Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Còn bác nào nữa không nhỉ em và Tenthanhvien là hai bộ rồi,bác nào đăng ký thì đăng ký luôn đi.Bác VTA vào đây confirm hộ bọn em một phát.Thank!

Raptor90SE

Xe tải
Tềnh hềnh là ......... em đảm bảo khi xoay các ống sắt nằm dọc ra sẽ giảm 80% tiếng ồn do giá nóc gây ra.
QUá chuẩn luôn

Các bác có thể độ thêm 1 miếng nhựa mỏng ngay phía truớc giá nóc.( hoặc miếng cao su của băng truyền ) Vừa làm chỗ dán thêm được ít chữ cho đẹp.
Xe Container nó cũng làm hẳn một cái phòng ngủ trên nóc đó bác. ngủ thì ít mà để chống ồn, chống cản gió, tiết kiệm nhiên liệu v..vv nữa thì nhiều .
Em chọn phương án là dán lên 1 dàn đèn 4 cái, vừa đẹp vừa khí động học . he he

Thích Triton

Xe điện
QUá chuẩn luôn

Các bác có thể độ thêm 1 miếng nhựa mỏng ngay phía truớc giá nóc.( hoặc miếng cao su của băng truyền ) Vừa làm chỗ dán thêm được ít chữ cho đẹp.
Xe Container nó cũng làm hẳn một cái phòng ngủ trên nóc đó bác. ngủ thì ít mà để chống ồn, chống cản gió, tiết kiệm nhiên liệu v..vv nữa thì nhiều .
Em chọn phương án là dán lên 1 dàn đèn 4 cái, vừa đẹp vừa khí động học . he he
Đèn loại nào? Đừng dán loại đểu nhé. Không thì làm cái vuốt gió giống xe công.

Raptor90SE

Xe tải
Dạ. Em là người cầu kỳ và kỹ tính nên em chọn loại ....đểu ạ. Cho nó rẻ. Có được không bác Phế??

Quanmeo

Xe tải
Mình thấy bon Thái nó làm thêm miếng cao su vào nhíp kiểu này - chắc là để cho nó êm

thachthungtham

Xe buýt
Theo tôi làm như thế để đợ tiếng kêu cọt kẹt khi xe vào những cung đường xấu. Việc làm như trên hiệu quả đó.

chuot ton

Xe tải
đúng đó các bác ợ, hồi xa xưa em có con Joile, sau khi đi đc 1 thời gian, xe có tiếng kêu cót két ở gầm, sau khi vào hãng thay thế mấy cái cao su đệm ở đầu nhíp là xe lại ok kh còn nghe thấy tiêng kêu nữa.

V.T.A

Xe điện
Đang làm vụ cản sau với lót gầm cho thành viên mới , hoàn tất xong Kỹ sư 6789 sẽ xử lý tiếp đến vụ này .
Bệnh này đáng ra bọn Mitshu nó phải thu hồi xe mới phải , mấy hôm về quê đêm tối tiếng cót két từ đầu làng làm khối nhà khó ngủ ,cuối năm lại khai sinh thêm vài cháu vì nó.

DarkLights

Xe tải
lúc nào làm lót gầm em xin đăng ký 1 bộ với nhá

Song Hong

Xe buýt
e đang tìm cách lắp tời, nếu dùng cản ARB thì lắp rất tiện và đẹp nhưng e ko lắp vì 2 lý do. Thứ nhất là quá nặng, tự dưng đầu xe phải cõng thêm 80 kg, thứ 2 quá đắt( dù có chức sắc đã gạ gẫm để lại cho). AE ai có những mẫu lắp tời đẹp, nhẹ và lắp âm được thì post ảnh lên nhé, e tham khảo để làm cho vừa ý, cảm ơn ae!

Quanmeo

Xe tải
e đang tìm cách lắp tời, nếu dùng cản ARB thì lắp rất tiện và đẹp nhưng e ko lắp vì 2 lý do. Thứ nhất là quá nặng, tự dưng đầu xe phải cõng thêm 80 kg, thứ 2 quá đắt( dù có chức sắc đã gạ gẫm để lại cho). AE ai có những mẫu lắp tời đẹp, nhẹ và lắp âm được thì post ảnh lên nhé, e tham khảo để làm cho vừa ý, cảm ơn ae!
nó đây này

transporterVN

Xe tăng
Mặc dù nó đã động chạm đến mình nhưng thôi, bỏ qua.

Này thì tời với cản...

Thích Triton

Xe điện
Đẹp nhỉ. TCT lắp đi.

anhvan2390

Xe tăng
Muốn lắp tời đẹp, kín không phải cắt phá lắp cản thì gọi ngay cho bác Phú phệ để bác ấy gọi ông bạn mang con Triton mầu bạc đến cho mà xem, tôi thấy chắc chắn, hiệu quả mà kín, nhẹ nhàng. Bác ấy lắp tời Ironman 12000

anhvan2390

Xe tăng
Đúng đới tiếng kêu cọt kẹt như chõng tre khó chịu quá, em bôi mỡ vào đầu nhíp đi cũng thấy đỡ nhưng chỉ được mấy hôm thôi, Lắp cao su như các bác Thái chắc ok nhưng phải tìm được cao su phải có độ mài mòn ít, chịu dầu, chịu nhiệt, độ dầy chính xác nói tóm lại là phải bền.

anhvan2390

Xe tăng
Đang làm vụ cản sau với lót gầm cho thành viên mới , hoàn tất xong Kỹ sư 6789 sẽ xử lý tiếp đến vụ này .
Bệnh này đáng ra bọn Mitshu nó phải thu hồi xe mới phải , mấy hôm về quê đêm tối tiếng cót két từ đầu làng làm khối nhà khó ngủ ,cuối năm lại khai sinh thêm vài cháu vì nó.
Bác VAT mất bò mới lo làm chuồng hử, em đặt gạch từ hôm đi MC về roài mà chửng thấy mô, may mà hôm ra SH em chạy khéo chứ ko lại dư bác,

anhvan2390

Xe tăng
Còn cái cản sau ko bít các bác tính thế nào chứ em ngồi vận nội công suy nghĩ nát cả bộ óc anhsờtanh của em ra cũng ko có giải pháp nào khác để bắt cản sau khi lôi kéo mạnh ko làm sắt xi biến dạng phần đôi, TCT bảo em làm cái hộp ôm vào sắt xi nhưng chính cái hộp đó khi kéo mạnh hoặc ko cân lực còn làm sắt xi vựo cả hai hướng,
Giải pháp tốt nhất là bắt cản vào sắt xi và làm hai thanh ống loại dầy nối hai tay cản lại để chống cong tay còn 1 cái dùng bu lông tốt gông hai đầu sắt xi lại dư thế cực khoẻ, chi lo bọn xe bus phang vào mông thôi vì cản cứng hơn sắt xị. Hôm qua e thử kéo con xe lu chạy vô tư.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm anh Anh Văn rỗi xuống nhà ĐạiKa Tóc dài để nghiên cứu cản của anh nhé, làm như chân bắt của anh em thấy ok đấy.

Bác SH lắp theo kiểu này là hợp lý nhất

Song Hong

Xe buýt
Mặc dù nó đã động chạm đến mình nhưng thôi, bỏ qua.

Này thì tời với cản...

cản này đẹp và hầm hố các bác nhỉ, chắc phải chuyển két làm mát Turbo lên trên( phải khoét capo), đại ka trọc xem qua hộ em với, cái này thi công được ko anh?

Trạng thái
Thớt đang đóng