Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

triton6789

Xe buýt
Được sự đồng ý của bác VTA, Hôm nay e và bác amazon đã tiến hành tháo cản trước và nghiên cứu chế tạo cơ cấu đỡ để chế cản theo tiêu chí gọn, nhẹ, chịu lực tốt, có lót gầm góc tới lớn và còn lắp được cả tời nữa. Các công đoạn gia công chế tạo do bác Đại ca trọc phụ trách vì đây là đúng chuyên ngành của bác ý, cố gắng đến cuối tuần sẽ ra sản phẩm.

transporterVN

Xe tăng
Hoan hô Kỹ sư trưởng, bác nghiên cứu luôn quả chắn gầm đi để anh em làm chung, em có cản trước rồi

ALao

Xe buýt
Vodka luon, 6789 nghiên cứu chế loại lắp vừa vào chỗ lưới tổ ong như hôm trc anh em mình bàn nhé.
Được sự đồng ý của bác VTA, Hôm nay e và bác amazon đã tiến hành tháo cản trước và nghiên cứu chế tạo cơ cấu đỡ để chế cản theo tiêu chí gọn, nhẹ, chịu lực tốt, có lót gầm góc tới lớn và còn lắp được cả tời nữa. Các công đoạn gia công chế tạo do bác Đại ca trọc phụ trách vì đây là đúng chuyên ngành của bác ý, cố gắng đến cuối tuần sẽ ra sản phẩm.

triton6789

Xe buýt
Vodka luon, 6789 nghiên cứu chế loại lắp vừa vào chỗ lưới tổ ong như hôm trc anh em mình bàn nhé.
Tháo phần hốc dưới biển số để lắp thôi ạ cản nhựa vẫn để nguyên, hôm nay vừa xong bộ gá ốp vào sắt xi để đo đạc kích thước mai sẽ dựng hình bên ngoài.
Nói chung phần cơ bản là bộ gá chắc chắn thôi phần bên ngoài là ốp sần có thể làm được nhiều kiểu theo ý thích của mỗi người.
- Có chỗ để lắp thêm đèn: 2 đèn pha và 2 đèn sương mù
- Có người thích lắp tời.
- Có người thích sắt ống tròn
- Có người thích sắt U hoặc hộp vuông...

Thích Triton

Xe điện
Cho xin xem ảnh phác thảo đê. Lần này tôi cho bọn taxi đi từ đầu đến đuôi. Hì. Hì. An toàn là bạn, tai nạn là thù.

triton6789

Xe buýt
Cho xin xem ảnh phác thảo đê. Lần này tôi cho bọn taxi đi từ đầu đến đuôi. Hì. Hì. An toàn là bạn, tai nạn là thù.
Hôm nay xuống xưởng e lại ko cầm máy ảnh, em mô tả thế này xương chính bằng thép tấm dầy 6 ly cắt bằng máy cắt plasma thép hình dầy 4 ly. Taxi mà nhìn thấy chạy mất dép.

V.T.A

Xe điện
Hôm nay xuống xưởng e lại ko cầm máy ảnh, em mô tả thế này xương chính bằng thép tấm dầy 6 ly cắt bằng máy cắt plasma thép hình dầy 4 ly. Taxi mà nhìn thấy chạy mất dép.
Nghe đã thấy phê rồi.Cắt phế mỗi nhà 500K tiền bản quyền nhá\m/

Vụ cản trước ổn ta làm tiếp cản sau luôn .
Nhà Thích có cần mua cản sau không ,đặt gạch đê cản của e , cản đẹp nhất trong các xe của Trai tân Hội đấy.

amazoncafe

Xe tăng
Nghe đã thấy phê rồi.Cắt phế mỗi nhà 500K tiền bản quyền nhá\m/

Vụ cản trước ổn ta làm tiếp cản sau luôn .
Nhà Thích có cần mua cản sau không ,đặt gạch đê cản của e , cản đẹp nhất trong các xe của Trai tân Hội đấy.
6789 đâu rồi, ae phải đòi xiền nhà VTA công nâng cản cao lên 5cm cái nhể

ALao

Xe buýt
Thế cuối tuần này show hàng cho bà con được không nhỉ? Tổng cộng hết bao nhiêu KG thép rồi? Chỗ Đại ca troc làm à?
Tháo phần hốc dưới biển số để lắp thôi ạ cản nhựa vẫn để nguyên, hôm nay vừa xong bộ gá ốp vào sắt xi để đo đạc kích thước mai sẽ dựng hình bên ngoài.
Nói chung phần cơ bản là bộ gá chắc chắn thôi phần bên ngoài là ốp sần có thể làm được nhiều kiểu theo ý thích của mỗi người.
- Có chỗ để lắp thêm đèn: 2 đèn pha và 2 đèn sương mù
- Có người thích lắp tời.
- Có người thích sắt ống tròn
- Có người thích sắt U hoặc hộp vuông...

triton6789

Xe buýt
Thế cuối tuần này show hàng cho bà con được không nhỉ? Tổng cộng hết bao nhiêu KG thép rồi? Chỗ Đại ca troc làm à?
Xe của e cho đi cứu trợ miền trung rồi chắc phải sang tuần mới show hàng dc, bây giờ mới chỉ là phôi thôi chưa sơn e muốn gá lên xong mới chỉnh sửa hoàn thiện.
Nôm na các bác cứ hình dung như là xe của bác Hùng offroad nhưng không phải tháo cả phần cản nhựa ra, ngoài ra bác nào muốn phát triển thêm theo ý thích thì tùy, e chỉ chú trọng bộ xương và bộ phận gá lắp cho chắc chắn thôi.
Ý tưởng thì của e, người thực hiện là Đại ca trọc vì hắn có cả xưởng cơ khí và khá nhiều máy móc + 1 đống công nhân.

Chỉnh sửa cuối:

Raptor90SE

Xe tải
Nhớ chụp ảnh kỹ bộ gá cho em học tập với nhé. cám ơn các bác

dinhxuanliem

Xe buýt
đợi ảnh các bác . Em muốn làm cái cản sau giống bác theone. Bac gửi giúp em bản vẽ chi tiết vào : denled38thaiha@gmail.com giúp em với nhé. Thanks

dinhxuanliem

Xe buýt
Hình như các bác nhà mình đang độ cản trước cho vợ đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng