Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

transporterVN

Xe tăng
Em đi 2 ngày nên chắc tối chủ nhật mới có hình. hôm nay em đã hoàn tất thủ tục kiểm tra và tân trang xe:
- Buổi sáng đi bảo dưỡng 1000km chuẩn đoán luôn lỗi trục lái (rất nhiều Triton bị lỗi này) , hiện tượng lắc vô lăng có độ rơ và đi xóc có tiếng CỤC . Đã báo Hãng Mit, sau chuyến này về xe em sẽ được thay mới. <= Mit xác nhận đây là lỗi của Triton, các bác chú ý xe mình nhé.
- Chiều đi dán tí Decal: 2 bên hông xe chỗ dưới cửa là OFF ROAD 4x4, 2 bên thùng tính dán Decal đen mờ nhưng sau đó chuyển qua dán hình DAKAR.

cả tuần nay phải ăn chay, ước muốn nhỏ nhoi chỉ là cái chức vô địch 8-> :D
Chúc bác Nhất thượng lộ về Nhất.
Em hứa với bác là bác mà có giải thì em sẽ sắm đồ như bác luôn để thi VOC miền Bắc

transporterVN

Xe tăng
Nâng cấp lần 1, em tháo mấy thứ này ra :
Cản sau loại cong cong mềm mềm, mới 95% vì chưa bị quệt , mua 1.4 ---bán 1triệu
Bậc bước nhôm loại gân gân thẳng thẳng nhôm mới 70% vì bước lên mấy lần mua 1.7 ---bán 1,2tr
Bộ lazzang của MIT Parero , lắp được cỡ lỗp 245-265/70/R16 chưa xước nhát nào , giá call
Bộ này chắc chắn là phù hợp cho bác nào mua bản GL xăng , phải lắp vào cho đủ đồ.
Cám ơn anh em đã đọc tin , hình em chụp sau
Giá trên đã bao gồm tiền ship đến Mỹ Đình, vì em ở Hạ Long
Bác giải trừ quân bị hơi chậm đấy. Chắc phải kiếm bác nào đi GLX mà chuyển giao thì mới hợp bác ah.

amazoncafe

Xe tăng
Mà bác the one chưa thấy đưa cái hình tổng thể em triton xanh dương của bác lên đây cái nhẩy
đề nghị bác liệt kê các thứ đã làm luôn nhé để anh em còn biết mà book hàng trong SG ra cho nó có anh có em hehe
Về việc bác đi thi bây giờ mới nhớ ra : bác vẫn dùng lốp GY 265/75/16 AT, bộ lốp này đi off thì hơi vất vả nhất là gặp đường lầy, bùn sâu. lúc đấy bác cố gắng chân to to tý nhé không thì là tời đới
Một lần nữa chúc bác thượng lộ bình an, giựt giải về cho anh em hehe

advrider

Xe máy
Anh ơi em muốn mua bộ giá noc còn kịp kô
Anh đặt hộ em với

transporterVN

Xe tăng
Em đi 2 ngày nên chắc tối chủ nhật mới có hình. hôm nay em đã hoàn tất thủ tục kiểm tra và tân trang xe:
- Buổi sáng đi bảo dưỡng 1000km chuẩn đoán luôn lỗi trục lái (rất nhiều Triton bị lỗi này) , hiện tượng lắc vô lăng có độ rơ và đi xóc có tiếng CỤC . Đã báo Hãng Mit, sau chuyến này về xe em sẽ được thay mới. <= Mit xác nhận đây là lỗi của Triton, các bác chú ý xe mình nhé.
- Chiều đi dán tí Decal: 2 bên hông xe chỗ dưới cửa là OFF ROAD 4x4, 2 bên thùng tính dán Decal đen mờ nhưng sau đó chuyển qua dán hình DAKAR.

cả tuần nay phải ăn chay, ước muốn nhỏ nhoi chỉ là cái chức vô địch 8-> :D
Cái thông tin này hay đấy nhỉ??? Chiều nay em đi bảo dưỡng 5.000km em thử hỏi Việt Hùng xem sao, nếu có gì em hỏi lại bác nhé

amazoncafe

Xe tăng
Cái thông tin này hay đấy nhỉ??? Chiều nay em đi bảo dưỡng 5.000km em thử hỏi Việt Hùng xem sao, nếu có gì em hỏi lại bác nhé[/QUO

Chú đi nhớ gọi a với nhé, hình như xe anh cũng bị thế này hôm trước vào Vinh Quang làm 5000km gặp chú quản đốc lười biếng , mình báo xe mình bị lệch vô lăng cứ đổ lỗi lung tung, cho thợ chỉnh thước lái ... nhưng ra đến đường vẫn thế
Chán mấy chú Vinh Quang này quá

amazoncafe

Xe tăng
Tình hình là chân thụt hôm nay lên đường ra bắc rồi hy vọng cuối tuần sau là OK hết hehe
Còn về giá nóc chắc anh em phải đợi hơi lâu vì trong đó cũng đang thi VLV nên bên Minh Giang cũng đi xem hehe, cố gắng song trước 15/9 để anh em mình đồng phục
Lên Chân : Leaderleo Amazon
Giá nóc : Mợ Tô, VTA, Hienty đặt hộ, thaygiao, advirider, triton 6789, một bác lại quên tên

ALao

Xe buýt
Nâng cấp lần 1, em tháo mấy thứ này ra :
Cản sau loại cong cong mềm mềm, mới 95% vì chưa bị quệt , mua 1.4 ---bán 1triệu
Bậc bước nhôm loại gân gân thẳng thẳng nhôm mới 70% vì bước lên mấy lần mua 1.7 ---bán 1,2tr
Bộ lazzang của MIT Parero , lắp được cỡ lỗp 245-265/70/R16 chưa xước nhát nào , giá call
Bộ này chắc chắn là phù hợp cho bác nào mua bản GL xăng , phải lắp vào cho đủ đồ.
Cám ơn anh em đã đọc tin , hình em chụp sau
Giá trên đã bao gồm tiền ship đến Mỹ Đình, vì em ở Hạ Long
Bộ Lazzang của Pajero đấy là loại gì Bác? Loại mạ Crom hay vành Hoa đúc? Cho em cái giá luôn^:)^

amazoncafe

Xe tăng
Đang chuẩn bị thừa cản sau Triton GLS đời 2010 nhé, bác nào chưa có đăng ký em để lại giá bèo cho hehe

SafetyCar

Xe đạp
Cho em tham gia với nhé các Bác, em ở SG. Nhóc của em đây.

Các anh chị cho em hỏi ở HN có chỗ nào bán cái nắp thùng này không ạ.Cả rổ giá nữa.Nhân tiện em cũng cần mua lại cái bạt phủ theo xe bị mất,có anh chị nào có thừa thanh lý cho em nhá.Em xin cảm ơn !(*)(*)

hieu_bill

Xe buýt
cái bạt thì tốt nhất đến chỗ nào mà họ làm bạt ô tô mà bác máy lấy một cái cho vừa chứ em có cái bạt đó theo xe nhưng che phần đầu thì mất đuôi ngược lại thế lên em không dùng
còn bộ vè xe bác đến chỗ bán đồ ô tô mua như Con Rồng đỏ mua bộ vè nhưng chưa sơn

hieu_bill

Xe buýt
còn cái nắp thùng bác đến Số 48 Âu Cơ - Tây Hồ - Hà Nội
Tell: 04.62.700.800 - Fax: 04.62.800.579

TheOne

Xe điện
Tình hình là kết quả ko có giải các bác ạ, chỉ động viên là suốt chuyến đi ko bị lầy và bị cứu hộ lần nào. coi như tự động viên chuyến đầu tiên như vậy là tạm ổn. lần này OS tổ chức ko bài bản và hơi lộn xộn. chuẩn bị thi thì mưa tầm tã, xe thi đông ko có chỗ đậu nên lấn hết cả vào đường thi gây nguy hiểm.... Đến lượt em chạy thì khi gần về đích phải đạp phanh rồi tránh vì chắn ngay vạch đích 1 bác chết máy hỏng cầu chắn đường ... mất thêm 1 mới thời gian. VUI LÀ CHÍNH !!!

Lần này đi cũng thiệt hại tương đối:
- 4 xe hỏng tờ
- X5 rách nguyên dàn gầm vì treo bụng vào gốc cây cưa dở
- Lexus thủng mông
- Móp cản..... tụt *** xuống hố. 2 xe chung đoàn tự húc nhau vì bám đuôi.
.....................

Chỉnh sửa cuối:

amazoncafe

Xe tăng
hehe bác the one về nhà an toàn là may rồi, chúc bác đã có một cuộc thi vui vẻ
Bác có ảnh ọt gì không post lên đi để anh em xem cho nó đỡ vật vã cái

transporterVN

Xe tăng
Nghe nói hôm qua ở SG mưa kinh lắm, bác One về đích được chắc là oách hơn khối ông rồi...Chúc mừng bác.

Thế bác one có thiệt hại gì không thế???

dinhxuanliem

Xe buýt
CHúc mừng bác về đích an toàn và ko thiệt hại j kakaka

TheOne

Xe điện
may mà chuyến đầu của triton trót lọt ko bị thiệt hại gì các bác ạ, lúc về đích chỉ bị chạm gầm xíu vì có 1 gốc cây cưa dở giữa đường. Chỉ duy nhất làm cho Tổng biên tập báo Thể Thao Ngày Nay choáng 1 cú vì xe em trượt ngang lúc gần xuống hết dốc (lúc về em hỏi thì khai là vãi tè ra quần - bác ý là nữ trên 50 tuổi) .

Em đang đợi ảnh của các phóng viên chiến trường vì hôm trước chỉ tập trung chuyên môn. Mưa cực kỳ nhiều và mưa lớn. có lúc cả đoàn phải đứng im nối đuôi giữa dốc trong rừng vì ko dám di chuyển tiếp do nước sối từ trên cao xuống nhiều quá .

Em với nụ cười liên xô vì mới được phát thực phẩm bánh mỳ buổi sớm. cười ko thấy mặt trời

TheOne

Xe điện
Triton và người bạn đồng hành đi cùng xe

Trạng thái
Thớt đang đóng