Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bughati

Xe buýt
Mình nghĩ là làm như nhà One là chuẩn đới, Tôm xem lại đi chứ ko đi vào nước lại phí cái lốp 285 =P~

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
cũng đã nghiến cứu cách lắp của One rồi, nhưng mình làm đoạn ống nối phía trong hơi vồng lên. Vì để cái muffler cắm xuống nhìn như chim đang bị ấy ý nên thôi hehehe

mới cả ngày xưa có bầu lọc centre mới sợ nước đọng trong đấy, giờ nó thẳng như ruột ngựa rồi nên hơi nó sẽ đấy hết ra.

Còn vụ lốp sơ cua thì từ lâu khái niệm của em là cho lên nóc nên em ko nghĩ ra phải để lốp ở đấy nữa =)) =))

Hôm trước đắn đo chọn bầu muffler xoắn hay thẳng cuối cùng chọn cái thẳng tiếng phê hơn, cái xoắn nghe bé quá. Của One cũng là loại thẳng hả ?

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Có tí clip vừa tự sứong đây, tối om chỉ nghe tiếng ko có hình =))

Thay chim to đồng nghĩa với tiếng turbo rít to hơn nghe réo rắt, mở máy 1 cái là nó ó ó ó ó ò =))

[YOUTUBE]nQsTcgoki6I[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]yMpBcHzpAjk[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Bughati

Xe buýt
nghe ko thấy phê lắm Tôm ah, chắc tại thiết bị thu thanh lởm quá=P~, để hôm nào nghe trực tiếp vậy.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
ko bao giờ phê dc như máy xăng đâu, máy dầu nó kêu kiểu khác. Thực ra đi máy dầu ko nên độ ống xả vì rất khó hay do vòng tua thấp và ko đều như máy xăng. Căn bản em thích cái tiếng réo réo của turbo thôi.

anhvan2390

Xe tăng
Em nó mất 1,5T + 4 ngày lọ mọ ôm cái chim đó đi phẫu thuật đấy, hôm nay mới hoàn thiện được các bác cứ cho em nó một tràng pháo tay khích lệ tinh thần đi.

TheOne

Xe điện
Em cũng xác nhận máy dầu nghe ko thể inh ỏi như máy xăng, cái muffler của em cũng thẳng tuột ko có ruột xoáy nên tiếng ra cũng hệt của bác Tom.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
nhưng trong offroad tiếng réo rắt + khằn khằn của máy dầu mới phê hehehe

còn tiếng hú của máy xăng hợp với độ kiểu sedan thể thao chạy phố hơn.

mình làm ống xả kiểu này là làm kiểu tự sướng thôi =)), chứ nếu muốn làm đến nơi đến chốn thì phải chơi nguyên exhaust system , phải thay từ cổ góp, muffler trung tâm rồi mới đến cái mình đang lắp. Hôm nay có hỏi 1 bộ của thái vào khoảng 10 củ :-h, nghe xong chim teo quay về cái máng lợn luôn =))

Chắc tiếng nó hay dc cỡ này ( hilux diesel )

[YOUTUBE]DKbCbKpJee0[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
cũng đã nghiến cứu cách lắp của One rồi, nhưng mình làm đoạn ống nối phía trong hơi vồng lên. Vì để cái muffler cắm xuống nhìn như chim đang bị ấy ý nên thôi hehehe

mới cả ngày xưa có bầu lọc centre mới sợ nước đọng trong đấy, giờ nó thẳng như ruột ngựa rồi nên hơi nó sẽ đấy hết ra.

Còn vụ lốp sơ cua thì từ lâu khái niệm của em là cho lên nóc nên em ko nghĩ ra phải để lốp ở đấy nữa =)) =))

Hôm trước đắn đo chọn bầu muffler xoắn hay thẳng cuối cùng chọn cái thẳng tiếng phê hơn, cái xoắn nghe bé quá. Của One cũng là loại thẳng hả ?
Công nhận nhà tom này bệnh thật, độ từ tiếng còi xe đến cái chim xe. Phải phong cho bé Tôm là thủ lĩnh của độ Triton đi dạo phố :D

triton6789

Xe buýt
ko bao giờ phê dc như máy xăng đâu, máy dầu nó kêu kiểu khác. Thực ra đi máy dầu ko nên độ ống xả vì rất khó hay do vòng tua thấp và ko đều như máy xăng. Căn bản em thích cái tiếng réo réo của turbo thôi.
Nghe tiếng giống máy cầy phết.

thachthungtham

Xe buýt
Tiếng hay đấy chứ, Tom nghiên cứu tiếp có thể thay những đoạn ống trước bằng các ống xoáy tăng thêm tốc độ của khí thải ( xoáy nòng) thì anh nghĩ hiệu quả cao hơn.

offroad

Xe buýt
tom: có cắt lọc khí thải không ?? nếu chưa thì nên cắt .... phê hơn nữa :))

TheOne

Xe điện
Xe Tôm còn bị rơ vô lăng thì mang ra gara làm nhé, nhanh lắm. Xe Em sau 1 ngày nằm viện đã hoàn toàn khỏi bệnh với viện phí chỉ 700k 8->

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
tom: có cắt lọc khí thải không ?? nếu chưa thì nên cắt .... phê hơn nữa :))
hehe em là em định làm thế rồi, nhưng cái thằng máy dầu mà bỏ cái đấy đi thì xe em như xe bán bún chả lưu động luôn :))

Xe của anh máy xăng làm thêm cái muffler xả nữa là tiếng phê cực .

TheOne

Xe điện
À, còn một ý nữa Tôm lưu ý: ống thẳng cẩn thận khi đi qua chỗ xóc cầu sau nhịp lên sẽ bị đụng cầu, mà chỗ đó lại đúng đoạn ống Dầu.

V.T.A

Xe điện
Sơn xịt này khôngawn thua đâu tróc ngay .

Mua loại sơn Tôm công nghiệp ấy(Sơn Logo hình con Tôm nhé ) về quét mới lâu tróc .

Vẫn chưa thấy thụt về, chắc chậm lại đôi ngày.

Trạng thái
Thớt đang đóng