Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Triton_37

Xe hơi
e có ý kiến:xe đẹp,biển bình thường
ở quê e có 1 e Triton mầu bạc ko lắp thùng,ko độ đẽo j cả.biển 30X-8888.biển xịn 100% luôn:-ss

thachthungtham

Xe buýt
mai tui post cái cản đó lên nhé vì chưa chụp lần nào k nghĩ AE cần. thực ra cái ấy gọi là bộ giá lắp đèn là chuẩn nhất. chứ nói là cản thì bọn ARB họ jận AE mình.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
mai tui post cái cản đó lên nhé vì chưa chụp lần nào k nghĩ AE cần. thực ra cái ấy gọi là bộ giá lắp đèn là chuẩn nhất. chứ nói là cản thì bọn ARB họ jận AE mình.
cản = thép hả bác ? giống kiểu của bác amazon a?

Em đang muốn uốn cản kiểu này xong sơn đen tĩnh điện bắt đôi đèn lên. Chơi ARB thì an toàn , nhưng bị cái nặng quá

Chỉnh sửa cuối:

hienty

Xe tăng
Há há, tình hình chạy đua vũ trang leo thang nhanh chóng nhỉ. Mai e cũng đú với các bác 1 tí...sẽ báo cáo chi tiết.

Chỉnh sửa cuối:

transporterVN

Xe tăng
cản của bác thach thùng là cản thép giống bác amazon mà.
Chú Tôm thích loại bằng composite thì thử hỏi carryboy xem.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Há há, tình hình chạy đua vũ trang leo thang nhanh chóng nhỉ. Mai e cũng đú với các bác 1 tí...sẽ báo cáo chi tiết.
Hôm 22 này anh em mình có vào cung ko bác ? Nhìn ảnh hôm qua cũng ghê phết nhưng xe bác amazon đi dc là ngon rồi :D

thachthungtham

Xe buýt
Lúc đầu tui đặt ông Tuấn 118 Trần nhật Duật ống D80 nhưng pó tay nên hiện tại cản của tui là ống thép d 60 dày 3mm sơn tĩnh điện. nếu mợ tôm thích là kiểu trên ảnh thì 118 làm được đấy nhưng theo tui là k nên vì:
Kiểu cách đơn giản sẽ phù hợp với pickup hơn.
Mình đã xem khá nhiều trên mạng vì mình mua xe tháng 12 năm 2009 đên tháng 5 mình mới quyết định kiểu dáng và chất liệu cho fù hợp.
Kiểu mà bạn chọn trông hơi fức tạp rườm rà ( Xin lỗi nói thật nhé).

Chỉnh sửa cuối:

amazoncafe

Xe tăng
Hôm nay đi off về tổng kết lại thấy có mấy điểm sau đem ra chia sẻ cùng anh em triton
- Nên làm ngay tấm lót gầm để cho an toàn hơn khi va phải đá to, xe em mới đi sơ sơ thôi đã tung tẩy ra rồi
- Lốp Kumho 265/75/16 AT K78 cũng là lựa chọn tốt cho nhưng người mới bước vào con đường nghiện ngập hoặc các bác có thể thửa hẳn một bộ khủng dự phòng
- Việc thay một bộ giảm sóc, puộc, lò so ... theo kiểu OME hoặc ironman là một lợi thế rất quan trọng khi đi off hoặc sử dụng hàng ngày, hôm qua do chân hơi to nên em đã bay là là tý ty nhưng nghe tiếng cục rõ to, lúc đấy lại ước gì
- Nên có ma - ní gắn sẵn vào xe để nếu mà thì còn có cái mà kéo
nói chung trang bị càng nhiều càng tốt nhưng hôm qua em chỉ ước có mấy điều đó thôi
hehe

triton6789

Xe buýt
e có ý kiến:xe đẹp,biển bình thường
ở quê e có 1 e Triton mầu bạc ko lắp thùng,ko độ đẽo j cả.biển 30X-8888.biển xịn 100% luôn:-ss
ở quê bác thì tôi không biết ở quê tôi thì người ta phải độ dần dần theo sở thích và ý tưởng của mỗi người. Có một điều chắc chắn rằng người ở quê bác không độ nhiều bằng người ở quê tôi đâu.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm nay đi off về tổng kết lại thấy có mấy điểm sau đem ra chia sẻ cùng anh em triton
- Nên làm ngay tấm lót gầm để cho an toàn hơn khi va phải đá to, xe em mới đi sơ sơ thôi đã tung tẩy ra rồi
- Lốp Kumho 265/75/16 AT K78 cũng là lựa chọn tốt cho nhưng người mới bước vào con đường nghiện ngập hoặc các bác có thể thửa hẳn một bộ khủng dự phòng
- Việc thay một bộ giảm sóc, puộc, lò so ... theo kiểu OME hoặc ironman là một lợi thế rất quan trọng khi đi off hoặc sử dụng hàng ngày, hôm qua do chân hơi to nên em đã bay là là tý ty nhưng nghe tiếng cục rõ to, lúc đấy lại ước gì
- Nên có ma - ní gắn sẵn vào xe để nếu mà thì còn có cái mà kéo
nói chung trang bị càng nhiều càng tốt nhưng hôm qua em chỉ ước có mấy điều đó thôi
hehe
Em nghĩ nếu hay đi off thì nên gia cố cả tấm thép che thùng dầu nữa . Vậy trước mắt giờ quan trong nhất là bộ nhún cho em nó bác nhỉ .
Ironman thì giá cả hợp lý nhưng chưa dc tìm hiểu thực tế như thế nào ? OME thì chát quá cần thời gian :(
Lốp này vào lầy rẫy ok chứ bác ???

TheOne

Xe điện
em test 300km với phuộc và lò xo Ironman rồi các bác ạ. ngon lành. đi qua những chỗ tưng ko hề bị hất xe mà dập tắt ngay lập tức.

amazoncafe

Xe tăng
Tommyle :Lốp này vào lầy rẫy ok chứ bác ?

Lốp này vào lầy thì phải cố hơi nhiều, nghe tiếng máy gằn kinh khủng, chân phải rất to mới thoát được. hôm trước có những lúc đặt cầu chậm, cần số gạt sang L mà vẫn ga lên hơn 5000 rpm bới một lúc mới thoát
Lốp rất quan trọng, nói nôm na lốp càng hay đi máy móc càng nhàn

amazoncafe

Xe tăng
em test 300km với phuộc và lò xo Ironman rồi các bác ạ. ngon lành. đi qua những chỗ tưng ko hề bị hất xe mà dập tắt ngay lập tức.
Hôm nào bác thử leo trèo xem sao kiểu như đi vào mấy cái hố to có độ nghiêng, đường hẫng .... xem có ổn không. ironman ở mình ít người test quá nên chưa bít thế nào, em cũng đang tính một bộ ironman đầy đủ cho nó phù hợp kinh tế

Triton_37

Xe hơi
ở quê bác thì tôi không biết ở quê tôi thì người ta phải độ dần dần theo sở thích và ý tưởng của mỗi người. Có một điều chắc chắn rằng người ở quê bác không độ nhiều bằng người ở quê tôi đâu.
b-(~X(dạ.e xin đầu hàng ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng