Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bughati

Xe buýt
Tôm ơi cái camera lùi vẫn lắp ở bên dưới cản được hả?

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
kính thưa các bác hiện tại em có đặt hàng mẫu 1 bộ lift kit 4 in full set bao gồm cả front suspension + spring, rear coil spring

nhưng vì em không có xe offroad nên em muốn kết hợp cùng 1 bác có triton để tham gia dự VOC 2011 lần này
vậy mong các bác lưu tâm và tham gia cùng em ạ
em chân thành cảm ơn số ĐT của em 0903260404

Thích Triton

Xe điện
Tôm ơi cái camera lùi vẫn lắp ở bên dưới cản được hả?
Lắp dưới cũng đc nhưng off road vài lần thì 4 cái còn 2 cái. Lắp dưới thì xin a kiếm cái miếng gắn của a ấy đang thừa đấy.

triton6789

Xe buýt
kính thưa các bác hiện tại em có đặt hàng mẫu 1 bộ lift kit 4 in full set bao gồm cả front suspension + spring, rear coil spring

nhưng vì em không có xe offroad nên em muốn kết hợp cùng 1 bác có triton để tham gia dự VOC 2011 lần này
vậy mong các bác lưu tâm và tham gia cùng em ạ
em chân thành cảm ơn số ĐT của em 0903260404
Bộ này của bác là thay thế nhíp sau và nâng lên 4 inch nhưng không biết trục các đăng có bị với không nhỉ ?

Bughati

Xe buýt
Lắp dưới cũng đc nhưng off road vài lần thì 4 cái còn 2 cái. Lắp dưới thì xin a kiếm cái miếng gắn của a ấy đang thừa đấy.
Cái camera của e có mỗi 1 mắt thôi cụ Thich ơi, có cần che ko? hay là e lắp lên trên nhỉ, phía trên cái biển số ấy.

thachthungtham

Xe buýt
Cái camera của e có mỗi 1 mắt thôi cụ Thich ơi, có cần che ko? hay là e lắp lên trên nhỉ, phía trên cái biển số ấy.
camera nên lắp khu vực biển số sau, không nên lắp dưới cản vì ở vị trí đó chẳng cần offroad vì đi đường bẩn thì cũng phải thường xuyên vệ sinh. Nên lăp phí trên đỉnh của biển số sau.

Bughati

Xe buýt
e cũng đang tính thế cụ Thachthung ah. có lẽ phải gọi bác hiệp cơ khí nhờ khoan lỗ lắp bên trên biển số xem sao.

thachthungtham

Xe buýt
e cũng đang tính thế cụ Thachthung ah. có lẽ phải gọi bác hiệp cơ khí nhờ khoan lỗ lắp bên trên biển số xem sao.
Lưu ý cách lắp cho phù hợp để đảm bảo mỹ quan đô thị của TVC. Thực ra cái món đó chỉ để trợ giúp một phần thui, trình độ lái xe cấp cao như mình thường trước khi lùi miềng nhảy xuống xe đo đếm trước nhưng vẫn VỪ A DÍNH. *** nó mấy cái cọc bê tông bên đường không có mắt.

Thích Triton

Xe điện
Camera thì lắp trên BKS chứ. Dưới thì có ngày o thấy cam đâu. Tôi ra cafe nhé.

transporterVN

Xe tăng
theo như phía đối tác em đặt hàng thì không làm sao cả ạ
các bác có thể tham khảo trên trang web của nhà sản xuất
www.exo4x4.com
Ôi, bác Kingpin này lặn đâu mất mà bây giờ mới thấy xuất hiện ấy nhỉ???
Dạo này còn nhập đồ từ Thái về nữa không bác? Anh em Trai tân bây giờ nhiều thành viên rồi, mà ai cũng hừng hực khí thế để độ chạc đây, bác có đồ gì hay thì thông tin cho anh em đi.
Ví dụ như: Giá nóc Carryboy CB-550 cho Triton - loại không phải khoan nóc. Ống thở loại chạy loằng ngoằng trên nóc. Vè lốp độ offroad loại to hơn.

thachthungtham

Xe buýt
Thông tin với anh em TVC liên quan đến độ lốp.
Tôi vừa qua Long Biên for cân bằng động và cân bằng tĩnh cho bộ lốp mới. Quá trình thực hiện mình kiểm tra như sau. Hai quả lốp của miềng có độ lệch lên tới 120g. Cân bằng động xong bộ lốp của Miềng đạt kỷ lục là bộ lốp có nhiều chì nhất trong TVC. Sau khi cân bằng động xong chuyển qua cân bằng tĩnh được kiểm tra bằng máy, trong hệ thống máy tính của họ có các thông số kỹ thuật của xe L200- Triton đời 2006 trở lên, thời gian cân bằng tĩnh mất khoảng 60 phút. Toàn bộ quá trình cân bằng động và cân bằng tĩnh được thực hiện trên hệ thống máy HUNTER của mẽo. Kết quả cuối cùng sau quá trình cân bằng động và cân bằng tĩnh thấy hiệu quả. Tổng thiệt hại cho cả hai quá trình trên khoảng 1tr mắc hơn bên ngoài khoảng gần 200 k. Anh em có nhu cầu nâng lốp lên 265 hoặc 285 có thể qua đây thực hiện.
Kính thư!

transporterVN

Xe tăng
Thông tin với anh em TVC liên quan đến độ lốp.
Tôi vừa qua Long Biên for cân bằng động và cân bằng tĩnh cho bộ lốp mới. Quá trình thực hiện mình kiểm tra như sau. Hai quả lốp của miềng có độ lệch lên tới 120g. Cân bằng động xong bộ lốp của Miềng đạt kỷ lục là bộ lốp có nhiều chì nhất trong TVC. Sau khi cân bằng động xong chuyển qua cân bằng tĩnh được kiểm tra bằng máy, trong hệ thống máy tính của họ có các thông số kỹ thuật của xe L200- Triton đời 2006 trở lên, thời gian cân bằng tĩnh mất khoảng 60 phút. Toàn bộ quá trình cân bằng động và cân bằng tĩnh được thực hiện trên hệ thống máy HUNTER của mẽo. Kết quả cuối cùng sau quá trình cân bằng động và cân bằng tĩnh thấy hiệu quả. Tổng thiệt hại cho cả hai quá trình trên khoảng 1tr mắc hơn bên ngoài khoảng gần 200 k. Anh em có nhu cầu nâng lốp lên 265 hoặc 285 có thể qua đây thực hiện.
Kính thư!
Anh mua phải lốp đểu à, lốp mới mà đã lệch nhau nhiều thế?

thachthungtham

Xe buýt
Kậu này chẳng hiểu gì về sinh vật chưa chi đã lộng ngôn. Lốp hịn hay đểu sau khi lắp vào đều phải cân bằng động, cái món này từ năm một ngàn chín trăm lâu lắm rùi anh lắp lốp vào nhưng chưa cân. Trong trường hợp xe TRITON màu đỏ thì không cần cân bằng động và cũng không cần thay dầu định kỳ hê hê...!!!

Bughati

Xe buýt
may quá e mua đúng con màu đỏ, theo như bác Thachthung thì đỡ đc khối tiền.
mà cụ Thachthung mua lốp j đấy, Kumho AT 265 thì ới e với nhà QTA nhé.

Chỉnh sửa cuối:

transporterVN

Xe tăng
Kậu này chẳng hiểu gì về sinh vật chưa chi đã lộng ngôn. Lốp hịn hay đểu sau khi lắp vào đều phải cân bằng động, cái món này từ năm một ngàn chín trăm lâu lắm rùi anh lắp lốp vào nhưng chưa cân. Trong trường hợp xe TRITON màu đỏ thì không cần cân bằng động và cũng không cần thay dầu định kỳ hê hê...!!!
Em lại cân bằng động từ năm một nghìn chín trăm lâu lắm rồi cơ. Từ cái thời giá nó chỉ có hơn 600 thôi anh ạ.
Bây giờ em mới biết là anh mua lại lốp của Coma, xin lỗi Koma nhé. Nhưng Coma sao không đổi lấy lốp 285 MT của anh ấy mà đi, ngang giá mà...

Quanmeo

Xe tải
em cần mua:
1: nắp thùng thấp for Triton
2: bộ lốp AT hoặc HT 265
Yêu cầu: giá bình dân - cho thì càng tốt
09868 66616

amazoncafe

Xe tăng
em cần mua:

bộ lốp AT 265 hoặc 275 R16
Yêu cầu: giá bình dân - cho thì càng tốt