Chi hội Triton - Độ thêm thì khoe ở đây để anh em cùng trao đổi và học hỏi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

cudem

Xe buýt
Em xem cái Clip của cụ Lê Văn Thắng rồi, em thấy tốc độ thu cáp có vẻ hơi nhanh. Cụ cho em hỏi là liệu có dùng bơm lái để làm bơm cho hệ thống tời được không? Nếu được thì phải làm thế nào vì em cũng đang định chế tời thủy lực cho xe Uaz.
có vẻ không được KM ạ! nên quan tâm tới công suất của bơm ??CC/min nếu phù hợp! còn bơm lái hơi bé thì phải!
Cụ L. V. Thắng đâu rồi cho ý kiến đê! (chiên da về thủy lực đới)

BMWHOLIDAY

Xe buýt
A Toản có ổ khóa sơ cua cho nắp thùng sau không (nắp thấp Carry boy),e bị hỏng mất ổ khóa sau rồi đang muốn thay cả bộ luôn.
Cái đấy không có sơ cua đâu máy chém ạ, thử qua mấy chỗ sửa khóa ngon để họ khắc phục hoặc tham khảo ý kiến bán Bopcoi xem sao, còn nếu như vẫn thích ZIN thi phải đợi anh sang bên kia mang về thôi.

máy chém

Xe tải
Cái đấy không có sơ cua đâu máy chém ạ, thử qua mấy chỗ sửa khóa ngon để họ khắc phục hoặc tham khảo ý kiến bán Bopcoi xem sao, còn nếu như vẫn thích ZIN thi phải đợi anh sang bên kia mang về thôi.
Khi nào a qua bển vậy,nhờ a xách cho e 1 bộ ZIN nhé, càng sớm càng tốt hehe.

hienty

Xe tăng
[video=youtube;RuQQH3Gh-8o]http://www.youtube.com/watch?v=RuQQH3Gh-8o&feature=plcp[/video]
Cái này có vẻ phù hợp với em, Bác Thắng cho e hỏi loại này dùng bơm thế nào? Lực kéo đc bao nhiêu? cần nhiều diện tích lắp đặt không? Có chế đc vào hộp số phụ để ăn theo tốc độ của hộp số không?

V.T.A

Xe điện
Cái này có vẻ phù hợp với em, Bác Thắng cho e hỏi loại này dùng bơm thế nào? Lực kéo đc bao nhiêu? cần nhiều diện tích lắp đặt không? Có chế đc vào hộp số phụ để ăn theo tốc độ của hộp số không?
Test đi !!! HLC II có thêm giải phụ hạng tời thủy lực được đấy .

hieu_bill

Xe buýt
Trước tiên em có lời hơi mạo phạm em khẳng là không lắp được.
Thứ nhất đây là chế vì dùng độc lập không lai vào bất cứ bộ phận nào hết (bởi nó phụ thuộc vào ắc quy).
Thứ 2 nó quá nặng để đi ọp

hienty

Xe tăng
Trước tiên em có lời hơi mạo phạm em khẳng là không lắp được.
Thứ nhất đây là chế vì dùng độc lập không lai vào bất cứ bộ phận nào hết (bởi nó phụ thuộc vào ắc quy).
Thứ 2 nó quá nặng để đi ọp
Hề hề, chú cứ bình tình. Cái quan trong nhất là tốc độ. Mọi thứ khác đều có thể điều chỉnh đc. A chưa hiểu sao lại quá nặng, bao nhiêu kg? Tại sao không lai vào hộp số nà lại dùng acquy? Theo a hiểu thì có nhiều cách chứ ko nhất thiết phải là acquy nhể.

hieu_bill

Xe buýt
Hề hề, chú cứ bình tình. Cái quan trong nhất là tốc độ. Mọi thứ khác đều có thể điều chỉnh đc. A chưa hiểu sao lại quá nặng, bao nhiêu kg? Tại sao không lai vào hộp số nà lại dùng acquy? Theo a hiểu thì có nhiều cách chứ ko nhất thiết phải là acquy nhể.
vì như bác ấy nói thì và theo suy ghĩ của em hình dung nó như một cái bơm của mấy ông ép cọc bê tông (dùng bơm cánh gạt, bơm pít tông,bơm văng ....)còn cái đo đỏ đó là cái chuyển hướng của dòng dầu thủy lực do bơm cung cấp ló làm quay để mình thu cáp lại hợac nhả,
nếu chế để lai được thì lại phải dùng bơm của mấy ông cẩu tự hành vì ông mấy ông cẩu đó đùng bộ lai trực tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

bop_coi

Xe tải
Để đi Xong chuyến chở hàng về, làm phát Hội thảo Tời ngoài Sông Hông đê. cụ Thắng chuẩn bị trình diễn nhá.

hienty

Xe tăng
vì như bác ấy nói thì và theo suy ghĩ của em hình dung nó như một cái bơm của mấy ông ép cọc bê tông (dùng bơm cánh gạt, bơm pít tông,bơm văng ....)còn cái đo đỏ đó là cái chuyển hướng của dòng dầu thủy lực do bơm cung cấp ló làm quay để mình thu cáp lại hợac nhả,
nếu chế để lai được thì lại phải dùng bơm của mấy ông cẩu tự hành vì ông mấy ông cẩu đó đùng bộ lai trực tiếp.
Vụ nài phải tham khảo thôi em ạ, chứ a thấy mấy cái tời thủy lực rồi, chưa thấy cái nào như chú tả. À mấy hôm nữa chế lại cho a cái khung chống lật ko gãy mỵa nó cổ.

máy chém

Xe tải
Vụ nài phải tham khảo thôi em ạ, chứ a thấy mấy cái tời thủy lực rồi, chưa thấy cái nào như chú tả. À mấy hôm nữa chế lại cho a cái khung chống lật ko gãy mỵa nó cổ.
Người Hiền ty khác gì cái khung chống lật, cần gì phải chế :))

Le Van Thang

Xe đạp
78 dốc lã - yên thường - gia lâm - hà nội
Website
www.luoithepjsc.com
xin lỗi các bác nhé.hôm qua bận quá ko lên diễn đàn được.Tời thủy lực tranh luận cũng nhiều.các bác cứ để nhà em làm xong rồi thử cả nhà cùng xem.chiều thứ 6 có đi bắc cạn ko vậy mấy bác?

calibrationwater

Xe điện
xin lỗi các bác nhé.hôm qua bận quá ko lên diễn đàn được.Tời thủy lực tranh luận cũng nhiều.các bác cứ để nhà em làm xong rồi thử cả nhà cùng xem.chiều thứ 6 có đi bắc cạn ko vậy mấy bác?
Bác chấp gì toàn chuyên gia chém gió giật cấp 12 .....:P Bác chế ngon rồi cả hội ra sông Hồng thử là biết ! Ngon là các chiên da xếp hàng theo bác từ chân cầu Thanh trì đến cầu Vĩnh Tuy đới ! =D>

Le Van Thang

Xe đạp
78 dốc lã - yên thường - gia lâm - hà nội
Website
www.luoithepjsc.com
Bác chấp gì toàn chuyên gia chém gió giật cấp 12 .....:P Bác chế ngon rồi cả hội ra sông Hồng thử là biết ! Ngon là các chiên da xếp hàng theo bác từ chân cầu Thanh trì đến cầu Vĩnh Tuy đới ! =D>
hôm nọ anh cudem chỉ em xem ảnh xe của anh đi of rồi.đẹp thật đấy.

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cứ khen suông sáng nhà cháu thấy hieudao chở hộp gì to lắm vào ngõ nhà CT đấy.Nhà cháu đoán là CT sửa nhà xong cần thêm tử lạnh hoặc điều hòa gì gì đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng