[Thảo luận] Trình tự xử lý va chạm giao thông (nhờ các cụ tư vấn)

Thangz

Xe tăng
Hôm 29-10 khoảng 21h em đi đám cưới về qua ngã tư Hanel - Sài Đồng (em đi từ Hanel sang Sài Đồng). Chờ hết đèn đỏ, chuyển sang đèn xanh em cho xe đi rất chậm (lúc đó ngã tư rất vắng) được 2 phần 3 ngã tư thì thấy có 2 dại K phi cắt mặt xe em, em phanh lại kịp (nếu k thì 2 thằng đấy chắc hôm nay ăn hoa quả no rùi), nhưng vẫn thấy "bụp" phát vào phía sau đ. ít xe em. Thôi thế là xong (em nghĩ thế) xuống xe thấy còn 1 dại K khác đang nằm bất tỉnh bên cạnh con xe wave alpha. Chưa biết dại k này từ đâu ra thì đã thấy 4 anh CSCĐ đến cạnh xe em bảo "xem thế nào đưa nó đi viện luôn đi" "còn giấy tờ xe đưa đây tôi giữ". Nhà cháu cũng tỉnh táo "em k đi đâu hết nếu anh k chứng kiến cho em là bọn này vượt đèn đỏ đâm vào em" CSCĐ bảo "để tôi làm chứng cho" sau đo em xin SĐT và tên của anh CSCĐ đó rùi mới đưa tên kia đi viện đa khoa Đức giang. Vào viện em làm hết các thủ tục chụp chiếu ktra và bác sĩ kết luận là k sao (ôi may wá). Mãi sau mới thấy người nhà tên kia đến. Cùng lúc đó CSGT đến làm nhiệm vụ (lúc xảy ra tai nạn k có CSGT ???) bắt em đánh xe ra ngã tư Sài ĐỒng dựng lại hiện trường. Lập xong anh CSCĐ lại có mặt và ký làm chứng cho em nữa chứ. Chuyện k có gì đáng nói khi CSGT yêu cầu 2 bên hòa giải là ai về nhà nấy xe ai người ấy đi. Nhà em chủ động sang nói chuyện và yêu cầu nhà bên kia hòa giải (bên nó đi sai, em thiệt nhiều hơn), hai bên đồng ý (thiệt hại bên nào bên nấy chịu) và viết biên bản hòa giải. Và bực nhất là hôm sau ra cq công an để 2 bên cùng viết biên bản hòa giải thì nhà nó quay lại yc nhà em phải bồi thường và xin lỗi nữa chứ 3:-O. Thế là em k chịu nổi nữa và yêu cầu CSGT làm đúng thủ tục để điều tra chấp nhận chiến đấu đến cùng. Thà mất tiền cho CS còn hơn là cho bọn chóa kia.
Các cụ cho em hỏi là thủ tục giải quyết các vụ tương tự như này có phức tạp và lâu k? Chi phí em chấp nhận.
Đây là ảnh vụ va chạm.

Đây là thiệt hại nhà em.

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Em không rành vụ này, theo dõi cùng cụ vậy.

mr.khoai

Xe buýt
Em ủng hộ cụ, cụ đã đưa nó vào viện chiếu chụp kiểm tra vậy là tốt lắm rồi, đi sai thì phải chấp nhận thôi :)

o0NewDriver0o

Xe buýt
Chiến đi kụ, chúng ta phải chiến đấu để con em ta được sống theo luật thay vì lệ như lâu nay anh em ta vẫn sống.

acc_75

Xe điện
Tại nó thấy cụ mềm nên nắn đấy. Oánh bỏ *** nó đi bắt xxx lập bb chớ

My Mò

Xe điện
Cụ làm tới bến đi cụ. M.ịa nó, đựoc đằng chân lân đằng đầu. Cụ đúng cụ chả phải sợ đâu. Em không rành vụ này nhưng xem ảnh cũng thấy xxx chụp ảnh và nhất là cụ có CSCĐ làm chứng rồi thì em nghỉ thủ tục nhanh thôi. Cố lên cụ. Em chờ tin vui của cụ (b)

anchibui

Xe điện
Cụ đúng thì sợ léo gì... Mất chút thời gian thui.
Nó phải xì xiền đền xe cho cụ đấy.
Thấy dễ tính nên nó tưởng ăn đc $. Làm tới đê bác.

ngdanthanh

Xe tải
Chiến đi cụ, đối với bọn không biết điều thì cần phải hung hãn lên mới được.

mr.ken_no1

Xe container
Cái gì thì cũng cần phải có sự hỗ trợ của pháp luật
Theo cụ kể thì cụ đúng hoàn toàn. Về cả tình và lý nữa.
Em vừa vodka cho cụ số của cụ Hà Vũ rồi, cụ alo nhờ cụ ấy tư vấn luật cho nhé
Quan điểm của em là cụ cố theo vụ này nhá.

hoangmalanh

Xe tải
Vụ này cụ phải cho ra ngô ra khoai. Có cái kiểu đâu thấy người ta dễ tính lại làm tới.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Trước em cũng bị gần giống kụ (xe 2b)nếu kụ ko quen xxx mà cứng kụ chuẩn bị tinh thần là xxx se tạm giữ phương tiện cả hai đến khi nào thỏa thuận xong (trên giấy có chữ ký hai bên đặc biệt là thỏa thuận tại cơ quan xxxx chứ cầm giấy đến cũng ko được chấp thuận . Mà kụ là 4b ,nếu giữ kụ đưa lý do để xxx chỉ giữ giấy tờ xe thôi chứ giữ xe xxx tính da man lắm(ko biết bây giờ tính bao nhiêu)gấp mấy lần ở ngoài mà tính ngày.sau đó kụ mới đàm phán tiếp (tuyệt đối ko được tỏ ra cần xong gấp)
Chúc kụ thắng lợi...

lai thue

Xe điện
em dự rằng bọn xxx xui nhà kia rồi ở giữa ăn tiền cả 2

chevroletcruz

Xe điện
mình có bằng chứng mà. thời gian mà có nữa thì cụ tới bến với nó ("nó" động từ nhân xưng ngôi thứ 3) (e fun tý cho bớt căng thẳng:P) luôn. đừng để cái tiền lệ nó lấn át cụ ạ. việc cụ làm sẽ giúp dũng khí anh em rất nhiều đấy

dongkijote

Xe điện
Sao lại hòa giải vụ này nhỉ? Hội xxx nó cứ ng...u mãi thế nhỉ? Trường hợp này bên kia ko có thiệt hại, nếu ko cháp nhận hòa giả thì ghi vào ien bnar thế nào? Chẳng có lễ ghi: Bên bij thiệt hại đã đền bù bên ko bị hại số tiền yyy, 2 bên đã hòa giả thành :)). Xxx vô trách nhiệm và máy móc, chiến thôi cụ chủ!

Mr nhà quê

Xe buýt
chia buồn với cụ chủ thớt nhé...mong cụ sớm giải quyết đc sự vụ này...hãy bình tĩnh cụ nhé

FordAT

Xe tăng
Chia buồn với cụ, h người ta vẫn cứ ưu tiên xe máy hơn. Dù nó sai mình đúng nhưng phải nhờ đến pháp luật thì mới ngô khoai rõ dc.
Chúc cụ chiến thắng. Xe cụ bị nó phang bửa mông ra thế kia trong khi nó thì ko sao. Tức thật.