[Funland] Trình độ khoa học cơ bản của người Thái

Monteiv

Xe hơi
Em đang tham gia 1 đơn hàng chế tạo thép, cạnh tranh trực tiếp với DN Thái. ( Cung cấp cho nước thứ 3). Cụ nào có thông tin, chia sẻ và so sánh giúp em đơn giá chế tạo giữa VN và TL ko ạ?

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
nhờ các cụ tư vấn giúp con gái thì nên học những nghề gì thì được trừ mấy ngành quản trị, ngoại ngữ, ko học khối A, C ạ
Con nhà em nó học HVNH em chả biết khối gì
Đang học xác suất thống kê.
Em bảo cần giải bài nào , gửi bố giáo trình
Bố toàn làm bài ăn tiền các anh chị tốt nghiệp mà ko làm đc cho con ah :D
Xong nó kêu bài này thầy chưa giải mẫu :D Em bảo nó giải theo em hướng dẫn, nó ậm ờ, chắc vứt đấy :D
Chịu kụ ah
Dao sắc ko gọt đc chuôi

datinh

Xe container
Xong nó kêu bài này thầy chưa giải mẫu :D Em bảo nó giải theo em hướng dẫn, nó ậm ờ, chắc vứt đấy :D
Chịu kụ ah
Dao sắc ko gọt đc chuôi
ước giỏi toán như bác. tôi đú đởn học môn tử vi. nó cũng đậm tính thống kê.
cơ mà toán thì dốt. nên trình mãi phọt phẹt. không tiến được

minh0075

Xe điện
Kỳ thi khoa học kỹ thuật của Mỹ ( ISEF) hay các kỳ thi Olympic cuốc tế, hoc sinh Thai thường xếp trên mình.

XPQ

Xe cút kít
Ngài cố vương Phu Mi Phôn Ạp đun đa đệt là tác giả bản quyền một phương pháp làm mưa nhân tạo được áp dụng ở nhiều nơi trên thế giới.
Thực lòng mà nói, Thái Lan họ thua xa Việt Nam ta ở môn ngũ binh thôi, còn xét một cách toàn diện thì Việt Nam ta tự thua là chính.

temuchin

Xe tải
Em nghĩ điện hạt nhân là loại rẻ nhất xét về tổng thể hiện nay so với thủy điện, nhiệt điện, năng lượng tái tạo.
Còn nếu sợ rủi ro thì cái gì cũng có rủi ro và các tác dụng ngược.
Điện hạt nhân nếu nổ thì xung quanh thành vùng đất chết. Cả nghìn năm, vạn năm mới hết phóng xạ. Các cái khác ảnh hưởng ko khủng khiếp đến vậy.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
ước giỏi toán như bác. tôi đú đởn học môn tử vi. nó cũng đậm tính thống kê.
cơ mà toán thì dốt. nên trình mãi phọt phẹt. không tiến được
Tử vi cụ theo nó là ngạch riêng mà cụ
Cậu bạn lớp trưởng cáp 3 bọn em chuyên xem tử vi cho cả lớp, em chả tim, cơ mà mấy thằng kia cứ giục mày đến anh Th xem cho :D
Mẹ nó bán quán trà đá dưới gác.
Mà giờ thành Việt kiều Ý đại lợi rồi cụ ah
Giáo sư thông tin Laser :D

TamchieumoI

Xe buýt
Ngài cố vương Phu Mi Phôn Ạp đun đa đệt là tác giả bản quyền một phương pháp làm mưa nhân tạo được áp dụng ở nhiều nơi trên thế giới.
Thực lòng mà nói, Thái Lan họ thua xa Việt Nam ta ở môn ngũ binh thôi, còn xét một cách toàn diện thì Việt Nam ta tự thua là chính.
Nhờ cụ ngón tay khai sáng, môn “ngũ binh” là môn gì ạ?

X0000

Xe điện
Em đang tham gia 1 đơn hàng chế tạo thép, cạnh tranh trực tiếp với DN Thái. ( Cung cấp cho nước thứ 3). Cụ nào có thông tin, chia sẻ và so sánh giúp em đơn giá chế tạo giữa VN và TL ko ạ?
Cụ là người đang đấu tranh trực tiếp với người Thái, và được trả lương để làm việc đó mà lại định hỏi miễn phí ở đây, em thấy sai sai

TungThoc

Xe điện
Khả năng là môn Footsal, nhưng Thái không kém VIE môn đấy - thi đấu bằng 5 cầu thủ, thứ hạng và thành tích Footsal Thái cao hơn V rất nhiều. Nếu giờ đối đầu thì Thai thắng V tòm.

Marble Trans

Xe tăng
Cháu thấy người Thái mạnh hơn ta rất nhiều vê thương mại dịch vụ. Tập đoàn CP của Thái thực sự hùng mạnh, nó đóng góp thúc đẩy cả mảng chăn nuôi lên 1 tầm cao mới.
SCG của Thái cũng rất mạnh và nổi tại thị trường Việt Nam với sản phẩm PE wax, Plastic Resin và xi măng trắng cụ à.

xe đạp Japan

Xe tăng
Thái giỏi gia công mặt hàng gì vậy cụ ?
Nếu nói về gia công, TQ mới là vô địch.

VN sắp vượt Thái rồi. Tương lai VN SX được chip điện tử thì cho Thái hít khói.
Cụ cho em hỏi là sản xuất chip điện tử có sử dụng nhựa thông phải không ạ ?. Gần cơ quan em có công ty đang đầu tư rất lớn vùng trồng nguyên liệu ở tỉnh LS và xây nhà máy rất lớn ở YB ạ.

xe đạp Japan

Xe tăng
Em đoán không phải là nhập điện trực tiếp mà hoà vào lưới rồi, nhưng hoà xong vẫn phải ưu tiên số 1 cho Samsung, nên tính ra thì cũng có phần đúng.
Nói như cụ thì em đang hiểu ta có lợi thế gì đều phải ưu tiên cho SS đến từ Korea hết ???

XPQ

Xe cút kít

😁😁😁

Em xin lỗi bác, em dốt nhưng thích nói chữ mí lại cho đỡ mất vệ sinh. Ngũ binh là năm quân, hay thời sinh viên xưa hay dán ảnh Bùi Bích Phương Lý Thu Thảo lên vách giường để tối gặp chị Năm cho thêm nồng nhiệt í mà.

datinh

Xe container
😁😁😁

Em xin lỗi bác, em dốt nhưng thích nói chữ mí lại cho đỡ mất vệ sinh. Ngũ binh là năm quân, hay thời sinh viên xưa hay dán ảnh Bùi Bích Phương Lý Thu Thảo lên vách giường để tối gặp chị Năm cho thêm nồng nhiệt í mà.
chời ạ. giờ mí thủng.
ăn bốc :)

banmotnucuoi

Xe lăn
Chế tạo thép thì VN đang vượt Thái, ngang ngữ trình của bọn TQ về cả chất lượng và giá, nên đây em đoán là ngành nghề của tương lai VN khi dệt may mình thua Banglades về mọi mặt

butchidentrang

Xe tải
Chịu kụ ah
Dao sắc ko gọt đc chuôi
Con nhà em thì học thêm ở trường, học thêm ở nhà, phụ huynh kèm mà cũng chả ăn thua; cứ dạy là phải chửi mà ngoảnh đi ngoảnh lại nó lại tập trung việc riêng, chỉ mong nó tập trung cái là học nhanh mà nó ko chịu 🥵