[Funland] Trịnh Công Sơn và Văn Cao ai vĩ đại hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng

polizia

Xe container
Cụ chém ẩu
Cụ Trịnh uống rượu tây hảo hạng, đa phần miễn phí là nhờ nguồn cung các quán bar, pub, vũ trường, phòng trà khắp SG... bọn này thậm chí còn tranh nhau xếp hàng tặng rượu cho cụ, coi đấy như 1 sự vinh dự và bảo chứng cho độ hót của cơ sở mình. Khách VIp còn có thẻ rượu chứ cụ Trịnh không cần thẻ rượu mà thích đến uống lúc nào cũng ok
Gớm, ăn được lộc lá của 6D chắc đổ máu cam ngửa mặt lên giời đến cuối đời
Đúng rồi.
Ông Trịnh Công Sơn uống rượu toàn do tài trợ, ngay cả hãng Hennesy cũng mời ông đi sang thăm thú.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Nghe bẩu Tây nó oánh giá cao họ Trịnh là các bài hát phản chiến gọi là ca khúc da vàng. Chứ ko phải mấy bài tình ca.

Nếu xét về đóng góp thì quả thật ko ai hơn ai. Vì đây là những nhà văn hóa, xây dựng nên nền Âm nhạc VN hiện đại kiểu Tây mà cũng là nhà ngôn ngữ học phát triển Chữ Quốc ngữ, nâng tầm nó lên 1 tầm cao. Thứ chữ mới phổ biến đây thôi.

Thơ ca họ đều phản ánh hiện thực thời đại, cs khúc da vàng, nếu oánh giá cá nhân, em cho nó là cái lớn nhất mà TCS làm được.

HuyArt

Xe lăn
Cụ Trịnh sướng hơn cụ Văn vì một bên biết nịnh chính quyền còn bên kia thì không
Thời trước 1975 TCS cũng sống cảnh chui lủi kha khá(ko phải chỉ trốn quân dịch đâu) không nhờ chơi thân với Trung tá phi công Kim Cương(bạn thân Kỳ và mẹ Kỳ Duyên) thì cũng xộ khám lâu rồi, nịnh chính quyền cái vào mặt.
Trên này có cụ Buôn Gió, cựu phi công VNCH, có thời gian dưới trướng Nguyễn Ngọc Loan chuyên đi rình bớ các tụ điểm hát nhạc phản chiến đấy, chính cụ ấy kể không lại bảo là tuyên giáo nói

7usd

Xe điện
Em thấy Phạm duy hay, dịch bài hát Pháp hay!!

CR-Vic

Xe container
Nói đến nhạc sỹ Trịnh Công Sơn em toàn nghĩ đến em Á hậu Trần Vân Anh thôi các bác ạ :D

HuyArt

Xe lăn
Ông Trịnh sau này sáng tác mấy bài cho Hồng Nhung nghe mất chất và tào lao hết biết.
Hồng Nhung nâng tầm bài hát Đóa hóa vô thường lên cảnh giới thoát tục, sinh thời cụ Trịnh hài lòng nhất bản phối này
Khánh Ly gắn liền với nhạc Trịnh, nhưng hát bài Đóa hoa vô thường như cô Mầu đứng trước cồng chùa hờn ghen oán trách Thị Kính, phí cả 1 siêu phẩm

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Vodka Lão vì cách dùng từ rất đắt với các bậc Tiền bối: Văn Cao, Nguyễn Đình Thi ...cùng các anh hùng cùng thế hệ: TRAI THỜI LOẠN
GIAI THỜI LOẠN cũng dăm 7 hạng giai.
Có loại nom là giai nhungq lại đếch phải giai nhá :D

atlas07

[Tịch thu bằng lái]
Thời trước 1975 TCS cũng sống cảnh chui lủi kha khá(ko phải chỉ trốn quân dịch đâu) không nhờ chơi thân với Trung tá phi công Kim Cương(bạn thân Kỳ và mẹ Kỳ Duyên) thì cũng xộ khám lâu rồi, nịnh chính quyền cái vào mặt.
Trên này có cụ Buôn Gió, cựu phi công VNCH, có thời gian dưới trướng Nguyễn Ngọc Loan chuyên đi rình bớ các tụ điểm hát nhạc phản chiến đấy, chính cụ ấy kể không lại bảo là tuyên giáo nói
Không phải chính quyền trước 75 mà là chính quyền sau 75 nhé.
Ông Nguyễn Tuân có câu thế này
"Tôi chỉ là con chó mà thôi chó thời Tây và chó thời cách mạng.
Thời Tây còn ủng oẳng sủa vài tiếng thời cách mạng thì cụp đuôi khép mắt nằm nín khe."
Thời cách mạng khiếp hơn thời Tây thời Mỹ nhiều.
Ai không cùng chính kiến là thãm ngay.
Chỉ người biết nịnh mới sướng.
Mấy ông nhà thơ lãng mạn sau cách mạng ông nào cũng sướng vì họ quen ca ngợi và biết ca ngợi

HuyArt

Xe lăn
Đúng rồi.
Ông Trịnh Công Sơn uống rượu toàn do tài trợ, ngay cả hãng Hennesy cũng mời ông đi sang thăm thú.
Nhiều chú kiễng chân qua hàng rào nghe lỏm tiếng được tiếng mất rồi lên mạng tiếng gai hót trong bụi mận chim lòe các sốp phơ non
Chứ nhiều khi sự thật nó rất giản dị, đời thường,
Cứ cắt amidal qua đường hậu môn hay cắt trĩ ngoại qua đường hô hấp làm gì cho nó phắc tạp ra

atlas07

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều chú kiễng chân qua hàng rào nghe lỏm tiếng được tiếng mất rồi lên mạng tiếng gai hót trong bụi mận chim lòe các sốp phơ non
Chứ nhiều khi sự thật nó rất giản dị, đời thường,
Cứ cắt amidal qua đường hậu môn hay cắt trĩ ngoại qua đường hô hấp làm gì cho nó phắc tạp ra
Vậy chắc cụ không kiễng chân nghe lõm đâu nhỉ?

HuyArt

Xe lăn
Cụ Văn Cao không còn xu nào, mượn Cụ Phùng Quán 3 đồng uống rượu, trong khi chỉ cần vẽ nửa tiếng là được 50 đồng kèm 10 gói chè! Cụ bảo: "Tôi vô cùng cần tiền nhưng cũng vô cùng chán tiền...."
Công ty đầu tiên em làm ngay cạnh nhà Cụ Trịnh ở hẻm 47 Phạm Ngọc Thạch, thấy chị Trịnh Vĩnh Trinh vài lần.
Nói chung 2 Cụ giờ thua Sơn Tường Ôm TV với chị Đờm Vĩnh Hưng hết :D
Nhân tiện nói về khí khái và khí chất, cùng hoàn cảnh thất cơ lỡ vận thì cụ Hữu Loan ăn đứt mấy ông nghệ sỹ còn lại

HuyArt

Xe lăn
Vậy chắc cụ không kiễng chân nghe lõm đâu nhỉ?
Em suy luận theo logic cụ ạ
Còn thông tin thì cũng nhiều kiêng chứ? tuy nhiên, có logic và căn cơ thì sẽ sàng lọc ra vàng và những thứ màu vàng

HuyArt

Xe lăn
đó là cảm nhận cá nhân em
giọng cô Ly như giọng ma quỷ từ mộ hát không hợp với em nên em không thích
người hợp cô ấy thì thích đó là quyền cá nhân của họ
anh có hiểu ý nghĩa thực sự của bài đoá hoa vô thường không?
Bài đóa hoa vô thường không phải ai hát/nghe cũng thẩm thấu hết cái hay và minh triết của nó
Khánh Ly hát nhạc trịnh rất hay và rất hợp nhưng cái giọng liêu trai hát bằng âm mũi ấy không đủ tầm để hát bài này của TCS
Tạm thời Hồng Nhung hát bài này đỉnh nhất, hy vọng sau này có cháu nào đó hát hay hơn nữa
Rất nhiều nữ ca sỹ có chất giọng tốt, có tham vọng nổi danh với nhạc Trịnh nhưng không dám hát bài này

atlas07

[Tịch thu bằng lái]
Em suy luận theo logic cụ ạ
Còn thông tin thì cũng nhiều kiêng chứ? tuy nhiên, có logic và căn cơ thì sẽ sàng lọc ra vàng và những thứ màu vàng
Có những thứ logic và cũng có những thứ tự cho là logic.
Và logic hay không thì cũng là kiểng chân nghe lõm mà thôi

atlas07

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện nói về khí khái và khí chất, cùng hoàn cảnh thất cơ lỡ vận thì cụ Hữu Loan ăn đứt mấy ông nghệ sỹ còn lại
Cụ nên tìm hiểu chút về nhà văn Nguyên Hồng

tralaingay

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe đồn Tcs là thiếu tá của xhcn phải ko các cụ

binvn

Xe đạp
Hồng Nhung nâng tầm bài hát Đóa hóa vô thường lên cảnh giới thoát tục, sinh thời cụ Trịnh hài lòng nhất bản phối này
Khánh Ly gắn liền với nhạc Trịnh, nhưng hát bài Đóa hoa vô thường như cô Mầu đứng trước cồng chùa hờn ghen oán trách Thị Kính, phí cả 1 siêu phẩm
Bài đóa hoa vô thường không phải ai hát/nghe cũng thẩm thấu hết cái hay và minh triết của nó
Khánh Ly hát nhạc trịnh rất hay và rất hợp nhưng cái giọng liêu trai hát bằng âm mũi ấy không đủ tầm để hát bài này của TCS
Tạm thời Hồng Nhung hát bài này đỉnh nhất, hy vọng sau này có cháu nào đó hát hay hơn nữa
Rất nhiều nữ ca sỹ có chất giọng tốt, có tham vọng nổi danh với nhạc Trịnh nhưng không dám hát bài này
Đấy là ý kiến cụ thôi. Vs e và nhiều người khác thì Hồng Nhung chưa đủ tuổi hát Đóa hoa vô thường. nhí nhảnh con cá cảnh kể cả hát nhạc đám ma kiểu HN thì dạng mấy bài Em đi làm tín dụng, Người giỏi chăn nuôi... hợp tạng hơn :D

HuyArt

Xe lăn
Cụ nên tìm hiểu chút về nhà văn Nguyên Hồng
Kẻ sỹ thà chết không chịu nhục
Dù bề ngoài có xù xì, gai góc đến mấy, dù hành vi có vẻ ngạo ngược, bất cần đến mấy, dù lời nói có vẻ tưng tửng bất phục đến mấy... nhưng vẫn loanh quanh chịu ơn mưa móc của bên áp bức kể ra cùng khá tầm thường
Nhưng cứ nhẹ nhàng nhưng quyết liệt đến triệt để như cụ Hữu Loan ấy mới gọi là khí chất đỉnh cao

Ladagia

Xe điện
Lâu lắm ko thấy cụ buôn gió đâu cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng