[Funland] Triều Tiên lấy tiền đâu chơi hạt nhân.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Triều tiên có lực lượng xuất khẩu lao động cũng khá đông đó cụ!

HTlangtu

Xe điện
VN có câu " Đẹp đẽ khoe ra, xấu xa đậy lại". BTT nó chỉ khoe những thứ đẹp đẽ ra thôi nên các cụ đọc báo, sách và các thông tin chính thống chỉ thấy những thứ đẹp đẽ thôi.

BTT nó cấm du khách chụp hình, quay video cuộc sống sinh hoạt hàng ngày của dân thường BTT, cấm các nhà báo tất cả các nước vào đưa tin mà không có kiểm soát. Túm lại, tất cả thông tin, hình ảnh do người nước ngoài chụp được, quy phim được...đều bị kiểm duyệt và chỉ cho mang ra khỏi BTT những thông tin đẹp đẽ hợp với chính sách tuyên truyền của BTT mà thôi.
Người dân BTT thì bị hạn chế ( có thể nói là cấm cũng được) dùng internet, số lượng người dân BTT được tiếp cận internet là không đáng kể...

Em đã từng đến BTT công tác, đi đâu cũng có 1 chú CS ( hoặc mật vụ gì đó của BTT - em ko rõ chú này là CA hay CS hay tình báo....???) đi kèm, nhất cử nhất động hành động của đoàn em đều bị chú CS này kiểm soát, chụp ảnh cũng bị kiểm soát, ảnh nào cho giữ mới được giữ, phần lớn bị xóa hết.
Nên em về VN không có 1 hình ảnh thực nào về BTT, toàn ảnh hoành tráng thôi, em kể mồm những điều thực ( không giống hình ảnh tuyên truyền chính thống ) thì mọi người không tin. :D

Em hỏi các cụ: Nếu thực sự BTT tốt đẹp thì việc gì phải cấm như thế ? :D
Nói chung biết cả, cụ yên tâm?
trừ 1 vài thành phần đặc biệt chút
Chứ cứ nhìn những cơ thể khẳng khiu, đen đúa,gầy gò, khắc khổ trong các trang phục lộng lẫy là rõ hết
Nhất là VN mình đã qua bao cấp rồi lại hiểu rõ hơn cả, xem lại các hình ảnh thời đó tự liên tưởng đến BTT tự tư duy

Hại Điện

Xe container
Cụ có thể tiếp tục giữ suy nghĩ của cụ thôi. Mù hay không thì giờ thông tin trên mạng và Youtube cũng đầy ra. Nhìn quay cảnh thành phố hạng hai của họ như Hàm Hưng hay Tân Nghĩa Châu cũng không đến nỗi tệ như San Francisco toàn dân đói ăn, nghiện hút, vật vờ đâu. Cụ thử tìm một người vô gia cư ở Bình Nhưỡng xem, hay là lại lắp lại luận điệu là nó đầy nhà ổ chuột nhưng nó giấu (trong khi vệ tinh Mỹ đến tàu hỏa của Kim Jong Un ở đâu cũng chụp được).

Em mới đây đã xem cảnh quay một vùng nông thôn bình thường Triều Tiên, do Tây quay trên Youtube, cạnh một con kênh nhỏ. Cứ vài chục mét lại có một cái cầu xây chắc chắn, tức là cơ sở hạ tầng của họ rất phát triển, và họ có tiền để xây. Những cái đó đều là tiền cả, không phải từ trên trời rơi xuống đâu. Mỹ cũng chưa chắc có cơ sở hạ tầng nông thôn tốt thế đâu. Đó là tiền cả đấy.

Nhìn lính diễu binh và dân Triều Tiên không ai đói ăn cả, ngoại trừ mấy bức ảnh của nạn đói 1994 mà đám thờ Mỹ thích nhắc đi nhắc lại.
Tào lao quá ông ơi.

Hại Điện

Xe container
Một cách gần liên quan thì trong câu hỏi của chủ thớt, có 1 phần gạo mua từ tiền đóng thuế của nhân dân VN.

Đại tướng Alo

Xe điện
Một cách gần liên quan thì trong câu hỏi của chủ thớt, có 1 phần gạo mua từ tiền đóng thuế của nhân dân VN.

Thế là đủ cơm ăn no .... để tiếp tục "chơi hạt nhân" rồi. =))

Nói thật với các cụ, em thì không hề có định kiến gì với BTT, thậm chí em còn rất có tình cảm và sự cảm thông với nhân dân BTT. Nhưng em rất dị ứng với 1 số thành phần cứ 1 câu nói ra là tâng bốc BTT, cứ cái gì ở BTT cũng tốt với đẹp, rồi tự hạ nhục dân tộc VN mình xuống, nào là không bằng BTT, nào là 50 năm nữa mới bằng BTT...blablabla...nghe nói khắm lằm lặm, thúi không thể ngửi được. :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng