[Funland] Triều Tiên đưa quân đến biên giới, bất ngờ mở lỗ châu mai

dragonvnu

Xe buýt
ko dùng nấm thì thằng Ủn tèo chắc.Hàn nó toàn đồ ngon mua của Mẽo,quân lính đô con,trang bị tận răng.Quân thằng Ủn thì toàn đói gày trơ xương, trang bị vũ khí toàn đồ ơ kìa,sức đâu mà đánh.
EM thì ko nghĩ thế, lính TT tình thần dân tộc họ cao lắm, ko rụt đầu như Hàn, Đánh nhanh thì TT ko lại được với trang bị hiện đại của Hàn chứ trường kì về lâu về dài thì Hàn có khả năng oẳng chắc

MiTa

Xe lăn

drumer

Xe tăng
EM thì ko nghĩ thế, lính TT tình thần dân tộc họ cao lắm, ko rụt đầu như Hàn, Đánh nhanh thì TT ko lại được với trang bị hiện đại của Hàn chứ trường kì về lâu về dài thì Hàn có khả năng oẳng chắc
Cụ nghĩ tình hình tài chính,lương thực của Ủn trụ đc bao lâu nếu ko có Tàu viện trợ.Đánh đc 1 time là quân lính đói meo ngay.Cháu nghĩ với điều kiện của Ủn thì chỉ oánh nhanh thắng nhanh còn đc,chứ nếu chiến tranh kéo dài thì Ủn ko cầm cự đc.

Taplai_07

Xe container
100 lại ngoáy hố phân để đánh lạc hướng dư luận trước bầu cử, biểu tình, dịch bệnh trong nước. Thêm 1 kênh để có thể liên lạc với Lọ khi ra sức đóng các kênh đối thoại khác. Thế giới ngày nào cũng có phim hay.

hauyenhd

Xe container
Thỉnh thoảng đói lại cào mặt ăn vạ thôi ;))

Zinger 2008

Xe buýt
ko dùng nấm thì thằng Ủn tèo chắc.Hàn nó toàn đồ ngon mua của Mẽo,quân lính đô con,trang bị tận răng.Quân thằng Ủn thì toàn đói gày trơ xương, trang bị vũ khí toàn đồ ơ kìa,sức đâu mà đánh.
Chưa chắc đâu cụ ạ. VN mình ngày xưa cũng thế mà chiến nhau với Pháp, Mỹ ngon lành. Đô con thì chỉ tổ làm bia, dễ bắn thôi. Chính nhỏ con mà nhanh lại hay!

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
-- Tiến về Sề ùn ta cướp nhà mặt tiền, tiến về Sề ùn ăn bánh chồ cồ pai.

Khả năng hết gạ hết tiền or anh Ủn có vấn đề gì rồi nên TT mới làm căng thế.

Triều Tiên hôm nay, 17/6, tuyên bố từ chối lời đề nghị gửi đặc phái viên đến Hàn Quốc và sẽ điều động quân đội tới khu vực biên giới của thành phố Kaesong và núi Kumgang.

Hãng thông tấn Trung ương Triều Tiên KCNA cho biết Tổng thống Hàn Quốc Moon Jae-in đã đề nghị gửi đặc phái viên tới đối thoại với nhà lãnh đạo Triều Tiên Kim Jong-un, nhưng phía Bình Nhưỡng đã "thẳng thừng" từ chối đề xuất này và gọi đây là lời đề nghị "vô nghĩa, nham hiểm".

Theo Yonhap, việc Triều Tiên từ chối lời đề nghị gửi đặc phái viên cho thấy Bình Nhưỡng không có ý định xoa dịu căng thẳng bằng đối thoại, và sẽ thực hiện một loạt biện pháp cứng rắn để đáp trả vụ thả truyền đơn.

Một trong những biện pháp đó, theo Bộ Tổng tham mưu Quân đội Nhân dân Triều Tiên, là điều động quân đội đến khu công nghiệp liên Triều ở thành phố Kaesong và khu du lịch núi Kumgang. Đây vốn là hai biểu tượng của khát vọng hòa giải liên Triều.

Bình Nhưỡng cũng cho biết sẽ khôi phục các đồn gác từng bị loại bỏ tại khu phi quân sự “để tăng cường lực lượng bảo vệ tiền tuyến”, và tiếp tục “tất cả các cuộc tập trận quân sự thường xuyên” gần biên giới liên Triều.
Triều đánh Hàn, Trung đánh Ấn.... Quả năng ban căng đây .. Liệu nó có xúi Cam dúi đánh đông Lào ko?

drumer

Xe tăng
Chưa chắc đâu cụ ạ. VN mình ngày xưa cũng thế mà chiến nhau với Pháp, Mỹ ngon lành. Đô con thì chỉ tổ làm bia, dễ bắn thôi. Chính nhỏ con mà nhanh lại hay!
đấy là do có Liên Xô vs Tàu viện trợ mình mới trường kì kháng chiến đc thôi cụ,em đang trả lời cụ kia về trường hợp "nếu ko có chống lưng,đánh nhau tay bo" ý cụ

Nguoimoivao3

Xe tăng
đấy là do có Liên Xô vs Tàu viện trợ mình mới trường kì kháng chiến đc thôi cụ,em đang trả lời cụ kia về trường hợp "nếu ko có chống lưng,đánh nhau tay bo" ý cụ
Nếu cả 2 bên cùng không có ai chống lưng thì Bắc TT giải quyết Nam Hàn trong phút mốt. Em cho là vậy

Nguyenthanh02

Xe đạp
Ko quan tâm 2 thằng này lắm. Giờ chỉ mong thằng khựa nó ấn ấn thầng ấn.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu uýnh nhao thì nam sâm là thèng thiệt hại nhiều nhất. Thèng mẽo thò tay vầu bên này thì ngay tắp lự thèng Nga mí tàu sẽ thò tay vầu bên kia. Chú nhựt bổn hàng xóm thì chắc chắn là nằm im thở khẽ, chỉ còn cách chuyển hướng xuống cầu cíu anh đông lào:D
Ngã ngũ thì cả 2 bên nam bắc cùng nát bét mà vẫn chả thể nào "nắm tay nhau mình làm lại từ đầu" được.
Vậy nên chỉ vài bữa nữa là nam sâm lại phẩy rút ruột chuẩn bị hàng viện trợ sang ỉ ôi làm hoà. Thậm chí còn xin xỏ bắc sâm cho xây lại cái chỗ vừa bị nổ mìn:)). Chym ngắn vốn chả tự quyết được số phận của mình.

Chỉnh sửa cuối:

Nguoimoivao3

Xe tăng
Nó đang yên đang lành cứ rải truyền đơn bắc loa phóng thanh sang chửi đểu nó chẳng cay ;))
Em cũng chẳng ưa gì BTT. Nhưng mà ở cạnh cái thằng suốt ngày nó rải truyền đơn với bắc loa sang chửi đểu mình thì cũng del chịu được. Thử tượng thằng tầu nó cũng làm với mình như trên biên giới phía bắc xem.
Là Nam Hàn gây sự trước mà sao một số cụ cứ nói là TT ăn vạ nhỉ?

Mở vp hợp tác mà chả thấy hợp tác gì còn ra sức cấm vận nhiều hơn + rải truyền đơn bêu xấu tuyên truyền. Đợt mới rồi là 500000 tờ truyền đơn. TT nó chấm dứt hợp tác là vì thế. Dù sao cái vp đấy cũng ở đất nó. Nó thích thì phá đấy. Hàn quốc mới là đang ăn vạ

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Chả ai thèm nhắc đến trong đại dịch nên thằng khùng này nó phải lăn ra ăn vạ cho người ta quan tâm tới nó chút.

Nguoimoivao3

Xe tăng
Chả ai thèm nhắc đến trong đại dịch nên thằng khùng này nó phải lăn ra ăn vạ cho người ta quan tâm tớu nó chút.
Ai năm lần bảy lượt rải truyền đơn khiêu khích nó hở cụ? Chưa kể ngày nào cũng chĩa loa sang tuyên truyền. Thế đâu phải là hợp tác?

accord1992

Xe tăng
Ước gì thằng Ủn nó tấn công tổng lực một lần. Đau một lần rồi thôi.
Đa
cách đây 10 năm thì TT không có nấm mà HQ thì vẫn giầu như giờ. ...

ngocmai227

Xe lăn
Chum xúi ủn quậy phá để doạ Nam hàn nôn tiền bảo kê ra ko có ảnh rút quân về nước, chả có gì căng cả

Nguoimoivao3

Xe tăng
Chum xúi ủn quậy phá để doạ Nam hàn nôn tiền bảo kê ra ko có ảnh rút quân về nước, chả có gì căng cả
Chum tuổi gì xúi được Ủn.
Nói đúng ra thì Chum xúi đội đào tẩu Nam Hàn chọc tức Ủn. Tiền để đồi đào tẩu rải tr đơn ko phải từ Mỹ thì từ ai. Để Ủn bực lên gây căng thẳng tùnh hình. Đúng ý Chum
Nam Hàn thì quá hèn.

nganvitga

Xe tăng
Cháu có con bồ người Hàn ở Seoul mà dịch không sang đón về được giờ các cụ bảo phải làm sao?

bạch trà

Xe tải
Thằng Bắc Củ Sâm cứ như Chí Phèo ôm nút hột nhơn í, khi nào cần việc gì là nó rầm rộ cho quân đội phô diễn.
Mà thằng oắt con Ủn Ỉn này nó bắn tên lửa hột nhơn méo biết bay đi đâu vì công nghệ kém, các nước xung quanh hãi hãi là.
Noá bắn lên xong rơi thẳng xuống tại chỗ các nước chung quanh cũng hãi.
Lại phải lo tiền cho nó không ô nhiễm sang mình.