[Funland] Triệu Quân Sự tiếp tục vượt ngục và bị bắt lại

Trục

Xe ba gác
Em dự sau vụ này các anh ý đưa QS đi khám tâm thần :))
Em nghĩ thằng này nó không tâm thần đâu. :)) chỉ nghiện ra ngoài đổi gió tí thôi, xong rồi lại hợp tác để trở về.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Tâm thần gì mà 3 lần vượt ngục...chứng tỏ toàn bộ lực lượng tổng quản đông đúc hoành tráng thế mà thua thằng tâm thần hết :))

trikhanh

Xe tải
Bạch Hải Đường có trân chuyền sau bao năm rồi cụ nhỉ
Có khi e đổi nick thành cảnh sats chính tả chuyên đi nhặt sạn để giúp các cụ đỡ nghịch mắt nhỉ, ‘trân chuyền’ thì đúng là nể thật.

NNS

Xe ngựa
Tâm thần gì mà 3 lần vượt ngục...chứng tỏ toàn bộ lực lượng tổng quản đông đúc hoành tráng thế mà thua thằng tâm thần hết :))
e nhớ ko lầm thì thằng này thoát dựa cột cũng chính là nó có bệnh án tâm thần phân liệt.
tâm thần có nhiều dạng lắm cụ luổn phuẩn , ko phải cứ tâm thần là nhặt lá đá ống bơ đâu, thằng tâm thần Quân Sự này cũng thế, nó thánh mẹ nó luôn trong kĩ năng vượt ngục, lẩn trốn. sinh tồn, nhưng nó tâm thần ở chỗ nó làm đi làm lại việc trốn ngục chả để làm gì ngoài chạy rông vài hôm cho đỡ tăng động, may ra chơi đc ván game chứ chả có mục đích gì cụ thể. Những gì nó lụm đc sau trốn tù chỉ là để đi tù lại .... từ đầu

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Lãnh đạo của tập đoàn đánh thuê ư? Cụ dẫn dắt anh em đi đâu nữa nhỉ? Ở cái đất nước hiến máu đồng bào để đổi lấy tài chính, đáng gì để ta học tập đây??
Ở trên thì cụ nói về vấn đề đạo đức xã hội, nhưng lại ngưỡng mộ quốc gia kém đạo đức, thế là thế nào?
Lại còn ngầm mang phụ nữ ra mua vui cho lính Mẽo công nhận thấy sợ cái kiểu người đạo đức như vậy quá.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Hình như không có án tử hình quân nhân.
Làm gì có chuyện đó thế cụ. Đã vi phạm luật hình sự thì ko phân biệt quân nhân hay dân thường. Thậm chí quân nhân còn bị xử nặng hơn trong 1 số trường hợp đặc biệt. Như hồi quân ta ở bên K, có vài quân nhân vi phạm về tội cưỡng hiếp phụ nữ K, ra toà án binh bị tuyên tử hình luôn đấy.

Trục

Xe ba gác
Lại còn ngầm mang phụ nữ ra mua vui cho lính Mẽo công nhận thấy sợ cái kiểu người đạo đức như vậy quá.
Hi hi, thôi, chắc cụ ấy trẻ tuổi, học hành không tới nơi, chúng ta không chấp vậy.

matizvan2009

Xe ba gác
E nghĩ nếu bạn ấy trốn được thêm 1 lần nữa thì cũng nên thả bạn ấy. Vì bạn ấy quá tài, làm một số lãnh đạo bay mất ghế. Khi bắt được cả người bị bắt lẫn người đi bắt cười vui vẻ kiểu như đi trốn tìm. Em chả thấy nguy hiểm gì cả :)) :)) :))
Khổ cho các ông tù khác vì sau mỗi lần thế này thì "kỷ luật" lai nghiêm một thời gian

NNS

Xe ngựa
Hình như không có án tử hình quân nhân.
ối lạy cụ, cụ nói thế nhỡ anh em quân dội họ tưởng thật thì chết
tội đến khung tử hình, bên tòa án quân sự nó cũng đòm tốt, thậm chí còn kinh hơn cả bên hình sự cụ nhé. Nhớ năm 2008 có vụ 1 thằng nhãi quân nhân cầm AK tàn sát 4 đồng đội + 5 người bị thương ở Thịnh Hào xong tự sát, chết rồi mà tòa án quân sự nó còn tuyên án tước quân tịch, tử hình trước quan tài cơ, trong khi đó nếu tòa hình sự thì chết rồi nó cũng đình chỉ điều tra vụ án.

matizvan2009

Xe ba gác
Có khi e đổi nick thành cảnh sats chính tả chuyên đi nhặt sạn để giúp các cụ đỡ nghịch mắt nhỉ, ‘trân chuyền’ thì đúng là nể thật.
hihi, em để đây thôi

Sonduong.BMV

Xe container
Làm gì có chuyện đó thế cụ. Đã vi phạm luật hình sự thì ko phân biệt quân nhân hay dân thường. Thậm chí quân nhân còn bị xử nặng hơn trong 1 số trường hợp đặc biệt. Như hồi quân ta ở bên K, có vài quân nhân vi phạm về tội cưỡng hiếp phụ nữ K, ra toà án binh bị tuyên tử hình luôn đấy.
Luật hồi đấy khác, e thấy nói chưa bắn đã ngã xuống hố rồi về VN.

fundraiser

Xe container

Xã viên

Xe tải
Xã hội xuống cấp đạo đức quá. Chỉ cần hút view là sẵn sàng nâng một tên sát nhân máu lạnh lên ngang tầm idol. Công an thì cười vui như tết, selfie cùng tội phạm như 0x gặp sao Hàn, các trang báo mạng thi nhau đăng hả hê, nhiều người dùng Facebook còn tung hô nó tài , nó nổi tiếng này kia ... Tôi đến chịu cái xã hội này 😢.
Khi sự việc đặc biệt nghiêm trọng xảy ra nhưng kết thúc thì rất nhanh, đơn giản, mà cũng chỉ mấy ông xe ôm, CA xã giải quyết dễ dàng.
Tuy nhiều người nghiêm túc nhưng cũng phải bật cười. Thiết nghĩ cũng không nên nghiêm trọng hoá mâý hành động, câu nói đùa của mọi người.
Đáng chê là những ông dính tý, thậm chí không dính nhưng cũng muốn ăn phần thôi.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Theo kinh nghiệm được chia sẻ từ các hồi ký cải tạo trên Internet thì có lẽ phạm nhân này trốn không phải ở khu biệt giam, kỷ luật. Chưa thấy game cưa còng, vượt ngục như Hollywood đâu, các bác cũng không kỳ vọng được
Có lẽ hắn "tưng tửng" nên các thầy giám thị ban đầu cũng soi kỹ nhưng sau thấy đúng là thằng hâm nên cũng không sát sao, chủ quan, cộng thêm sức mạnh của game online dẫn đến hậu quả hắn trốn trại vài lần.
Ngoại truyện 1 tẹo, sáng nay em đi làm trên đường Láng gặp 1 câu thanh niên đi lang thang giữa dòng xe, đang bảo thằng này muốn chết à, lúc lại gần thì thấy lưng cậu ta treo 1 cái biển viết nhì nhằng gì đó, em không kịp đọc nhưng thấy có chữ "xin...". Thật sự em thấy khổ một kiếp người.

TRANGDC

Xe tăng
Trắng trẻo đẹp trai phết các cụ nhỉ? :))

Ac080

Xe tăng
Cu này vào khám nhờ giám thị mua hộ bút, giấy ngồi viết tự truyện bán thì tha hồ tiền chơi game.

Roman

Xe điện

beomap2

Xe container
Thằng Sự này trốn ra khỏi trại, rồi lấy trộm xe đạp đi cả quãng đường dài 50km trong thời gian một ngày đêm mới bị bắt, chứng tỏ sau khi Sự bỏ trốn việc phong tỏa, chặn bắt không kịp thời, nếu nó nhờ đi được ô tô có thể đi xa vài trăm km, chứng tỏ khâu tổ chức truy bắt cũng có vấn đề. Nếu vụ này một người dân ở Hà Trung không nhận ra mặt nó thì chưa biết bao giờ mới bắt được nó

Chỉnh sửa cuối: