[Funland] Triệu like cho BGD.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Quất nhiều thế mà ko hiểu dc từ nào à?
Giặc tấn công toàn cầu, toàn quốc ko theo "kế hoạch" nào cả , tổng tư nệnh hô xung phong 1 cái rồi tùy các ông tiểu tư nệnh ông nào thích đánh thì đánh thích chui trong nhà đắp chăn thì tùy:D Vui nhất là các ông tiểu tư nệnh chả có kiến thức quái gì về đánh trận, còn đám lính chỉ biết chỉ đâu đánh đấy là các ông bà học sinh nhi đồng th úi tai vs đám phụ huynh được dồn ra chiến trường nghênh địch bất kể thời tiết dịch bệnh thế nào <:-P
Thì em bảo cụ cứ đọc công văn với tìm hiểu qui định đi đã rồi ới em sau chứ thế này "khó nói" lắm :D

chuotdong

Xe điện
Chỉ đạo kiểu đá bóng.
Thực ra cho nghỉ cũng khá nguy hiểm rủi ro nếu bố mẹ không đc nghỉ theo. Như TQ cho nghỉ luôn Tết đến 15 là đồng bộ nhất

budu123

[Tịch thu bằng lái]
Thì em bảo cụ cứ đọc công văn với tìm hiểu qui định đi đã rồi ới em sau chứ thế này "khó nói" lắm :D
Tự ông soạn với ông nhận cv còn chả hiểu nó (cố tình) lập lờ ngọng nghẹo cái gì nữa là mấy thím. :D

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Cả nước nghỉ 10 ngày ở nhà xem tivi chống dịch đê
Nó thành ổ bệnh thì chết cả nút, tung cẩu nó mạnh thế mà còn bó tay!

phanthanh200

Xe tăng
Theo em thời điểm này nên triệu hồi chị Tiến, về khoản này thì kinh nghiệm của chị ấy là không thể chối bỏ.

nghienruou

Xe điện
Tóm lại là để địa phương tự quyết :))

Vova

Xe container
Các cụ cứ chê anh Nhạ nhà em chứ em thấy anh ý khôn bỏ xừ, em thật. Công văn vừa kịp thời, vừa quyết liệt, bóng được chuyền quá đẹp cho các Sở rồi. Giờ việc sút hay giữ bóng tiếp là việc của hàng tiền đạo, đội trưởng tiền vệ hết trách nhiệm :).

Chu An

Xe điện
A thật hay đùa đới, chắc em cũng cho 2 cu nhóc tạm ở quê đã :(
Đùa gì đâu? Tối qua a tống hết về quê cho giảm mật độ rồi. Mình hơn bọn trẻ vì sức đề kháng của mình được hỗ trợ bởi cồn 40 độ nên có phần yên tâm.

Ga_son

Xe điện
Các cụ cứ chê anh Nhạ nhà em chứ em thấy anh ý khôn bỏ xừ, em thật. Công văn vừa kịp thời, vừa quyết liệt, bóng được chuyền quá đẹp cho các Sở rồi. Giờ việc sút hay giữ bóng tiếp là việc của hàng tiền đạo, đội trưởng tiền vệ hết trách nhiệm :).
E làm nhà nước nhiều cái công văn này đúng là giỏi vừa có chủ động trong tuyến đầu chống dịch mà vừa không quyết định cụ thể được việc nào cả, anh nào tham mưu phải nói là đáp ứng năng lực.

uahktam

Xe tải
Phân cấp chống dịch xuống cơ sở là tốt đấy chứ, cho họ chủ động thực hiện nhiệm vụ tuỳ tình hình. Thằng Vũ Hán bị dịch, muốn công bố dịch để ngăn ngừa nhưng phải đợi TƯ quyết, lâu quá dịch nó lan rộng đến khi có lệnh thì đã toanh rồi.
Việc của phụ huynh bây giờ là nếu thấy không yên tâm thì nói chuyện với hiệu trường để có giải pháp thích hợp.

budu123

[Tịch thu bằng lái]
Phân cấp chống dịch xuống cơ sở là tốt đấy chứ, cho họ chủ động thực hiện nhiệm vụ tuỳ tình hình. Thằng Vũ Hán bị dịch, muốn công bố dịch để ngăn ngừa nhưng phải đợi TƯ quyết, lâu quá dịch nó lan rộng đến khi có lệnh thì đã toanh rồi.
Việc của phụ huynh bây giờ là nếu thấy không yên tâm thì nói chuyện với hiệu trường để có giải pháp thích hợp.
Đã khuyến cáo tránh tụ tập đông người giờ lại bắt học sinh đến trường, phụ huynh đến gặp hiệu trưởng xin xỏ, v.v... nẫu!

Cháu nghĩ đơn giản, giờ người quyết phải là người có cái nhìn toàn cảnh nhất, nhiều thông tin nhất. Nên, cháu là Nhạ thì yêu cầu giám đốc sở địa phương cập nhập sâu sát tình hình, rồi báo cáo lên Bộ ngay theo 6-8 tiếng 1 lần. Việc của Bộ là tổng hợp và ra quyết định mới chính xác được.
Vậy cụ nên đọc thêm còm của một cụ bác sĩ:
công văn có tính thời sự, đúng xu thế, nhưng theo công văn thì trách nhiệm cho nghỉ thuộc về các sở GD, các trường ĐH, các cơ sở giáo dục, còn bộ chỉ khuyến cáo là xem xét tình hình cho nghỉ tùy tình hình mỗi nơi chứ không bắt các trường nghỉ

Yêu Apple

Xe hơi
Vậy cụ nên đọc thêm còm của một cụ bác sĩ:
E thấy bình thường chứ nhỉ, Bộ ra hướng dẫn, là trao quyền cho Sở, tùy địa phương vs tình hình mà xử lý, k cần máy móc xin ý kiến chỉ đạo

Với tình huống như này, làm thế này là nhanh và khẩn trương, chứ nhất nhất phải sát từng ý 1 thì cũng khó

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E thấy chính quyền đang làm rất quyết liệt và đồng bộ các biện pháp chăm lo sức khoẻ cho nhân dân. Cám ơn các bác ấy

Muon_biet

Xe cút kít
Rất quyết liệt. Triệu like cho BGD.
Ủng hộ cho học trò nghỉ học thêm 10 ngày. Dịch mà bùng phát thì có trời cứu con rồng cháu tiên, khống chế bằng mắt.
Cũng chả quyết định rõ ràng, chỉ mang tính chung chung nên nếu sai thì không chịu trách nhiệm, nếu trúng thì...công lớn của ta....hjhjhj.

E thấy bình thường chứ nhỉ, Bộ ra hướng dẫn, là trao quyền cho Sở, tùy địa phương vs tình hình mà xử lý, k cần máy móc xin ý kiến chỉ đạo

Với tình huống như này, làm thế này là nhanh và khẩn trương, chứ nhất nhất phải sát từng ý 1 thì cũng khó
Cũng chả quyết định rõ ràng, chỉ mang tính chung chung nên nếu sai thì không chịu trách nhiệm, nếu trúng thì...công lớn của ta....hjhjhj.
Ý các cụ ofer là phải chỉ đạo sát sao hơn: Yêu cầu trường ngày nghỉ 1 ngày, trường kia nghỉ 2 ngày...
^:)^^:)^^:)^^:)^

Dtht.laixe

Tháo bánh
Cho cả trò và PH nghỉ cùng chứ.

cuckhoai

Xe tăng
Em nể khả năng múa phím của cụ thật đấy - em quất còm cụ riêng trong cái trang 6 này thôi đấy :D
Theo cụ thì ông tổng tư lệnh hô xung phong cho cả 4 hướng đông tây nam bắc là chuẩn hay "tùy" thực địa gặp lô cốt hay lều bạt thì mới xung phong chuẩn hơn?
Như cụ bộ thông trước khi lĩnh ấn có chém là tư lệnh ngoài trận tiền thì được/phải quyết hết - kệ mịa mấy thằng ngồi viu - máp ở trong hầm đấy.
Đây là nói theo cách của cụ nhé :)):)):))

Còn trong bộ dục thì cụ tìm hiểu xem phân cấp/quyền hành ... thế nào rồi chém tiếp.
À mà cụ đọc nội dung cái 43 và cái hoả tốc này chưa đấy?
Cụ cũng rảnh nhể, mà cụ đã tốt nghiệp học viện hành chính chuyên nghành học hành chính công chưa thế. Cụ cẩn thận đội mũ bảo hiểm loại tốt vào không thì lại ăn đầy gạch đá vào đầu như ông đốc tờ Chinh đấy. =))

Chỉnh sửa cuối:

taobaocanhsat

Xe hơi
Lòng vòng là giờ học sinh các cấp muốn nghỉ thì chờ Sở cho quyết định.
Nói chung là em vẫn tự cho con cái nghỉ học thôi ạ. Còn mình đi làm thì khẩu trang đeo vậy, về đến nhà thì tắm táp, rửa ráy sạch sẽ trước