[Funland] Triển lãm Giảng võ giờ chuyển đi đâu?

Trạng thái
Thớt đang đóng

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Dự án triển lãm Đông Anh có tổng diện tích được quy hoạch là 300 ha ( gàn bằng diện tích Hồ Tây các cụ nhé) , trong đó chỉ có 90ha được quy hoạch làm khu triển lãm. 210 ha còn lại ĐƯỢC PHÉP XÂY ĐÔ THỊ.

Vinhomes Long Biên có 183 ha thôi các cụ nhé, giá bình quân có 50-60tr/m2.

Vinhomes Đông Anh giá 100tr/m2 thì các cụ thấy ngon ăn thế nào rồi.

Cách lăng ông cụ có 6km thôi các cụ nhé

Patriots

Xe lăn
Tình cờ em khai quật lại được bài này...

https://viettimes.vn/sap-moc-mot-trung-tam-hoi-cho-trien-lam-dang-cap-quoc-te-o-co-loa-37434.html

Chỉ khi nào dự án Trung tâm Hội chợ triển lãm quốc gia mới tại khu vực Cổ Loa hoàn tất thì Vingoup (thông qua VEFAC) mới được chuyển đổi 7ha đất tại khu triển lãm Giảng Võ hiện nay thành trung tâm thương mại.

Trước đây, theo quy hoạch Trung tâm Hội chợ triển lãm quốc gia mới được xây tại 2 nơi: Cổ Loa và Mễ Trì.

Bao giờ Triển lãm Giảng Võ thành… trung tâm thương mại?

Được biết, cổ đông lớn nhất của Công ty cổ phần Trung tâm Hộ chợ Triển lãm Việt Nam (VEFAC) hiện nay là Tập đoàn Vingroup, với tỷ lệ sở hữu lên đến gần 90%.

Trước đó, theo tiêu chí lựa chọn nhà đầu tư chiến lược được quy định tại phương án cổ phần hóa VEFAC, Tập đoàn Vingroup cam kết huy động 100% vốn cho Công ty Cổ phần VEFAC để thực hiện Dự án Trung tâm Hội chợ triển lãm Quốc gia (trong đó có tiền sử dụng đất tại Dự án Trung tâm Thương mại, Dịch vụ, Văn hóa tại số 148 Giảng Võ) theo đúng quy hoạch được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt; vốn huy động đảm bảo tối ưu về lãi suất, thời hạn vay, điều kiện cho vay, độ tin cậy của nguồn cấp vốn theo đúng tiến độ (kèm theo cam kết của tổ chức tín dụng uy tín cấp vốn cho nhà đầu tư chiến lược).

Đặc biệt, Vingroup cũng như VEFAC phải “bảo đảm tính liên tục việc tổ chức Hội chợ triển lãm, tức là Dự án Giảng Võ chỉ được xây dựng khi hoạt động tổ chức hội chợ triển lãm đã được chuyển về khu hội chợ triển lãm tại Dự án Trung tâm Hội chợ Triển lãm Quốc gia trên trục đường Nhật Tân đi sân bay Nội Bài. Khu hội chợ này phải đáp ứng được quy mô, điều kiện tổ chức hội chợ triển lãm.”

Có nghĩa rằng, chỉ khi nào dự án Trung tâm Hội chợ triển lãm quốc gia mới tại khu vực Cổ Loa được hoàn thành thì Vingoup (thông qua VEFAC) mới được chuyển đổi 7ha đất tại khu triển lãm Giảng Võ hiện nay thành một “Trung tâm thương mại, dịch vụ, văn hóa, là điểm nhấn kiến trúc trong khu vực nội đô; một quần thể vui chơi giải trí, mua sắm, đạt hiệu quả”. Và chậm nhất trong 3 năm, dự án phải được hoàn tất.

Được biết, vốn điều lệ của VEFAC là 1.666 tỷ đồng, trong đó, qua lần đầu tư chiến lược, Vingroup đã sở hữu tới 80% công ty với giá bán đề xuất chỉ 10.050 đồng/cổ phần.
Khôn thế quê cháu xích đầy, bảo sao dân phố cổ chật mà nó không sang Việt Hưng, Vin hê một phát có 7ha

Cartoner

Xe điện
Em đọc báo cáo của Vin trong hội nghị cổ đông thấy bảo quý 4 năm nay triển khai xây dựng ở triễn lãm Đông Anh, còn khu đất triển lãm giảng võ sẽ xây khi xong xuôi các thủ tục. Trong báo cáo cũng thấy nói sẽ làm 2 dự án này không đặt mục tiêu lợi nhuận mà cố gắng xây dựng 1 công trình đóng góp cho quốc gia. (Chắc anh ấy sẽ không nhét 10 tòa chung cư vào Giảng Võ nữa đâu, bị nhắc rồi mà)

hxduong

Xe lăn
Em nhớ mãi Triển lãm Giảng võ nổi danh một thời. Hồi nhỏ cứ định kỳ là em lại được ra xem "Triển lãm thành tựu kinh tế quốc dân" với đầy đủ các tỉnh thành đua tranh ở đó. Có hồi Liên xô cũng triển lãm thành tựu của họ ở đây. Lần đầu tiên em nhìn thấy cái máy tính cá nhân, lần đầu tiên em thấy một người có thể tác động trực tiếp vào hình ảnh hiển thị trên màn hình (chơi trò chơi điện tử) cũng ở đây. Rồi sau này, các hội chợ triển lãm từ Ô tô đến hàng tiêu dùng kéo hàng vạn người tham quan hội chợ vui vui là.
Nay em nghe nói Triển lãm Giảng võ được chuyển ra ngoại ô nhằm giảm tải cho khu trung tâm Hà Nội nay đã quá tải từ lâu. Cũng đúng thôi, khu vực Giảng võ giờ ách tắc quá phải chuyển ra ngoài cho xứng tầm. Nhưng thấy quây tôn khu vực triển lãm cũ từ lâu lắm rồi mà chưa biết triển lãm mới chuyển đi đâu. Thủ đô ta giờ chẳng còn chỗ triển lãm nội địa nữa thì làm sao tổ chức được Expo để xây tháp sắt, như Paris thỏa lòng mong ước ....
Cụ nhẹ nhàng mà xoáy hay thế :))

mazda3_pro

Xe lăn
Em nhớ mãi Triển lãm Giảng võ nổi danh một thời. Hồi nhỏ cứ định kỳ là em lại được ra xem "Triển lãm thành tựu kinh tế quốc dân" với đầy đủ các tỉnh thành đua tranh ở đó. Có hồi Liên xô cũng triển lãm thành tựu của họ ở đây. Lần đầu tiên em nhìn thấy cái máy tính cá nhân, lần đầu tiên em thấy một người có thể tác động trực tiếp vào hình ảnh hiển thị trên màn hình (chơi trò chơi điện tử) cũng ở đây. Rồi sau này, các hội chợ triển lãm từ Ô tô đến hàng tiêu dùng kéo hàng vạn người tham quan hội chợ vui vui là.
Nay em nghe nói Triển lãm Giảng võ được chuyển ra ngoại ô nhằm giảm tải cho khu trung tâm Hà Nội nay đã quá tải từ lâu. Cũng đúng thôi, khu vực Giảng võ giờ ách tắc quá phải chuyển ra ngoài cho xứng tầm. Nhưng thấy quây tôn khu vực triển lãm cũ từ lâu lắm rồi mà chưa biết triển lãm mới chuyển đi đâu. Thủ đô ta giờ chẳng còn chỗ triển lãm nội địa nữa thì làm sao tổ chức được Expo để xây tháp sắt, như Paris thỏa lòng mong ước ....
Mục đích chuyển ra để giảm ách tắc, nhưng sau khi chuyển đi thì xây mẹ nó cái chung cư mấy chục tầng càng tắc hơn. Haizaaaa.
Nó chuyển lên phía đối diện trung tâm hội nghị quốc gia cụ nhé.

mazda3_pro

Xe lăn
Tắc đường chuyển đi nơi khác, vậy khu đất đấy để làm công viên ạ.
Đúng rồi để làm công viên + bãi đỗ xe đó cụ. Công viên này đặc biệt lắm, mấy chục tầng không chứa cây mà toàn chứa người. Bãi đỗ thì họ làm bên dưới đất ấy :D =))

cmos83

Xe buýt
Vụ này bác vô va chắc đang giải quyết phần đền bù đê la thành. Chứ xây thì một nốt nhạc. Các cụ nhể

goldmonkey

Xe container
Thì trung tâm triển lãm mới chính là nằm trong Vin Cổ Loa 200ha mà cụ.
Nói tóm lại là của các anh ý hết, cứ cướp thoải mái đi để dân đen buộc phải bần cùng hoá, tạo điều kiện xây dựng lại giai cấp vô sản đúng theo định nghĩa của cụ Mác.
Các con đường BT cũng đều bao quanh khu đất của anh ấy cả. Thực chất là phục vụ cho dự án của anh ấy là chính.

mazda3_pro

Xe lăn
E tưởng chỗ đối diện trụ sở bộ NG mới ở đại lộ Thăng Long.
Hồi xưa thì quy hoạch thế, nhưng bây giờ chỗ đó hình như bị cướp mất xây chung cư nữa rồi thì phải. =))

mazda3_pro

Xe lăn
Làm công viên làm gì cho phí đất vàng hả cụ, cũng xây triển lãm nhưng là triển lãm thành tựu tầm nhìn quy hoạch và xây dựng của thủ đô, đột phá về xậy dựng quần thể nhà 50 tầng trong nội đô. :D
Triển lãm này sau khi hoàn thành sẽ trưng bầy quanh năm nên bà con qua đó thỏa sức ngắm không muốn cũng dừng lại mà ngắm nhé. :((:P
Hay lắm, tuyệt vời lắm.
May quá em phắn khỏi Hà Nội từ đầu năm, chứ không chắc tức mà chết :D

goldmonkey

Xe container
Vâng, đường chủ yếu phục vụ cho chuỗi đô thị của anh ý, và đất xây đô thị của anh ý là nhà nước lấy của dân để trả tiền làm đường.

Cái chữ BT nó thật vi diệu, làm thế không muốn thành tỷ phú đô la cũng đ éo được.
Khu nào cũng thế, chủ nào cũng thế thôi cụ ạ. Cuộc chơi của những tay to cả.

Em vẫn còn nhớ như in hồi bé, cứ đến dịp Tết là cả nhà em lại vào triển lãm sắm Tết. Giờ nghe nói chuyển sang Đông Anh, còn bao giờ xong thì chưa biết trong khi khu cũ thì đã phá đi, quây hàng rào. Mà sang Đông Anh rồi thì chỉ những nhà có xe ô tô mới chạy sang xem triển lãm được thôi.
Còn em thì làm ngay gần đó, gần tết có hội chợ xuân trốn ra ngoài lượn lờ mua sắm. Nó như một thói quen. Vài năm gần đây chuyển đi đâu em ko biết, em bị cảm giác hụt hẫng cụ ạ.

Matnautq

Xe tải
Còn em thì làm ngay gần đó, gần tết có hội chợ xuân trốn ra ngoài lượn lờ mua sắm. Nó như một thói quen. Vài năm gần đây chuyển đi đâu em ko biết, em bị cảm giác hụt hẫng cụ ạ.
Hội chợ xuân chuyển về tổ chức ở cung văn hoá Hữu Nghị đó mợ

ghd

Xe buýt
Chuyển về miền đông nước anh rồi cụ nhé

mimosa113

Xe máy
Hoành tráng 1 thời...trước em đến mấy lần lễ hội hoa anh đào lâu rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng