[Funland] Trị vợ lười

Hungkk

Xe đạp
Cứ đi làm công việc của mình việc nhà để hết cho vợ một thời gian xem như thế nào

wudangbeijing

Xe hơi
Nay em tăng ca gần 10h đêm em mới về , thức ăn cho em là 1 bát mì tôm trứng ko rau . . E ăn vài miếng mà ko nuốt nổi . Rửa bát xong lên nhà định tắm thì nước nóng tắm xong vk e cũng ko thèm bật lên cho ck .
Các cụ các mợ mách em cách trị vợ lười với ạ .
Nhiều khi muốn ăn ngon 1 chút thì chắc phải ra ngoài hàng mất
Cv vợ em làm hành chính , ko quá bận rộn .Nhà em thì gia đình riêng , ko ở với bố mẹ .
E thường xuyên làm việc nhà giúp vợ , từ giặt quần áo , phơi , đi chợ , nấu cơm rửa bát .
Cv của e cũng bận hơn mọi người 1 chút .
Thu nhập thì gấp tầm 5 lần vợ
thế cụ yêu vợ ở điểm gì? người như thế này cụ cũng yêu, cụ đừng bảo em là yêu vì cái ấy nhé

Babetta6868

Xe tăng
- Sếp em trong một lần tâm sự có nói với em rằng: phụ nữ lười và bẩn thì chỉ có GIỜI dạy. Sau này tiếp xúc nhiều em mới hiểu ra rằng sếp đã rất hao tâm tổn trí nhưng cuối cùng cũng phải dành cho GIỜI dạy :)) :)) :)) .
- Có một quan điểm như thế này, cụ chủ tham khảo xem có nhẹ đầu phần nào không nhá: CÁC ÔNG LẤY TOÀN THẠC SĨ/ CỬ NHÂN/ KỸ SƯ/ GIÁO VIÊN về làm vợ và yêu cầu họ tươm tất việc nhà, nghĩ cách kiếm tiền rồi thuê người giúp việc, vợ để làm việc khác!
(Đây không phải quan điểm của em nhá, nói trước kẻo ăn đá tảng vào đầu thì khổ) :D

Haolo1992

Xe tăng
Cứ cho vợ thằng cu là hết lười ngay thôi.

G.m.X

Xe tải
- Sếp em trong một lần tâm sự có nói với em rằng: phụ nữ lười và bẩn thì chỉ có GIỜI dạy. Sau này tiếp xúc nhiều em mới hiểu ra rằng sếp đã rất hao tâm tổn trí nhưng cuối cùng cũng phải dành cho GIỜI dạy :)) :)) :)) .
- Có một quan điểm như thế này, cụ chủ tham khảo xem có nhẹ đầu phần nào không nhá: CÁC ÔNG LẤY TOÀN THẠC SĨ/ CỬ NHÂN/ KỸ SƯ/ GIÁO VIÊN về làm vợ và yêu cầu họ tươm tất việc nhà, nghĩ cách kiếm tiền rồi thuê người giúp việc, vợ để làm việc khác!
(Đây không phải quan điểm của em nhá, nói trước kẻo ăn đá tảng vào đầu thì khổ) :D
Cv vơ e cũng nhàn , thời gian rảnh cubgx nhiều .
Giúp việc e từng thuê rồi nhưng vk e lại cho nghỉ vì nhà có ít việc

chạy cảnh sát

Xe điện
Nghĩ lại thấy mình chả biết sướng hay khổ, gấu em thì sạch sẽ lắm, nếu ở nhà thì chả cho em động vào cái gì, thấy cái gì em thích là mua ngay. Mỗi tội là tính màu mè, sáng nắng chiều mưa. Ai mà vào phòng ngủ nhà em chắc nghĩ em bị gay vì gấu cái gì cũng màu hường...

G.m.X

Xe tải
Nghĩ lại thấy mình chả biết sướng hay khổ, gấu em thì sạch sẽ lắm, nếu ở nhà thì chả cho em động vào cái gì, thấy cái gì em thích là mua ngay. Mỗi tội là tính màu mè, sáng nắng chiều mưa. Ai mà vào phòng ngủ nhà em chắc nghĩ em bị gay vì gấu cái gì cũng màu hường...
E thích sạch , nhưng vk e khá bừa bộn ...

bohong88

Xe tải
Thế lúc yêu các cụ ko tìm hiểu à?? Hôm nay vừa đọc đc một bài của cụ nào cũng trên này, cũng kể về vợ rất buồn cười, nào là rất lãnh cảm trong chuyện đấy...vv Trộm nghĩ, ko biết lúc yêu các cụ ấy làm cái bỏ mẹ gì mà về phải lên dđ bán than thế ko biết

Captain

[Tịch thu bằng lái]
E cũng ko biết nưaz cụ ạ , thấy hợp thì lấy thôi
Hợp cái gì?? Theo than thở của chủ thớt thì chả hợp cái gì..
Tóm lại, chấp nhận thì theo đuổi cuộc chơi, không thì dừng...

wudangbeijing

Xe hơi
E cũng ko biết nưaz cụ ạ , thấy hợp thì lấy thôi
Hợp ở điểm gì vậy cụ, ngay cả việc sinh hoạt hàng ngày ko hợp thì cụ thấy hợp điểm gì? E nghĩ là ko phải ai toàn vẹn,nhưng khi lấy vợ là phải xác định các yếu tố quan trọng của người vợ mà mình muốn, còn những thứ khác có thể bỏ qua. Các cụ đa phần khi lấy vợ ko lựa chọn cẩn thẬn, hoặc ko biết được những yếu tố mình mong muốn ở người vợ, thế nên khi lấy về những thứ mình kỳ vọng ở người vợ lại ko đạt được theo ý mình. Em khuyên cụ là hai người nên ngồi lại góp ý nhau, cùng nhau cố gắng, còn ko chịu cố gắng thì giải tán, sao các cụ sợ ly dị vậy nhỉ, em thấy bình thường ở với nhau ko hợp cảm thấy khó chịu thì miễn cưỡng để làm gì. Cuộc đời có mấy đâu. Vợ cụ lười là một phần nhỏ, phần quan trọng là tính cách ích kỷ, ko quan tâm thương yêu ck, nếu yêu thương ck thì dù có ko biết làm những vẫn sẽ cố gắng quan tâm đến ck.

Chỉnh sửa cuối:
Vợ em cũng hơi lười em đang rèn dần =))

chipbongsg

Xe buýt
Website
hanoihitech.com
Mai cụ cứ ra ngoài mà ăn vào nhà nghỉ tắm tối muộn rồi về, vợ cụ có mà xanh mắt.

haivu603122

Xe tải
Hợp ở điểm gì vậy cụ, ngay cả việc sinh hoạt hàng ngày ko hợp thì cụ thấy hợp điểm gì? E nghĩ là ko phải ai toàn vẹn,nhưng khi lấy vợ là phải xác định các yếu tố quan trọng của người vợ mà mình muốn, còn những thứ khác có thể bỏ qua. Các cụ đa phần khi lấy vợ ko lựa chọn cẩn thẬn, hoặc ko biết được những yếu tố mình mong muốn ở người vợ, thế nên khi lấy về những thứ mình kỳ vọng ở người vợ lại ko đạt được theo ý mình. Em khuyên cụ là hai người nên ngồi lại góp ý nhau, cùng nhau cố gắng, còn ko chịu cố gắng thì giải tán, sao các cụ sợ ly dị vậy nhỉ, em thấy bình thường ở với nhau ko hợp cảm thấy khó chịu thì miễn cưỡng để làm gì. Cuộc đời có mấy đâu. Vợ cụ lười là một phần nhỏ, phần quan trọng là tính cách ích kỷ, ko quan tâm thương yêu ck, nếu yêu thương ck thì dù có ko biết làm những vẫn sẽ cố gắng quan tâm đến ck.
VC nó là cái duyên cái nợ, yêu nhau lâu thì may ra còn biết; yêu 1 năm thôi cũng chưa chắc biết. lúc yêu thì bao giờ cũng mầu hồng, nghĩ là sau này sẽ sửa được, thay đổi được.

volkswagen37

Xe hơi
Số em may mắn, lấy được vợ đảm, làm hết việc nhà, từ nấu ăn giặt giũ, rửa bát, dọn dẹp nhà cửa, đến đổ rác em cũng không phải đổ.
Chỉ thỉnh thoảng phụ vợ nhặt rau hoặc vài việc vặt thôi...Cụ thử góp ý thẳng với vợ xem sao, vợ chồng có gì mà ngại.

wudangbeijing

Xe hơi
VC nó là cái duyên cái nợ, yêu nhau lâu thì may ra còn biết; yêu 1 năm thôi cũng chưa chắc biết. lúc yêu thì bao giờ cũng mầu hồng, nghĩ là sau này sẽ sửa được, thay đổi được.
Đấy là các cụ thiếu lý trí thôi, chứ bản thân em khi xác định lấy vợ phải đủ các yếu tố mà em cần, nếu không thì em ko tán tỉnh yêu đương, em thà ở một mình chứ không lấy vì đứa con hay nhu cầu sinh lý