[Funland] Trị hôi nách

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Có một số cụ bảo e lập nhiều thớt hỏi quá, e xin thưa là ko biết phải hỏi, muốn giỏi phải học, ko ai toàn mỹ cả kiến thức là vô tận :)
Em xin chia sẻ với các cụ những kinh nghiệm sau về vấn đề hôi nách mùa hè, bản thân e bị bệnh này đã lâu lắm rồi :(

Hôi nách là do từng cơ địa các cụ ạ, ko ai muốn thế, vậy ta nên không trách họ, mà chỉ trách họ không biết giữ gìn và vệ sinh cho đỡ thôi, ko ai là hoàn hảo cả.
Ngày xưa ko có các loại lăn khử mùi, các cụ thường chữa bằng các phương pháp sau:

- Dùng phèn phi trộn với nước cốt chanh sau khi tắm thì xoa dung dịch vào nách (ngày hai lần sau khi tắm). Làm phèn phi bằng cách, lấy phèn chua cho vào xong, nồi... đun trên bếp lửa đến khi phèn chẩy ra, sau đó đông lại, lấy cái đó tán bột cho vào lọ dùng dần. Cách này rất công hiệu.

- Ép nước gừng tươi xoa vào nách sau khi tắm.

- Một số các cụ trên bảo luộc trứng gà, nhưng không phải vậy. Mà là nướng trứng gà trong bếp tro (Bếp đun củi, chấu), dùng đất sét dẻo bọc kín quả trứng và nướng cho chín, sau đó bóc vỏ để nóng mức chịu được, càng nóng càng tốt, kẹp vào hai bên nách, mỗi bên 1 quả đến khi nguội hẳn (khoảng 30 phút), vứt đi (không được ăn), mà có vứt cho chó nó cũng chạy mất dép, vì trứng đã hút mùi hôi nách. làm ngày một lần, cac cụ xưa bảo con trai 7 lần, con gải chín lần là khỏi. Bài này em chỉ nghe ông cụ nhà em dạy, vì ông làm trong nghành y, chứ không biết thế nào.

- Cách tiếp theo là: sau khi tắm xong, dùng bột Trapha, loại hay rắc vào chân, giày để trách bị thối chân (Bán đầy trong hiệu thuốc tây), xoa vào nách. Loại này không khỏi hẳn bệnh, nhưng đảm bảo hết sạch mùi hôi. Cứ tắm xong thì xoa các cụ nhé.
Nếu các cụ, mợ không thích dùng lăn khử mùi thì dùng các cách trên.
Bây giờ có cái lọ lăn nách giá mấy chục ngàn, sau khi tắm xong lăn vài cái là ok mà cụ. Thực chất đó là một loại thuốc khử vi khuẩn phát triển trong nách, mùa hè ra nhiều mồ hôi ẩm ướt tạo điều kiện cho vi khuẩn phát triển nên hôi. Những người ít hôi nách hôi chân là những người có da khô, ít tiết mồ hôi thôi, mà ít tiết mồ hôi thì về mặt nội tiết lại không tốt cho sức khỏe, được cái này lại mất cái kia.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Có một số cụ bảo e lập nhiều thớt hỏi quá, e xin thưa là ko biết phải hỏi, muốn giỏi phải học, ko ai toàn mỹ cả kiến thức là vô tận :)
Em xin chia sẻ với các cụ những kinh nghiệm sau về vấn đề hôi nách mùa hè, bản thân e bị bệnh này đã lâu lắm rồi :(

Hôi nách là do từng cơ địa các cụ ạ, ko ai muốn thế, vậy ta nên không trách họ, mà chỉ trách họ không biết giữ gìn và vệ sinh cho đỡ thôi, ko ai là hoàn hảo cả.
Ngày xưa ko có các loại lăn khử mùi, các cụ thường chữa bằng các phương pháp sau:

- Dùng phèn phi trộn với nước cốt chanh sau khi tắm thì xoa dung dịch vào nách (ngày hai lần sau khi tắm). Làm phèn phi bằng cách, lấy phèn chua cho vào xong, nồi... đun trên bếp lửa đến khi phèn chẩy ra, sau đó đông lại, lấy cái đó tán bột cho vào lọ dùng dần. Cách này rất công hiệu.

- Ép nước gừng tươi xoa vào nách sau khi tắm.

- Một số các cụ trên bảo luộc trứng gà, nhưng không phải vậy. Mà là nướng trứng gà trong bếp tro (Bếp đun củi, chấu), dùng đất sét dẻo bọc kín quả trứng và nướng cho chín, sau đó bóc vỏ để nóng mức chịu được, càng nóng càng tốt, kẹp vào hai bên nách, mỗi bên 1 quả đến khi nguội hẳn (khoảng 30 phút), vứt đi (không được ăn), mà có vứt cho chó nó cũng chạy mất dép, vì trứng đã hút mùi hôi nách. làm ngày một lần, cac cụ xưa bảo con trai 7 lần, con gải chín lần là khỏi. Bài này em chỉ nghe ông cụ nhà em dạy, vì ông làm trong nghành y, chứ không biết thế nào.

- Cách tiếp theo là: sau khi tắm xong, dùng bột Trapha, loại hay rắc vào chân, giày để trách bị thối chân (Bán đầy trong hiệu thuốc tây), xoa vào nách. Loại này không khỏi hẳn bệnh, nhưng đảm bảo hết sạch mùi hôi. Cứ tắm xong thì xoa các cụ nhé.
Nếu các cụ, mợ không thích dùng lăn khử mùi thì dùng các cách trên.
Bây giờ có cái lọ lăn nách giá mấy chục ngàn, sau khi tắm xong lăn vài cái là ok mà cụ. Thực chất đó là một loại thuốc khử vi khuẩn phát triển trong nách, mùa hè ra nhiều mồ hôi ẩm ướt tạo điều kiện cho vi khuẩn phát triển nên hôi. Những người ít hôi nách hôi chân là những người có da khô, ít tiết mồ hôi thôi, mà ít tiết mồ hôi thì về mặt nội tiết lại không tốt cho sức khỏe, được cái này lại mất cái kia.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Hôm nay e đi qua một cụ mà em thấy lợm giọng quá, cụ lăn nách nhiều vào nhé :(

hanchechat

Xe hơi
À quên, cụ nào có mùi mồ hôi chân hoặc tay, Buổi sáng khi đi làm nên tắm bôi gel Perspi Guard đó lên vùng chân, tay (có mồ hôi), rồi rửa sạch. Đảm bảo không có mồ hôi tay, châb cả ngày luôn

phuongdd

Xe đạp
Hôm trước về quê uống rượu, có cu em viêm cánh ra mời rượu cả mâm, đứng ngay cạnh em. Uống xong chén đó là em chạy phun ra hết, cả nhà cứ nghĩ mình say rượu, nhưng thực tế là say cánh :((

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net

thinhtd

Xe container

thinhtd

Xe container
Cụ dùng thử được em cũng mua.nặng quá chả lăn nào chịu quá 8h
Cụ cũng dùng rồi thì có 2 khả năng:
+ 1 là hàng đểu.
+ 2 là tuyến mồ hôi của cụ nó phải lỗ to như lỗ mũi thì nó mới tiết ghê thế. :D

thanks cụ! em đang tính cắt xừ cái hạch đi cho đỡ phiền hà
Cụ mua lăn nách của 1 mợ KDCN thử đi cụ. Em dùng được 2 năm rồi. Nó ngăn không bị tiết mồ hôi nên lúc nào cũng khô thoáng (với 1 lần lăn buổi tối sau khi tắm, sáng hôm sau tắm lại không phải lăn lại, hiệu quả được trong 3-5 ngày). Chứ dùng phèn nó chỉ ngăn mùi thôi, chứ nách vẫn ướt.

Chỉnh sửa cuối:

be bư

Xe ngựa
mùi hôi này thì kinh rồi

Rùa Núp Lùm

Xe hơi
mồ hôi dầu xử lý như nào mấy cụ??? mỗi lúc trời hanh là cơ thể rin rít rất khó chịu

thuankhuonmau

Xe điện

phonganngan

Xe container
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

kimgiang

Xe đạp
thế éo nào mà em bị có 1 bên, bên kia ko bị gì, thật vãi lồng.
có cách nào dứt ko các bác.

mấy bác ra tiệm bán mỹ phẩm mua chai old spice màu đỏ sáp trong xài tốt nhé, đừng mua sáp đục xài hư áo

Chỉnh sửa cuối: