[CCCĐ] Trên từng "vài chục km" - Hà Nội - Mù Cang Chải - Ngọc Chiến

nguyensonkc

Đi bộ
Lúa cao thế bác nhỉ :x

Chỉnh sửa cuối:

HiroLee

Xe máy
Nhà cháu đồng ý với cụ TL_Vietnam. Thật ra nó chả có gì cả, với văn hóa Việt mình hồn nhiên với con nít, nhưng nói cụ thể thế này nè: em mà download load hình này để vào máy, có người tố giác thì em đi tù, có thể án đc công khai hóa trên mạng nữa, em nói thật. Post này xuất xứ nước ngoài Mỹ, nếu trong nước là có người tố giác, sẽ có FBI đến gõ cửa, em bảo đảm. Blog du lịch họ có thể post người Phi Châu nữ nhưng lớn tuổi ở trần truồng đc, con nít là không đc, phải xóa che, chấp nhận, vì là thông tin dân tộc học. Về Âu châu thì em nghĩ là ko sao, vì Âu Châu cởi mở và hồn nhiên hơn, tụi Mỹ cực đoan về vụ này ghê lắm.
Nhắc các cụ đi Mỹ chơi, nhớ đừng sờ, xoa đ#t con nít, bóp chim v.v... nghen, ngay cả con mình ở chốn công cọng, nó bắt tại trận. Con người ta thì chỉ sờ đầu mà thôi nghen.
Cháu nghe nghiêm trọng quá xóa luôn mấy cái ảnh đấy cho lành roài :D

chienthanpro

Xe hơi
Lần trước 3h sáng em xuất phát đi MCC, 2h đêm đã về đến hn rồi, đúng là lần đấy đi kinh hoàng thật!

HiroLee

Xe máy
Đoàn chọn đường vào Ngọc Chiến hơi bị hiểm trở, đúng lúc núi mới lở nữa.

Lội suối...

Ở đây gặt sớm hơn Mù

HiroLee

Xe máy
Trời chưa tối hẳn nên cháu với gấu và 2 xe nữa kéo nhau đi chụp ảnh...

Cất công phi lên tới gần thủy điện thì gặp được khúc sông này... đẹp không tả nổi...

Chơi tới đây là mệt rồi... quay về chuẩn bị ăn tối thui...

minhmo

Xe cút kít
Cụ chủ có cái ảnh đứng trên đỉnh dốc sau suối nước nóng chụp xuống thung lũng Ngọc Chiến không. Nếu có cụ cho bà con nghía với nhé. Cái cầu treo cụ chụp đấy là đường duy nhất sang MCC phải không cụ, có lần em đi Isuzu trooper đến đấy rồi phải quay về Sơn La cụ ạ.

HiroLee

Xe máy
Suối nước nóng nóng kinh khủng luôn, cháu ngồi dưới nước 10 phút là choáng váng, phải lên bờ nghỉ

ThomasThang

Xe điện
Bài hay, người xem theo thứ tự hình ành có cảm giác đang chính mình đi theo chuyến phượt vất vả nhưng hứng thú này.
Có 1 câu hỏi nhà cháu cũng đã muốn hỏi các cụ đi trên vùng MCC từ lâu, luôn thể đây em hỏi vì thấy hình rừng núi khá hoang sơ: tình hình muổi trên đó ra sao các cụ ạh, ban ngày? ban đêm? Các nhà nghỉ thì sao? Tình hình nhà nghỉ ở các thị trấn khu trung tâm của vùng MCC thì sao? E cám ơn các cụ truoc.

Vase

Xe tải
Bài viết hay quá, cụ chủ cho em hỏi. Sao mùa này lại có lúa chín à? EM tưởng tầm này đang chuẩn bị đổ ải, tháng 8 AL mới có lúa chín chứ nhỉ?

mazda929

Xe tăng
mấy cụ đi phệt cùng mấy mợ hot hot thía này e đi xuyên việt luôn ợ...hóng các cụ tiếp ....8->

Oris

Xe tải
Tây Bắc với em luôn là niềm mơ ước.dự định bao lần mà toàn bị việc đột xuất

Suzz

Xe điện
MCC và Ngọc Chiến e chưa đi, e cố đi phát xem sao

Hongan201kimma

Xe tải
Cụ chủ có cái ảnh đứng trên đỉnh dốc sau suối nước nóng chụp xuống thung lũng Ngọc Chiến không. Nếu có cụ cho bà con nghía với nhé. Cái cầu treo cụ chụp đấy là đường duy nhất sang MCC phải không cụ, có lần em đi Isuzu trooper đến đấy rồi phải quay về Sơn La cụ ạ.
E hồi 2005 làm thủy điệ SL chạy Joily SS vào ngang đường kẹt ở suối lại quay lại Mường La,,, sau đó gần tháng tụi e lấy 2 xe máy chạy vào Ngọc Chiến ( gặp mấy cái dốc cai vãi , cỡ 15% mất ) đói quá vài nhà dân bắt gà tự nấu ăn luôn ... Gần chục năm rồi nhớ quá ( giờ Ngọc Chiến mới mở đường sang Mù được... Chứ trước chỉ đường mòn thôi )