[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

simo2001

Xe tăng
Thegioididing đã có Bphone chưa cụ, em đang tính mua một cái gọi là trải nghiệm hàng Việt

Chu An

Xe điện
Cụ định tiếp tay cho lừa đảo đấy à: Điện thoại dùng imei giả (Quảng bảo chưa có thời gian đăng kí), không DAC rời (Quảng bảo có),
không có chống nước (Quảng bảo Ip68, sau bị chửi phải sửa thành có kháng nước không có tiêu chuẩn).

Có vẻ trang imei.info mà cụ check không đáng tin cậy đâu cụ à! Cụ nên check lại thông tin thật cẩn thận nhé.

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
s.net.vn
Cụ lói dư lào ấy ?
Ip 7 của em cũng nắc với đơ đơ bỏ mẹ ra đây này!
Chỉ được cái bền va đập hơn bp1 thôi, dùng cũng i chang mà :(.

chắc iphone cụ iphone chạy androi rồi =)))))

Isu_zu

Tháo bánh
E thấy nhiều cụ khó tính quá. Hình thức giống nhau là bình thường mà, chủ yếu cấu hình tốt và tin cậy, là ủng hộ đc r. Cái e sợ là ruột Tàu :(.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Không hẳn như vậy cụ à! Theo như em đc biết thì mỗi nhà sản xuất điện thoại, muốn được công nhận là sản phẩm chính hãng thì đều phải cung cấp số imei để một cơ quan nào đó quản lý ( cơ quan, tổ chức nào thì em chịu). Trường hợp mất cắp, xác định thông tin phát tán từ chiếc điện thoại nào vv...vv thì việc có imei sẽ giúp cơ quan chức năng rất tốt đấy ạ.
Đấy là trường hợp phải bán ra thị trường nước ngoài. Chứ nếu chỉ bán ở nội địa thì imei, i meo éo gì chỉ tổ tốn tiền phí

uoat_LX

Xe điện
Bphone 2 là hàng gì các cụ nhể ? Check IMEI theo đường link Imei.info thì nó báo là chả biết dãy số đó là gì ,đồng nghĩa với việc nó cảnh báo : hãy cẩn thận với sp này ~X( .Em thì không mua nhưng thích tìm hiểu.Nhờ cụ dưới khai sáng.

_Mới lái_

Xe tải
Đệt, cụ nói làm em suýt fọt cmn mứt ra ngoài.
Theo như cụ nói thì nếu éo cung cấp thì éo được SX điện thoại à ? Hay phải xin phép những tổ chức đó để SX ?
Khác méo gì chuyện em đi HQ, mua biếu các cụ hộp sâm. Thằng anh họ khệnh khạng mang đthoại ra tra mã vạch, bọn Icheck éo có thông tin gì, phán như thánh là hàng rởm. Éo biết là mã đó là mã quản lý của hãng. Có phải thằng nào trên TG cũng phải đến VN đăng ký với thằng Icheck :))
Cũng vì tư duy con bò này mà mấy bọn c cấp thông tin như I-check, imei... bắt chẹt, thậm trí gần như tống tiền doanh nghiệp. Chúng mài éo đăng ký với ông ông cho thành hàng lởm hết :)). Mà mất phí cho chúng ló ( Ko hề rẻ) thì lại giã lên đầu bọn con bò thoai :))
Công nhận :)) Mất công in, mất công cập nhật thông tin, gửi thông tin imei để kích hoạt bảo hành và thông báo cho các đối tác về việc sử dụng phần mềm để trả tiền cho họ,... Mấy chục năm nay mà vẫn làm thế. Quá ngu luôn =))

lucdaugiang

Xe buýt
Bphone 2 là hàng gì các cụ nhể ? Check IMEI theo đường link Imei.info thì nó báo là chả biết dãy số đó là gì ,đồng nghĩa với việc nó cảnh báo : hãy cẩn thận với sp này ~X( .Em thì không mua nhưng thích tìm hiểu.Nhờ cụ dưới khai sáng.
Imei.info có thẩm quyền pháp lý gì mà quyền năng to vật vậy cụ?

uoat_LX

Xe điện
Imei.info có thẩm quyền pháp lý gì mà quyền năng to vật vậy cụ?
Ề đó là cảm giác vậy thôi chứ em có biết cái imei.info là gì ,lần đầu tiên biết luôn, nhưng em có tra thử mấy cái máy khác chạy android thì nó xác nhận từ Imei của mình : loại máy gì ,cấu hình ra sao ,đúng luôn. Sao Bphone không làm như vậy ? Đó là điều cần các cụ khai sáng, còn như không đăng ký chỉ để giảm giá thành ( mà hình như không có giảm gì) thì không ổn rồi. Còn nếu như có đăng ký ở đâu đó thì cũng nên thông báo ,để tạo sự tin tưởng với người mua.

roisequa

Xe tải
Hồi 2008 em mua máy tính được tặng 1 bản quỳên diệt virut của BKAV. Trong máy có con virut tạo file ảo mà dùng bkav quýet báo k có, phần mềm thì nặng, lúc nào cũng cập nhật, e điên xóa m ẹ nó đi. Xong cài kaspersky free lại diệt ngon máy rất khoẻ. Từ đó e không bao giờ tin vào cái bkav nữa. Thằng quảng nổ nó giàu như này là nó đã lừa được rất nhiều dân Việt mình mua cái diệt virut chả ra gì của nó. Bảo mua vì yêu nước, yêu *** gì, hàng không bằng cái đt tàu giá thì ngang iphone. Đúng là mị dân

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cho cái cảm nhận về pin đi em, máy có hiện tượng lag ko?
Mượt và không lag anh ơi, về pin hiện thấy ổn với dung lượng pin 3000mAh, một phần nhờ chip Snapdragon 625 và công nghệ sạc nhanh.

lucdaugiang

Xe buýt
Neu ko quan trong, Quang No phai in imei gia de lam gi?
Ề đó là cảm giác vậy thôi chứ em có biết cái imei.info là gì ,lần đầu tiên biết luôn, nhưng em có tra thử mấy cái máy khác chạy android thì nó xác nhận từ Imei của mình : loại máy gì ,cấu hình ra sao ,đúng luôn. Sao Bphone không làm như vậy ? Đó là điều cần các cụ khai sáng, còn như không đăng ký chỉ để giảm giá thành ( mà hình như không có giảm gì) thì không ổn rồi. Còn nếu như có đăng ký ở đâu đó thì cũng nên thông báo ,để tạo sự tin tưởng với người mua.
Sản phẩm nào nsx cũng đều in mã vạch. IMEI cũng là cái tương tự mã vạch thôi.
Hay bây giờ em nhờ thằng cụ em họ ( chuyên viết web 1,5 triêu/ trang) để nó viết trang imei.vn update Bphone rồi để các cụ chêch choác cho yên tâm nhé.

thinhtd

Xe container
Đệt, cụ nói làm em suýt fọt cmn mứt ra ngoài.
Theo như cụ nói thì nếu éo cung cấp thì éo được SX điện thoại à ? Hay phải xin phép những tổ chức đó để SX ?
Khác méo gì chuyện em đi HQ, mua biếu các cụ hộp sâm. Thằng anh họ khệnh khạng mang đthoại ra tra mã vạch, bọn Icheck éo có thông tin gì, phán như thánh là hàng rởm. Éo biết là mã đó là mã quản lý của hãng. Có phải thằng nào trên TG cũng phải đến VN đăng ký với thằng Icheck :))
Cũng vì tư duy con bò này mà mấy bọn c cấp thông tin như I-check, imei... bắt chẹt, thậm trí gần như tống tiền doanh nghiệp. Chúng mài éo đăng ký với ông ông cho thành hàng lởm hết :)). Mà mất phí cho chúng ló ( Ko hề rẻ) thì lại giã lên đầu bọn con bò thoai :))
Imei nó có từ bao đời rồi. Mỗi đt là một số riêng chứ đâu như cái barcode trên sp hả cụ.

thinhtd

Xe container
Hay bây giờ em nhờ thằng cụ em họ ( chuyên viết web 1,5 triêu/ trang) để nó viết trang imei.vn update Bphone rồi để các cụ chêch choác cho yên tâm nhé.
Mã vạch khác cái imei cụ ạ.

Khacdinh326

Xe đạp
Cu này k biết gì về imei nên nói chiện nghe mắc cười k lái xe đc luôn