[Thảo luận] Trên đường gập chó.

cruze_vp

Xe tăng
em là em cứ chạy thẳng chó chết còn hơn là........

Thanhale

Xe tải
Lần sau các bác rút kinh nghiệm đi đâu phải buộc thêm ít giềng vào đầu xe là ok ngay

Nguoi rung

Xe buýt
17kg thôi á, cụ cân chuẩn thế:D
Em cũng thích chó, cơ mà trường hợp đấy thì giữ vô lăng phanh nhẹ thôi:)

Nếu là em em sẽ làm như cụ xong xuống cân con chó xem có đúng 17kg không.
Em phục cụ,lúc hoang mang tột độ mà vẫn kịp đánh giá cân nặng của nó.:))^:)^
17kg là em nhìn và đoán vậy thôi thấy no cũng to.

Lần sau các bác rút kinh nghiệm đi đâu phải buộc thêm ít giềng vào đầu xe là ok ngay
Lần sau cứ làm ít giềng, lá mơ chiến luôn cụ nhỉ.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Theo kinh nghiệm, đi đường gặp:
CHÓ chặn đầu (đón đầu), TRÂU BÒ chặn đuôi, NGƯỜI thì cứ đi thẳng ợ! :D

Chỉnh sửa cuối:

thecuongxd3

Xe tải
em cung đã đâm không ít hơn 4 chú cẩu rồi. theo em, với tốc độ như vậy có phanh gấp cũng phải 20m mới dừng lại đựơc, chúng ta nên gĩư vững tay lái, nếu xe co ABS, cứ phanh gấp, nếu không có thì nháy phanh dứt khoát. Đánh lái lúc này rất nguy hiểm lắm.

tiger

Xe tăng
Hnay có 1 Cụ đưa bà 2 vô chỗ cháu trên xe 116, vợ 2 cụ ý tèo cả két nc do tông phải chóa - cụ vỡ mỗi cản là nhẹ roài

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chạy 60 - 70km/h có thể nháy phanh để hạn chế tốc độ (không đạp chết), hơi lắc lái về phái trước đầu con chóa vì: Chó tránh đầu - Trâu tránh cuối! khi có xe lao đến, chó thường chạy quay lại, trâu bò thường chạy vọt qua! Các cụ bẩu thế.
"chó đầu trâu cuối" em tưởng chỉ áp dụng trong ăn uống té ra là giao thông:))

Nipo

Xe tải
gấp quá thì thành phải đâm chết nó thôi

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Hôm tết em chạy từ Phú yên vào Nha Trang tới Ninh Hoà thì thấy 1 chú chó lượn lờ bên phần đường đồi diện.Em dự là chú dễ chạy lung tung nên giảm tốc độ xuống còn 30km/h gần tới sát chú ấy chắc 5-3m gì ấy.1 chiệc xe đồi diện phi tới.Thế là chú chui tọt vào xe em.Em chỉ đạp thắng phát rối nhả ra đi luốn.Gấu hết hồn ngó ra sau, ko thấy chú nó chạy ra.cũng ko thấy chú la ẳng ẳng.Em dự là chú bị rồi....tình huống đó khó đỡ lắm

Super Bong

Xe hơi
Hôm qua em đi Sơn Tây có tý việc, đi trên đoạn đường từ Sơn Tây xuống vườn quốc gia Ba Vì, em đang đi với tốc độ 60-70km/h, thì bất ngờ 1 chú chó khoảng 17kg phi ra. theo các cụ thì mình xử lý như nào là hợp lý ạ.
em xin phép đưa mấy phương án theo ý kiến cá nhân em ạ.

1. bỏ chân ga, rà phanh thẳng tiến.
2. Bỏ chân ga, đạp phanh gấp.
3. Bỏ chân ga, đạp phanh, đánh lái tránh con chó.
4. Phương án khác của các cụ...

Còn em với kinh nghiệm lái còn ít, cũng kg kịp nghĩ nên em đã dùng phương án 1, kết quả con chó bị em đâm bay ra chắc là do xe này gầm thấp, và con xe Vios em đi bị rạn vỡ 1 ít, sáng nay đi hàn sơn sửa hết 1,1 triệu.
Em kể các bác chuyện em vừa sưu tập được sau 1 tuần offroad chơi bời vừa qua ở Tây Nguyên, chuyện liên quan đến chó và có thật: Có một chú taxi đưa khách vào bản, lúc quay ra đâm chết 1 con chó, giai bản xúm lại mới xuống xe giải quyết. Chưa biết nói thế nào thì một già làng trong bản bảo: "Tội nghiệp, con chó nó cũng như đứa trẻ con, chú đâm chết rồi thì biết làm sao bây giờ?" Vụ này chú taxi hết 5 triệu ạ.

Chuyện có thật 100% các bác nhé

hmpstudio

Xe điện
Hôm đi TB đoạn QL 39, e thấy trước e có 1 đôi cho đang xxx không dứt ra đc, cứ loay quay dính ít lại với nhau, mà trước mắt e có cái xe tải tên hiệu ThaCo đang tiến đến , và chơi chết luôn 2 con chó đấy mới ghê chứ. Sự việc xảy ra ngay trước mắt e. e vẫn thấy lăn tăn và thương cho đôi tình nhân trẻ, ai bảo ra đường là chi để sướng xong chết luôn thế bao giờ cơ chứ . Mà lúc e qua đến nơi đã nằm bất động rồi. mà vẫn cứ dính ít lại với nhau không rời.
E vốn thương động vật, thấy cứ ngậm ngùi thế nào ấy.

Loong Phoong

Xe điện
ngồi ở nhà bình tĩnh thì có thể nghĩ ra cách xử lý, nhưng thực tế thì nó lại do bản năng, vì bất ngờ thì e thấy khó mà xử lý theo lý thuyết đc, may mắn chiếm % cao nhất

LeTai1979

Xe cút kít
Em chọn phương án 1.
Chứ chạy với tốc độ tầm đó mà đánh lái thì nguy hiểm cho mình lắm, còn nếu phanh gấp chẳng may có xe đằng sau còn nhục hơn.

appco

Xe buýt
Vợ 2 cụ mất 2 củ thế cụ tốn bao nhiêu cho con 17kg >:D<

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Chạy 60 - 70km/h có thể nháy phanh để hạn chế tốc độ (không đạp chết), hơi lắc lái về phái trước đầu con chóa vì: Chó tránh đầu - Trâu tránh cuối! khi có xe lao đến, chó thường chạy quay lại, trâu bò thường chạy vọt qua! Các cụ bẩu thế.
chuẩn đới cụ. :D

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Theo phản xạ thôi, nói xuông không chuẩn.

Okane

Xe container
Hôm đi TB đoạn QL 39, e thấy trước e có 1 đôi cho đang xxx không dứt ra đc, cứ loay quay dính ít lại với nhau, mà trước mắt e có cái xe tải tên hiệu ThaCo đang tiến đến , và chơi chết luôn 2 con chó đấy mới ghê chứ. Sự việc xảy ra ngay trước mắt e. e vẫn thấy lăn tăn và thương cho đôi tình nhân trẻ, ai bảo ra đường là chi để sướng xong chết luôn thế bao giờ cơ chứ . Mà lúc e qua đến nơi đã nằm bất động rồi. mà vẫn cứ dính ít lại với nhau không rời.
Sao mợ k xuống kéo chúng nó ra, đúng là trời sinh 1 cặp :))

djjava

Xe hơi
haizzz quá, đúng là sống chết có nhau các cụ nhỉ - hic

Pham Quoc Han

Xe buýt
Phương án tốt nhất là đi bằng hai bánh phải hoặc trái như Transporter vẫn dùng ý.8-}Mà sao Cụ đi đường đó mà phóng nhanh thế nhể? Kinh nghiệm là có làng hoặc nhà dân hai bên thì nên hạn chế tốc độ, không chỉ có chó, lợn, trâu lao ra đường đâu mà có cả nhiều người sẵn sàng lao vút ra đường một cách cực kỳ dứt khoát đới.