[Thảo luận] trên đường đi tôi sợ nhất là buồn ngủ!!!

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đấy cụỵa. Cái này là chiêu của thằng Tàu khựa đậy XXX của chúng nó còn phát ớt cho lái xe đường dài cơ đây.
Cám ơn Cụ,nhà cháu đã làm đủ cách như uống bò húc,tra đậm,cafe nhưng đều vô hiệu.Đọc báo thấy mấy anh Khựa dùng chiêu này nên bắt chước và thật là hiệu quả.
Gói ớt này gần chục quả,đã dùng 1 năm nên bây giờ còn mỗi 1 quả:

zhao

Xe tải
Buồn ngủ à ?? Lạ nhỉ ? mình uống cả seduxen mà cũng không ngủ ..Nếu bắt tôi thức liền 1 tuần tôi cũng thức được,
Mách nhỏ cho bạn nhé ! giấu vài tép ở táp lô ý ..chứ ớt ko ngon bằng cái tép ý đâu .Bảo đảm tỉnh táo và phấn chấn.

nhimphich

Xe điện
bùn ngủ quá thì đỗ tạm vào chỗ nào an toàn mà ngủ cụ ơi.
nhắm mắt tầm 10 phút là ngon ngay
Nếu buồn ngủ do thiếu ngủ thì phải tạt vào ngủ là tốt nhất, hồi mới mua xe em có tật cứ lên xe khoảng 10 phút là buồn ngủ ngay mặc dù vừa sáng ngày ra, sau đó em nhai sâm vẫn buồn ngủ, uống bò húc vẫn buồn ngủ, uống cafe vẫn bồn ngủ, lau mặt khăn ướt cũng không ăn thua. Bây giờ lái nhiều giảm hẳn buồn ngủ, khi đi xa em mang chai nước chè đường đặc, thỉnh thoảng làm hớp, đi 500 km/ngày ngon lành. Tất nhiên đến chỗ nghỉ ăn uống là em tranh thủ chợp mắt 10-15 phút(l)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Chiêu gặm ớt của nhà CADIVI hay phết nhỉ. Có khi em cũng phải vứt mấy quả ớt trên xe phát. Thế nào cũng có lúc cần dùng.

minhab

Xe điện
Em làm đủ cách, cắn ớt đắp đá mà vẫn " phiêu " như thường . Đỗ vào đâu ngủ thì ngủ luôn, có đặt đồng hồ 30 phút rồi dậy, thế mà lái xe vẫn cứ như đường có mình ta, cảm giác lâng lâng . Chiêu cuối cùng là ráng tìm cái nhà nghỉ nào rồi cắm vào, ngáy 3 tiếng ra khỏe re :21:

Tuanphim

Xe điện
Em thấy cách hữu hiệu nhất chỉ có là ngủ thôi.
Còn bắt buộc phải đi (trường hợp bất khả kháng) em dùng cái này: Wasabi (mù tạt)

Chỉnh sửa cuối:

mickey_captiva

Xe buýt
Nếu buồn ngủ thì tốt nhất là ko lái xe

Pigwalk

Xe container
Đúng đó cụ, lái xe sợ nhất là buồn ngủ. Để giải quyết triệt để vấn đề, tốt nhất là đánh xe vào về đường, hoặc tìm chỗ nào đó làm một giấc tùy điều kiện.

Em bị hai lần:
- 1 lần vào rạng sáng mùng 1 Tết, em lái xe lên cơ quan thắp hương, do buồn ngủ xe lao sang vệ đường bên kia, choàng tỉnh phát hiện ra may kịp phanh và đánh lái suýt thì tèo. Vội vàng tấp xe vào vệ, xuống đi bộ mấy bước rồi mới lên xe đi tiếp.
- Lần 2. Đi công tác về muộn, tay vẫn vần vô lăng nhưng mắt nhắm nghiền may mà bà kế toán trưởng ngồi ghế phụ kịp phát hiện và đánh thức.
Thế nên khi đang lái xe mà buồn ngủ, tốt nhất là các cụ cứ chui vào nhà nghỉ nào đó nghỉ ngơi cho tỉnh như... quả táo mèo rồi đi tiếp. :21::21::21: