[Thảo luận] Trên đường có cho đi nhờ không?

tổ lái

Xe hơi
E tuyệt nhiên ko cho đi nhờ, mạng mình là quý nhất, mình ko giữ mạng mình thì ai giữ hộ???

Tuy nhiên, e cũng đã 1 lần vi phạm cái nguyên tắc này, hôm e đi xe xuống nhà máy Suzuki, có 1 chú tự xưng là Sale manager xin đi nhờ xe e tầm 2km, e cả nể cho đi, chú ý vừa đi vừa hỏi e định mua xe gì, rồi chú giới thiệu đại lý bán xe, rồi chú cũng xuống xe đàng hoàng mà ko để lại vụ gì khó chịu, thậm chí e còn mua đc xe từ đại lý của chú ý giới thiệu.

Nhưng sau vụ này e tự răn mình ko bao giờ tái phạm nữa, dù là trường hợp nào đi nữa vì:
1. Rất nguy hiểm đến tính mạng mình
2. Gây lo lắng và phiền toái cho người thân nếu mình có chuyện
3. Chiếc xe cũng là 1 đống tài sản (của riêng cụ hoặc công sức của nhièu người), ko nên mạo hiểm vì 1 chuyện ko đâu, hối ko kịp.
4. Thường là người đi nhờ ko có ý thức, họ coi chiếc xe của mình như xe trâu xe bò, làm bẩn hoặc tự tiện sử dụng tiện nghi trong xe mà ko hề mảy may bận tâm.
5. Các cụ đừng tưởng cho gái lên xe là an toàn, nó lên đi 1 đoạn, khi xuống sẽ có thằng nhảy ra blu bloa rằng nó bắt quả tang cụ ngoại tình với vợ nó, đưa vọ nó đi hú hí, rồi lăn ra đập phá xe cụ để ăn vạ thì cụ có giải thích bằng trời.
eòn cho các chú lên xe thì vớ phải chú buôn thuốc phiện dấu hàng trong người hoặc tội phạm đang bị truy nã ráo riết là các cụ mệt với xxx, nhẹ thì vớ phải thằng khốn dở trò xin đểu, nhẹ nữa thì chôm chỉa cái gì trong xe của cụ,

Cụ cứ tưởng tượng, cụ kêu cướp mà bà con xung quanh lại thấy cụ đi chung xe với thằng kia thì họ lại tưởng cụ đùa.

Túm lại, trong thời buổi này, những người lịch sự, đàng hoàng, có hiểu biết thì đều tự tìm cách thu xếp cách di chuyển vì bây giờ phương tiện sẵn lắm (ko như hồi bao cấp).

Còn những kẻ ba vạ, gặp đâu hay đó thì mới đi nhờ, tốt nhất cụ ko nên dính vào
Sợ nhất là đi Tây Bắc (Sơn La, Điện Biên) cứ có các mợ xin đi nhờ. Tuyệt đối không

Còn có nhiều trường hợp đi máy bay, do hạn chế trọng lượng hành lý nên hay bị cầm đồ hộ. Tuyệt đối không!

Longvh

Xe điện
Hôm nọ em vừa xem trên HBO thì phải, phim có 2 anh chị đi chơi xa, cho 1 ông lên đi nhờ xe, hóa ra thằng cha giết người hàng loạt. Hình như phim có bao nhiêu nhân vật thì cuối cùng chết quá nửa, kinh.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác Tổ lái nói đúng, Em tin vào kinh nghiệm đường dài của Bác.

taplai4b

Xe hơi
kô nhưng gì cả,kô cho đi nhờ các cụ nhé:^):^):^)

me oto

Xe tăng
Theo em là không các cụ ạ

TÔM

Xe buýt
tất nhiên là
vì sự an toàn của bản thân và của người thân

bây giờ dặt dẹo nhiều lắm cụ ạ, kô thể nhìn mặt bắt hình dong được đâu, vì tụi đấy bây giờ ăn mặc lịch sự, trông còn tử tế = mấy mình ấy chứ hehe

mà sợ nhất là cụ biến nó thành thói quen, thấy ai thương thương, tội tội là cho lên xe, em nghĩ cụ khó thọ quá 3 lần hehe
Quá chuẩn luôn !!!!!!!!!!!!!!!!!!

tranquay

Xe buýt
Hu hu, nói thì dễ, làm vẫn khó các cụ ạ, khách mua hàng của e nhờ e đưa 1 thằng công nhân về hộ vì ông ý phải ở lại công trường, ***, e ngại quá nhưng cả nể đành gật, ui trời, các cụ ko thể tưởng tượng được mùi hôi của thằng đó, nó làm e choáng váng suốt cả quãng đường, e hạ kính cho bớt mùi thì nó bảo e đang ốm, a đóng cửa cho e, mà nói thật các cụ, e bị ám ảnh cái mùi hôi của nó đến nỗi e đi lạc cả đường, trong người bứt rứt khó chịu đến mức như muốn cãi nhau. Đến khi nó xuống xe, e dùng các loại nước khử mùi mà đến giờ trong xe e vẫn nồng 1 mùi gây gây, lợm lợm, khiếp quá các cụ ạ.

Kết luận: Không thể nể được, trừ anh em ruột hoặc thân thiết như ruột

mr_limo

Xe buýt
Các bác cẩn thận vụ đại gia Chính nhé, không lại khổ con khổ vợ :77:

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em hỏi các bác, nếu đang đi trên đường, trong mọi tình huống có cho người vẫy xe đi nhờ không nhỉ? Không cho đi thì áy náy vì ki bo quá. Cho đi thì có điều gì không hay không các bác nhỉ?:^):^):^)
Cháu :77: cụ. Làm ơn dễ mắc oán lắm cụ ạ.

NFSVN

Xe buýt
Em hỏi các bác, nếu đang đi trên đường, trong mọi tình huống có cho người vẫy xe đi nhờ không nhỉ? Không cho đi thì áy náy vì ki bo quá. Cho đi thì có điều gì không hay không các bác nhỉ?:^):^):^)
Em dính đạn 1 phát. Chẳng là năm 2003 đi cùng thằng bạn và lái xe lên Bắc Kạn, tiện thể thăm các em ở Hồ Ba Bể. Sau 1 đêm quằn quại với em gái ở đấy, chẳng biết nó nói thế nào mà thằng bạn em cho đi nhờ về HN. Trên đường đi nó say xe nôn liên tục, nhưng chưa sợ bằng mùi trang điểm của nó với mùi phòng hôm trước nồng nặc trong xe. Em kg say cũng phải say xe luôn. Các Cụ cứ nói nhìn thấy gái thì cho lên đi nhờ, em kg phản đối nhưng em góp ý thêm là phải thò mũi ra mà ngửi trước. Hehe) Cho xxx lên xe thì kg chịu được mùi mà kg phải xxx lên xe thì đxx làm j được.

maximo

Xe tải
Chưa kể đến hành vi thiếu ý thức như ăn uống vứt giấy ra sàn xe, nhiều người còn bị say xe, đi xe nhỏ mà có người bị say thì cực kỳ khó chụi.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
dạo này tình hình tội phạm gê lắm, ko cho đi nhờ, bác nào tốt bụng cố gắng dùng cảm tính thấy người đi nhờ có vẻ tử tế thì hẵng ok, mà VN mình 2b nhìu hơn 4b nên đi nhờ 4b cũng đáng nghi lắm đó

titot0509

Xe hơi
Nếu các em gái đi nhờ thì chả sợ các bác ạ, em gặp 1 trường hợp rồi, nghĩ đến giờ vẫn cười vỡ bụng. Cuối tháng trước bọn em về NĐ ăn cưới thằng bạn, ăn chiều rồi đêm ngược lên HN luôn, đi gần đến trạm soát vé có 1 ẻm ăn mặc tươi mát, dáng ngon lắm vẫy. Mấy thằng giời đánh phê rồi nên nhìn thấy ..ái là ..ái rối tinh lên, bắt em dừng lại đón. Ém đấy hình như cũng là hàng, lên xe 1 lúc thế nào mà hai ông bạn ở hai bên, em ấy ở giữa, tay chân biến đi đâu hết:21:. Chỉ khổ mình làm thằng xà ích! Đến Đồng Văn em nó bảo xuống, lúc này thì em mới nghĩ nó mà úp sọt thì bỏ mother, tăng tôc sleen hơn 100, chạy qua ĐV 1 đoạn, nhìn gương xem có đuôi k (cái này là do xem phim Mỹ nhiều:21:), rồi mới thả em nó xuống. Chỉ khổ em nó, nhừ hết cả người lại phải đi bộ 1 đoạn:)). Nhưng từ đấy em hứa là không để tình huống đấy xảy ra khi em lái xe nữa các bác ạ. (còn nếu thằng khác lái thì em chả hứa(k))

A 3 5

Xe máy
em chỉ cho ng wen đi nhờ thui