[Thảo luận] Trên đường có cho đi nhờ không?

yentrangphich

Xe máy
Em hỏi các bác, nếu đang đi trên đường, trong mọi tình huống có cho người vẫy xe đi nhờ không nhỉ? Không cho đi thì áy náy vì ki bo quá. Cho đi thì có điều gì không hay không các bác nhỉ?:^):^):^)

Nazai

Xe buýt
Tuyệt đối không (trừ các người đẹp):)):)):))

lx125_black

Xe container
Nếu là con đường vắng tanh, có thể quan sát 2 bên mà không thấy bui rậm, nơi có khả năng có người núp,... và quan trọng nhất là người đi nhờ là nữ, có cái chân váy được vén cao. Có lẽ 70% là em sẽ cho đi nhờ :21:

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
tất nhiên là
vì sự an toàn của bản thân và của người thân

bây giờ dặt dẹo nhiều lắm cụ ạ, kô thể nhìn mặt bắt hình dong được đâu, vì tụi đấy bây giờ ăn mặc lịch sự, trông còn tử tế = mấy mình ấy chứ hehe

mà sợ nhất là cụ biến nó thành thói quen, thấy ai thương thương, tội tội là cho lên xe, em nghĩ cụ khó thọ quá 3 lần hehe

Nazai

Xe buýt
Hôm trước thớt chuyện ma, em cũng đã kể 1 câu chuyện cho đi nhờ xe, có bác nào còn nhớ không. nghe xong em vãi

lx125_black

Xe container
Em hồi xưa thi thoảng vẫn cho mấy ông bắt xe dù ở Giáp Bát + kẹp 3 ở chỗ ngã tư Đại Cồ Việt nhảy đi nhờ qua chỗ xxx đứng. Lâu lắm rồi chả có ai đi nhờ em nữa cả :21:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng KO!
Chẳng áy náy gì cả! Ng ta vẫy xe đò thôi, nhìn xe mình cứ tưởng xe đò thôi mà.. Kệ ng ta đi! (b)

chauchau

Xe điện
hôm rồi, em đang đi xe máy bắt đầu rẽ vào gần nhà thì có 1 chị gái ôm 1 đứa con vẫy rối rít nhờ chở đến bến xe buýt gần đấy...mặc dù bến xe buýt không xa lắm, nhưng thấy đứa bé thiêm thiếp em cũng phân vân...đã định chở giùm rồi lại ngại, thấy cũng vô lý vì bến xe chỉ khoảng 10-15 phút đi bộ...

đang không biết quyết thế nào thì 1 bác xe ôm lao ra,... vậy là em bảo bác xe ôm chở giùm rồi đưa 5.000. Chị kia có vẻ không khoái lắm, cầm tờ 5.000 lại không định đưa cho bác xe ôm, nhưng vẫn cứ ngồi lên xe...

Giúp đến đấy em rẽ vào nhà. Theo các bác tình huống này có thể thế nào? Ghi thêm: Thời gian là khoảng 5-6h chiều, đường đông, ở HN luôn.

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Không nên , vì khi đi tỉnh các bác quân tư trang đầy đủ đạn cũng nhiều mà khổ nỗi bọn xin đi nhờ cũng biết điều này :21: . Quá nguy hiểm khi có người lạ trên xe .

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
hôm rồi, ... tình huống này có thể thế nào? Ghi thêm: Thời gian là khoảng 5-6h chiều, đường đông, ở HN luôn.
Thế cụ chở đi 1 đoạn khuất hết nhân chứng rồi, mợ í xuống xe, đá xe cụ 1 cái xong vật ra đường khóc lóc thảm thiết -> :77:

NguoiGia

Xe tăng
Cũng tùy các bác ạ. Một số trường hợp phải tùy theo hoàn cảnh mới quyết định được. Phụ nữ thì nhiều cơ hội hơn vì khả năng xấu ít hơn.

datinh

Xe container
hôm rồi, em đang đi xe máy bắt đầu rẽ vào gần nhà thì có 1 chị gái ôm 1 đứa con vẫy rối rít nhờ chở đến bến xe buýt gần đấy...mặc dù bến xe buýt không xa lắm, nhưng thấy đứa bé thiêm thiếp em cũng phân vân...đã định chở giùm rồi lại ngại, thấy cũng vô lý vì bến xe chỉ khoảng 10-15 phút đi bộ...

đang không biết quyết thế nào thì 1 bác xe ôm lao ra,... vậy là em bảo bác xe ôm chở giùm rồi đưa 5.000. Chị kia có vẻ không khoái lắm, cầm tờ 5.000 lại không định đưa cho bác xe ôm, nhưng vẫn cứ ngồi lên xe...

Giúp đến đấy em rẽ vào nhà. Theo các bác tình huống này có thể thế nào? Ghi thêm: Thời gian là khoảng 5-6h chiều, đường đông, ở HN luôn.
Thế là đúng bác ạ...Xã hội nó nhiều cái phức tạp ,nếu là em thì em cũng làm thế thôi...Chị kia khoái hay không ta không cần biết
Thực ra em cũng hay thương người lắm ! Nhưng xã hội bây giờ nó nhiều cái không lường được nên...:P

Nazai

Xe buýt
hè năm ngoái em đi Ninh bình, lúc về 1 mình, cho nhìn 1 chú choai choai vẫy xe tưởng sinh viên cho về cùng, đi dọc đường nói toàn chuyện đánh nhau, hỏi ra mới biết, lên Hn vay tiền bà cô để đền vụ tai nạn xe máy, em choáng vãi..cố phi đến bến xe phía nam cho xuống. cũng cám ơn xong nói: anh cho em vay 20.000 đi xe ôm đến chỗ bà cô, tặc lưỡi đã giúp giúp cho chót, thế là em cũng cho 20k, lại còn xin số dt, em cho mịe số dt đã bỏ, vừa về vừa thấy mình ngu, đã cho đi nhờ còn mất tiền:102::102::102:

vua_luoi

Xe điện
hè năm ngoái em đi Ninh bình, lúc về 1 mình, cho nhìn 1 chú choai choai vẫy xe tưởng sinh viên cho về cùng, đi dọc đường nói toàn chuyện đánh nhau, hỏi ra mới biết, lên Hn vay tiền bà cô để đền vụ tai nạn xe máy, em choáng vãi..cố phi đến bến xe phía nam cho xuống. cũng cám ơn xong nói: anh cho em vay 20.000 đi xe ôm đến chỗ bà cô, tặc lưỡi đã giúp giúp cho chót, thế là em cũng cho 20k, lại còn xin số dt, em cho mịe số dt đã bỏ, vừa về vừa thấy mình ngu, đã cho đi nhờ còn mất tiền:102::102::102:
Cụ tốt quá, cháu thì cháu đuổi mum nó xuống cho rảnh nợ:77:

tranquay

Xe buýt
E tuyệt nhiên ko cho đi nhờ, mạng mình là quý nhất, mình ko giữ mạng mình thì ai giữ hộ???

Tuy nhiên, e cũng đã 1 lần vi phạm cái nguyên tắc này, hôm e đi xe xuống nhà máy Suzuki, có 1 chú tự xưng là Sale manager xin đi nhờ xe e tầm 2km, e cả nể cho đi, chú ý vừa đi vừa hỏi e định mua xe gì, rồi chú giới thiệu đại lý bán xe, rồi chú cũng xuống xe đàng hoàng mà ko để lại vụ gì khó chịu, thậm chí e còn mua đc xe từ đại lý của chú ý giới thiệu.

Nhưng sau vụ này e tự răn mình ko bao giờ tái phạm nữa, dù là trường hợp nào đi nữa vì:
1. Rất nguy hiểm đến tính mạng mình
2. Gây lo lắng và phiền toái cho người thân nếu mình có chuyện
3. Chiếc xe cũng là 1 đống tài sản (của riêng cụ hoặc công sức của nhièu người), ko nên mạo hiểm vì 1 chuyện ko đâu, hối ko kịp.
4. Thường là người đi nhờ ko có ý thức, họ coi chiếc xe của mình như xe trâu xe bò, làm bẩn hoặc tự tiện sử dụng tiện nghi trong xe mà ko hề mảy may bận tâm.
5. Các cụ đừng tưởng cho gái lên xe là an toàn, nó lên đi 1 đoạn, khi xuống sẽ có thằng nhảy ra blu bloa rằng nó bắt quả tang cụ ngoại tình với vợ nó, đưa vọ nó đi hú hí, rồi lăn ra đập phá xe cụ để ăn vạ thì cụ có giải thích bằng trời.
eòn cho các chú lên xe thì vớ phải chú buôn thuốc phiện dấu hàng trong người hoặc tội phạm đang bị truy nã ráo riết là các cụ mệt với xxx, nhẹ thì vớ phải thằng khốn dở trò xin đểu, nhẹ nữa thì chôm chỉa cái gì trong xe của cụ,

Cụ cứ tưởng tượng, cụ kêu cướp mà bà con xung quanh lại thấy cụ đi chung xe với thằng kia thì họ lại tưởng cụ đùa.

Túm lại, trong thời buổi này, những người lịch sự, đàng hoàng, có hiểu biết thì đều tự tìm cách thu xếp cách di chuyển vì bây giờ phương tiện sẵn lắm (ko như hồi bao cấp).

Còn những kẻ ba vạ, gặp đâu hay đó thì mới đi nhờ, tốt nhất cụ ko nên dính vào

Latte

Xe tăng
Với em thì cũng tùy hoàn cảnh mà xem xét cụ ạ nhưng thật lòng em cũng hãi được lên trang nhất các báo trong hoàn cảnh một tay lái xe môt tay ôm cổ như vụ người đẹp và xe Lexus lắm ạ..:^)

RedAnt

Xe tải
Sướng nhất là đi đường xa người quen đi nhờ, gái càng tốt. Vừa có người nói chuyện, vừa không mất tiền cơm (b)

hungapu

Xe buýt
Em ko dám . Tình hình thời buổi kinh tế khó khăn . Tình trạng cướp của giết người ra tăng . xác suất bị cứa cổ cao :77:

Cà chua chín

Xe máy
Không cụ ạ, đặc biệt tuyến Tây bắc.
Mấy em xinh xinh mà trong người găm mấy bánh, coi như là cụ đi.
Em thậm chí còn không cho người lạ bén mảng đến xe.

sonnguyen

Xe buýt
Tuyệt đối không cụ ạ, em cũng hay đi đường trường, gặp bọn chim lợn còn đỡ, gặp phải đứa nào nó găm cho mấy bánh trong người thì rắc rối vô biên, chú tài già cơ quan em có đợt đi Cầu treo, dính 1 phát, nghỉ 6 tháng chờ xác minh....tí bỏ nghề.Chưa kể bây giờ súng bắn đạn hoa cải đầy ra....:21: