[CCCĐ] Trên đỉnh Bạch Mã!

HorsePower

Xe container
Cụ dmd đi nhiều đã đành lại chăm viết.
Đường này em đi khá nhiều và sẽ lại đi tiếp trong hè tới. Nhìn quen thuộc và không có cảm giác xa xôi.
Nói đến Huế thì cảnh quan không khác nhiều. 1 thành phố ít thay đổi nhất so với toàn quốc tuy là thành phố lớn. Người dân Huế mà đã đi lập nghiệp nơi xa thường quay về đây và có thái độ không tích cực, thường có vẻ ngán ngẩm vì sự trì trệ của Thành phố. Cái đấy đúng và cũng chưa đúng. Nếu Huế phát triển như Đà Nẵng thì Huế không còn là Huế. Hoàng Thành, lăng tẩm...có gì đó đè nặng lên Huế.
Người Huế thường rất tự hào là đất cố đô tuy chỉ trong thời gian ngắn. Tự hào còn hơn người Hà Nội, tuy người Hanoi còn là cố của cố đô mà lại còn cả 1000 năm :)
Vài lời góp vui.
Mời cụ dmd tiếp.

Mihu8388

Xe tải
Điểm đầu tiên trên hành trình, thường nếu các cụ đi xuyên Việt sẽ qua thắp hương Ngã Ba Đồng Lộc hoặc Nghĩa Trang Trường Sơn. Nghĩa trang liệt sĩ Trường Sơn là nơi quy tập phần mộ các liệt sĩ của Quân Giải phóng miền Nam Việt Nam và Quân đội Nhân dân Việt Nam, năm trên tuyến đường Trường Sơn - còn đường gọi là đường mòn Hồ Chí Minh. Nghĩa trang được xây dựng tại khu vực Bến Tắt, cạnh đường quốc lộ 15, thuộc địa phận xã Vĩnh Trường, huyện Gio Linh

Cổng vào nghĩa trang

Em thích cách hành văn của cụ, thông tin rõ ràng dễ nhớ dễ hiểu

Mihu8388

Xe tải
Quãng đường đo được với cung này khi đến Khách sạn, chắc đây cũng là cung dài nhất chạy trong 1 ngày từ trước đến giờ :(

Nhận khách sạn tranh thủ nghỉ ngơi chút rồi đi ăn tối và ngó Huế về đêm :)
Nể cụ chủ thật. Cụ đi 1 mình hay có gia đình, có F1 mà chạy nhiều thế?

Mihu8388

Xe tải
Về khoản đi chơi em phục cụ quá rồi, khoản vừa đi cụ vừa chụp dc nhiều ảnh đẹp lại càng phục nữa, tóm lại là phục sát đất.
Nhà em đi 4 ng mà hầu như trên dg ngủ hết 3 ng, chỗ nào đẹp đẹp lại phải đánh thức dậy, nhiều khi 3 mẹ con nó mở 1 mắt ra liếc rồi ngủ tiếp ;) chán ghê
Giống nhà em thế cụ ơi. Nhưng e nghĩ vậy cũng đáng yêu mà. Được đi cùng gia đình là hạnh phúc lắm rồi ạ

Tu ky

Xe tăng
Theo dõi tiếp hành trình của cụ để học hỏi làm chuyến như vậy.

khoainuongchip

Xe buýt
Hix, em phóng về Thái Bình đã hết 2h đồng hồ cho quãng đường 100km. Cụ đi 800km mà đi từ 6h sáng đến 6h chiều hết có 12h chưa kể 30 phút ăn trưa và thời gian chụp choẹt. Nể cụ quá. Phải luyện tập ntn mới được như thế đây

dmdviet

Xe cút kít
Em vào xem ảnh đẹp
Thêm được chữ đẹp :)

Cảm ơn lão, chỗ này phi lên tối xem pháo hoa Đà Nẵng thì tuyệt đỉnh :)

chào ngày mới các bác
Chào cụ

Cụ dmd đi nhiều đã đành lại chăm viết.
Đường này em đi khá nhiều và sẽ lại đi tiếp trong hè tới. Nhìn quen thuộc và không có cảm giác xa xôi.
Nói đến Huế thì cảnh quan không khác nhiều. 1 thành phố ít thay đổi nhất so với toàn quốc tuy là thành phố lớn. Người dân Huế mà đã đi lập nghiệp nơi xa thường quay về đây và có thái độ không tích cực, thường có vẻ ngán ngẩm vì sự trì trệ của Thành phố. Cái đấy đúng và cũng chưa đúng. Nếu Huế phát triển như Đà Nẵng thì Huế không còn là Huế. Hoàng Thành, lăng tẩm...có gì đó đè nặng lên Huế.
Người Huế thường rất tự hào là đất cố đô tuy chỉ trong thời gian ngắn. Tự hào còn hơn người Hà Nội, tuy người Hanoi còn là cố của cố đô mà lại còn cả 1000 năm :)
Vài lời góp vui.
Mời cụ dmd tiếp.
Cảm ơn lão, lão thì đi nhiều mà em thì chỗ nào cũng mới, cũng lạ :(

Khoái cái phong cách viết văn cave này của cụ chủ, tự nhiên và chân thật
Em thích cách hành văn của cụ, thông tin rõ ràng dễ nhớ dễ hiểu
Giống nhà em thế cụ ơi. Nhưng e nghĩ vậy cũng đáng yêu mà. Được đi cùng gia đình là hạnh phúc lắm rồi ạ
Em mà không nhầm thì quê em gọi là hoa mua (hoa này hay có cùng hoa sim), đài quả khá giống sim nhưng không ăn được
Cảm ơn cụ, có thế nào thì ghi ra như thế thôi cụ

Hix, em phóng về Thái Bình đã hết 2h đồng hồ cho quãng đường 100km. Cụ đi 800km mà đi từ 6h sáng đến 6h chiều hết có 12h chưa kể 30 phút ăn trưa và thời gian chụp choẹt. Nể cụ quá. Phải luyện tập ntn mới được như thế đây
He 20h tối mới đến Huế mà cụ, 18h mới đến Nghĩa trang Trường Sơn thôi cụ :)

Phương trọc

Xe hơi
Không anh ơi, nhưng vẫn còn dấu vết của lở cũ :D. Cụ anh không có cái ảnh đá lở nào à :)[/QUOTE]
Khồng...sợ quá chạy thật nhanh nên không dám bắn nữa.

laixe01

Xe container

dmdviet

Xe cút kít
Nhiều cụ nói đúng, dải đất hình chữ S đặc biệt các vùng ven biển miền trung đổ vào giờ rì sọt và khu nghỉ dưỡng mọc lên quá nhiều. Đi ngược từ Hải Vân ra Lăng Cô 1 quãng mới tìm thấy 1 chỗ gọi là dân sinh có bãi tắm miễn phí để đi vào

Chắc cũng là 1 trong những chỗ hiếm có còn sót lại để dành cho dân vào miễn phí :(

dmdviet

Xe cút kít
Mấy quán đều có người ra vẫy vào để nghỉ, ăn và tắm

dmdviet

Xe cút kít
Địa danh "Lăng Cô" có người cho rằng là do người Pháp đọc trại tên "An Cư", vốn là làng chài ở phía nam đầm. Cũng có người cho rằng lúc trước ở Lăng Cô có nhiều đàn cò, nên được gọi là Làng Cò, sau đó được dân địa phương đọc trại lại là Lăng Cô. Ngồi nghỉ hóng gió đọc tý báo mạng thấy Sầm Sơn khách du lịch chen chúc nhau, ở đây vắng vẻ và thoải mái hơn rất nhiều

dmdviet

Xe cút kít
Nước khá trong, bãi sạch, ít người hiềm nỗi nếu ra ngoài hơi xa có cảm giác không an toàn vì nước biển có chiều hướng hút ra xa rất mạnh

HorsePower

Xe container
Nhiều cụ nói đúng, dải đất hình chữ S đặc biệt các vùng ven biển miền trung đổ vào giờ rì sọt và khu nghỉ dưỡng mọc lên quá nhiều. Đi ngược từ Hải Vân ra Lăng Cô 1 quãng mới tìm thấy 1 chỗ gọi là dân sinh có bãi tắm miễn phí để đi vào

Chắc cũng là 1 trong những chỗ hiếm có còn sót lại để dành cho dân vào miễn phí :(

Ở bển không bao giờ có chuyện bán biển cho tư nhân.
Bãi biển cứ gọi là dài tít tắp, nhà cửa, khách sạn xin mời lùi xa vào đất liền.
Như bãi biển ngay thành phố LA, bãi Santa Monica, hay Venice chạy dài hàng chục cây số. Sát biển là phố đi bộ và các kios bán đồ lưu niệm, hàng quán...chứ không có khách sạn chắn biển làm của riêng.
Cái đấy có nên học tập?

dmdviet

Xe cút kít
Khỏi nói lũ trẻ khoái trí như nào rồi, cả ngày đi mệt mỏi giờ là giờ của chúng

dmdviet

Xe cút kít
Các lều quán sát bờ