[Thảo luận] Trên cao tốc Pháp Vân các cụ vượt thế nào cho phải phép!

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Trời! em một tháng phải qua lại cung đường này không dưới 10 lần. Em toàn phải vượt phải ah. Chưa bị dính xxx bao giờ. Hôm trước đi từ Hà nam lên không biết sao tự nhiên mát tính lại nhớ lời răn của các cụ of. Em bám đuôi chú xe tải với tốc độ 55/h phải đến 5 km. Ức chế vãi nhưng em cương quyết không thèm ngó sang làn phải. Các cụ khác vượt phải ào ào. Đến khi em hết kiên nhẫn thì nó lại chuyển vào làn trong để lộ ra một khoảng trống trước mặt là 4-5 chú xxx và 3-4 cụ 4b.

Chắc số em son :))

Super Bong

Xe hơi
Em toàn vượt trái theo cách cụ làm, anh em cho vượt hết mà :)

Nếu không cho vượt, em nghĩ là có lý do, hoặc không thì chí ít cũng là 1 ông điên khùng đang lái xe (loại này em chả dám dây), thì em chạy sau cho lành (b)
Em chả tin bác nói thật lắm.

nham_hiem

Xe hơi
Nhục nhất là gặp bọn hung thần nó cứ đi như rùa và ko cho vượt đấy, ko vượt phải thì cứ tà tà mà đi kéo dài khoảng 1km đằng sau thôi.
Thi thoảng thì gặp 1 thằng (em gọi bằng thằng cho nó lịch sự) mình xin đường bằng còi xi nhan đủ kiểu nó cũng ko cho mình vượt mà cứ lừ khừ đi ngênh ngang ở giữa, bác nào ko chịu đc thì chỉ có vượt phải, đen thì chết, gặp loại này thì chỉ có tạt đầu đạp phanh phát cho chết cụ cái loại đó đi
chúng nó là chim mồi đấy Kụ ợ

beto

Xe tải
may quá hôm nay em mới biết là có camera và bắn tốc độ tự động đường này
Hôm qua em vừa đi đường này 2 lượt ( cả đi cả về) nói chung là vượt phải, chạy chậm , chạy quá tốc độ 100 cứ thoải mái mà không để ý gì cả
Mà em thấy các bác xin vượt cũng nên để ý, cả dãy xe đằng trước đang chạy chậm cắn đuôi nhau( tốc độ khoảng 50~60 km/h do sự cố gì đấy hoặc đông xe quá ) thế mà vẫn có bác ở đằng sau xin nhan, nháy pha xin vượt bằng được, chẳng hiểu vượt để làm gì nữa vì có vượt được cũng chỉ chạy trước chứ có chạy nhanh hơn được đâu !? trong trường hợp này em toàn để các bác ấy vượt phải
Lúc về em chạy chậm( do chở cụ nhà em 90 tuổi ) nên em toàn chạy làn phải và nhường các bác vượt thôi

LeTai1979

Xe cút kít
Gặp bọn này thì chỉ ước mình chạy con 25t thôi, mi.a chúng nó đi như trêu ngươi, chỉ muốn b-(
Hôm nay em bị 1 con cont nó điều cho tầm 10km trên đường 5 với tốc độ khoảng 55km/h. Mà em không dám vượt phải vì đi qua địa phận HD.

Comeback86

Xe buýt
e chưa dính vượt phải lần nào nhưng e it khi vượt phải lắm,trừ khi đg nhà em

nqhung56

Xe buýt
cám ơn thông tin bổ ích của các cụ

hathanh8286

Xe tải
Hôm qua em cũng vừa đi trên đấy xong, gặp 1 chú taxi, chạy rì rì tầm khoảng 60km/h ở làn cho phép 100Km/h, xi nhan +đèn+ còi mãi, ko cho em vượt , mà bên phải ko có phương tiện gì cả, em cáu quá đành vượt phải, rồi ép ngay sang làn cũ, phanh khựng 1 phát làm chú dúi lại, rồi cứ từ từ 20 -30Km/h một đoạn cho đỡ tức, gặp ở phố là em táng rồi

hoangchuoi

Xe tải
Em toàn vượt trái theo cách cụ làm, anh em cho vượt hết mà :)

Nếu không cho vượt, em nghĩ là có lý do, hoặc không thì chí ít cũng là 1 ông điên khùng đang lái xe (loại này em chả dám dây), thì em chạy sau cho lành (b)
e gặp quả như thế ở đoạn đường đôi Bắc Ninh - HN đây. có em Civic đi trước. e xi nhan. nháy đèn. còi đàng hoàng mà nó cứ nghênh nghênh ra đấy. được 1 đoạn e bực vượt phải nó cũng lao sang phải. nói chung là ko cho vượt. e phải võng lại bên trái vượt lên. xong ke đầu 1 đoạn mấy km cứ 40 -50 . cho chết >:)

totruongto3

Xe buýt
đường này phân làn rõ ràng thì làm gì còn khái niệm vượt phải nữa ??? chỉ có hạn chế tốc độ trên từng làn thôi chứ! E đi trên đường ghét nhất là gặp mấy thằng già mới lái xe, đi chậm lù đù mà cứ lề trái mà phang, còi, đèn, si nhan như điếc. Mấy lần em vượt lên gí sát vào lề, rồi phanh cho đỏ ***, các cụ ấy sợ quá đoạn sau thấy dẹp hẳn vào bên phải. Chắc loại này già rồi cũng khó dạy được, nhưng cho một vài lần như thế để các anh em khác không bị ức chế như em.

BaoAnhSweet

Xe máy
Theo quy định lưu hành trên đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Rẽ xe con không được phép đi vào làn giữa theo biển chỉ dẫn phân làn rõ ràng làn ngoài cùng dùng cho xe con tốc độ 80 - 100; làn giữa dùng cho xe tải, xe khách tốc độ 60-80. Vì vậy các bác muốn vượt thì chịu khó xin đường, nếu không được thi chơi trò ú tim với xxx. Nhưng lưu ý các bác không nên vượt chỗ cầu chui Vạn Điểm vì có xxx và một máy bắn tốc độ tự động ở đó. Còn nếu bị cạp nong thì tốt nhất nên chơi 50/50, không cãi được đâu. Em thì chưa bị nhưng ông anh em mất 5lit rồi.

yeswrong

Xe buýt
Cứ đi đúng tốc độ của 2 làn là OK, thằng nào đi chậm thì gọi là đi qua chứ đâu có vượt

Chẳng may có thằng điên chạy làn ngoài rì rì 80km mà ko cho vượt thì lựa chỗ nào không có camera trên cột điện thì vù lên thôi.

tman75hd

Xe hơi
Website
tman75hd.blogspot.com
Nhưng theo em, bác không nên vượt phải, vì cứ đi sau xe muốn vượt, xinhan + nháy đèn (cần thiết làm tý còi cho vui tai) cũng là một thú vui. Bác cứ thử xem. Hay phết. :D
Nhà cháu cũng vui tính như nhà cụ này. Cứ nháy pha + xi nhan (cháu không còi) một lúc không được thì lại nghỉ một lúc rồi lại lài lại như vậy cho đến khi xe trước cho vượt thì thôi. Cũng có trường hợp vui tính lâu quá không được thì nhường một cụ to to hơn lên thúc mít rồi bám theo cụ đó để vượt theo.
Nhà cháu non gan nên chẳng dám vượt phải bao giờ.

anhtho

Xe ngựa
Nhà cháu cũng vui tính như nhà cụ này. Cứ nháy pha + xi nhan (cháu không còi) một lúc không được thì lại nghỉ một lúc rồi lại lài lại như vậy cho đến khi xe trước cho vượt thì thôi. Cũng có trường hợp vui tính lâu quá không được thì nhường một cụ to to hơn lên thúc mít rồi bám theo cụ đó để vượt theo.
Nhà cháu non gan nên chẳng dám vượt phải bao giờ.

Đường PV cho phân làn theo tốc độ, các cụ nếu xi nhan + nháy đèn vài phát ko được thì cứ xi nhan phải và vượt thoải mái. Cái xe không cho các cụ vượt chắc không đi quá nhanh đâu (vì đi nhanh thì các cụ vượt làm gì). Em thích nhất điểm này của cao tốc Pháp vân -Cầu giẽ.

ducbinh94

Xe tăng
Hôm trước về quê, em còn gặp xe ông Mitsubishi Gala đi hiên ngang ở giữa 2 làn, tim xe là vạch vôi đứt, em nháy đèn, rồi còi, pha loạn lên nhưng k nhường (cả trái lẫn phải), đi 1 đoạn có em tải 3,5T phi lên, chắc ông 4B gặp em này khiếp quá mới dạt vào 1 bên. Theo các cụ gặp phải trường hợp như cua em thì phải làm ntn?

thanhsquin

Xe buýt
Các cụ lưu ý nhé :
1./ Khái niệm vuợt phải. Vượt phải chỉ đựơc tính khi các cụ vượt xe khác trên cùng 1 làn đường hoặc đường ko có phân làn
2/. Đoạn Pháp Vân- Cầu Giẽ, tại mỗi đầu đường có biển chỉ dẫn ( hình chữ nhật) ghi làn xe con và 2 cái biển tốc độ cho phép (gồm tối đa và tối thiểu). Còn làn bên trong chỉ có biển hạn chế 80 và 60 chứ không ghi làn dành cho phương tiện gì cả. Chia làm 3 làn đường thì phải
3/. Các cụ vuợt trái không đuợc, có thể xi nhan chuyển sang làn bên phải để vượt, xong lại xi nhan chuyển lại làn cũ
4./XXX vịn lại, các cụ nếu bị nói lỗi vuợt phải cứ cãi cho em, nó quát kệ m.i.e nó, đừng run. Nếu nó lập biên bản đòi hình ảnh vi phạm và ghi ý kiến vào đấy

ym9972

Xe buýt
Các cụ đọc cái này nhé, theo em giờ mình cứ xinhan chuyển làn, đúng tốc độ mà chạy, chú nào hỏi thì "chém" thật lực theo đúng tinh thần OF.
Nguồn: http://autopro.com.vn/20120229022639777ca2425/thay-doi-phuong-an-phan-lan-tren-cao-toc-phap-van-cau-gie.chn

Theo phương án phân luồng mới, xe môtô, xe gắn máy, các phương tiện xe thô sơ không được phép lưu thông trên đoạn tuyến Pháp Vân - Cầu Giẽ (QL 1B). Các loại phương tiện này được phép đi trên QL1A đoạn từ Giải Phóng (Quận Hoàng Mai) đến Cầu Giẽ (huyện Phú Xuyên).

Xe tải có tải trọng toàn bộ 3,5 tấn không được phép lưu thông trên đoạn tuyến QL1A đoạn từ Vĩnh Quỳnh (giao đường Vĩnh Quỳnh với QL1A - huyện Thanh Trì) đến Cầu Giẽ (Huyện Phú Xuyên) từ 6h-9h và từ 16h30-19h30 hàng ngày. Các loại phương tiện này được phép đi trên đoạn tuyến Pháp Vân - Cầu Giẽ (QL1B).

Xe tải có tải trọng toàn bộ từ 3,5 - 10 tấn có nhu cầu lưu thông qua đoạn tuyến QL 1A đoạn từ Vĩnh Quỳnh (giao đường Vĩnh Quỳnh với QL1A - huyện Thanh Trì) đến Cầu Giẽ (huyện Phú Xuyên) được cấp phép tại Phòng CSGT Hà Nội.

Xe tải có tải trọng toàn bộ trên 10 tấn có nhu cầu lưu thông qua đoạn tuyến QL 1A đoạn từ Vĩnh Quỳnh (giao đường Vĩnh Quỳnh với QL1A - huyện Thanh Trì) đến Cầu Giẽ (huyện Phú Xuyên) từ 6h-9h và từ 16h30 - 19h30 hàng ngày phải xin cấp phép tại Sở GTVT Hà Nội.

Về quy định tốc độ chạy xe trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ: Các phương tiện xe ô tô lưu thông trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ (QL 1B) phải tuân thủ tốc độ chạy xe theo quy định của hệ thống biển báo hiệu đường bộ: Làn 1 (gần dải phân cách): tốc độ xe là 80 - 100 km/h.

Làn 2: tốc độ xe là 50 - 80 km/h; Làn 3: làn dành cho xe ôtô dừng khẩn cấp, các phương tiện xe ôtô đỗ ở làn 3 đều phải phát tín hiệu nguy hiểm hoặc có cảnh báo trước với khoảng cách tối thiểu là 50m.

mr.ken_no1

Xe container
Bác vượt phải vô tư nhưng phải biết cách vượt. :69:
Thứ nhất: Bác phải để ý xem dải phân cách giữa đường có cột điện không? trên đó gắn camera.
Thứ 2: Bác quan sát phía trước xem có biển báo gắn trên xà bắc ngang đường không? trên đó cũng có camera kiêm máy bắn tốc độ

Nhưng theo em, bác không nên vượt phải, vì cứ đi sau xe muốn vượt, xinhan + nháy đèn (cần thiết làm tý còi cho vui tai) cũng là một thú vui. Bác cứ thử xem. Hay phết. :D
Em thấy cụ này tư vấn toàn là theo kiểu vi phạm nhưng né tránh :D

firefox4

Xe điện
Em mà chạy đến 80, cụ nào xin vượt thì phải thoáng lắm em mới sang làn phải nhường, không thì các cụ vượt phải giùm em. (Không phải em bựa đâu mà là em lái mới, các cụ thông cảm :D )

tvu3

Xe tải
em vẫn nghĩ mình phải đi đúng luật. Chỉ mỗi tội thỉnh thoảng sốt ruột lại vượt phải một cái...