[Funland] Trẻ em hôm nay!

duongphong

Xe container
Trẻ em không có chỗ chơi, k có công viên... Các cụ cứ tập hợp đơn khiếu nại các đời chủ tịch HN trước ấy. Cứ những dự án đã được phê duyệt như; sân chơi, nhà chức năng.... các anh ấy lại điều chỉnh quy hoạch. Nhét thêm CC :))

Trẻ em không có chỗ chơi, k có công viên... Các cụ cứ tập hợp đơn khiếu nại các đời chủ tịch HN trước ấy. Cứ những dự án đã được phê duyệt như; sân chơi, nhà chức năng.... các anh ấy lại điều chỉnh quy hoạch. Nhét thêm CC :))
Chỗ em còn cái sân vận động to lắm, các anh rào cho cỏ mọc cả chục năm nay rồi, để không cho bọn trẻ nó đá bóng có phải được 2-3 sân cho chúng nó chơi không, em chỉ sợ bị người lớn chiếm cả ngày chơi tranh của chúng nó.

Supercub_90

Xe điện
Trẻ con giờ nhiều cái sướng nhưng cũng lắm cái thiệt thòi hơn tụi mình ngày xưa nhất là về không gian vui chơi, thậm chí không gian sống. Gần chỗ em ở và chỗ làm cũng vậy, có cái sân chơi tập thể mà 2-3 quán trà đá xung quanh.

Belat Missan

Xe điện
Chỗ em toàn các cụ cởi trần phi xe đạp vào đá cầu.
Nom vô duyên chết cha, trong khi xung quanh đầy chỗ trống và kín đáo cho các cụ chơi.

thngaylangthang

Xe ngựa
Chuyện nài nà xung đột về quyền, lợi sinh ra mâu thuẫn và tất nhiên sẽ phải giải quyết ... đấy nà em thấy trong triết học, có các cặp phạm trù cơ bản ... ;;)

Trẻ con giờ nhiều cái sướng nhưng cũng lắm cái thiệt thòi hơn tụi mình ngày xưa nhất là về không gian vui chơi, thậm chí không gian sống. Gần chỗ em ở và chỗ làm cũng vậy, có cái sân chơi tập thể mà 2-3 quán trà đá xung quanh.
Ăn uống sướng hơn, thiết bị đầy đủ hơn, nhưng bị học nhiều hơn, không được chạy nhảy vui chơi, ít bạn hơn, kết bạn khó hơn, thành ra nhìn đứa nào cũng lơ nga lơ ngơ!

duongphong

Xe container
Chỗ em còn cái sân vận động to lắm, các anh rào cho cỏ mọc cả chục năm nay rồi, để không cho bọn trẻ nó đá bóng có phải được 2-3 sân cho chúng nó chơi không, em chỉ sợ bị người lớn chiếm cả ngày chơi tranh của chúng nó.
Các cháu chơi đươc ngày nào hay ngày đó cụ. Những chỗ đó đều có chủ rồi.

thngaylangthang

Xe ngựa
Các cháu chơi đươc ngày nào hay ngày đó cụ. Những chỗ đó đều có chủ rồi.
Không riêng gì thành thị, nông thôn quê em, quỹ đất đầy, nhưng cũng không có nổi một cái sân vận động ra hồn cho trẻ con, thanh niên vui chơi. Không như trước đây, mỗi làng có từ 1-2 sân vận động, xã có cái sân to tổ bố tổ chức bóng đá vào dịp tết.

duongphong

Xe container
Không riêng gì thành thị, nông thôn quê em, quỹ đất đầy, nhưng cũng không có nổi một cái sân vận động ra hồn cho trẻ con, thanh niên vui chơi. Không như trước đây, mỗi làng có từ 1-2 sân vận động, xã có cái sân to tổ bố tổ chức bóng đá vào dịp tết.
Các cháu ở quê em giờ cũng chả chơi bóng đá mấy. Em về quê cái SVĐ ở trường cấp 2 mọc đầy cỏ, chiều chả ai chơi bóng. Trong khi đó cách đây 25-35 năm trước, bon em đá bóng cỏ sân không mọc được. Nghỉ hè buổi trưa trời nắng mà gạ được đội xóm bên cũng đá giao hữu, buổi chiều thì tranh thủ đá từ 16h. Đá xong phi xuống hồ bơi, chán bơi hồ thì rủ nhau ra đá bóng ở bãi Sông hồng. Phê nhất là bơi qua nhánh sông :))
p/s; Giờ trẻ con ở quê đa phần không biết bơi!

Các cháu ở quê em giờ cũng chả chơi bóng đá mấy. Em về quê cái SVĐ ở trường cấp 2 mọc đầy cỏ, chiều chả ai chơi bóng. Trong khi đó cách đây 25-35 năm trước, bon em đá bóng cỏ sân không mọc được. Nghỉ hè buổi trưa trời nắng mà gạ được đội xóm bên cũng đá giao hữu, buổi chiều thì tranh thủ đá từ 16h. Đá xong phi xuống hồ bơi, chán bơi hồ thì rủ nhau ra đá bóng ở bãi Sông hồng. Phê nhất là bơi qua nhánh sông :))
thì toàn bị bố mẹ nhốt ở nhà, có cho đi đến đâu đâu cụ, giờ thì nhiều trò như ti vi điện tử, trước đây ngoài đá bóng mới đuổi nhau thì còn trò gì đâu. Trước đá bóng điên nhất là chơi chui háng, bọn em thì toàn thua :((

Napolong

Xe điện
Chủ yếu là sân chơi thì phải an toàn và phù hợp là sân chơi, chứ một vụ của cụ chủ cũng không phải là thực trạng hay người lớn gì cả, nhất là ảnh hưởng lại của những người lao động đường phố.

Em nghĩ nếu thực sự để ý tới thì cán bộ phường, xã có thể đề xuất và phần nào phục vụ các cháu dịp hè là có thể chăm lo được.

Chủ yếu là sân chơi thì phải an toàn và phù hợp là sân chơi, chứ một vụ của cụ chủ cũng không phải là thực trạng hay người lớn gì cả, nhất là ảnh hưởng lại của những người lao động đường phố.

Em nghĩ nếu thực sự để ý tới thì cán bộ phường, xã có thể đề xuất và phần nào phục vụ các cháu dịp hè là có thể chăm lo được.
Thực trạng quá chứ cụ, điển hình chỗ em thì trước đây có 2 sân vận động rất to, một sân người lớn chơi, một sân trẻ con chơi, sân trẻ con chơi bị trưng dụng xây trường tiểu học, sân nhỏ hơn bị trưng dụng cho thầu làm sân bóng phủi, trẻ con ra chơi thì bị đuổi, nên toàn nhè lúc giữa trưa ra thì mới được chơi chốc lát. Sau đó đành phải ra đường chơi, nhưng giờ xe cộ nhiều nên bỏ còn có mấy cái sân có thể chơi được thì bị chiếm hết, cái thì bị làm chỗ để xe, cái thì bị hàng nước và mấy ông đá cầu chiếm, còn nhõn cái sân "chơi" này thì lại bị vụ như hôm qua.

theanh212

Xe điện
Làng cụ có sân vận động là ngon rồi, làng em chỉ có sân kho thôi.