[Funland] Trê củ :-) :-)

pinkday

Xe buýt
Giống trê lai ( hay gọi là trê Phi ) này có con 4-6 kg là thường. Chỉ 2 món là nướng riềng mẻ hoặc nấu giả cầy là ăn ổn. Nhưng thành thực là em ko thích ăn loại này. Trê ta ngoài ao hồ ruộng nó ngon thơm béo ngậy đem kho hoặc canh riêu. Còn vụ trê sống trong mồ mả thì em chứng kiến. Sau ko dám ăn.
Có ảnh ko Cụ? 😁

m4s

Xe điện

lolotica

Xe điện
Ông già lão ạ, cuối đường Tô Ngọc Vân, nó là quán nhậu chứ ko đơn thuần là quán ốc. Hồi xưa còn Ông già 1 với Ông già 2 lẫn lộn ;))
xưa con ghẹ cũ suốt ngày bắt em đi ăn ốc luộc ở quán Ông Già, quán xịn là đi từ ngoài vào thì nó ở bên trái

• Vodka
Reactions: m4s

Tôm đồng

Xe tải
Chắc cụ từng chứng kiến rồi mới cười vui thế. Em xem 1 vụ bốc mộ, lúc lật nắp quan tài ôi giời cá trê nhung nhúc đen trũi trong đó. Ông đội bốc thuê xúc hết bỏ xô xong chở về cho vợ đi bán. Từ đó em thôi, ngoại trừ mình bắt hồ nhà mình để ăn. Mà trê đồng ăn thơm ngon thật.

Chỉnh sửa cuối:

MrPerter

Xe tải
Chưa Ăn thua cụ ơi.Ông cậu em còn đang câu đc 1 con 10kg kìa.Mấy bữa cho nó nhả bớt cặn nhà em sang oánh chén đây :D

s63 AGM

Xe tăng
Con này chắc khoảng 3, 5 kg. Nhưng ăn dở lắm , dở hơn cả cá chim.

• Vang
Reactions: SVC

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Cứ giật lên được cá là vui thích rồi :) Làm lông tẩm gia vị nướng thôi. Trước bọn em đi câu lần nào cũng mang về vài con, đội kỹ thuật xây dựng mang tiếng là phàm ăn nhìn còn phát ngán, sau cho công nhân hết.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cũng không cần duy tâm quá đâu. Con người thì cũng chỉ là chất hữu cơ, chết rồi cũng về với cát bụi thôi. Bị vi khuẩn ăn hay bị cá trê ăn có khác gì đâu? Mà vi khuẩn phân hủy xác mình xong, rồi loăng quăng theo chu trình tái sinh tự nhiên nó cũng lại vòng về các loại rau củ, thực phẩm mình bỏ vào mồm hằng ngày thôi ;;);;);;);;) Các cụ nghĩ không có cá, nước xác mình chảy ra ngấm vào đất rồi chảy đi đâu? Cái quan tài chôn chục năm, ngấm máu thịt mình rồi mục ruỗng ra nó có tan vào đất không?

Nhưng mà nói chung vẫn không nên ăn =)) Trê, nheo, chạch,...v....v.... Bọn này thuộc loại cá ăn đáy. Mà các cụ biết rồi đấy. Giờ môi trường ô nhiễm, chất độc, kim loại nặng tích tụ rất nhiều. Các loại cá này chẳng cần ăn, hô hấp thôi cũng nhiễm độc nặng lắm rồi. Kể cả ở hồ thủy điện. Mình ăn vào chưa thấy ma quỷ hay tâm linh gì thì có khi đã tèo vì suy thoái nội tạng rồi ợ :(:(:(:(

Lonestar

Xe điện
Nhà em có cái ao nhỏ toàn thả laoij này, nuôi lâu năm rồi cụ ạ, có con lên tới 7-8kg câu nặng gẫy cần, thịt rất rắn và thơm, vì nhà em chỉ cho ăn cơm với cả thi thoảng xin được vài bộ lòng gà với lòng vịt thả xuống, nấu chuối đậu và nướng lên ăn cũng ổn

November123

Xe tải
Loại này ăn bẩn. Toàn sống trong mồ mả kinh bỏ xừ. Trước kia nhà thằng E của E có mấy cái ao thả cá. Trước kia ở đó là nghĩa trang ngày xưa. Cứ vài năm là tát ao xong rồi lại đào hố cho sâu thêm để thả cá. Và khi đào lên thì phải được vài xe bò tiểu có xương trong đó. Mở nắp ra thì có cả lươn và cá trê vàng ươm nằm trong tiểu. Khiếp luôn
Ngày xưa 2 mẹ con tôi rất thích món cá trê chiên chấm mắm gừng lắm, mẹ thường chọn mua cá lớn vì tôi ghét ăn cá nhỏ nhiều xương. Có một lần tình cờ người hàng xóm thấy cá trê mẹ tôi mua, nói rằng cá lớn là sống trong môi trường như câu chuyện cụ kể. Vậy là từ đó 2 mẹ con cạch luôn món cá trê bất kể lớn nhỏ. ^:)^