[Funland] Trẻ con mấy tuổi thì cho đi học tiếng anh ?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Liên quan đấy cụ ạ 😆 Giỏi TA mà không giỏi TV thì sau này không làm phiên dịch biên dịch được đâu. Và sẽ nói TV lơ lớ kiểu VK.
Chốt là phải tập cho giỏi cả hai còn không thì giỏi TV trước đi đã 😆
Giỏi TA ko nhất thiết làm phiên dịch, có thể xin học bổng, làm thuê cho tây,...
Nói chung ai thích thì cho con đi học tiếng Anh từ sớm cũng đc, gọi là có chỗ trông trẻ kết hợp vui chơi giải trí, nhưng đừng kỳ vọng quá, cũng phần lớn là chiêu trò quảng cáo của các trung tâm thôi. Còn việc mai sau nó có giỏi tiếng Anh hay không thì còn tùy thuộc nhiều yếu tố quan trọng hơn là việc 4-5 tuổi đã cho nó đi học tiếng Anh.

Happymom

Xe buýt
Giỏi TA ko nhất thiết làm phiên dịch, có thể xin học bổng, làm thuê cho tây,...
Nói chung ai thích thì cho con đi học tiếng Anh từ sớm cũng đc, gọi là có chỗ trông trẻ kết hợp vui chơi giải trí, nhưng đừng kỳ vọng quá, cũng phần lớn là chiêu trò quảng cáo của các trung tâm thôi. Còn việc mai sau nó có giỏi tiếng Anh hay không thì còn tùy thuộc nhiều yếu tố quan trọng hơn là việc 4-5 tuổi đã cho nó đi học tiếng Anh.
Đang nói giỏi TV liên quan đến TA như nào cơ mà. Du học với làm cho Tây thì cứ giỏi TA thôi nhưng hội này không làm phiên dịch được.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói giỏi TV liên quan đến TA như nào cơ mà. Du học với làm cho Tây thì cứ giỏi TA thôi nhưng hội này không làm phiên dịch được.
Chắc chỉ 5% số người giỏi tiếng Anh mới đi theo nghề phiên dịch thôi. 95% còn lại tỏa ra làm nhiều ngành nghề khác.

comcoi

Xe buýt
Vốn tiếng Việt chưa sõi, nhồi thêm tiếng Anh bập bẹ nữa. Nghĩ mà thương cho tuổi thơ của trẻ em thời nay.

tienaka

Xe điện
E cũng xác định sau con nó chỉ cần giao tiếp thôi nên cứ kệ. Mình ngày xưa c3 mới học mà giờ cũng chém được sơ sơ

haiphdt

Xe buýt
À, quan điểm của em khác. Trừ khi có ng đòi nộp bằng mới đc làm abc, ví dụ tuyển sinh, định cư..., k có k được thì thi, chứ đương k thi làm gì cho tốn kém ạ. Mấy cái chứng chỉ đó toàn bộ đều có thời hạn, bây giờ thi lần sau cần vẫn p thi lại thôi, em chả dư tiền :D
Hehe, dĩ nhiên nhà bác nào thừa tiền muốn con nó có mục tiêu để phấn đấu thì cứ học, cứ thi, nhưng em nghĩ là, tiền học anh văn nguyên năm đấy quẳng cho nó đi nc ngoài chơi 15-20 ngày còn bổ ích hơn.
Em đang đặt mục tiêu chính xác như vậy, con k p đến trung tâm học anh văn, dùng tiền học để đi du lịch nc ngoài, học kỹ năng khác :D
Còn chuyện học ngoại ngữ sẽ kém tiếng Việt em k tin, cũng k đồg ý. Bé kém cái gì là vì nó k đc dạy, k đc dùng cái đấy. Như cháu em, k phải vì đi học trường quốc tế sớm nên nó lọng cọng k rành tiếng Việt, thằng bé k sõi tiếng Việt vì bố mẹ nó k chịu rèn tiếng Việt cho nó đấy chứ liên quan gì đến học quốc tế đâu. Cứ dạy đủ, có môi trường để rèn luyện, sử dụng thường xuyên tự khắc bọn trẻ sẽ làm tốt, k chỉ trong ngôn ngữ mà còn trong mọi chuyện khác.
Thi Thành Phố là free mà cụ,có gì mà tốn kém đâu,à tốn tý xăng và ít công thôi.Học tiếng nước ngoài thì phải trau dồi,trau dồi gần như mãi mãi.Lên cấp 2-cấp 3 chủ yếu là ngữ pháp,học sinh rất dễ nản nên chỉ đối phó cho có,trừ phi cụ cho học liên cấp đến đại học tại trường quốc tế thì may ra còn được,còn nếu không thì cũng vô ích thôi

Toi88888

Xe điện
Sao vậy??Phải cho nó thử sức chứ,nó là trình độ Kid thôi mà cụ.Rèn cho nó học từ 3t mà không cho nó thi thố hơi phí
Hi. E rút từ bản thân ra chẳng để thi. Để cho nó học & nói đúng là mừng rồi. Sau đỡ phải dịch ngược mỗi câu 😄

mat mo chan cham

Xe tải
Nên cho trẻ tiếp xúc với ngôn ngữ sớm càng tốt, có môi trường tốt là ok! F1 nhà e không học thêm, không học trung tâm nào gần như tự học từ nhỏ đến c2 lên c3 vào chuyên điểm IELTS 8.5, SAT 1520
E ở tỉnh lẻ ạ
Chắc f1 nhà cụ thuộc loại con nhà người ta ạ!

baongan2511

Xe buýt
chọn trung tâm nữa cụ ạ. Con em cho đi học trung tâm này cũng lớn ở Hà nội mà nó thay giáo viên liên tục. Thành ra bọn trẻ nó ngại tiếp xúc với giáo viên mới=> chẳng tiến bộ được mấy

Mi Mo Sa

Xe tải
Học sớm song song 2 ngôn ngữ thì tư duy TA của nó ko còn là ngoại ngữ. Ai hỏi TV nó nói TV hỏi TA trả lời TA như 1 phản xạ tự nhiên.
Còn sõi tiếng Việt rồi mới học thì nó học TA là 1 ngoại ngữ như phần đông chúng ta đang học thì học lúc nào cũng được cấp 3 học cũng được. Lúc nào thấy cần thấy thích thì học.
Lợi ích nữa của việc biết TA sớm là nó tiếp cận được nguồn kiến thức hay và dễ hiểu mọi lĩnh vực mà nguồn tài liệu chủ yếu là TA sávh TV không có. Đấy là cái quan trọng của việc học TA.
Quan điểm của cụ em thấy khá đúng. Em có biết mấy bé học T.A từ sớm mà ko bị lẫn đâu, nhưng em thấy ko nhiều
Tất nhiên muốn hiểu rõ hay tiếp cận các kiến thức thì nên trau dồi sớm, nguồn tiếng việt ko sát nghĩa được

Happymom

Xe buýt
chọn trung tâm nữa cụ ạ. Con em cho đi học trung tâm này cũng lớn ở Hà nội mà nó thay giáo viên liên tục. Thành ra bọn trẻ nó ngại tiếp xúc với giáo viên mới=> chẳng tiến bộ được mấy
Các trung tâm đều dạy chậm, kéo dài lượng kiến thức mỗi buổi rất ít Em toàn phải cho học nhảy cóc 😆 Họ không thích đâu cháu nào cũng thế thì hụt doanh thu mất 😁
Cụ mua sách và đĩa về cho con tự học nhanh hơn nhiều. Hoặc tự down về, cơ bản là bố mẹ biết TA thì thuận lợi hơn.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Bé nhà em đã sang tuổi thứ 4 , em quyết định hè này sẽ bắt đầu cho bé đi học. Cảm ơn các cụ đã chia sẻ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bé nhà em đã sang tuổi thứ 4 , em quyết định hè này sẽ bắt đầu cho bé đi học. Cảm ơn các cụ đã chia sẻ.
Bé nhà em đi học cái lớp ở Nam Cường, dạy từ 5h30 tới 6h30.
Chi phí cũng không cao, học cho vui vui là chính thôi cụ.
Bé lớn thì mấy phụ huynh thuê cô về dạy ở nhà 1 bé :D
Cũng thấy khá hiệu quả.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Bé nhà em đi học cái lớp ở Nam Cường, dạy từ 5h30 tới 6h30.
Chi phí cũng không cao, học cho vui vui là chính thôi cụ.
Bé lớn thì mấy phụ huynh thuê cô về dạy ở nhà 1 bé :D
Cũng thấy khá hiệu quả.
Vâng , mục đích của em cũng là để bé học làm quen , có chỗ vui chơi , tăng khả năng giao tiếp.

hieukon

Xe container
em đáng dấu về đọc :x F1 nhà cháu mới đc 1 tủi

Haith_XL

Xe tải