Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

FujiS5200

Xe điện
Thôi chết rồi!
Trong mấy túi đồ chơi của bọn trẻ con mà em đã phân loại và bàn giao chiều nay có 1 túi là những thứ đồ chơi linh tinh, thừa thiếu hoặc bị hỏng. Những thứ này em lọc riêng ra và trót để các bác bê tuốt vào trong nhà mất rồi. Hic. Bác nào nhòm thấy thì kiểm tra dùm em với nhé. Đặc điểm túi là túi có 1 con thỏ oánh trống bị gãy mất 1 tay :(

ideacar

Xe tăng
Lão này tối nay ko tham gia họp nhá ...ko bít có ngoan ở nhà thật ko bít ...hay đi ngoan ở đâu thía !
Lúc 22h em về nhà vừa bước vào cửa thì Gấu em nói một câu mà em giật hết cả thằng người.
Gấu em nói là " Tháng này anh đã ăn được bữa cơm nào ở nhà chưa ?"

ZAD Viet

Xe điện
Cụ có cần người đến chuyển nhà cùng cụ k? e đến e dọn giúp cho.
Được thế thì còn gì bằng!!!!

Lúc 22h em về nhà vừa bước vào cửa thì Gấu em nói một câu mà em giật hết cả thằng người.
Gấu em nói là " Tháng này anh đã ăn được bữa cơm nào ở nhà chưa ?"
Cụ hỏi lại Gấu là : Đã hết tháng đâu mà biết!!!

ha_uyen10

Xe buýt
@ cả nhà: cho e hỏi chút ạ là, quần áo cũ và truyện tranh cũ của F nhà e còn khá tươm, có thể gửi cho các cháu HG được k ạ? Nếu được có phải đóng gói vào thùng chuyển tới VC hay để ngoài cho nhà mình còn phân loại vậy ạ?

QUYNHCHI

Xe buýt
Được thế thì còn gì bằng!!!!

Em cũng nghĩ như cụ :D

Cụ hỏi lại Gấu là : Đã hết tháng đâu mà biết!!!
Cụ ideacar không dám hỏi như Gấu như thế đâu, hỏi thế Gấu nó lại vả cho mấy cái thì :35::35::35::35::35::35::35::35::35::35::35::35::35::35:

baccucai

Xe tải
Do về muộn ko chuyển khoản được nên em "mò" ra tận Văn Cao nơi các cụ off chuyển bị cho chuyến đi Đồng Văn, nhìn ảnh các cụ chuẩn bị đồ mà em thèm quá.
Chúc các cụ mã đáo thành công, thượng lộ bình an.

Ford_Everest

Xe buýt
Nhà em chuẩn bị dọn nhà.
Thấy Gấu bảo có rất nhiều thứ cho đi.
Có gì mai em mang qua.
Híc mấy hôm này nhiều việc quá!
Mai cũng vậy!
Haizzzzzzzzzzzzzzzz! chuyến này k đi được cũng phí!
ps: Thu Lan: Em chả biết hội thể thao đến đâu òi!
Em cứ nộp vào hội Thích Thể thao 300k. Em chuyển qua lão Từ nhá!
Ơ thế dọn đi đâu đấy? Tưởng còn sửa chứ lại dọn luôn à?

FujiS5200

Xe điện
@ cả nhà: cho e hỏi chút ạ là, quần áo cũ và truyện tranh cũ của F nhà e còn khá tươm, có thể gửi cho các cháu HG được k ạ? Nếu được có phải đóng gói vào thùng chuyển tới VC hay để ngoài cho nhà mình còn phân loại vậy ạ?
Bác Từ ơi, có khách nè :)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
ha_uyen10 nói:
Dạ đc cụ ơi, anh em chiều nay tiếp tục đóng hàng ở VC. Nhờ cụ phân loại trc rồi chuyển qua VC giúp em nhé. Tks cụ!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Mợ phân loại được luôn thì tốt quá. Còn nếu không, mợ cứ chuyển luôn qua Văn Cao (gần nhà thi đấu Quần Ngựa thì mợ hú giùm em ah, ống bơ em: O913382611).

@ Cả nhà: Lịch đóng đồ vẫn là 2h chiều nay ah. Ai chưa biết địa điểm thì đến nhà thi đấu Quần Ngựa rồi hú giùm em 1 tiếng!

Dung_CM1

Xe tải
Mợ phân loại được luôn thì tốt quá. Còn nếu không, mợ cứ chuyển luôn qua Văn Cao (gần nhà thi đấu Quần Ngựa thì mợ hú giùm em ah, ống bơ em: O913382611).

@ Cả nhà: Lịch đóng đồ vẫn là 2h chiều nay ah. Ai chưa biết địa điểm thì đến nhà thi đấu Quần Ngựa rồi hú giùm em 1 tiếng!
thế áo đã lấy hết về chưa cụ.....

prado1986

Xe tải
Hú hú ...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Danh sách ủng hộ cho chương trình vẫn tiếp tục dài ra theo mỗi giờ, mỗi ngày...

Cũng chuẩn bị đến giờ khởi hành rồi, tất cả anh em đang cố gắng hoàn thành nốt những hạng mục cuối để chuẩn bị xếp hành lên xe, khởi hành theo đúng chương trình dự kiến ban đầu.

Nghĩ đến ngày xuất phát, giờ khởi hành, hình dung ra những nụ cười của các em nhỏ vùng cao, lòng cảm thấy bồi hồi thế!

Xin được thay mặt anh em tổ chức chương trình, em gửi tới các cụ, các mợ những người hàng ngày cùng chung vai, sát sánh cùng anh em, quy tụ cùng một nhà và cùng chung chí hướng, cùng tâm nguyện đưa niềm vui lên vùng cao cho các em nhỏ!

Iêu các cụ, các mợ nhà mình thật nhiều!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhờ Cụ Tribute, và Cụ Phan3H, vào cập nhật ủng hộ của mọi người, khoản nào đã nhận, khoản nào chưa nhận được, khoản nào các đầu mối nhận...
Em đã cập nhật chi tiết các khoản ủng hộ cho chương trình các cụ, mợ nhà mình. Rất mong cả nhà theo dõi, nếu có gì sai sót, nhờ các cụ, mợ hú em 1 tiếng nhé!

DS ủng hộ chương trình: Trao 1000 niềm vui cho Học Sinh Cao nguyên đá Đồng Văn

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chương trình của nhà mình có mấy thớt:

1. Thớt chính của chương trình ở box Từ thiện OF:

Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

2. Thớt ở trong box nhà Ford:

Chương trình 30/4 1/5: Cùng nhau chia sẻ những cung đường cực Bắc - Đông Bắc Tổ quốc!

3. Thớt đấu giá các hiện vật do các thành viên đóng góp, gây quỹ cho chương trình trong box Chợ giời:

Đấu giá từ thiện: Chương trình 1000 niềm vui cho các cháu học sinh vùng cao Hà Giang.

4. Nơi cập nhật thường xuyên các khoản đóng góp của các cụ, mợ trong và ngoài diễn đàn OF trong box nhà Ford:

DS ủng hộ chương trình: Trao 1000 niềm vui cho Học Sinh Cao nguyên đá Đồng Văn

Mong các cụ mợ luôn theo dõi tất cả các thớt này để có thông tin đầy đủ nhất trước khi lên đường.

Các khoản đóng góp của các cụ, mợ xin pót vào thớt ở mục 4 để tiện cho việc cập nhật, tránh sai sót.

Xin cảm ơn các cụ, mợ thật nhiều!

attk

Xe tải
Em cũng đang chuẩn bị bưng thùng truyện thiếu nhi sang để các Cụ đóng gói đây ợ.

@ Củ Từ! Mai xem lại cái bao tải truyện tranh của em chuyển lên hôm nay nữa, mà hôm trước em thấy một cụ nữa đăng ký ủng hộ truyện tranh nhưng chưa thấy thì phải? Những đồ đấy chia đôi ra rồi đóng gói trước cho gọn được đấy!

Em cũng đang chuẩn bị bưng thùng truyện thiếu nhi sang để các Cụ đóng gói đây ợ.
Vâng thế thì cụ chuyển giúp qua cho sớm ạ! Vì còn phân loại và chia đôi cụ ạ! Không thì lao động phổ thông ở chỗ đóng đồ lại thiếu việc làm ạ! :D

attk

Xe tải
Em vừa chuyển qua rồi ạ, do có việc phải đi ngay nên em chỉ kịp để cái hộp ở chân cầu thang thôi, không kịp tham gia đóng đồ cùng các bác. Lúc quay ra định bóc trộm logo OF của bác Phan 3H nhưng chắc quá nên thôi :)

Trạng thái
Thớt đang đóng