Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Vinh Nguyễn

Xe điện
chủ tịch phải khác thành viên,nhiên liệu của người khác thì giữ,còn của mình sản xuất được thì cứ vô tư b-(
Tks cụ có lời khen tặng, Dầu của ngta em mới chơi sang chớ của em "hổng dám đâu":))

Dạo này chém khiếp phết nhểy :)) hôm nào cho em ăn chè đới, thèm toá :((
Thì em cũng tập tành để đầu quân vào hội Hói nhà mềnh mà lỵ:D
Chè vô tư mợ ui, nhưng zìa HD nó mới ngon mợ ạ, khuyến mại thêm nhìu thứ khác nữa nhá (b)

Boing767

Xe điện
Em xin thay mặt hội "Hội những người phát cuồng vì chân dài"
Kính mời : Cả nhà mình trưa ngày mai
11h 01' ( 11/04) Tới dựa buổi lễ ra mắt của các thành viên trong hội "Hội những người phát cuồng vì chân dài" Và cùng chúc mừng CT Từ đã lo được vụ bác sỹ thăm khám cho các con" Một cv mà cả nhà lo nhất từ đầu đến giờ"
Địa điểm:
150 Phó Đức Chính - Quán lòng trần - Lẩu Riêu Cua. Ngay ngã 3 Cửa Bắc - Phó Đức Chính. Rất dễ tìm, để xe ô tô thoải mái " Mợ Tươi nói với em là chỗ này phê lắm"
Kính mong các Cụ, Mợ có mặt đầy đủ, đúng giờ để cho cuộc ra mắt hội chân dài thêm rôm

Ơ Ơ ơ...CT hộ Chưn dài ơi...e tưởng hội chưn dài lễ ra mắt phải khác người tý chứ...sao nghe thấy rắn rết cơ mà...thèm tóa...chẹp chẹp....

ideacar

Xe tăng
Ơ Ơ ơ...CT hộ Chưn dài ơi...e tưởng hội chưn dài lễ ra mắt phải khác người tý chứ...sao nghe thấy rắn rết cơ mà...thèm tóa...chẹp chẹp....
Hay là ta đổi sang tối mai rắn rết tý nhỉ?

vitxinhcb

Xe tải

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chúc mừng Cụ đã làm xong 1 việc quan trọng nhất cho chuyến đi
Tốt rồi anh ơi, vậy là đầu việc lo nhất cũng đã giải quyết xong, chốt đc công việc này xem như hoàn thành 90% công tác chuẩn bị trc khi lên đg.
Riêng nhậ được cái thông tin này xong cũng đáng để tổ chức off rồi! :D
Công nhận cũng nhẹ cả người, vụ tổ chức thăm khám này mợ Nhi là đầu mối, rất có kinh nghiệm, vậy nên anh em đỡ rất nhiều! Lại có lão Rybicka quân sư nữa, em làm chân long tong chốt hậu, chứ 1 mình thì chắc còn xơi. Hôm nay nguyên vụ lấy chữ ký đã hì hục đuổi theo Min từ quán cafe này sang quán cafe khác, thêm quả OTV chuyển địa điểm mà không biết, lòng vòng 1 hồi. Vụ này vẫn phải nhờ mợ Nhi phần: Soạn và chuyển bản kế hoạch thăm khám, lịch trình cho bên Viện y học cổ truyền - Bộ CA (nếu bên đó vẫn cần).
Nhạo thui (b)
@Dụ Từ Từ: chúc mừng mừng nhá (ko hổ danh)
Nhạo liền! Trưa mai nè anh (b)
Anh 2 ở xa, không dám ép, dưng vẫn cứ rủ và dê :D
Em copy lại cho ăn chắc
Em xin thay mặt hội "Hội những người phát cuồng vì chân dài"
Kính mời : Cả nhà mình trưa ngày mai
11h 01' ( 11/04) Tới dựa buổi lễ ra mắt của các thành viên trong hội "Hội những người phát cuồng vì chân dài" Và cùng chúc mừng CT Từ đã lo được vụ bác sỹ thăm khám cho các con" Một cv mà cả nhà lo nhất từ đầu đến giờ"
Địa điểm:
150 Phó Đức Chính - Quán lòng trần - Lẩu Riêu Cua. Ngay ngã 3 Cửa Bắc - Phó Đức Chính. Rất dễ tìm, để xe ô tô thoải mái " Mợ Tươi nói với em là chỗ này phê lắm"
Kính mong các Cụ, Mợ có mặt đầy đủ, đúng giờ để cho cuộc ra mắt hội chân dài thêm rôm
Bấu cấu là hôm nay em vào chợ Đồng Xuân hỏi về tất. Tầm này tìm tất hàng Đông rất ít, chỉ toàn hàng hè là chủ yếu. Hỏi đc 1, 2 hàng. Giá loại rẻ nhất là 45k/bịch - 12 đôi, cao hơn 50K, 70k, 100k, hơn 100k cũng có. Nhưng tất trẻ con em thấy toàn màu sáng, lòe loẹt. Mà mùa này hàng hiếm. Ít nhà có, có thì cũng ko có nhiều vì năm nay rét dài nên hết hàng. Chứ ko như mọi năm nắng sớm hàng còn nhiều. Các cụ cứ tham khảo thêm chỗ khác xem nhé!
Màu sáng thì không ổn rồi, dùng cho trẻ dưới xuôi thì được, các cháu trên đó nên chọn những màu sạch.
Trưa mai ọp xong mấy anh em phi ra chợ Đồng Xuân, lượn 1 vòng xem sao (Tất, khay nhựa).
Vụ giường chiếu: So ri là anh chạy cả ngày, chưa trao đổi được với thày cô trên 2 xã được. Vụ này mai chốt!
Anh em fi đội chưn vòng kiềng ngày mai có mặt đông đủ anh nhé (b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Công tác tập kết hàng, hiện tại, hàng chuyển về Văn Cao đã gồm những thứ sau:

-36 thú nhún của LM Lambo và mợ ford.
-50 bộ học toán lứa tuổi 5-6 tuổi, + phấn viết bảng, đây là sản phẩm phá kho thóc của bộ GD của mợ Thichcuala.
-Hơn 1260 phần bánh kẹo của LM Ngọt ngào.
-Một số sách vở, truyện thiếu nhi
-2 Nước mắm, 2 thùng bột canh.
-Một số đồ của chuyến Khoen On.

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hôm qua em cập nhật còn thiếu:
-50k (bữa ọp nhà Hưng Yên)

thu lan

Xe điện
+ Mợ Lan ui vậy quy chuẩn 1 thùng là 20/lít hay ntn ạ. Em nghĩ cần 4 thùng loại 20lit như vậy các con mới dùng được time lâu lâu nhỉ.

Cái này chỉ ý kiến cá nhân của em thoai: Em nghĩa ngoài bột canh ra thì mua thêm 1 ít muối phòng khi hết bột canh các con có thể dùng muối.
Mình chỉ cần đủ số lượng dầu theo dự kiến cho mỗi điểm. Em nghĩ cứ chơi can 5 lít/chai là hợp lý và gọn nhẹ nhất. Chứ can to hơn nặng quá và khó chắt khi sử dung. Về phần muối cũng như số lượng dầu để các cụ mợ có thể bàn bạc thêm xem dư lào. Mợ Nhi cho ý kiến nhé!

Mợ có bao nhiêu hàng họ đem hết đi để em kiểm tra và duyệt cho X_X
Chưa gì đã sốt thế! Cứ từ từ cụ nhá! :P

Cô cứ mạnh dạn đi, cần gì anh cứ bảo anh, nhé :D

Cơ mà dạo này mới nhậm chức Chủ tịch có khác, mạnh dạn hẳn, nhờ :))
Chiện, vào hội tiếng tăm người ta phải khác chứ :>

Em hỏi đc Dầu ăn loại này
Giá 1L = 33.000 VNĐ
5L = (33.000X5)=165.000 VNĐ

Mọi người xem xét thế nào? Bên mối cung cấp hàng có nói nếu tuần sau lấy hàng sẽ có giá tốt hơn nữa ạ!
Em xét rồi anh ạ. Giá này rẻ hơn bên chỗ cụ Tuấn hỏi tầm 85K. Nhưng chỗ cụ Tuấn mua 20 lít được khuyến mại thùng bột canh 24 gói tầm 180K gì đó. Tính ra vẫn rẻ hơn mà bột canh mình vẫn cần có trong đợt này anh ạ :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Nhờ cụ Phan3H làm cái tổng kết: Các ủng hộ, các đầu việc đã thực hiện được đến đâu. Có cái tổng kết cả nhà sẽ theo dõi dễ dàng hơn. Nhờ cụ kiểm tra lại những phần việc các đầu mối báo cáo nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nothing

Xe tải
Hôm nay máy điện thoại của em báo có cụ Nothing chuyển 750k vào Hội những người phát cuồng vì nước mắm ủng hộ 2 tùng dầu ăn cho các em học sinh Đồng Văn.
Chân thành cảm ơn cụ và xin trịnh trọng tuyên bố cụ chính thức là thành viên của Hội những người phát cuồng vì nước mắm.
Tặng hoa cụ nè
@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Thanks mợ. May mà mới có nước mắm thôi chứ nếu có Hội phát cuồng vì mắm tôm chắc còn nặng mùi nữa

cuncon_kiss

Xe hơi
Mình chỉ cần đủ số lượng dầu theo dự kiến cho mỗi điểm. Em nghĩ cứ chơi can 5 lít/chai là hợp lý và gọn nhẹ nhất. Chứ can to hơn nặng quá và khó chắt khi sử dung. Về phần muối cũng như số lượng dầu để các cụ mợ có thể bàn bạc thêm xem dư lào. Mợ Nhi cho ý kiến nhé!

Em xét rồi anh ạ. Giá này rẻ hơn bên chỗ cụ Tuấn hỏi tầm 85K. Nhưng chỗ cụ Tuấn mua 20 lít được khuyến mại thùng bột canh 24 gói tầm 180K gì đó. Tính ra vẫn rẻ hơn mà bột canh mình vẫn cần có trong đợt này anh ạ :D
.

Em vote cho mợ vụ mỗi điểm 40lit, hôm nay em có nói chuyện với cụ AnhTuan hồi chiều. EM nghĩ như vậy các con mới dùng đc thời gian dài dài tý.
Còn vụ muối iot nếu chưa cụ mợ nào ôm xô thì em xin nhận: Mỗi điểm 10kg muối Iot được không ạ.

Vinh Nguyễn

Xe điện

Chưa gì đã sốt thế! Cứ từ từ cụ nhá! :P

Chiện, vào hội tiếng tăm người ta phải khác chứ :>

Ok em CT hội tiếng tay:))

thu lan

Xe điện
.

Em vote cho mợ vụ mỗi điểm 40lit, hôm nay em có nói chuyện với cụ AnhTuan hồi chiều. EM nghĩ như vậy các con mới dùng đc thời gian dài dài tý.
Còn vụ muối iot nếu chưa cụ mợ nào ôm xô thì em xin nhận: Mỗi điểm 10kg muối Iot được không ạ.
Dầu ăn HSD 2 năm, còn mắm HSD 1 năm. Cái này em nghĩ nên cân đối lại giữa mắm và dầu ăn. Tăng lượng dầu và giảm lượng mắm ạ. Còn về phần muối, được như vậy thì tốt quá ạ. Rất hoan nghênh sự nhiệt tình của mợ =D>

cuncon_kiss

Xe hơi
Dầu ăn HSD 2 năm, còn mắm HSD 1 năm. Cái này em nghĩ nên cân đối lại giữa mắm và dầu ăn. Tăng lượng dầu và giảm lượng mắm ạ. Còn về phần muối, được như vậy thì tốt quá ạ. Rất hoan nghênh sự nhiệt tình của mợ =D>
Với lại cá khô của em thì tốn ít mắm mà lại tốn nhiều dầu mợ ạ không thì lại không đưược ngon.

Trạng thái
Thớt đang đóng