[Funland] Trao đổi về Vàng , Bất động sản và hệ thống tài chính mới

xecuuho

Xe đạp
E oánh dấu để theo dõi

rav4_2010

Xe buýt
Em thấy bà con kháo nhau là ko thể thủng dưới 900 đc cụ ạ ^^
"Bà con" có vận hành được giá đâu. Em thấy lãi tăng, dòng tiền đổ vào sẽ giảm nên hơi bi quan.

Vừa rồi em tập tành ck, mua đc ít cách đây 2 tháng, thấy lãi mà hôm qua lại về như ban đầu cả. Còn vàng thì tính toán sai ngay trước hôm Mỹ thông báo về CPI, thế là xa bờ luôn.

Thị trường giờ ảnh hưởng bởi thông tin lớn quá. Mà tin xấu trong tương lai dự là khá nhiều.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
"Bà con" có vận hành được giá đâu. Em thấy lãi tăng, dòng tiền đổ vào sẽ giảm nên hơi bi quan.

Vừa rồi em tập tành ck, mua đc ít cách đây 2 tháng, thấy lãi mà hôm qua lại về như ban đầu cả. Còn vàng thì tính toán sai ngay trước hôm Mỹ thông báo về CPI, thế là xa bờ luôn.

Thị trường giờ ảnh hưởng bởi thông tin lớn quá. Mà tin xấu trong tương lai dự là khá nhiều.
Ck đã quên đi rồi mà các cụ cứ "đã chôn điếu xuống lại đào điếu lên" :) cụ thớt đã ghi tiêu đề, thớt này ko phải về ck.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
TQ không bao giờ là leader như Mỹ với cách tư duy của họ.
Cón mấy nước cụ nói em nghĩ chả có cơ mà thay thế trên vũ đài chính trị.
Người da trắng luôn nghĩ họ là tộc người thượng đẳng hơn các tộc người khác.
Có 1 dân tộc mà người da trắng rất nể (mà tổng thống Mỹ chủ tịch TQ cũng nể Putin cũng nể Anh Pháp Đức đều nể) là vua Arab Saudi nói riêng và Trung Đông GCC nói chung. Đội này thông minh, quái, trình độ cao, rất nhiều tiền mà vàng cũng rẻ, ko biết có mua vàng ko? Nghe mấy người nói đi Dubai mua vàng dễ và rẻ nhất thế giới? Cụ nào mua rồi bày cho Ofer với

hm.tuan

Xe điện
Theo cccm thì việc tăng và sẽ tiếp tục tăng lãi xuất của FED, ngoài mục đích công bố chính thức là kiềm chế lạm phát, thì còn những mục đích gì khác nữa ạ?
- Ép các nước khác phải....
- Mẽo múc vàng vào.
-....
Bây giờ nhiễu loạn lắm, nhiều mục đích của mục đích của mục đích, chứ ko chỉ nhằm mục đích đơn thuần nữa.

binhsu7273

Xe cút kít
Em thấy bà con kháo nhau là ko thể thủng dưới 900 đc cụ ạ ^^
Thủng hay không thủng phải xem ai đang nắm nhiều, chứ mấy ông chơi nhỏ lẻ lướt sóng thì bõ bèn gì.

binhsu7273

Xe cút kít
Theo cccm thì việc tăng và sẽ tiếp tục tăng lãi xuất của FED, ngoài mục đích công bố chính thức là kiềm chế lạm phát, thì còn những mục đích gì khác nữa ạ?
- Mẽo múc vàng vào.
-....
Bây giờ nhiễu loạn lắm, nhiều mục đích của mục đích của mục đích, chứ ko chỉ nhằm mục đích đơn thuần nữa.
Chắc chắn 1 điều là những nước không ưa Mỹ, nhưng vẫn phải dùng $ để thanh toán với những món hàng cần thiết.
Vậy thì giá $ cao, cũng khác nào chiếc thòng lọng càng được siết chặt.

dolee

Xe hơi
Em vẫn thắc mắc sao lạm phát mà giá vàng vẫn giảm (giá vàng TG) ạ

vcvtv

Xe hơi
Vàng trước là tài sản chống lạm phát nhưng giờ đánh mất tác dụng này. Giờ nó sẽ theo qui luật cung cầu khi thế giới hiện đại không đề cao nó thì số lượng người mong sở hữu nó ít dần đi, cầu giảm thì giá nó khó lên dù có lạm phát cao

vcvtv

Xe hơi
- Mẽo múc vàng vào.
-....
Fed là tổ chức tiền tệ độc lập nên nó dồn hết trí não để ra chính sách tiền tệ tốt nhất cho nước Mỹ. Hiện tại theo nó chống lạm phát là tốt nhất cho Mỹ theo cách nhìn về tiền tệ thì nó cứ triển đàng hoàng và công khai thôi. Lưu ý là nó có thể thay đổi chính sách bất thình lình nếu thực tiễn có biến.

dolee

Xe hơi
Vàng trước là tài sản chống lạm phát nhưng giờ đánh mất tác dụng này. Giờ nó sẽ theo qui luật cung cầu khi thế giới hiện đại không đề cao nó thì số lượng người mong sở hữu nó ít dần đi, cầu giảm thì giá nó khó lên dù có lạm phát cao
Cảm ơn cụ

raisomoon

Xe tăng
Cụ phải nhìn xa hơn, ví dụ lạm phát thực nó diễn ra cả 1-2 năm qua khiến giá vàng tăng cao hơn 2k và khi lạm phát bắt đầu đc nhắc tới và Fed bắt đầu ra tay kiềm lạm phát thì G đạt đỉnh đợt tháng 3 vừa rồi khi có tín hiệu rõ về việc Fed rút tiền về - cùng lúc đó usd bắt đầu vô 1 cái trend tăng dài và Gold chạy 1 lèo từ 2000 về 1650.

Ý em là Giá(thị trường thực rất thông minh và tự vận động rất sớm trước khi bị can thiệp
) nó luôn chạy trước tin tức 1 khúc. Còn câu chuyện lúc này lạm phát đã đc thị trường chấp nhận và đã phản ánh vô giá vàng rồi. Câu chuyện hot nhất hiện tại làm G giảm là tốc độ hút tiền về của Fed, và câu hỏi thị trường tìm là bao giờ tốc độ rút tiền về mạnh nhất thì có lẽ lúc đó usd đạt đỉnh và Gold sẽ cũng có đáy ngắn hạn.

duyhung10

Xe buýt
Chào các cụ !
Trước hết em xin cám ơn sự chia sẻ của các cụ, có nhiều điều em học hỏi được ở các cụ , đúng là trên of có rất nhiều cao thủ !
Cần phải nói rõ rằng em không muốn mang chính trị ra bàn ,
Em không nghiêng quan điểm về ủng hộ bên nào , mà chỉ đưa ra nhận xét , quan điểm cá nhân về kinh tế , và về sự lên xuống của vàng và đô la trong thời kỳ này thế thôi!
Nước Nga cũng tồn tại quá nhiều bất cập mà nếu cứ như thế này thì rất khó để ông Putin giữ vững thể chế ...!
Ngày hôm qua , Ông Putin ký 1 lệnh mà trong đó nói rằng tất cả người nước ngoài tại Nga sau 12 /10 đều phải rời khỏi Nga , hoặc hợp pháp hóa giấy tờ , và trong đó có nói về việc hợp pháp hóa cho những người muốn nhập ngũ ,
lệnh gọi lính áp dụng cả cho những người Việt ,những người đã có hộ khẩu Nga , có người đã hoàn thành nghĩa vụ vẵn có thể gọi tái nhập ngũ , và vì thế sẽ có khá nhiều người Viêt ở Nga quay trở về VN trong 1 vài tuần tới
Người Nga ở các thành phố lớn rất không muốn nhập ngũ ,
Mà chủ yếu là lính mới được gọi từ các vùng xa xôi ( dân tộc khác ) ví dụ như Buriati ...vv của Nga , Ngày hôm qua em đã xem 1 video mà cis những người Nga phân tích khã rõ ràng về đội truyền thông của ông Putin đã lừa dối người dân Nga quá nhiều .....
Rồi một video về việc 1 người đóng giả quan chức quân đội đang đi gọi nhập ngũ gọi cho con trai ông Psekov , cùng 1 số con trai những vị quan cao cấp khác và nhận được câu trả lời gần như bao biện để trốn lính !
Thêm một tin nữa là sẽ có sự xả vàng ồ ạt
Như vậy , phải nhận định rất rõ ràng là các tính toán của ông Putin về CDQSĐB ở UC đang không đi đúng hướng và lệnh gọi nhập ngũ đang vấp phải phản ứng của người dân Nga
Chắc chắn như vậy họ sẽ làm mọi thứ để giữ thể chế , trong đó bao gồm cả việc xả 1 số lượng lớn vàng
Còn việc đó tác động như thế nào lên thị trường thị các cụ trên đã phân tích, hoặc các cụ tự nhận xét nó như thế nào
Em chỉ dự đoán chủ quan mà thôi ,
Không bàn về chính trị !
Đến đây thì em thấy có tí tím tím rồi, bao nhiêu nước bị cô lập bị bao vây cấm vận mà cứ xả vàng ra à lão.....xát nhập song mấy vùng ly khai song nga nó ngồi đấy chờ uc tiến vào là thịt thôi chứ tội gì đổ quân đi, lệnh nhập ngũ thì cứ gọi 200k người thôi chứ có báo ra trận đâu

mabu44

Xe điện
Em đi bán 1 chỉ vàng đây, ôm mà nó cứ hạ thế này nguy hiểm quá :))
Chẳng hiểu VN có chính sách gì mà vàng TG giảm nhiều mà trong nước thì nhỏ giọt.

hoang26

Xe tăng
Em đi bán 1 chỉ vàng đây, ôm mà nó cứ hạ thế này nguy hiểm quá :))
Chẳng hiểu VN có chính sách gì mà vàng TG giảm nhiều mà trong nước thì nhỏ giọt.
cũng giảm khá đấy cụ chứ có phải nhỏ giọt đâu.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Có 1 dân tộc mà người da trắng rất nể (mà tổng thống Mỹ chủ tịch TQ cũng nể Putin cũng nể Anh Pháp Đức đều nể) là vua Arab Saudi nói riêng và Trung Đông GCC nói chung. Đội này thông minh, quái, trình độ cao, rất nhiều tiền mà vàng cũng rẻ, ko biết có mua vàng ko? Nghe mấy người nói đi Dubai mua vàng dễ và rẻ nhất thế giới? Cụ nào mua rồi bày cho Ofer với
E nghĩ ngược lại cụ là bọn nó chỉ nể trên mặt ngoại giao, bọn này dầu có nhờ dầu mỏ.
Đương nhiên không phủ nhận tài của mấy anh ấy khi dùng tiền bán dầu để thay đổi cả vùng đất sa mạc thành trung tâm kinh tế của khu vực.
Vàng thì em không biết rẻ hay không, nhưng hình như vàng làm trang sức thì không cần vàng đến 4 số 9 nên chắc rẻ hơn :)

kienvinh

Xe lăn
Chỉ biết rằng những năm 8x, 100$ = 2 chỉ vàng.
Nay 2 Chỉ vàng = 550$
Vậy tiền gì cũng lạm phát, chỉ có vàng vẫn mãi là chỗ trú ẩn an toàn nhất. :)) :)) :))
Từ khi có kinh tế thị trường ở Việt Nam thì một chỉ vàng luôn đủ cho một người "ăn" ở mức cơ bản :)). Và đó là khoảng 3 lần mức lương cơ sở do BLĐTBXH ban hành.

hoang26

Xe tăng
Giảm so với khi đã tăng nhiều trong thời gian qua thôi cụ à.
Nó tăng đến mức cao rồi, giờ thì kỳ vọng kiếm lợi nhuận của vàng trong giai đoạn này không bằng đôla Mỹ nên là thị trường bán vàng để chạy sang đôla Mỹ thôi, chứ không phải là giá trị chống lạm phát của vàng giảm đâu, cụ hiểu bản chất của nó thì mới đi xa được.
Hầu hết ngân hàng trung ương của các nước trên thế giới vẫn trữ một đống vàng đấy thôi chứ có phải là bỏ vàng đi đâu.
Mọi đồng tiền đều có thể chết, kể cả đôla Mỹ, chứ vàng thì không.