Chi hội Trao đổi về chuyện độ xe và vướng vòng lao lý đăng kiểm

juve1103

Đi bộ
Chào các bác,

Chẳng là đợt này em nghe nói các trung tâm đăng kiểm làm rất chặt, sai khác tí ti so với nguyên bản là đuổi về ngay. Vì thế em lập thớt này để hỏi những bác đã từng độ xe (độ mâm, độ lốp, độ đèn...) khi đăng kiểm có kinh nghiệm gì thì chia sẻ để mọi người biết và tránh bị đuổi về gây mất thời gian ạ.

Em thấy đi Cerato hay Forte thì mọi người hay độ lốp và đèn, em cũng đã đổi 4 quả lốp Miche, béo hơn một chút so với Kumho nguyên bản, sắp tới đi đăng kiểm không biết có pass không, nghe nói giờ giới thiệu con cháu bác Hồ cũng ko được. Bác nào như em thì chỉ em với nhé, hình như có một số bác phải đi thuê lốp, nếu có thì cho em địa chỉ để chuẩn bị trước ạ. Em ở HN và định đăng kiểm ở Kim Mã các bác ạ.

Bác nào mà độ đèn LED em nghĩ chắc cũng phải tháo ra rồi.

vietpt87

Xe hơi
Về lốp thì em nghĩ sẽ bị sờ vì ko đúng kích thứoc. Còn đèn đóm thì đa số đều độ lên bi nên sẽ sáng hơn đèn nguyên bản --> Thế quá đạt tiêu chuẩn luôn ạ. Xe em cũng lên đôi Bi + led, đi đăng kiểm ầm ầm . Em còn đang định lên nốt đôi bi Fa ấy chứ :D

hieukr2004

Xe tải
Lốp khác thông số thì chắc chắn cụ phải thay rồi , còn đèn thì hên xui. Ông ae đi làm tháng trước nó lấy máy ra quay quay các kiểu xong bảo tâm đèn bị lệch a phải đi chỉnh lại.( lý do là không kèm 1 lít đi cùng bộ hồ sơ ) nhét 1 lít vào lại cười như đúng rồi pass luôn. ^^ nên cụ đừng lo chuyện bi

juve1103

Đi bộ
Cụ lên cả vành và lốp em nghĩ chắc phải tầm 7 đến 8 lít để thuê chân rồi. Giờ mấy bác đăng kiểm không dám nhận đâu.

ad1088

Xe buýt
Có ai thừa vành lốp nguyên bản không để lại cho e , em mua cả 4 .. Xe em trót độ rồi