Trao đổi kinh nghiệm về Tucson 2010!

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Vâng, đúng thế cụ ạ, bõ công mòn mỏi đợi chờ - thậm chí mất cả ngủ ấy chứ! Cụ thêm cho nhà cháu cái số phone nữa cho giống với anh em nhé: 093.445.6226
Sorry cụ nhé! em đã update lại.
LX 20 lại gợi lại cho cụ bức xúc roài. Nhưng kết quả là cụ lại có được vợ hai full và lại biển đẹp nữa. Cũng bõ công chờ cụ nhỉ!(b)

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ biển dài với cả biển vuông lắp trước hay sau, các cụ lắp như thế nào rồi? Có cách gì bịt 2 cái lỗ thừa ra 2 bên ấy cho nó thẩm mỹ tý không nhỉ (kiểu 2 cái long đen inox hàng hiệu chẳng hạn)?
Cụ xoáy mấy cái ốc cho nó tụt vào trong 1 tẹo rồi cứ keo gắn kính trong suốt cụ phun vào cho em. Ngon choét, mà ko phải đục đẽo giề cả. Về sau có thích lắp cái giề thì lại lấy ra ngon lành. Nhớ là keo gắn kính trong suốt chứ ko phải keo con voi cụ nhá. Vote em cái đê, hú hú. :6:

xedieu

Xe cút kít
Em chưa thử nhưng vote cụ! Cái đó là keo silicon cụ ạ! Không rõ "xoáy mấy cái ốc cho nó tụt vào trong" chính xác là ntn hả cụ? Em thấy 1 bên có cái ốc thò ra, 1 bên có cái... lỗ! :102:
Cụ xoáy mấy cái ốc cho nó tụt vào trong 1 tẹo rồi cứ keo gắn kính trong suốt cụ phun vào cho em. Ngon choét, mà ko phải đục đẽo giề cả. Về sau có thích lắp cái giề thì lại lấy ra ngon lành. Nhớ là keo gắn kính trong suốt chứ ko phải keo con voi cụ nhá. Vote em cái đê, hú hú. :6:

luongtk

Xe tải
Lá khoai che lỗ!!!

Em chưa thử nhưng vote cụ! Cái đó là keo silicon cụ ạ! Không rõ "xoáy mấy cái ốc cho nó tụt vào trong" chính xác là ntn hả cụ? Em thấy 1 bên có cái ốc thò ra, 1 bên có cái... lỗ! :102:
Cũng là một ý kiến hay ạ! tuy nhiên để tháo cái ốc lòi ra là cả một vấn đề. Thường thì phải tháo cả tấm nhựa bên trong và tháo từ trong ra. Bạn em đi SF bị thợ tháo rồi gãy mất mấy cái lẫy nhựa luôn! Tối ưu nhất có lẽ là kiếm mấy cái ốc inox che vào luôn là đẹp nhất. Còn không để thế cũng quen các cụ ạ! Xe SF chạy đầy đường cũng để vậy cả mà!

tuananh6556

Xe tải
Em đang chạy Tucson 2009 em xin gia nhập hội được không ạ mong ACE PM nhé!
30T 1997 :101:
mobile:0988.27.0000

tungcalo

Xe điện
Em đã cập nhật lên trang đầu, mời các cụ tham khảo!!!
Các bác đăng kí thêm thông tin Tucson 2010 fan nhé!

Em hỏi thêm là xe của em có đèn cánh cửa nhưng không sáng, không biết nó là miếng phản quang hay là đèn. Độ thêm có được không nhỉ? Có ảnh hưởng tới hệ thống điện không?
Bác Lương nếu có thấy ông Ruồi nhà em đăng kí thì bác cũng đừng cho vào nhé, không là hội em mất chức chủ tịch đấy.

Cái vụ đèn cửa thì nó không có bóng bên trong bác ạ. Bác có thể lắp thêm bóng mà không ảnh hưởng gì đến hệ thống điện đâu ạ

bugi99

Xe tải
Báo cáo các cụ nhà cháu xong rồi ạ: 30U-1827. Không đẹp nhưng cũng không xấu. Quan trọng được cái số 7 là số làm ăn của cháu! :) Cụ luongtk update lên đầu hộ nhà cháu cái nhé!
Biển thế là đẹp lắm rồi cụ ạ. Chúc mừng cụ.
Giờ là đến lúc đi makeup cho vợ 2 cụ nhẩy.
Em thấy có mấy vấn đề cần nâng cấp là: còi, chắn bùn, dán kính cụ ợ

bugi99

Xe tải
Cũng là một ý kiến hay ạ! tuy nhiên để tháo cái ốc lòi ra là cả một vấn đề. Thường thì phải tháo cả tấm nhựa bên trong và tháo từ trong ra. Bạn em đi SF bị thợ tháo rồi gãy mất mấy cái lẫy nhựa luôn! Tối ưu nhất có lẽ là kiếm mấy cái ốc inox che vào luôn là đẹp nhất. Còn không để thế cũng quen các cụ ạ! Xe SF chạy đầy đường cũng để vậy cả mà!

Cụ nói chuẩn. SF nhà em bị đấy. Vote cụ cái.

xedieu

Xe cút kít
Em đang chạy Tucson 2009 em xin gia nhập hội được không ạ mong ACE PM nhé!
30T 1997 :101:
mobile:0988.27.0000
Geo căm cụ! Gì chứ cứ Tuctuc là vào - em nghĩ thế. Không có 2009 sao có 2010 các cụ nhỉ!
Biển thế là đẹp lắm rồi cụ ạ. Chúc mừng cụ.
Giờ là đến lúc đi makeup cho vợ 2 cụ nhẩy.
Em thấy có mấy vấn đề cần nâng cấp là: còi, chắn bùn, dán kính cụ ợ
Cụ ơi, cái này kính của nó có xử lý rồi, không biết có cần dán không nhỉ? Em thấy băng sau "kín đáo" lắm rồi.

Quan trọng là bây giờ động chạm vào nó mà bị lỗi hệ thống điện như kiểu SFe2010 một thời thì rách việc phết đấy cụ ạ!

luongtk

Xe tải
Cẩn thận dán kính!

Cụ ơi, cái này kính của nó có xử lý rồi, không biết có cần dán không nhỉ? Em thấy băng sau "kín đáo" lắm rồi.

Quan trọng là bây giờ động chạm vào nó mà bị lỗi hệ thống điện như kiểu SFe2010 một thời thì rách việc phết đấy cụ ạ!
Vấn đề là chưa có phần mềm scan lỗi. Nếu bác dán kính lái và kính hậu thì không vấn đề gì. Nếu dán kính hông thì phải tháo tapi và tháo các giắc cắm. Lúc lắp vào có thể có lỗi ảo và lỗi thật em sợ là sẽ rất rách việc.

Theo bác Huy KT thì có thể sử dụng phần mềm xe khác (em dự là SF2010) nhưng không biết có được không.

Có bác tài già khuyên em là khi đi số tự động nếu dừng đèn đỏ nên về N vì nếu vẫn để D và phanh gìm lại thì bộ số vẫn ở chế độ kéo, trượt nên không tốt. Theo các bác có cần máy móc thế không?
Điểm nữa là không nên phanh parking (trừ khi đậu nơi dốc) vì mình để P thì đã khóa xe không chuyển động rồi. Lý do nữa bác ấy bảo là phanh parking bằng chân nên dễ quyên, dẫn đến cháy phanh.
Điểm nữa là bác cũng khuyên là thỉnh thoảng phải đạp thốc ga để máy bốc và kích hoạt hệ thống ECO. Các bác thấy thế nào ạ!

luongtk

Xe tải
Mời giao lưu luôn!

Bác Lương nếu có thấy ông Ruồi nhà em đăng kí thì bác cũng đừng cho vào nhé, không là hội em mất chức chủ tịch đấy.

Cái vụ đèn cửa thì nó không có bóng bên trong bác ạ. Bác có thể lắp thêm bóng mà không ảnh hưởng gì đến hệ thống điện đâu ạ
Bác chủ tich đăng ký thì thành lập luôn hội i-HTC cho nó giống Apple luôn!

Cám ơn đồng chí em! nhưng bóng nó đỏ cũng không đẹp lắm nhỉ. Có nhiều xe độ đèn cửa và bậc lên đèn LED mờ ảo đẹp lắm. Chứ giờ mở cánh cửa mà đèn màu vàng còn được chứ màu đỏ hơi xí nhể!!!

xedieu

Xe cút kít
Vấn đề là chưa có phần mềm scan lỗi. Nếu bác dán kính lái và kính hậu thì không vấn đề gì. Nếu dán kính hông thì phải tháo tapi và tháo các giắc cắm. Lúc lắp vào có thể có lỗi ảo và lỗi thật em sợ là sẽ rất rách việc.
Em thấy kính hậu cũng đã xử lý rồi. Kính lái thì em nghĩ để sáng cho nó lành. Ít nhất đến mùa hè rồi tính tiếp các cụ ạ! :)
Theo bác Huy KT thì có thể sử dụng phần mềm xe khác (em dự là SF2010) nhưng không biết có được không.
Em dự là được, nhưng em ứ thích làm chuột bạch! :21:
Có bác tài già khuyên em là khi đi số tự động nếu dừng đèn đỏ nên về N vì nếu vẫn để D và phanh gìm lại thì bộ số vẫn ở chế độ kéo, trượt nên không tốt. Theo các bác có cần máy móc thế không?
Theo em nên cẩn thận cân nhắc tùy trường hợp. Em sợ N bị trôi xe lắm, đường xá của mình có bằng phẳng đâu. Dừng ít thì cứ D thôi, dừng cỡ 3 đèn ở ngã 4 Daewoo thì N cũng được.
Điểm nữa là không nên phanh parking (trừ khi đậu nơi dốc) vì mình để P thì đã khóa xe không chuyển động rồi. Lý do nữa bác ấy bảo là phanh parking bằng chân nên dễ quyên, dẫn đến cháy phanh.
Hôm nay sếp em lùi xe táng 1 em Getz giật đùng đùng, em ko biết nhưng nếu em Getz đó đang để P thì hộp số chắc ảnh hưởng rất nặng cụ ạ!
Điểm nữa là bác cũng khuyên là thỉnh thoảng phải đạp thốc ga để máy bốc và kích hoạt hệ thống ECO. Các bác thấy thế nào ạ!
Cái này thì em chưa rành, nhưng em đoán thốc ga để ECO thì còn ý nghĩa gì của ECO nữa! (Kiểu đốt tiền để tìm tiền rơi)

cunkin

Xe máy
Em cũng đang tìm như bác. Chắc là có món gì đấy như là các nắp chụp inox trong Sài Gòn hay dùng. Cuối tuần em vào SG em thử lùng xem sao, có em sẽ ới các bác!

Ơ mà lâu rồi có bác nào đã kịp độ xenon rồi mà không thấy có ý kiến gì nhỉ? không biết có ổn không. Tucson 2010 vẫn cần bộ đèn đó mới hài hòa được!
Chào các bác, e độ xenon từ khi chưa biển cơ, nhìn chỉ sáng trắng thôi k khoái lắm vì e thích đèn bi hơn, hy vọng có ngày có bộ bi giống như Yaris thay bộ bi đó, đẹp hơn nh.

cunkin

Xe máy
Mấy thớt về Tucson 2010 đều bị chìm đi đâu nên em xin phép lập thớt mới. Rất mong các bác chia sẻ kinh nghiệm.

Em có một số cập nhật sau khi OD với em nó 2,000km như sau:
- Tucson 2010 không có vòi phun nước rửa kính hậu, mặc dù trên cần điều khiển có nấc công tắc phun nước kính sau!!! Hay xe em bị cắt.

- Tucson 2010 có lắp được chắn bùn của Santa Fee không?

- Nếu dán kính sẽ phải mở Tapi, tháo giắc cắm và khi lắp lại xe có báo lỗi không? vì hiện nay là chưa có phần mềm scan lỗi, nên rất rắc rối nếu như khi đụng vào phần điện và phải scan xóa lỗi!!!

- Xe em chạy thấy cũng hao dầu, hỗn hợp TP và đường trường 10 - 11lit/100k. Vậy có cao quá không?

Em xin phép cập nhật danh sách Tucson fan vào trang đầu này nhé, đề nghị các bác đăng ký thông tin thêm nhé!

Danh sách thành viên HTC (xin phép các bác em gọi tắt thế cho nó khí thế):
Bagac: 0902398666 Tucson LMX20 - Biển 30U 9224
luongtk: 0904043888 Tucson LMX20 biển 30U-6095
cunkin: 01232885555 Tucson LMX20 BS: 30U - 9675
Toanhieu: 091.323.0872 Tucson 30U - 5938.
Xedieu: 093.445.6226 Tucson LMX20 30U-1827
Tuananh6556: 0988.27.0000 Tucson 30T 1997
Thưa bác, xe e có rửa kính sau mà. Bác vặn nút bên fai ON và ấn về fia Taplo là rửa tự chảy ra từ trên trần mà (nếu đi chậm còn nghe thấy rên đấy chứ).
E đã dán fim nhg đến hnay k bị lỗi j, dùng bình thường.
E cũng hay quan tâm đến nhiên liệu v ktra thử qua đo ở xe (TRIP) V ktra thực tế mua dầu v sử dụng thì đúng là 10 - 11l/100 km nhg có lẽ xe e mới đi đc 1.700km nên hút từng đó dầu còn ngoài 10.000km rồi sẽ ổn hơn đó các bác:)

cunkin

Xe máy
Từ hôm có xe em mới chỉ chạy từ đường Láng về Mai Dịch. Đi đường ngắn chưa cảm nhận được hết. Nhưng thấy có vấn đề là còi hơi kém các cụ ạ. Không biết xe em nó thế hay là tình trạng chung hở các cụ?
thay còi đi bác ơi, xe e fai thay rồi, làm đôi Nippon cho sướng mà giá có 300k /đôi thôi. Đi còi cũ bóp đau tay mà có thằng nào biết đâu:69:

Winstorm07

Xe container
Em nghĩ TUS mà kô có rửa kính sau thì cũng hơi lạ, có lẽ là các bác chưa biết cách dùng thôi ạ.

Winstorm07

Xe container
Em định vào trang Hyundai để load HDSD của TUS về xem cái vụ phun nước sau của các bác thế nào nhưng mà nó cứ báo lỗi kô cho load :^):^)

xedieu

Xe cút kít
Hội HTC góp xèng nhờ bác Winstorm07 dịch HDSD Tuc 2010 ra Tiếng Việt đê? Có bác nào phản đối vụ này không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng