Trao đổi kinh nghiệm về Tucson 2010!

Trạng thái
Thớt đang đóng

haidn

Xe đạp
Xế mới đang muốn cưới một em Tuc nhưng phân vân lấy vợ Tây hay lấy vợ Á. Xế mới xin hỏi các xế cụ là Tuc của Mỹ và Tuc của Củ Sâm nó khác nhau ở số túi khí (2 so với 8) và Tuc Mẽo có màn hình LCD xem film đc đúng không các bác. Các Xế cụ có biết Tuc Mẽo đắt hơn Tuc Sâm bao nhiêu không hở. Mong các Xế chỉ giáo.

Regards

tuc2010amateur

Đi bộ
Chào Bác
Mình mới tham gia hội Tuc, xin giơ tay nhé
Tuc2010 khác nhau nhiều với Tuc2009
Minh mới lấy 2010, ok lắm.
Bác ok sẽ hài lòng. Mong bác sớm có vợ 2.

danbacongai

Xe hơi
tưởng xong mà chưa xong các cụ ạ...không biết các cụ trên này đóng bao nhiêu tiền cho thuế trước bạ Tuc 2010...em xem biểu thuế thì co LMX(áp giá 869tr)...the nhưng xe em chỉ là LX thui, ra thuế nó bảo là chưa có barem...lại đi về, có cụ nào trên này quen biết làm được dvu thuế trước bạ quận Ba Đình, thi pm cho em phát, t2 này em ra lại xem thế nào...

HobbyDriver

Xe tăng
tưởng xong mà chưa xong các cụ ạ...không biết các cụ trên này đóng bao nhiêu tiền cho thuế trước bạ Tuc 2010...em xem biểu thuế thì co LMX(áp giá 869tr)...the nhưng xe em chỉ là LX thui, ra thuế nó bảo là chưa có barem...lại đi về, có cụ nào trên này quen biết làm được dvu thuế trước bạ quận Ba Đình, thi pm cho em phát, t2 này em ra lại xem thế nào...
Chia buồn với cụ và pó tay với các pác thuế, "chưa có barem" thế là xong:-ssChán

xedieu

Xe cút kít
Chưa có vẫn có thể nộp. Cứ đưa lên thì chi cục trưởng sẽ duyệt. Tháng 12/2009 nộp đc thì ko lẽ gì tháng 4/2010 lại ko nộp đc!

F.A.N

Xe hơi
Xế mới đang muốn cưới một em Tuc nhưng phân vân lấy vợ Tây hay lấy vợ Á. Xế mới xin hỏi các xế cụ là Tuc của Mỹ và Tuc của Củ Sâm nó khác nhau ở số túi khí (2 so với 8) và Tuc Mẽo có màn hình LCD xem film đc đúng không các bác. Các Xế cụ có biết Tuc Mẽo đắt hơn Tuc Sâm bao nhiêu không hở. Mong các Xế chỉ giáo.

Regards
Cụ có nhập đc bản mẽo về không???? Nó cỡ con Cam TW và Cam US thôi.
Còn option Mẽo hay HQ cũng same same thôi, tuỳ option mà cụ lựa chọn.

viet1235

Xe buýt
Chào các Bác. Em "Lính mới" xin được ra mắt, chả là cả tháng nay em kết thằng "Tuc" nên ngồi ngằm nhà của Bác. Cuối cùng quyết định: Theo các bác đến cùng. Em mới đưa thằng "Tuc2009" về nhà, chưa lấy được tên. Trong quá trình sai bảo nó, có điều gì khúc mắc em xin các Bác tư zấn nhiệt tình nha. Chúc các bác mạnh, lái xe an toàn:77:
Thớt này là của TUC 2010 mà [-X

tuctuc2010

Xe điện
Chào các cụ! Các cụ cho em tham gia hội Tucson với, em vừa ly dị vợ 2 Mazda 6 và cưới vợ 3 Tucson 2010 LMX20 máy dầu. Cảm nhận của em là cưỡi vợ 3 rất sướng, đi chậm thì vô lăng rất nhẹ, ra đường cao tốc thì lái rất đầm. Đặc biệt cái khoản ăn uống của em nó lại rất tiết kiệm. Em đã từng chạy thử trên đường 5, đều chân ga, tốc độ khoản 60 đến 70 không tăng tốc đột ngột thì đồng hồ báo 20km/1l dầu thế mới sướng. Mới đầu em chưa tin vào cái đồng hồ báo nhiên liệu đó nên đã đổ dầu đầy và tính số km đến lần đổ tiếp theo thì em thấy nó cũng chuẩn luôn. Em sướng quá vì từ nay tiết kiệm được khoản ăn uống của em nó mà dành dụm để trả nợ ngân hàng (em mua trả góp các cụ ợ).
Các cụ cho em hỏi thêm chút nữa nhá, xe em chỉ có 2 túi khí, giá 45,6k, mua giữa tháng 3/2010 thì đắt hay rẻ hở các cụ? em xin cảm ơn và hẹn gặp lại các cụ

viet1235

Xe buýt
Phải xem Ops của bác như nào thì mới biết đắt hay rẻ chứ8->

neverfg

Xe điện
các cụ tucson cho e hỏi tí, hôm trước có bài báo nói về tucson khi nhập về VN để tăng tính cạnh tranh về giá đã tháo bỏ bớt bộ phận chống ồn (Tiếng ồn này có vẻ như là do các xe này không có mô-đun trục cân bằng, thường được dùng để giảm tiếng ồn động cơ diesel (Balance Shaft Module - BSM). Với chi phí từ 100.000 - 200.000 won (90-180 USD), BSM từng được lắp cho tất cả các xe Hyundai và Kia động cơ 2.0L. Tuy nhiên, nhà sản xuất ô tô Hàn Quốc bắt đầu bỏ mô-đun này từ phiên bản mới của Sonata máy xăng, vì động cơ xăng ít rung hơn động cơ diesel khi vận hành, và họ cho rằng động cơ 2.0L sẽ vẫn vận hành tốt nếu không có BSM).
các cụ đi xe thấy thế nào cho e xin chút kiến thức thực tế với.

viet1235

Xe buýt
Thì em thấy xe các cụ trên nay nói thiếu thứ gì thì xe em có cả
Thường thì em thấy xe Tuc nhập về nếu có DVD thì thiếu cửa sổ trời đủ túi khí thì chỉ có ghế chính là ghế điện còn ghế phụ thì ko có hoặc thiếu cái khác.Giá của bác thế nào thì em ko rõ lắm nhưng trên Hyundai NgocKhanh hôm nay cũng mới nhập về 1con màu da đồng giá có 44,6 bác à

tuctuc2010

Xe điện
Thường thì em thấy xe Tuc nhập về nếu có DVD thì thiếu cửa sổ trời đủ túi khí thì chỉ có ghế chính là ghế điện còn ghế phụ thì ko có hoặc thiếu cái khác.Giá của bác thế nào thì em ko rõ lắm nhưng trên Hyundai NgocKhanh hôm nay cũng mới nhập về 1con màu da đồng giá có 44,6 bác à
Xe em chỉ có 2 túi khí, lại không có DVD. Chắc em bị đắt roài, mà thôi cũng an ủi vì vợ cả đi chọn vợ 3 cho em, vả lại giờ cũng có xe đi bét nhè rồi, cảm ơn bác!

FE:29Z-7047

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi:
1. làm thế nào để kết nối Iphone với Tucson, em có mấy đứa bạn người Hàn, nếu o cụ nào giúp đc thì em gọi nó, nhờ nó nói hộ mình.

3. sao em cắm USB Iphone vaof rùi bật nhạc mà nó ko lên ạ?
Em đang quan tâm cái này, em vào menu -> phone thì toàn tiếng hàn nên em chịu, em thấy chữ BT off mà em enter đi enter lại mà cũng không được, vẫn không thấy cái chữ BT nó ON. Các cụ nào đã kết nối thành công chỉ giáo cho em với ạ. Em nó là Tucson 2010 (xe sếp em).
Xe của em thì cứ bật BT của cái alo lên là nó báo OK Link ngay thế mà cái Túc sần này em kết nối BT mãi mà không được.
Rất mong các cụ chỉ giáo.

luongtk

Xe tải
Em đang quan tâm cái này, em vào menu -> phone thì toàn tiếng hàn nên em chịu, em thấy chữ BT off mà em enter đi enter lại mà cũng không được, vẫn không thấy cái chữ BT nó ON. Các cụ nào đã kết nối thành công chỉ giáo cho em với ạ. Em nó là Tucson 2010 (xe sếp em).
Xe của em thì cứ bật BT của cái alo lên là nó báo OK Link ngay thế mà cái Túc sần này em kết nối BT mãi mà không được.
Rất mong các cụ chỉ giáo.
Cái vụ BT của Tucson 2010 nó hơi lằng nhằng là nhận diện bằng giọng nói bác ạ!
Bác bật BT của phone trước. Sau đó vào Menu của xe, mục phone, mục pair phone.
Hướng dẫn bằng tiếng hàn là sẽ nhận diện bằng giọng nói rồi nó dừng máy cho mình đọc mẫu.
Bác đọc một âm bất kỳ. máy sẽ ghi lại và sẽ lưu sau đó nó phát lại cho mình nghe -bác đọc lại âm trước đó bác đã đọc khi thấy khớp thì máy mới nhận điện thoại của mình.
Đại loại là nó lưu được 10 âm mẫu cho 10 kết nối.
Bác lưu ý chọn những âm rõ, gọn và giống giống tiếng hàn xẻng thì OK!

Nganha75

Xe buýt
sau một thời gian ngắm nghía, hôm nay em ra đặt một con LX màu trắng, 3 tuần nữa về đến HN các bác ạ; giá 42,5K obama( có thêm cái nút start/on mất thêm 500k)- kg có DVD, kg có camera lùi. Không biết là Hà nội có tăng thuế trước bạ không nhỉ? nếu HN mà tăng cao quá thì em về Vinh đăng ký biển quê em cho nó rẻ. hehe.

xedieu

Xe cút kít
LX, ko cam mà 42,5K cơ à? Cụ liệt kê hết lên đây xem có những gì? (Được cái $ đang rẻ)

xedieu

Xe cút kít
Hình như em chưa vít đến độ nó kêu hay sao ấy. (Max là 132km/h trên đường HCM)
các cụ tucson cho e hỏi tí, hôm trước có bài báo nói về tucson khi nhập về VN để tăng tính cạnh tranh về giá đã tháo bỏ bớt bộ phận chống ồn (Tiếng ồn này có vẻ như là do các xe này không có mô-đun trục cân bằng, thường được dùng để giảm tiếng ồn động cơ diesel (Balance Shaft Module - BSM). Với chi phí từ 100.000 - 200.000 won (90-180 USD), BSM từng được lắp cho tất cả các xe Hyundai và Kia động cơ 2.0L. Tuy nhiên, nhà sản xuất ô tô Hàn Quốc bắt đầu bỏ mô-đun này từ phiên bản mới của Sonata máy xăng, vì động cơ xăng ít rung hơn động cơ diesel khi vận hành, và họ cho rằng động cơ 2.0L sẽ vẫn vận hành tốt nếu không có BSM).
các cụ đi xe thấy thế nào cho e xin chút kiến thức thực tế với.

Nganha75

Xe buýt
LX, ko cam mà 42,5K cơ à? Cụ liệt kê hết lên đây xem có những gì? (Được cái $ đang rẻ)
Thưa cụ, câu chuyện là thế này, em chọn con LX premier giá là 42k và lắp thêm cái nút start/stop(nghe nói là nhấn nút khởi động) hết 500k nữa ạ.
Option thì về cơ bản là thiếu DVD và Camera lùi( 2 cái này là đi kèm với nhau thành một bộ giá khoảng 1100k nếu lắp tại Hàn Quốc- em nghe nói là nó đắt vì màn hình là định vị toàn cầu, nếu về vn lắp camera lùi thôi thì chỉ khoảng 6-7 triệu); Ngoài ra túi khí thì chắc là cũng ít cụ ạ.

Theo cái link này nó là cái LX premier http://www.hyundai.com/kr/ShowRoom/ShowRoom.aspx?code=Tucson&types=01

Cụ xem và bình luận cho em phát nhé.

xedieu

Xe cút kít
Em không có cái file PDF ở nhà nên chả xem chuẩn được.

Các cụ vào hội Tuc thì cho anh em xin cái số phone cho dễ liên lạc nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng