Trao đổi kinh nghiệm về Tucson 2010!

Trạng thái
Thớt đang đóng

luongtk

Xe tải
Có cách nào để tăng độ chống chói kính chiếu hậu???

Các kụ cho em hỏi là cái kính chiếu hậu giữa có điều chỉnh được độ chống chói không ạ?
Mỗi khi xe sau bật đèn pha cũng rất chói ạ!!!

bugi99

Xe tải
Các kụ cho em hỏi là cái kính chiếu hậu giữa có điều chỉnh được độ chống chói không ạ?
Em chỉ có bật và tắt thôi cụ ợ. Nhưng em thấy cũng ổn mà.

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
Gương chiếu hậu có chống chói tự động ( Nó tự điều chỉnh tăng giảm theo cường độ sáng chiếu vào ) Kụ chỉ cần bật ON đèn mầu xanh lên là xong...

Chỉnh sửa cuối:

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
Báo cáo các cụ là hôm qua em vừa thay đèn H4 rồi. Nhưng cảm thấy thế nào ấy!!! Em đi đường 1B bị xe ngược chiều soi thì em thấy tầm nhìn ko "chuẩn" bằng đèn cũ (lần trước em đi cùng tuyến đường, cùng thời gian). Không biết tại sao? Hay tại cái đám xe hôm qua đèn nó khiếp quá! NẾU BÁC THAY ĐÈN H4 OSRAM PLUS90 THÌ EM KHẲNG ĐỊNH LÀ SÁNG HƠN ĐÈN CŨ CỦA XE TƯƠNG ĐỐI.. VẤN ĐỀ Ở ĐÂY LÀ KHI LẮP BÓNG PLUS90 THÌ PHA HƠI BỊ NGHẾCH LÊN CAO, BÁC PHẢI ĐIỀU CHỈNH CHO PHA NÓ THẤP XUỐNG. ( GẦN CHỖ THAY BÓNG ĐÈN CÓ CON ỐC ĐIỀU CHỈNH ĐÈN PHA)

Hôm trước em đi đèn cũ (theo xe) em cảm giác "át" được xe đối diện - nghĩa là nó soi thì cứ soi nhưng mình vẫn nhìn rõ đường bên mình, không thấy lóa & chói. Chỉ đc cái khi bật pha thì đèn H4 chiếu xa hơn đèn cũ. Kiểu này không biết gặp hôm sương gió đèn H4 thế nào? VÌ PHA HƯỚNG LÊN CAO NÊN BÁC NHÌN ĐƯỢC XA HƠN LÀ ĐÚNG ROÀI VÀ NGƯỢC LẠI Ở TẦM GẦN THÌ BỊ KÉM ĐI ( HÔM ĐẦU EM LẮP CŨNG BỊ TÌNH TRẠNG NHƯ BÁC VÀ SAU KHI TỰ ĐIỀU CHỈNH PHA THÌ THẤY NGON HƠN NHIỀU RỒI.. NHÌN XA HAY GẦN CHẲNG KÉM CẠNH XE NÀO...)

Nói chung bỏ ra 420K cũng không uổng phí...:P

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Thế à cụ. Để tối em thử chỉnh xem sao! Hehe...

xedieu

Xe cút kít
Gương chiếu hậu có chống chói tự động ( Nó tự điều chỉnh tăng giảm theo cường độ sáng chiếu vào ) Kụ chỉ cần bật ON đèn mầu xanh lên là xong...
Sao em tắt đi vẫn thấy chống chói nhỉ? Em tưởng cái nút đó chỉ tắt cam lùi?

luongtk

Xe tải
Phát hiện nhỏ về cách gạt xi nhan chuyển làn nhanh!

Nói chung bỏ ra 420K cũng không uổng phí...:P
Bác cho em hỏi là cái đèn đó mua ở đâu? Mình tự lắp được không bác. Có phức tạp lắm không?

Hôm nay em có một phát hiện nhỏ cũng hay, không biết có mới với các cụ không! Nếu mình muốn xi nhan nhanh ví dụ chuyển làn chẳng hạn thì chỉ cần gạt nhẹ vào cần gạt - hơi gạt nhẹ và nó sẽ trả lại ngay thì xi nhan 3 nháy xong là hết ngay. Em thấy rất tiện lợi!

xedieu

Xe cút kít
Bác cho em hỏi là cái đèn đó mua ở đâu? Mình tự lắp được không bác. Có phức tạp lắm không?

Hôm nay em có một phát hiện nhỏ cũng hay, không biết có mới với các cụ không! Nếu mình muốn xi nhan nhanh ví dụ chuyển làn chẳng hạn thì chỉ cần gạt nhẹ vào cần gạt - hơi gạt nhẹ và nó sẽ trả lại ngay thì xi nhan 3 nháy xong là hết ngay. Em thấy rất tiện lợi!
Mua ở Nam Vũ 59/9 Láng Hạ, lắp không thể đơn giản hơn cụ ạ!
Cái vụ xi nhan kia nhà cháu vẫn chưa biết, để thử xem sao! Thanks cụ!

xedieu

Xe cút kít
Cụ luongtk đã may bạt trùm xe chưa vậy?

ncthanghn

Xe tải
các bác cho em hỏi tổn phí cho lần rước dâu này là bao nhiêu ợ. Em cũng có ý định làm một em SUV cỡ nhỏ nên rất quan tam.Nếu được thì các bác tư van luôn cho với
*-)

luongtk

Xe tải
Bạt phủ!

Cụ luongtk đã may bạt trùm xe chưa vậy?
Em vẫn chưa mua được cụ ơi. Nhưng thấy thớt bên kia nhiều cụ gàn vụ bạt phủ quá cũng lăn tăn. Với em xe trước em có bạt nhưng cũng không dùng bao giờ. Chắc lúc nào rảnh rỗi tính lại ạ!

Các cụ đã có kinh nghiệm vụ xe tự khóa chưa ạ. Em chỉ thấy xe tự khóa khi mình bấm mở sau đó minh không mở cửa hoặc đứng cách xa xe thì xe tự khóa.
Còn khi mình tắt máy, xuống xe không thấy nó tự khóa gì cả???
Xe Tucson 2010 không có tự khóa vo lăng hả các cụ ơi?

Hôm trước em rửa xe, có bác đứng ngắm một lúc rồi tấm tắc! chà phải công nhận là lexus nó thiết kế xe đẳng cấp thật, nhìn không lẫn vào đâu được.
Mũi em to hẳn ra được mấy ngày.

Chiều nay em đang lau xe, có bác hàng xóm ra buôn chuyện hỏi xe này tầm bao nhiêu tiền? em bẩu khoảng 900tr. Bác tròn mắt, Xe hàn quốc mà đắt thế ah??? còn đắt hơn cả xe tư bản cơ à, sao không mua xe nhật mà đi???

Mũi em nở ra hôm trước bao nhiêu, chiều nay nó xẹp hết rùi!!!:redface:

xedieu

Xe cút kít
Em kể bác nghe vụ này. Em về quê, 1 ông chạy taxi nhà bên cạnh ngó 1 vòng rồi hỏi "Xe em lấy bao nhiêu?" Em bảo từng ấy, từng ấy... Bác ấy bảo "Ơ thế xe lướt à?" Em bảo "Không, xe em mới, biển 30U mà anh!" :ohmy: "Sao Lexus lại có dòng rẻ thế?!?!" - Ông ấy trầm tư mấy giây rồi lượn mất!

Hôm đi khao xe mấy anh em trong cty, có cô bé bị em trêu "Xe anh Lexus nhưng phải thay logo Hyundai cho trộm nó đỡ ngó, mí cả quan trọng nhất là để sếp khỏi buồn - Chứ thực ra xe anh là Lexus đấy"! Em í gật gù, rất đồng cảm - OFer hẳn hoi đấy nhá!

Cái vụ bạt kia, hôm nay trời hửng nắng, em để xe ở sân nhìn phơi cả buổi xót phết! Tuần 1 ngày CN thôi nhưng sợ qua Tết nắng lên cũng đáng lo!

Hình như Tuc không tự khóa cụ ạ!
Em vẫn chưa mua được cụ ơi. Nhưng thấy thớt bên kia nhiều cụ gàn vụ bạt phủ quá cũng lăn tăn. Với em xe trước em có bạt nhưng cũng không dùng bao giờ. Chắc lúc nào rảnh rỗi tính lại ạ!

Các cụ đã có kinh nghiệm vụ xe tự khóa chưa ạ. Em chỉ thấy xe tự khóa khi mình bấm mở sau đó minh không mở cửa hoặc đứng cách xa xe thì xe tự khóa.
Còn khi mình tắt máy, xuống xe không thấy nó tự khóa gì cả???
Xe Tucson 2010 không có tự khóa vo lăng hả các cụ ơi?

Hôm trước em rửa xe, có bác đứng ngắm một lúc rồi tấm tắc! chà phải công nhận là lexus nó thiết kế xe đẳng cấp thật, nhìn không lẫn vào đâu được.

Chiều nay em đang lau xe, có bác hàng xóm ra buôn chuyện hỏi xe này tầm bao nhiêu tiền? em bẩu khoảng 900tr. Bác tròn mắt, Xe hàn quốc mà đắt thế ah??? còn đắt hơn cả xe tư bản cơ à, sao không mua xe nhật mà đi???

Mũi em nở ra hôm trước bao nhiêu, chiều nay nó xẹp hết rùi!!!:redface:
E thêm tý: Tết DL vừa rồi, ông anh họ (con nhà bác em, dân lái xe lâu năm cho 1 cty liên doanh ở HN) bẩu: Sao chú không cố thêm 1 ít, làm con Altis Liên doanh đi cho nó sang! (Lạy hồn, xe của con gần gấp rưỡi, cố cái léo gì nữa)!!!

Chỉnh sửa cuối:

luongtk

Xe tải
Tucson 2010 đỏ bocdo!

các bác cho em hỏi tổn phí cho lần rước dâu này là bao nhiêu ợ. Em cũng có ý định làm một em SUV cỡ nhỏ nên rất quan tam.Nếu được thì các bác tư van luôn cho với
*-)
Bác qua bên Nguyễn Văn Cừ mà tham khảo ạ! hôm trước em thấy có em màu đỏ bocdo đẹp quá nằm ngay đầu cầu bên này qua phía tay trái. Chắc giá bây giờ vẫn thế khoảng tầm 47k Obama nhưng chỉ phải chịu phí trước bạ cao hơn thui!

luongtk

Xe tải
E thêm tý: Tết DL vừa rồi, ông anh họ (con nhà bác em, dân lái xe lâu năm cho 1 cty liên doanh ở HN) bẩu: Sao chú không cố thêm 1 ít, làm con Altis Liên doanh đi cho nó sang! (Lạy hồn, xe của con gần gấp rưỡi, cố cái léo gì nữa)!!!
Thế mơi biết là cái nhãn Toy nó ăn vào máu dân mình thế cụ nhỉ! Thế thì mới bị chúng nó thịt mãi chứ!
Vợ hai các cụ có thấy tiếng kịch giảm xóc dội lên khi đi vào đường xấu không ạ?
Em thấy xe Tuc nhà mình đi đường phố thì không sao, nhưng vào đường xấu hơi bực cái vụ tiếng giảm xóc nó cứ kịch kịch sao đó. Hay là tại kiểu nó thế. Em đi Everest thấy giảm xóc nó êm hơn! Cũng có lý do là xe mình R18 và lốp Kumho cũng hơi ồn!

xedieu

Xe cút kít
Bác qua bên Nguyễn Văn Cừ mà tham khảo ạ! hôm trước em thấy có em màu đỏ bocdo đẹp quá nằm ngay đầu cầu bên này qua phía tay trái. Chắc giá bây giờ vẫn thế khoảng tầm 47k Obama nhưng chỉ phải chịu phí trước bạ cao hơn thui!
Bên Thành Lâm, chỗ này cũng đc đấy các cụ ạ. Bản đấy máy xăng hay sao mà cụ, sao đến 47K được?
Thế mơi biết là cái nhãn Toy nó ăn vào máu dân mình thế cụ nhỉ! Thế thì mới bị chúng nó thịt mãi chứ!
Vợ hai các cụ có thấy tiếng kịch giảm xóc dội lên khi đi vào đường xấu không ạ?
Em thấy xe Tuc nhà mình đi đường phố thì không sao, nhưng vào đường xấu hơi bực cái vụ tiếng giảm xóc nó cứ kịch kịch sao đó. Hay là tại kiểu nó thế. Em đi Everest thấy giảm xóc nó êm hơn! Cũng có lý do là xe mình R18 và lốp Kumho cũng hơi ồn!
Cái vụ xóc, em thấy đi địa hình quá gồ ghề (đang làm đường chẳng hạn) nó vặn vẹo xe kinh. Em chưa để ý cái tiếng kịch kịch của giảm xóc, hay xe em ko bị nhỉ? Em thích quả R18 và cái tiếng miết mặt đường cụ ạ, thế mới ra chất crossover chứ! (b)

bugi99

Xe tải
...

...
Giống như nhạc mẫu tương lai của em khen xe :21: Nghe xong "em chỉ biết câm nín.." :))

bugi99

Xe tải
...
Cái vụ xóc, em thấy đi địa hình quá gồ ghề (đang làm đường chẳng hạn) nó vặn vẹo xe kinh. Em chưa để ý cái tiếng kịch kịch của giảm xóc, hay xe em ko bị nhỉ? Em thích quả R18 và cái tiếng miết mặt đường cụ ạ, thế mới ra chất crossover chứ! (b)
Nhất là đi đường núi, lúc cua nhanh nghe như trong phim ấy các cụ ợ :21::41:

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
vợ cụ lào đây ạ :biggrin:

hôm nay nghịch ngợm nhà cháu bắn được em này, không biết có phải vợ của cụ nào trong HTC không. trông em nó ở ngoài đường đẹp phết ạ (l)

mio17h8

Xe hơi
Xe này trông có chút dáng dấp chi đó giống Lexus, em đã nhìn một gara lột em này ra để sơn, sờ lớp tôn thấy có vẻ ko được dày cho lắm, em sợ cảm giác em nhầm, vì xe khá là đẹp và tiện nghi.....................:^):^)

Trạng thái
Thớt đang đóng