Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Ôi xời giờ em mới off về. rủ mãi chả có ai ngồi cùng, ngồi mỗi mình suy ngẫm nhiều về hội SO. :-?
Thôi chết, trầm tư thế sao kô gọi em???!!!!
Hay thích ngồi ngẫm 1 mình thế là giai đoạn đầu của bệnh tự kỷ đấy bác ạ.
Lần sau đừng thế nhá, có gì thì gọi hội ipad ra ọp chứ ai lại 1 mình thế :D

tungtati

Xe đạp
Cám ơn các bác đã tư vấn cho cái vụ cảm biến áp suất lốp nhà em. Hôm nay em quyết định đi xử lí theo các kinh nghiệm các bác khuyên và đã hết cảnh báo ngay từ khâu đầu tiên là khâu bơm lốp. Em hôm nay thực sự cảm thấy thoải mái một phần vì xử lí được bệnh một phần vi đến một hàng lốp phục vụ theo em là nhiệt tình hàng đấy em không nhớ rõ địa chỉ nhưng ở cuối đường ngọc lâm gần cây xăng chỗ góc nguyễn văn cừ. Sau khi mô tả tình trạng bệnh một em trẻ nhiệt tình bơm và đo áp suất lốp chỉ trong 5 phút hai bánh đã được xì bớt hơi ra và hai bánh được bơm thêm hơi vào đưa tiền thì các em đấy không lấy bảo thôi khi nào anh cân chỉnh lốp lần sau em lấy tiền, thế mới lạ - điều đó chứng tỏ một điều rằng bơm không phải chỗ nào đo áp suất cũng chuẩn cả, có bánh lên hơn 3kg hơi trong khi đó bánh mà cảm biến em báo chỉ khoảng 1.9kg. Thôi từ nay em tránh xa vụ rửa xe xong tiện bơm lốp nữa. Thân chào tất cả các bác, à cho em hỏi tí nữa, xe em odo chỉ 6300km đã nên thay dầu thêm lần nữa chưa ạ, xe em thay dầu lần trước ở 3000km ạ. Thank's các bác.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Cám ơn các bác đã tư vấn cho cái vụ cảm biến áp suất lốp nhà em. Hôm nay em quyết định đi xử lí theo các kinh nghiệm các bác khuyên và đã hết cảnh báo ngay từ khâu đầu tiên là khâu bơm lốp. Em hôm nay thực sự cảm thấy thoải mái một phần vì xử lí được bệnh một phần vi đến một hàng lốp phục vụ theo em là nhiệt tình hàng đấy em không nhớ rõ địa chỉ nhưng ở cuối đường ngọc lâm gần cây xăng chỗ góc nguyễn văn cừ. Sau khi mô tả tình trạng bệnh một em trẻ nhiệt tình bơm và đo áp suất lốp chỉ trong 5 phút hai bánh đã được xì bớt hơi ra và hai bánh được bơm thêm hơi vào điều đó chứng tỏ một điều rằng bơm không phải chỗ nào đo áp suất cũng chuẩn cả, có bánh lên hơn 3kg hơi trong khi đó bánh mà cảm biến em báo chỉ khoảng 1.9kg. Thôi từ nay em tránh xa vụ rửa xe xong tiện bơm lốp nữa. Thân chào tất cả các bác, à cho em hỏi tí nữa, xe em odo chỉ 6300km đã nên thay dầu thêm lần nữa chưa ạ, xe em thay dầu lần trước ở 3000km ạ. Thank's các bác.
Ở điều kiện vận hành bình thường Bác nên 5000km thì thay dầu 1 lần, mức đấy là chuẩn ạ.
2 lần thay dầu thì thay lọc dầu và lọc nhiên liệu.
Mỗi lần thay dầu thì nhắc thợ tháo lọc gió và lọc điều hòa ra xịt cho sạch sẽ, nếu thấy bẩn quá thì thay là ok.

xedieu

Xe cút kít
Ở điều kiện vận hành bình thường Bác nên 5000km thì thay dầu 1 lần, mức đấy là chuẩn ạ.
2 lần thay dầu thì thay lọc dầu và lọc nhiên liệu.
Mỗi lần thay dầu thì nhắc thợ tháo lọc gió và lọc điều hòa ra xịt cho sạch sẽ, nếu thấy bẩn quá thì thay là ok.
Sao tự nhiên lại có 1 bài lạc lõng trong thớt này thế này? :D

Winstorm07

Xe container
Sao tự nhiên lại có 1 bài lạc lõng trong thớt này thế này? :D
Lâu lâu em sì pam 1 tý, bác thông cảm cho em nhé :D

@Bác Kutkit: Dạo này Bác đi đâu mà cứ thấy im im thế nhỉ??? :-?

phonghamy

Xe điện
Cám ơn các bác đã tư vấn cho cái vụ cảm biến áp suất lốp nhà em. Hôm nay em quyết định đi xử lí theo các kinh nghiệm các bác khuyên và đã hết cảnh báo ngay từ khâu đầu tiên là khâu bơm lốp. Em hôm nay thực sự cảm thấy thoải mái một phần vì xử lí được bệnh một phần vi đến một hàng lốp phục vụ theo em là nhiệt tình hàng đấy em không nhớ rõ địa chỉ nhưng ở cuối đường ngọc lâm gần cây xăng chỗ góc nguyễn văn cừ. Sau khi mô tả tình trạng bệnh một em trẻ nhiệt tình bơm và đo áp suất lốp chỉ trong 5 phút hai bánh đã được xì bớt hơi ra và hai bánh được bơm thêm hơi vào đưa tiền thì các em đấy không lấy bảo thôi khi nào anh cân chỉnh lốp lần sau em lấy tiền, thế mới lạ - điều đó chứng tỏ một điều rằng bơm không phải chỗ nào đo áp suất cũng chuẩn cả, có bánh lên hơn 3kg hơi trong khi đó bánh mà cảm biến em báo chỉ khoảng 1.9kg. Thôi từ nay em tránh xa vụ rửa xe xong tiện bơm lốp nữa. Thân chào tất cả các bác, à cho em hỏi tí nữa, xe em odo chỉ 6300km đã nên thay dầu thêm lần nữa chưa ạ, xe em thay dầu lần trước ở 3000km ạ. Thank's các bác.
Xe em tối qua xì lốp em phải thay quả phụ để chạy sáng nay ra Đích lốp vá xong bơm phát ngon ngay, ko thấy cảnh báo nữa. keee;))

xedieu

Xe cút kít
Công nhận lốp Hàn lởm thật dính đinh phát là thủng.
Chắc của các cụ bị tráo lốp Tàu, lốp của em 5-6 lần dính đinh rồi, tụt xuống 1,6kg em bơm bù vào rồi đi làm 1-2 ngày sau đi vá. Em thề! :)

Lexus430sc

Xe điện
xedieu nói:
Chắc của các cụ bị tráo lốp Tàu, lốp của em 5-6 lần dính đinh rồi, tụt xuống 1,6kg em bơm bù vào rồi đi làm 1-2 ngày sau đi vá. Em thề! :)
Thảo nào em thấy lốp xe cụ rẻ trông cứ dại dại, không giống lốp limmieted lắm :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
xedieu nói:
Oài, Cụ để xuống 1 cưn 6 là ngon roài, hôm rồi em dính con đinh vít mái tôn còn nhõn 1 lạng, chạy bằng vành từ Đai U về Cầu Giấy may mà ko phải thay lốp. :D

phonghamy

Xe điện
2011 khac 2010, lốp này nhập từ Khựa, mà khựa nhập cao su kém phẩm chất từ VN, e té keeee

Winstorm07

Xe container
Các cụ nói chiện lốp làm em vội vàng chạy ra ngó 4 quả lốp của em.
Trên lốp đề rõ ràng Kumho Mếc in U ét A chi nhành Dong Nai VN. Thế có phải là loại xịn nhất kô ạ????!!! :-/:-?

o0atulao0

Xe tăng

Winstorm07

Xe container
Chào các bác!!!
Chúc các bác đầu tuần làm việc hiệu quả vui vẻ.
Chuẩn bị sức khỏe cuối tuần xả hàng nhé :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Làm thơ thôi cụ a. đang timf cách synch app mà ko bị mất app mà khó wa.
Cụ làm thế này nhé, em đảm bảo 100% sync với iTunes ko bị mất soft.

Cụ dùng iFunBox copy các file.ipa vào iPad theo đường dẫn: Raw File System\private\var\mobile\Downloads (nếu chưa có folder Downloads thì Cụ tạo 1 cái nhé)

Cụ vào Istallous trên iPad vào mục Download, các app mới copy vào iPad sẽ nằm trong mục này, Cụ chỉ việc cài nó là xong.

Cụ vào settings (trong Istallous) tắt thằng iTunes Sync đi (iTunes Sync để OFF).

OK rồi đấy Cụ sync vô tư đi :D

P/s: Raw File System\private\var\mobile\Downloads (downloads viết liền Cụ nhé, chạ hiệu sao nó cứ bị cách ra) :(

Chỉnh sửa cuối:

phonghamy

Xe điện
Cụ làm thế này nhé, em đảm bảo 100% sync với iTunes ko bị mất soft.

Cụ dùng iFunBox copy các file.ipa vào iPad theo đường dẫn: Raw File System\private\var\mobile\Downloads (nếu chưa có folder Downloads thì Cụ tạo 1 cái nhé)

Cụ vào Istallous trên iPad vào mục Download, các app mới copy vào iPad sẽ nằm trong mục này, Cụ chỉ việc cài nó là xong.

Cụ vào settings (trong Istallous) tắt thằng iTunes Sync đi (iTunes Sync để OFF).

OK rồi đấy Cụ sync vô tư đi :D

P/s: Raw File System\private\var\mobile\Downloads (downloads viết liền Cụ nhé, chạ hiệu sao nó cứ bị cách ra) :(
Em chả làm được vì FW của em 4.3.5

toan1477

Xe điện
chẳng có trò gì làm spam 1 phát

Trạng thái
Thớt đang đóng