Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Khà khà, giờ đây không cần phải lắp thiết bị X-Driven trên xe để quay lại hành trình nữa các Cụ nhé. :))

Cái các Cụ cần duy nhất là 1 cái giá để gắn iPhone (các Cụ đang dùng) + DriveMate Rec (Ver 1.0.4)

Giá gắn trên xe.

Phần mềm điều khiển

Cảnh báo nguy hiểm.

Kết nối với Google map, ghi lại hành trình.

Cảnh báo tốc độ có thể va chạm với các phương tiện GT khác.

Download DriveMate Rec v1.0.4

Winstorm07

Xe container
Em vừa down bản mini về dùng thử xem thế nào, tối về báo cáo bác Nhare sau nhé :D

Lexus430sc

Xe điện
He he, các cụ chú ý là có thể dùng QueryUSSD để nạp tiền vào tài khoản ngay trên iPad nhá, không cần tháo SIM ra nữa. Quá tuyệt vời!

Winstorm07

Xe container
He he, các cụ chú ý là có thể dùng QueryUSSD để nạp tiền vào tài khoản ngay trên iPad nhá, không cần tháo SIM ra nữa. Quá tuyệt vời!
Cái này cài đặt thế nào cụ Xuân xem cài giúp em cái nhề :D

Lexus430sc

Xe điện
Gớm, thiết bị này đắt gấp 4 lần X-Driven cơ mà :D ngon rồi đới, mua thêm cái giá nữa là ngon choét luôn.

Lexus430sc

Xe điện
Cái này cài đặt thế nào cụ Xuân xem cài giúp em cái nhề :D
Cafe đi em cài cho :D

Cụ vào Cydia, search phần mềm QueryUSSD Sau đó cài, phần mềm sẽ không có icon mà chạy ẩn trong Setting.
Cài đặt: Cụ vào Setting đến phần mềm QueryUSSD tiếp tục chọn Activation methods, kéo xuống Status bar, Tích vào Hold.
Ví dụ: cụ dùng D-com 3G của Viettel, chỉ cần nhập giống như trên điện thoại: *101#, *102# sẽ có thông báo số tiền. Sau đó giữ ngón tay trên chỗ đồng hồ (thanh task bar) sẽ hiện thông báo.

Cái này mới hay đây: Em đã nạp thử tiền nhập *100* mã số tài khoản (nạp thử 100 K) thì ngon ngay.

Lưu ý: Trong quá trình thực hiện kiểm tra phải mở 3G nhé không thì máy sẽ báo lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container

tungtati

Xe đạp
Các bác giúp hộ em cái, con sorento nhà em tự nhiên bị hiện tượng (!) và đèn cảnh báo áp suất lốp sau bên trái nó màu đậm còn các bánh khác nó không, nhìn xuống bánh thì cũng không non tí nào cả nhưng mà cẩn thận nên cũng đi bơm cả 4 lốp mà giờ vẫn bị, xe nhà em thì khổ nỗi cũng ít đi chỉ 1 tuần đi từ 1 đến 2 lần hay là ít đi nó bị lỗi rồi. Bác nào đã từng bị hiện tượng này cho em xin lời tư vẫn bởi em giờ rất rối bời và bực bội ạ. EM chân thành cám ơn

Winstorm07

Xe container
Các bác giúp hộ em cái, con sorento nhà em tự nhiên bị hiện tượng (!) và đèn cảnh báo áp suất lốp sau bên trái nó màu đậm còn các bánh khác nó không, nhìn xuống bánh thì cũng không non tí nào cả nhưng mà cẩn thận nên cũng đi bơm cả 4 lốp mà giờ vẫn bị, xe nhà em thì khổ nỗi cũng ít đi chỉ 1 tuần đi từ 1 đến 2 lần hay là ít đi nó bị lỗi rồi. Bác nào đã từng bị hiện tượng này cho em xin lời tư vẫn bởi em giờ rất rối bời và bực bội ạ. EM chân thành cám ơn
Thi thoảng nó bị loạn thế, bác thử nổ máy rồi xịt cả 4 lốp xuống hết hơi xem nó có báo đều 4 lốp bị xịt kô, sau đó tắt máy đi, bơm căng 4 lốp lại cho đúng tiêu chuẩn, sau đó nổ máy lại để các sensor tự cảm ứng. Nếu được thì ok.
Hoặc bác cũng nên tháo lốp báo lỗi ra kiểm tra xem có đinh thật hay kô???!!
Lưu ý là tiêu chuẩn nhà sản xuất thiết kế là non dưới 25% thì đèn cảnh báo mới báo lỗi bác nhé.
Nếu kô được thì bác nên vào hãng để xóa lỗi.

nguyenhuy_quang

Xe máy
Nó có bán lẻ đấy, à mà cụ mới à, chưa có màn chào hỏi bọn em ko chỉ chỗ đâu. Bon em lọ mọ nhiều mới biết cụ vòa ko có khinh phí thì làm sao ma chỉ được. Cụ để lại đầy đủ thông tin rồi hom nào gặp mặt bọn em. Bon em chỉ chỗ cho.
Vâng cụ cho e nợ! Hôm nào các cụ đi đâu cho e đi theo với!

phonghamy

Xe điện
Khà khà, giờ đây không cần phải lắp thiết bị X-Driven trên xe để quay lại hành trình nữa các Cụ nhé. :))

Cái các Cụ cần duy nhất là 1 cái giá để gắn iPhone (các Cụ đang dùng) + DriveMate Rec (Ver 1.0.4)

Giá gắn trên xe.

Phần mềm điều khiển

Cảnh báo nguy hiểm.

Kết nối với Google map, ghi lại hành trình.

Cảnh báo tốc độ có thể va chạm với các phương tiện GT khác.

Download DriveMate Rec v1.0.4
Ôi giời mua cái này hịn wa, cái CT dùng có 4 củ, cái này 14 củ+gía củ rưỡi nữa em chả theo, dt em dùng cái 1200 chả quay video được. em cũng muốn như bác Rẻ nhưng chả theo được, keeX_X

pupil

Xe điện
Tôi đã xin phép và chủ tịt đã cho phép giả nhời trường hợp này:
Cái này là phình phường có gì phải rối bời nhỉ, xe cụ đã bị đinh hoặc vít cắm vào lốp sau bên trái, cảnh báo lốp của SO-2010 gần giống như Auđì và Mẹc E 250CGI - cái này phải cảm ơn thằng cha Peter Schreyer, tức là có đinh cắm vào tương đối sâu ở mức nguy hiểm nó đã cảnh báo rồi mặc dù xuống hơi ít. Cụ chủ đem xe ra hàng lốp - 480 Xã Đàn chẳng hạn bảo người ta tìm nhổ đinh ra rồi vá cho, nhớ dặn họ dò bằng hết đinh, chỗ nào sâu quá thì nên đánh dấu vá luôn (mặc dù chưa thủng - cùng công tháo ra mà). Điều quan trọng cần chú ý trước khi tháo lốp là: đánh dấu vị trí của chân van và lốp xe yêu cầu họ khi vào lốp phải lắp đúng vị trí tránh phải cân bằng bánh xe! Kết quả thế nào cụ chủ cũng nên lên đây nói 1 tiếng cho ae có thêm kinh nghiệm !

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Cụ pupil ơi, nguyên lý cảnh báo của Audi là phát hiện sự không đồng bộ của 4 bánh nhưng nó không nhạy cảm đếm mức tìm ra đinh đâu! :D Chị em đang chạy Q5 đây, thậm chí nếu cả 4 lốp hết sạch hơi nó cũng ko cảnh báo luôn vì 4 bánh nó như nhau! :))

Lexus430sc

Xe điện
xedieu nói:
Cụ pupil ơi, nguyên lý cảnh báo của Audi là phát hiện sự không đồng bộ của 4 bánh nhưng nó không nhạy cảm đếm mức tìm ra đinh đâu! :D Chị em đang chạy Q5 đây, thậm chí nếu cả 4 lốp hết sạch hơi nó cũng ko cảnh báo luôn vì 4 bánh nó như nhau! :))
Q5 là con xe "hạng sang" lởm nhất ever em biết... He he:
- Xe đi mùa hè nóng chảy mỡ.
- hao dầu máy liên tục
- cửa xe đóng phành phành dư xe u oát

Winstorm07

Xe container
Em vừa làm được như bác Xuân chỉ dạy rồi :D

Hôm nay em bị trói dưới nhà máy, chả nước chanh cà pháo gì được rồi :((

Trạng thái
Thớt đang đóng