Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Bác Win dán kính ở đâu đấy em theo với.
Em định mang đến Vkool dán bác ạ. Hôm em hỏi bên đấy báo giá 2 kính trước và kính lái 220$. nhưng được giảm 10%.
các kính sau đều là kính chống các loại tia rồi nên em kh cần phải dán.
Em định dán Lumar ở Giải Phóng bác ạ. Bác có theo em kô??? :P
Em dự định dán kính lái, 2 kính trước và 2 kính trần thôi bác ạ.

Công nông 2011

Xe đạp
{Xe Hàn thôi mà cụ, sao mà bền được. Đợi pác Hanquoc lắp cho cái bậc lên xuống cho có giá là em pán thôi, em đặt X5 đi cho nó bền. Chúc cụ tìm được em như ý}

Một ly cho bác nhá[-X

supersorento

Đi bộ
Chào các cụ, cho phép em xin gia nhập hội so được với !!!!:x

Tuan_HCV

Xe hơi
Hoan nghênh bác đến với hội So.
Bác có thể để lại địa chỉ, số ĐT và số xe được kh ?

Chỉnh sửa cuối:

nobitta

Xe tải
Em vừa lắp cho vợ 2 bộ vè che mưa và ốp gương chiếu hậu...khoe các bác tí....

Bao

Xe tải
em can bán wins, đừng có dán sunroof nhé, tối lắm. E dán rồi dự lại định bóc nó ra đây

nobitta

Xe tải
em can bán wins, đừng có dán sunroof nhé, tối lắm. E dán rồi dự lại định bóc nó ra đây
Tùy bác dán loại nào nữa bác Bao ơi...em dán Vkool VK70....sáng như ban ngày luôn...k tối gì cả bác ợ

Winstorm07

Xe container
Em thì em nghĩ là cái cần dán nhất lại là cái cửa nóc vì chịu nắng trực tiếp, chạy đường trường cảm nhận rõ hơi nóng từ trên hập xuống bác ạ.
Hôm trước em có tham vấn 1 bác ở LLumar Giải phóng, bác ý nói dán cử nóc bằng kính dán cửa sổ thông thường chứ kô cần dán bằng loại kính dán ô tô thì sẽ chịu nắng tốt hơn. Giờ có khuyến cáo của bác như vậy em sẽ lưu ý nghiên cứu để xem dán loại nào dung hòa được cả vấn đề trên.

pupil

Xe điện
Em thì em nghĩ là cái cần dán nhất lại là cái cửa nóc vì chịu nắng trực tiếp, chạy đường trường cảm nhận rõ hơi nóng từ trên hập xuống bác ạ.
Hôm trước em có tham vấn 1 bác ở LLumar Giải phóng, bác ý nói dán cử nóc bằng kính dán cửa sổ thông thường chứ kô cần dán bằng loại kính dán ô tô thì sẽ chịu nắng tốt hơn. Giờ có khuyến cáo của bác như vậy em sẽ lưu ý nghiên cứu để xem dán loại nào dung hòa được cả vấn đề trên.
Cái cửa nóc ... phiền nhể, hĩ hĩ, thảo nào hôm nọ cụ cứ nằng nặc đòi đổi xe cho tôi...

Tuan_HCV

Xe hơi
Tình hình off thế nào các bác nhỉ?
em vừa gọi ĐT cho bác HanQuoc xong chắc mai là có thể lắp bệ bước chân được.
Hay mai đi lắp bệ xong anh em ta off nhỏ tí nhỉ?

Haiau

Xe tăng
xe đẹp giá rẻ . phai ko hở các cụ

Winstorm07

Xe container
Tình hình off thế nào các bác nhỉ?
em vừa gọi ĐT cho bác HanQuoc xong chắc mai là có thể lắp bệ bước chân được.
Hay mai đi lắp bệ xong anh em ta off nhỏ tí nhỉ?
Tình hình hô hào to em thấy ngày thường khó khả thi.
Sáng qua em nhắn tin mời gần 20 bác hội So cafe sáng mà có mỗi bác Xecutkits với bác Tuấn giả nhời em, thế có chán kô???
Bệ bước về các bác cứ lên lịch rồi nhắn quả tin nhắn tập thể hẹn cafe, bác nào rảnh thì chạy ra lắp rồi ọp luôn em nghĩ thế hay hơn.
20 bao da chìa khóa đã được em đặt hàng xong, hiện nay đã về địa điểm tập kết tại Seoul.
21 em qua bển, đêm 25 về đến HN. Bắt đầu từ sáng thứ hai tuần sau (26) các bác có thể a nhô cho em để nhận hàng nhé.

Winstorm07

Xe container
Cái cửa nóc ... phiền nhể, hĩ hĩ, thảo nào hôm nọ cụ cứ nằng nặc đòi đổi xe cho tôi...
Em vẫn cứ mang cái suy nghĩ non nớt hồi trẻ, đi tán gái phải có cửa sổ giời để 2 đứa nằm ngửa ngắm sao ngắm dăng nên giờ nó mới ra nông nỗi này.
Giờ con cái bận bịu, toàn cúi mặt xuống chứ có ngửa mặt lên đâu nên thấy cái cửa nóc nó là thừa thật bác ạ. :D

Tuan_HCV

Xe hơi
Bác Win sang đấy nếu có thể thì nhờ bác mua hộ em 1 bộ mặt gương có đèn led gắn ở trong mà khi bật xin nhan thì nó sang theo đèn xin nhan cái nhé. thanks bác trước
em thấy bên hội santafe lắp nhiều .

Winstorm07

Xe container
Bác Win sang đấy nếu có thể thì nhờ bác mua hộ em 1 bộ mặt gương có đèn led gắn ở trong mà khi bật xin nhan thì nó sang theo đèn xin nhan cái nhé. thanks bác trước
em thấy bên hội santafe lắp nhiều .
Cái đèn xinhan lắp bên trong mặt gương nó là 1 mạch đèn LED gắn phía sau gương thôi chứ kô phải là đi liền với mặt gương bác ạ.
Cách đấu điện thì đấu chung với dây xinhan gương có sẵn là ok.
Cho nên nếu bác mua cái đó thì phải về tự lắp (hoặc mang cho thợ ở VN lắp).
Một điều nữa là em sợ đặt hàng bây giờ thì kô kịp nữa rồi vì thời gian giao hàng ở bên đó mất khoảng 5~7 ngày

Chỉnh sửa cuối:

Công nông 2011

Xe đạp
Các bác cho em hỏi trong thớt mình đã bác nào phun lớp xi bóng ở ngoài xe (cho giữ được độ bóng lâu hơn) chưa vậy? Các bác nghiên cứu vụ đó thử xem liệu có hiệu quả không để anh em mình mổ xẻ trước khi đi đến quyết định kế tiếp nhé.
Nhân tiện có bác nào biết về rổ rá thế nào cho ý kiến luôn hỉ.

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Cho em tham gia hội Sorento với ạ, em lấy xe rồi nhưng đang chờ đăng ký. Em đụng hàng với bác Winstorm về màu lông :D. Hôm trước xe em đi từ HN về NB thì lúc vào đường cao tốc khoảng 4km là bị tuýt mới đau. Các chú bảo 3 người sao mày đưa có 200 thì làm sao chúng tao... (ko nói từ "chia" đâu ah) thế là lại phải 300k. Sắp tới em lại phải đánh ra HN nên cũng hơi lo, nhỡ lại dính phát nữa thì bằng đổ xăng cả tháng rồi.
Các bác cho em hỏi, xe em đồng hồ mới đi có khoảng 200km. Em đọc tài liệu thì nó có khuyến cáo trong 1000km đầu tiên đừng nên tới 6000rpm thì phải, hôm trước em đánh lên vỉa hè, em đạp và giật 1 phát lên phải tới 6000. Em lo nó ảnh hưởng quá.
Sau khi đi 1 buổi đêm em Sorento, em cảm nhận là đèn pha dù bi-xenon nhưng vẫn ko sáng lắm. Ko biết cảm nhận của các bác về đèn đóm thế nào ah. Mà ko biết đèn pha của Sorento có theo tốc độ ko ah, nghĩa là đi nhanh nó ngẩng lên. Em lo nhất khoản ánh sáng, còn lại là đều ưng hết (nhưng lốp hơi cứng và ổn thật đấy ạ)
Khi nào bấm biển em khoe các bác.
Chúc hội Sorento ngày càng đông vui ạ.
<*kakalot*>

Chỉnh sửa cuối:

nobitta

Xe tải
Báo cáo các bác là em đang nghiên cứu để upgrade nội thất vợ 2 em được như này ợ....

nobitta

Xe tải
Không bác ợ...em upgrade phần nội thất bọc da thôi...em bọc da nội thất So cho nó giống Porsche bác ợ..chứ mấy cái kia đâu có upgrade giống duoc...

sharp

Xe đạp
Xe ông Nobita 4 mắt này hình như thiếu thiếu cái gì đó nhỉ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng