Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

nobitta

Xe tải
Báo cáo các bác là em vừa tìm ra được một trang web chuyên độ đồ chơi cho xe...không những họ độ Sorento mà còn có cả Fe và K7....Xin gửi hầu các bác một số hình ảnh đồ chơi của Sorento sau khi đã được độ....Khi Sorento đã được độ thì lại càng lung linh....

Lexus430sc

Xe điện
Mắt mũi độ lại quá đẹp, tuy nhiên ống xả đưa vào giữa gần nhau quá trông không vừa mắt lắm.
Cụ Nobita độ xong chụp ảnh cho bọn em xem với ạ.

hoangvietle

Xe hơi

e kết quả bô và bộ đèn led biển sô này quá8->

hoasua_02

Xe tải
xe Sorento độ đèn kinh quá vậy @_@ thật là đẹp dã man hic hic

Công nông 2011

Xe đạp
Phím đổ đèo là phím có hình ô tô xuống dốc : Bác ấn vào nó, trên táp lô sẽ hiện lên 1 đèn có biểu tượng tương tự. Có nghĩa là bác đã kích hoạt chế độ đổ đèo rồi đấy ạ. Tuy nhiên chế độ này chỉ thực sự hoạt động khi xe của bác đạt được độ dốc nhất định khi đang trên đỉnh dốc (hoặc khi xuống hầm gửi xe). Chế độ này hoạt động giúp bác kô cần đạp chân phanh, xe sẽ "cà giật, cà giật" rất chậm giúp bác khi xuống dốc, trên thực tế chúng em thử chức năng này trên dốc Tam Đảo thì vẫn chưa đến mức cần dùng đến vì nó hãm tốc độ xe quá chậm.

Phím ECO : Bác nhấn vào phím này, đèn ở phím đó sẽ sáng và trên Taplo lúc này cũng hiện lên đèn ECO màu xanh (kô thay đổi, nếu tắt chức năng này thì tùy từng lúc đèn sẽ chuyển từ trắng, đỏ, xanh) -> Chức năng ECO kích hoạt sẽ giúp tiết kiệm tiêu hao nhiên liệu, tuy nhiên sẽ có tác dụng phụ như tiếng máy sẽ kêu to hơn, tăng tốc sẽ chậm hơn (độ chễ chân ga) và 1 số giới hạn về tốc độ nhất định. Bác có thể tham khảo chi tiết về tính năng tác dụng ECO ở mấy trang trên trong thớt này.
Cảm ơn bác nhiều. Cái vụ ECO thì em có nghiên cứu qua rồi còn mấy vụ khác thì đúng là chịu chết do em toàn thử trên đường bằng nên không thấy được gì hết.
À, các bác cho em hỏi thêm tí điều chỉnh cái vô lăng nó ra sao nhỉ? em thấy bác nào đó chỉ rằng nó có cái cần móc xuống kéo lên gì đó mà em tìm mãi bên dưới vẫn không thấy đâu hết?? hic hic. Từ hôm cưới vợ 2 về đến giờ em mới được ở bên em nó có 1 ngày thôi, chưa kịp bén hơi nữa.

hoasua_02

Xe tải
cụ Win ơi cho em hỏi xíu.

xe này bản máy xăng ở Việt Nam có mắc hơn máy dầu ko ạ ?

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
bản hóa đơn thiếu chỉ có hàng nội địa hàn máy dầu 2.0 còn hàng xuất thaco thì có máy xăng và máy xăng luôn rẻ hơn máy dầu ợ.bên em đang có hàng giao ngay màu xám 2 túi khi ko cửa nóc.có ECO - EBD - VDC - ABS - hỗ trợ đổ đèo - rửa đèn pha....giá rẻ ko tin nổi

hoasua_02

Xe tải
sao cái forum này giờ dài thế ? đọc phải kéo chuôt qua phải qua trái mệt quá admin và mod ơi @_@.

mà máy xăng bao nhiêu tiền bác ? sao có 2 túi khí thôi à ?

bác nào rành cho em cái bảng so sánh hơn thua giửa Option máy xăng và máy dầu được ko ạ ? cả giá nữa hihi.

mà em chỉ biết duy nhất máy xăng chạy ko ồn = máy dầu thôi chứ ngoài ra hông bít gì hết nũa, mong được chỉ dạy thêm.

xin cảm ơn nhiều

Lexus430sc

Xe điện
Hôm qua gọi điện cho cụ Winstorm xin tư vấn về thay dầu lần đầu cho vợ 2 em, cụ í bảo cỡ 6.7 lít gì đấy. Em mua 2 can mỗi can 5 lít, đổ chỉ 6.2 lít là đầy rồi. Không biết chạy mấy hôm có phải bổ sung không cụ?

hoangvietle

Xe hơi
Hôm qua gọi điện cho cụ Winstorm xin tư vấn về thay dầu lần đầu cho vợ 2 em, cụ í bảo cỡ 6.7 lít gì đấy. Em mua 2 can mỗi can 5 lít, đổ chỉ 6.2 lít là đầy rồi. Không biết chạy mấy hôm có phải bổ sung không cụ?
hình như 6.2 lít là đầy rồi bác ợ,tiện thể hỏi bác thay dầu gì đấy ạ

Winstorm07

Xe container
Cảm ơn bác nhiều. Cái vụ ECO thì em có nghiên cứu qua rồi còn mấy vụ khác thì đúng là chịu chết do em toàn thử trên đường bằng nên không thấy được gì hết.
À, các bác cho em hỏi thêm tí điều chỉnh cái vô lăng nó ra sao nhỉ? em thấy bác nào đó chỉ rằng nó có cái cần móc xuống kéo lên gì đó mà em tìm mãi bên dưới vẫn không thấy đâu hết?? hic hic. Từ hôm cưới vợ 2 về đến giờ em mới được ở bên em nó có 1 ngày thôi, chưa kịp bén hơi nữa.
Phía bên trái chỗ cổ vô lăng nó có cái cần gạt, cụ kéo mạnh xuống rồi điều chỉnh vô lăng thò thụt lên xuống sao cho thích hợp rồi lại khóa nó lại về vị trí cũ là ok.
Cụ nghe thế nào, em có nói 6.7L đâu. :D
Cụ đổ 6,2~6,4L là chuẩn rồi đấy ạ, kô cần bổ xung thêm nữa đâu.

Lexus430sc

Xe điện
hình như 6.2 lít là đầy rồi bác ợ,tiện thể hỏi bác thay dầu gì đấy ạ
Em thay dầu Mobi (Esso) ạ. Mỗi chai 5l, thay dầu phải mua một lúc 2 chai, người ta không bán lẻ. Nếu không cụ đổ 1 chai, còn đâu đổ thêm dầu phi cho đỡ tốn :P

hoangvietle

Xe hơi
Em thay dầu Mobi (Esso) ạ. Mỗi chai 5l, thay dầu phải mua một lúc 2 chai, người ta không bán lẻ. Nếu không cụ đổ 1 chai, còn đâu đổ thêm dầu phi cho đỡ tốn :P
bác xúi vậy là chết em , tiện thể cho e hỏi con So này dánh film 3M cách nhiệt được ko các bác??? e tính dán 2 kính sường trước và kính lái

Trạng thái
Thớt đang đóng