Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
-
- Bác Winstorm nói là chừng đó chức năng mà còn thấy thiếu thì em phân tích ra những cái mà bác ấy không dùng đến như móc ghế bảo hiểm trẻ em, hay hệ thống sưới 4 ghế, em ở trong HCM nên bác nào ở HCM mà thường xuyên sử dụng hệ thống sưởi 4 ghế thì ra gặp em.
Hôm nay Hà Nội đón gió mùa đông bắc về, chức năng sưởi ghế rất hữu dụng bác ạ. :69::69::69:
Bác ở trong TP kô cần đến cái đó thì em công nhận.

Móc ghế trẻ em, em đang được Gấu giao nhiệm vụ đi lùng cái ghế đó về (nhưng mà em chưa thấy cái ưng ý thôi bác ạ).(l)

highlander LMT

Xe máy
khoảng trên dưới 200m cho những option bị thiếu hụt như vậy là chấp nhận được, mà em vẫn sướng 1 cái là trong xe toàn tiếng Anh chứ không loằng ngoằng tiếng Hàn như của mấy bác mua xe nhập, đến cái Manual cũng toàn tiếng Anh lướt qua là biết, em nhớ là đầu topic các bác ấy về mò tiếng Hàn không ra phải nhờ bác Winstorm07 dịch hộ nữa là !!!
Trên dưới 100m ( khoảng 5000 - 6000 USD) là cùng chứ gì mà 200? bác tiết kiệm được như vậy cũng tốt, thời điểm 12/2009 TH chưa có xe nên hầu hết anh em trên diễn đàn này đều mua So nhập limited 2.0 máy dầu.

Nhưng nhìn chung là cái giá chênh lệch nó cũng có lý do của nó. Theo e biết là tiêu chuẩn xe nội địa của Hàn đòi hỏi cao hơn nhiều phiên bản dùm cho xuất khẩu, không chỉ là so sánh về Option như các bác cãi nhau trên này đâu. Các bác nào rành hơn phân tích thêm chỗ này dùm em đi ạ. Bác qua Box Honda sẽ thấy so sánh civic nhập và civic Việt chất lượng khác nhau nhiều đấy

nobitta

Xe tải
Sorento vừa ra 1 số đồ chơi mới..em gửi các bác xem

Bậc lên xuống liền như các bác mong muốn đã ra...nhưng theo em là xấu và k bằng cái trước....

Còn đây là mặt nạ mới cho So....em thấy là tạm được...

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Cái bậc để chân đúng là cái em đang mong muốn, nhẹ nhàng thanh cảnh vậy là ok rồi.
Nhưng trang Web của ông No đưa toàn chỉ có hình ảnh nhưng kô có giá nên muốn mua cũng có mua được đâu :^):^)

pupil

Xe điện
Hôm nay Hà Nội đón gió mùa đông bắc về, chức năng sưởi ghế rất hữu dụng bác ạ. :69::69::69:
Bác ở trong TP kô cần đến cái đó thì em công nhận.
(l)
Tôi cũng chưa dùng đến sưởi, nhưng cái vụ làm mát và thông gió ghế thì quả là tuyệt vời thật, nhất là đi đường xa. Còn việc này hỏi khí không phải, thấy nhiều cụ kêu hệ thống âm thanh em nó. Các cụ đã chỉnh Bass - Treble - Middle và Bass Booster chưa ạ? hôm tới ọp nhờ các cụ check thử sợ tai tôi có vấn đề, vì tôi thấy dải tần số âm thanh nó rất chuẩn, chắc (em nhà tôi có 6 loa, không phải là JBL - bản TLX mà). Hệ thống điều hòa em nó lạnh rất nhanh và đều, không bị lạnh xói khó chịu như toy, rất tốt cho trẻ con, chúng nó không bị cảm. Xin các cụ cho ý kiến tiếp ạ!

Chỉnh sửa cuối:

nobitta

Xe tải
Cái bậc để chân đúng là cái em đang mong muốn, nhẹ nhàng thanh cảnh vậy là ok rồi.
Nhưng trang Web của ông No đưa toàn chỉ có hình ảnh nhưng kô có giá nên muốn mua cũng có mua được đâu :^):^)
Ai nói k có giá....nếu k có em pót lên đây làm gì...xin thưa cụ

Cái bệ bước là 265,000W nhé
Còn cái mặt nạ là : 165,000W

KITHA1416

Xe tải
ha ha, đợt rét trước tôi dùng sưởi rồi, hữu hiệu nhất là khi mới bước vào xe buổi sáng, sờ vào đâu cũng lạnh, bặt nó lên sửoi chỉ 3 phút là thấy ấm lưng rồi, sướng lắm...

KITHA1416

Xe tải
Còn vu ậm thanh, thì JBL 10 loa, có 3 volum chỉnh, theo tôi nên ko để sơ rao thì nghe hay hơn, JBL tiếng treeble ko được mỏng lắm, hay là mình chưa chon được dics xịn?

nguoihung

Xe hơi
Bác Matinee lại dỗi rồi. Nếu bác thử dùng chức năng làm mát ghế lái với môi trường nóng thường xuyên ở phía nam thì sẽ cảm thấy giá trị của nó. Đừng buồn ghe bác.(b)

nobitta

Xe tải
Các bác nói thế nào chứ em thấy máy lạnh con xe em nó mát lạnh ấy chứ...vào xe chừng 2 phút là run rồi....phải vặn nhỏ và quay hướng quạt ra chỗ khác ấy chứ

Theo em, thì Sorento có 4 nhược điểm lớn nhất:

1: Không bọc da luôn mặt sau hàng ghế trước
2: Băng 2 không di chuyển lên xuống được như Vencuza
3: Không đóng mở cốp tự động được như Venza
4: Ghế phụ không chỉnh điện được như SF

Còn lại thì ngon tất,,,,:69::69::69:

KITHA1416

Xe tải
các bác ợ, cái phụt nức rửa kính đắng sau vợ hai em nó chỉ phụt thành vòi chứ ko phụt thành tia thế là làm sao nhỉ? xe các bác thế nào? hay là lỗ phụt có vấn đề, bảo em với..

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
các bác ợ, cái phụt nức rửa kính đắng sau vợ hai em nó chỉ phụt thành vòi chứ ko phụt thành tia thế là làm sao nhỉ? xe các bác thế nào? hay là lỗ phụt có vấn đề, bảo em với..
Xe em cũng vậy mà, do thiết kế vậy thôi vì nếu phụt bằng tia ( tia nước mạnh sợ nước kô bám vào kính ) Nếu phọt bằng tia thì em nghĩ cái vòi phụt phải thiết kế khác, có thể là ở bên dưới hoặc phải điều chỉnh góc phụt .

Winstorm07

Xe container
Phụt nước sau đương nhiên kô mạnh bằng phụt trước nhưng của em nó cũng thành tia ra mà....:^):^)

pupil

Xe điện
Có thể vòi của bác nó to giống vòi của em nên không thành tia, của tay Win bé hơn nên mới thành tia, có gì lạ !!!:6:

nataka

Xe tải
:102:có khi nào vừa đi xe vừa xem DVD rồi 1 lúc nào đó mình cũng lên DVD luôn không cụ,nó thiết kế chuẩn rôi cụ cứ để nguyên cho an toàn

tập_lái

Xe buýt
Cái này thì xe nào cũng thế cụ ạ.
Đơn giản là vì trong khi cụ chạy mà rửa kính sau lại phun thành tia thì chắn là sẽ rửa kính lái cho xe chạy sau chứ nước không thể bám lại trên kính hậu của xe cụ được. Còn nếu phun thành tia mà rửa được kính hậu thì chắc là nhà thiết kế phải thiết kế cái vòi thụt thò giống như rửa đèn pha ý. Nếu vậy cụ chắc chắn lại phải thêm dăm vé obama nữa mất.

SORENTO

Xe hơi
Cụ Win cho em hỏi là ngày mai chủ nhật mình có tổ chức đi off không zay.

Winstorm07

Xe container
Hôm nay được dịp thử chức năng Hỗ trợ đổ đèo của So, nói chung là dốc Tam Đảo với Tây Thiên chưa cần dùng đến chức năng này.
3 xe của em, bác Kitha, bác Pup và 2 xe Túc của bác Bagac và Xedieu đều để số 1 số 2 xuống đèo hãm ngon lành :41::41:

pupil

Xe điện
Hôm qua Tây Thiên hơi mưa, thử quả rửa pha hay thật các cụ ạ! mà phọt ảnh vào đâu bây giờ chủ tịt nhể? còn xem máy ảnh của bác xedieu made in ở đâu chứ!

Winstorm07

Xe container
Hôm qua Tây Thiên hơi mưa, thử quả rửa pha hay thật các cụ ạ! mà phọt ảnh vào đâu bây giờ chủ tịt nhể? còn xem máy ảnh của bác xedieu made in ở đâu chứ!
Thớt họp mặt ju xuân đã được mod chuyển sang box Củ sâm rồi cụ ạ. Cụ qua đó pót ảnh nhé.
Ảnh của em tối về mới phọt lên được,. Hôm nay bận quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng