Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
màu này là màu xám, cũng hơi bị đẹp đó nha bác, xe bác chạy chắc ngon ha, ngồi trong xe nghe thấy tiếng rù rù rù rù rần rần rần rần ko ạ ?
Nếu so với BMW hoặc LX thì em thua còn Cap và Everest thì kô phải là đối thủ.

pupil

Xe điện
Nếu tắt máy thì chả thấy tiếng gì pác ợ !

traubovt85

Xe tăng
Nếu tắt máy thì chả thấy tiếng gì pác ợ !
cụ rảnh quá nhỉ, post bài nhảm nhí thế mà cũng post cho được.

em có ngồi con Everest của Ford rồi, thấy cũng được, ko ồn như bọn civic và altis, ko biết Soreto êm và cách âm thế nào, chưa được ngồi bao vờ cả

nobitta

Xe tải
cụ rảnh quá nhỉ, post bài nhảm nhí thế mà cũng post cho được.

em có ngồi con Everest của Ford rồi, thấy cũng được, ko ồn như bọn civic và altis, ko biết Soreto êm và cách âm thế nào, chưa được ngồi bao vờ cả
Em ngồi lên con Everest thấy như máy cày mà bác bảo là tạm được thì bác ngồi lên con Kia Sorento này là bác mê luôn...êm ru......

Em bảo đảm với bác là cùng giá thì k có con nào bằng Sorento cả...:69::69::69:

traubovt85

Xe tăng
Everest và altis ồn cũng như nhau, ngồi 1 hồi thấy nản cả ra.

tính ra con Sorento này = 1 tỷ VND các cụ nhỉ hic hic

Winstorm07

Xe container
Everest và altis ồn cũng như nhau, ngồi 1 hồi thấy nản cả ra.

tính ra con Sorento này = 1 tỷ VND các cụ nhỉ hic hic
Em kết luận thế này :
Cụ định đầu tư bao nhiêu xiền??? Nhu cầu của cụ là chở 7 người thì em biết rồi, thích gầm cao thì em biết rồi....
Túm lại là cụ Trâu bò đang ở đâu??? HN or SG???!!!:^):^)
Ở SG thì mời cụ gặp cụ No
Ở HN thì hôm tới chúng em ọp mời cụ ra tham gia với chúng em.
Khi đó cụ tha hồ nằm ngồi bò quỳ, sờ nắn ve vuốt em nó để mà mục sở thị và hỏi tất tần tật về So.
Thi thoảng cụ tung 1 câu hỏi lên thế này mà chả đâu vào đâu cả em thấy sốt ruột quá cơ :102:

traubovt85

Xe tăng
Em kết luận thế này :
Cụ định đầu tư bao nhiêu xiền??? Nhu cầu của cụ là chở 7 người thì em biết rồi, thích gầm cao thì em biết rồi....
Túm lại là cụ Trâu bò đang ở đâu??? HN or SG???!!!:^):^)
Ở SG thì mời cụ gặp cụ No
Ở HN thì hôm tới chúng em ọp mời cụ ra tham gia với chúng em.
Khi đó cụ tha hồ nằm ngồi bò quỳ, sờ nắn ve vuốt em nó để mà mục sở thị và hỏi tất tần tật về So.
Thi thoảng cụ tung 1 câu hỏi lên thế này mà chả đâu vào đâu cả em thấy sốt ruột quá cơ :102:
dạ kính thưa cụ em ở Vũng Tàu, ko phải SG hay HN hic hic thật là tiếc, nếu ở gần các cụ thì đỡ phải hỏi hỏi thế này hic hic

hôm trước em có lên cái Plaza Diamond mua áo khoác và giày tây Valentino ở trong đó, ko bít Cụ nobita có thuộc tuýt người dễ tính dễ chơi ko để hôm nào xin cụ ngồi ké xe đi dạo tí cho mở rộng tầm mắt để em biết đường dụ dỗ ông già em góp tiền làm cái ^^

nobitta

Xe tải
Em có 1 thắc mắc nhỏ thế này...là các cụ Sorento hình như sau khi rước em nó về dinh thì đối xử còn tệ hơn con ở hay sao ấy..k tắm rửa lau chùi hay thay nhớt gì cho em nó hay sao ấy...mà chả chả thấy cụ nào post tấm hình nào lên...toàn phải em solo thôi...đề nghi các cụ post lên vài tấm hình cho đa dạng màu sắc xem nào....

Winstorm07

Xe container
cụ chủ tịch cho em hỏi làm thế nào pot được cái clip quay em Hương Giang lên thớt nhể.
Cụ phọt lên youtobe rồi lấy đường link vào là ok thôi.

Báo cáo các cụ, theo như nghị quyết đã thống nhất từ trong năm, hôm nay em đã viết thư gửi cho hỗ trợ kỹ thuật Kia về vấn đề GPS, khi nào có phản hồi em sẽ thông báo tới các cụ.

KITHA1416

Xe tải
Cụ phọt lên youtobe rồi lấy đường link vào là ok thôi.

Báo cáo các cụ, theo như nghị quyết đã thống nhất từ trong năm, hôm nay em đã viết thư gửi cho hỗ trợ kỹ thuật Kia về vấn đề GPS, khi nào có phản hồi em sẽ thông báo tới các cụ.
cụ win nói quy trình cụ thể một chút để AE phọt đc nhanh..

KITHA1416

Xe tải
à còn vấn đề mới mà chưa ai thấy đề cập.. đó là vấn đề thay dầu hộp số các cụ nhỉ? ko bít có quy định jf ko? và bao km, bao times. loại gi ?ở đâu là tốt...rất mong các cụ tìm hiểu rồi phọt lên.
Tôi đan ng cứu vụ cụ pil đặt ra về cái chắn bùn của sor, cách gá lắp thì nó cũng giống thằng MISHu, ỉn nhưn sor ngắn quá, lốp thì to ngang 235 mà nên có thể phỉ dùng PP tăng bền rộng một chút và hạ thấp phầnche chắn chống vẩy ( có 02 PA : 1. dùng của xe tương đương :Ỉn or MISH, 2. cao su) khả thi theo hướng cao su trước...
10-15 ngày nữa tôi làm chuột bạch thử xem roài phổ biến...

sigma

Xe buýt
Các kụ Sorento cho em hỏi là động cơ của Sorento 2010 giống đ/cơ SF 2010, khí thải đạt tiêu chuẩn EURO 4. Các kụ sử dụng thỉnh thoảng có phải xả khói đốt muội như SF không?

Thanks các kụ.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
cụ chủ tịch cho em hỏi làm thế nào pot được cái clip quay em Hương Giang lên thớt nhể.
Ối giời ơi, gọi cái cụ Sorento này khó quá!!!!!!!! Alo lại nhà cháu tí để còn hoàn thành bộ phim về "Hương Giang và SorentER" chứ.

Các kụ Sorento cho em hỏi là động cơ của Sorento 2010 giống đ/cơ SF 2010, khí thải đạt tiêu chuẩn EURO 4. Các kụ sử dụng thỉnh thoảng có phải xả khói đốt muội như SF không?
Thanks các kụ.
Động cơ của Sorento tiêu chuẩn khí thải là EURO 5 ạ. Và có xả khói đốt muộn như nhiều động cơ diesel đời mới khác ạ.

Winstorm07

Xe container
à còn vấn đề mới mà chưa ai thấy đề cập.. đó là vấn đề thay dầu hộp số các cụ nhỉ? ko bít có quy định jf ko? và bao km, bao times. loại gi ?ở đâu là tốt...rất mong các cụ tìm hiểu rồi phọt lên.
Tôi đan ng cứu vụ cụ pil đặt ra về cái chắn bùn của sor, cách gá lắp thì nó cũng giống thằng MISHu, ỉn nhưn sor ngắn quá, lốp thì to ngang 235 mà nên có thể phỉ dùng PP tăng bền rộng một chút và hạ thấp phầnche chắn chống vẩy ( có 02 PA : 1. dùng của xe tương đương :Ỉn or MISH, 2. cao su) khả thi theo hướng cao su trước...
Mấy loại dầu hộp số, dầu phanh, nước làm mát v.v... đều phải thay khi đến chu kỳ ạ. Vấn đề này em biết nhưng cái này thì số km nó phải lên đến khoảng 3~4 vạn các cụ mới phải quan tâm do đó em chưa phọt lên trong phần "Các chú ý quan trọng khi sử dụng". Để tối về em giở HDSD ra đọc chi tiết cho các cụ nhé.

pupil

Xe điện
Kính thưa cụ So và các cụ, cụ So mà nghe xúi post quả HD đó lên thì đến mùa quýt sang năm cũng chưa đc xem vì nhẹ cũng khoảng 60 - 80GB. Nếu cụ biết chút về AdobePremiere hoặc Ulead Studio thì cụ làm như sau:
1/ Copy all ra HDD
2/ Render nó sang định dạng Mpeg2 hoặc VOB hoặc WMV, bitrate để khoảng 5000 - 6000kbps, độ phân giải 720x576 nếu máy quay là PAL, 720x480 nếu là NTSC, lưu vào PC hoặc share lên mạng để ae down xuống xem. Còn nếu để share lên mạng xem trực tiếp thì để như sau: tải cái file đã lưu vừa nãy, để định dạng Mpeg cho nó lành, bitrate để khoảng 1150 đến 2500, độ phân giải để 352x288 nếu là PAL, 352x240 nếu là NTSC, sau đó upload nhé.
Chắc ông lại chạy Fốkcơ đi chơi rồi nên tôi gọi cóc đc.

Winstorm07

Xe container
Theo yêu cầu và nguyện vọng của bác Kitha, em phọt cái bảng kiểm tra định kỳ lên ạ :

Em dịch ngay tại chỗ trên bảng nhưng em bổ xung ở dưới cho các bác hiểu thêm :
Chấm trắng là Kiểm tra, Chấm đen là Thay thế;
Kiểm tra và thay thế theo bảng là khuyến cáo của nhà sản xuất. Tùy hạng mục mà điều kiện nào đến trước thì làm trước (Km hoặc thời gian)
Khi kiểm tra nếu thấy có hiện tượng khác thường thì có thể bổ sung hoặc thay thế ngay.

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Bá cáo cụ KIT, em đã xem chắn bùn sau của Ford Escape, nó bằng nhựa cứng màu đen, trông đẹp, dài khoảng 18cm. Tuy nhiên có vẻ không hiệu quả lắm, em nó mới rửa nhưng mông cũng bẩn như mông trâu đằm. Và em cũng góp ý bác đừng làm bằng cao su vì khi chạy nó phần phật, có khi còn bẩn thêm. Nếu thử, em sẽ tìm loại nhựa và thiết kế như Escape, nhưng kéo dài ra thành 25-27cm. Bác cho ý kiến!

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Kính thưa cụ So và các cụ, cụ So mà nghe xúi post quả HD đó lên thì đến mùa quýt sang năm cũng chưa đc xem vì nhẹ cũng khoảng 60 - 80GB. Nếu cụ biết chút về AdobePremiere hoặc Ulead Studio thì cụ làm như sau:
1/ Copy all ra HDD
2/ Render nó sang định dạng Mpeg2 hoặc VOB hoặc WMV, bitrate để khoảng 5000 - 6000kbps, độ phân giải 720x576 nếu máy quay là PAL, 720x480 nếu là NTSC, lưu vào PC hoặc share lên mạng để ae down xuống xem. Còn nếu để share lên mạng xem trực tiếp thì để như sau: tải cái file đã lưu vừa nãy, để định dạng Mpeg cho nó lành, bitrate để khoảng 1150 đến 2500, độ phân giải để 352x288 nếu là PAL, 352x240 nếu là NTSC, sau đó upload nhé.
Chắc ông lại chạy Fốkcơ đi chơi rồi nên tôi gọi cóc đc.
Em thấy bác Pupil rành về vụ video editing quá (b)

Theo em, xe đẹp, mẫu chuẩn, Cụ Sorento phải export ra định MPEG2/4 hay WMV, hay AVI cũng được, nhưng chất lượng phải 1920x1080 Progressive, sau đó up lên mạng để anh em streaming xem thì mới hay ạ :21:

pupil

Xe điện
Em thấy bác Pupil rành về vụ video editing quá (b)

Theo em, xe đẹp, mẫu chuẩn, Cụ Sorento phải export ra định MPEG2/4 hay WMV, hay AVI cũng được, nhưng chất lượng phải 1920x1080 Progressive, sau đó up lên mạng để anh em streaming xem thì mới hay ạ :21:
Cụ nói chuẩn đấy, nhưng nếu để vậy mà phọt thì đến mùa quýt sang năm mà lị. Vậy cụ nào có HD thì đợt tới đề nghi ông So cho copy đê, chứ rending sang HD thì ông này cũng cóc có tgian đâu, có khi ông ấy còn chưa ngó đến cũng nên:'(. Còn để share cho cả làng xem thì theo tôi để vậy cho nó nhẹ mà chất lượng tạm ổn, cụ đồng ý không? mà cụ còn nợ tôi đấy nhé !!?

SORENTO

Xe hơi
Bẩm các cụ cả chiều nay em cố thử up lên youtube mà mãi không được,chắc phải chuyển qua định dạng khác quá.các cụ cố gắng chờ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng