Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

o0atulao0

Xe tăng
Cụ Win lên chức chủ tịch rồi à ;)) chúc mừng cụ nhé, hôm nào rửa chức cụ nhể. Cụ lên chủ tịch đi CP vừa rồi e không thấy cụ phọt ảnh cụ gì hết là sao, hay là tranh chức chủ tịt nên phải trong sạch tý cụ nhể :P
ối giời ơi cụ toàn đâu mau mang ngay thành viên này ra kiểm điểm chứ ai lại để thông tin lạc hậu thế này k biết nữa cơ chứ. nếu muốn bắt cụ Win rửa chức thì cụ phải đi ngược lại thời gian khoảng gần 2 năm trước ạ.
Thảo nào cụ lexus phải sàng lọc lại thông tin lịch sử cận đại :))

Winstorm07

Xe container
Cụ Win lên chức chủ tịch rồi à ;)) chúc mừng cụ nhé, hôm nào rửa chức cụ nhể. Cụ lên chủ tịch đi CP vừa rồi e không thấy cụ phọt ảnh cụ gì hết là sao, hay là tranh chức chủ tịt nên phải trong sạch tý cụ nhể :P
Cụ này ở đâu mờ nói lăng nhăng thế nhở?
ối giời ơi cụ toàn đâu mau mang ngay thành viên này ra kiểm điểm chứ ai lại để thông tin lạc hậu thế này k biết nữa cơ chứ. nếu muốn bắt cụ Win rửa chức thì cụ phải đi ngược lại thời gian khoảng gần 2 năm trước ạ.
Thảo nào cụ lexus phải sàng lọc lại thông tin lịch sử cận đại :))
Em đọc được từ hôm qua xong cứ thấy buồn buồn, :(
Mềnh cứ tưởng mềnh LỔI TIẾNG thế ai cũng biết, hóa ra là cũng vẫn còn nhiều người kô chịu cập nhập thông tin.
Ok, em sẽ lên phương án kế hoạch PR đàng hoàng cụ thể rồi giao cho cụ Oẳn tà vằn thực hiện nhé :D

o0atulao0

Xe tăng
Tại cụ CT nổi quá nên bị vùi dập đây mà :)) cụ CT cứ lên kế hoạch đi còn phần thực hiện cứ để e, e mà k làm đc thì e đi thuê lo gì :))

Lexus430sc

Xe điện
Cụ Gió xem thế này được chưa ạ:
Phía trên:

Phía dưới:

Winstorm07

Xe container
Vẫn chưa chuẩn đâu, phía đầu 2 mép phía trên phải tỉa cho nó tròn tròn đi, hai mép dưới thì hơi lượn vào trong thì mới là hàng xịn :D
Lúc nào chạy ra phía sau xe em mà xem chuẩn của nó phải như nào :D

o0atulao0

Xe tăng
E là e cứ mạnh dạn hỏi thật cụ Lexus đã mua bảo hiểm cái phía trên cũng như cái phía dưới chưa ạ =))

Lexus430sc

Xe điện
Vẫn chưa chuẩn đâu, phía đầu 2 mép phía trên phải tỉa cho nó tròn tròn đi, hai mép dưới thì hơi lượn vào trong thì mới là hàng xịn :D
Lúc nào chạy ra phía sau xe em mà xem chuẩn của nó phải như nào :D
Chưa có dao lam để tỉa ạ, em vừa vòng quanh bãi tìm xe cụ cơ mà không thấy đâu :D

tramyca

Xe hơi
Bác nào biết cách điều trị hộ em với, nghe như mấy Bác ở trên này phán em hết cách.
Em mô tả lại các bác nhá:
Xe của em là: SORENTO LIMITED 2010 - Bản nội địa của Hàn Quốc (Màn hình toàn tiếng Hàn) 2.0 máy dầu
TRang bị âm thanh:
10 loa JBL, Âmply theo xe, tích hợp điều khiển trên vô lăng
Bệnh cần điều trị:
Âm thanh như bị đóng băng, mở đài vẫn chạy, vẫn có tiếng (nhỏ), điều chỉnh âm lượng, cân bằng loa, lyzơ trên màn hình vẫn thấy được như âm thanh hoàn toàn không thay đổi tẹo nào. Vặn âm lượng xuống 0 vẫn kêu thế, vặn hết đến 35 cũng thế luôn.

Em mang ra thợ hỏi tụi nó chịu hết, có cụ xui em bảo tháo đầu bò ra để ngắt nguồn điện cho nó tự chạy lại (lỗi cài đặt) nhưng sợ mất cí mã gì gì đó nên em không dám.
Cụ nào biết cách sửa hoặc biết chỗ chữa bệnh này giúp em với.
Thank các cụ đã đọc.

Winstorm07

Xe container
Bác cứ tháo cực ắc quy ra để khoảng 1~2' cho nó reset lại, kô mất mã gì cả đâu mà bác lo, có chăng là bác chỉ phải cài đặt lại giờ và dò lại tần số FM AM.
Tháo ra cực ắc quy ra xem thử nếu mà kô hết thì bác qua bên thớt So chịu khó tìm cái bài của em hướng dẫn về cách log vào màn hình, vào trong đó có mấy chức năng điều chỉnh sâu hơn, bác thử vọc xem sao, nếu kô được rồi ta lại tính tiếp chứ chưa cần mổ xẻ thay thế gì vội vàng cả.
Mà tình hình là có cả 1 thớt So để trao đổi kinh nghiệm mà bác kô chịu vào đấy mà hỏi và giao lưu, mở thớt riêng thế này thì kô được sự quan tâm của mọi người là đúng rồi :D
Cám ơn cụ nhưng em vào thớt SO đọc mờ mắt cũng chẳng thấy gì cụ ạh.
Em cũng đưa bệnh vào rồi mà chẳng ai thèm ả ê gì cả.
Bệnh này chắc nặng ta
Bác cứ tháo ắc quy cho nó reset lại như em đã nói ở trên đi đã, sau đó nếu kô được thì bác cứ bình tĩnh tìm cho kỹ trong thớt này kiểu gì cũng có bác ạ. Em đã post cách log màn hình rất chi tiết rồi đấy ạ. Em mà chuyển cho bác luôn thì đơn giản quá :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em lại phải cho V2 nhập viện các Cụ ợ :(

Chiều qua có thằng "cảm tử quân" lao thẳng xe vào đầu xe em (GS. Lệ Xuân xem danh từ Cảm Tử Quân xuất hiện từ giai đoạn nào đến giai đoạn nào mà bây giờ vẫn xuất hiện hộ em nhé), em chỉ kịp lắc đầu xe ra cho nó phi vào góc xe và trượt ra ngoài ko thì thằng kia "lên nóc tủ ngồi ngắm gà khỏa thân" rồi. :(

Winstorm07

Xe container
May nhìn cũng nhẹ bác Nhare nhỉ!!!
Chia buồn với bác nhé.

civictau

Xe tăng
Thằng cảm tử quân đó đi xe gì, mà đầu xe cụ trông cũng nhầy nhụa phết nhở? Chia buồn với cụ.

Lexus430sc

Xe điện
Hôm qua Chủ tịch phê bình em ghê quá! Can tội dán chữ cẩu thả :D hôm nay em dùng dao lam sửa lại này:

Lexus430sc

Xe điện
Em lại phải cho V2 nhập viện các Cụ ợ :(

Chiều qua có thằng "cảm tử quân" lao thẳng xe vào đầu xe em (GS. Lệ Xuân xem danh từ Cảm Tử Quân xuất hiện từ giai đoạn nào đến giai đoạn nào mà bây giờ vẫn xuất hiện hộ em nhé), em chỉ kịp lắc đầu xe ra cho nó phi vào góc xe và trượt ra ngoài ko thì thằng kia "lên nóc tủ ngồi ngắm gà khỏa thân" rồi. :(

http://farm7.static.flickr.com/6085/6078295826_d0975d0730_z_d.jpg
Túi tát tí lại ngon ngay, chuyện nhỏ thôi :D

Vấn đề "cảm tử quân" hôm trước em cũng đã đăng tham luận rồi, cơ mà không ai tham gia phản biện nên chìm xuồng. Thật sự thì chưa có "dũng sỹ cảm tử" nào hy sanh vì TQ kể từ 194x, tuy nhiên xxx đã thành công trong việc xây dựng hình tượng này và hậu quả để lại cho đến ngày nay :D "Cảm tử quân" chúng ta bắt gặp ở bất cứ đâu trên đường.

Trạng thái
Thớt đang đóng