Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

achco

Xe máy
E Cảm ơn các cụ hội So đã tư vấn hướng dẫn cho e nó , mà e thấy e nó bảo cậu lái xe đã làm các cách công tắc , đóng cửa , tắt chìa khóa ...mà đèn nó vẫn sáng cả ngày các cụ ạ ! chắc phải mang e nó vào viện bảo hành thôi.
Đèn ở hàng ghế đầu đúng là hơi khó sử dụng vì khộng có công tắt riêng door, và open như hàng 2 và 3. Bác cứ ấn vào đèn 1 hoặc nhiều lần để chuyển chế độ từ door - open. Nếu để chế độ door mà cửa đã đón, đèn sẽ sáng 1 lúc rồi tự tắt (trừ phi bác lock cửa, đèn sẽ tắt ngay)

Winstorm07

Xe container
Mình đang dự tính mua con Kia Sorento 2008 (form trước) máy xăng số tự động của người quen. Nếu mua mình sẽ lái từ Sài Gòn về Nghệ An (1300km), không biết tốn khoảng bao nhiêu xăng.
Bạn nào đang dùng Sorento máy xăng thấy xe tiêu thụ khoảng bao nhiêu l/100km?
Chạy đường trường So đời cũ 2008, có tốn nhiều thì cũng chỉ khoảng 10~12L/100km. Hết bao xiền thì bác tự tính lấy nhé.

toan1477

Xe điện
Bác tắt máy rồi lock cửa lại -> đèn sẽ tắt ngay. Lúc đó ở trong sẽ tối om, cửa thì khóa an toàn. bác muốn làm ji thì làm ;))
chẳng biết xe bác thế nào chứ xe em mà chìa còn ở trong thì không lock được ạ
chẳng lẽ hạ kính xuống ra ngoài khóa cửa rồi chui vào
mà như thế thì kính ko kéo lên muỗi nó thịt ngay
suy ra giải pháp của bác không ổn cho lắm

Chỉnh sửa cuối:

civictau

Xe tăng
- Chữ ký cụ Tàu thay đổi xoành xoạch thế kia bố ai biết đường nào mà lần ...
hị hị.... tập than tí xem nó có khá khẩm không tý ấy mà cụ... tình hình xì thế này có khi phải bỏ cọc cụ ợ...~X(

civictau

Xe tăng
Em đăng ký xuất Cụ Chánh nhá, Cụ bỏ cọc thì để em tiếp quản nhá :))
Dạo này cụ quy ẩn hơi bị kĩ đấy.... Cụ đăng kí tiếp quản cọc của cụ điếu ấy.... Tiếp quản cọc của em thì cụ hơi bị thiệt tí, vì em mới nộp có củ rưỡi...:D:P

allmay

Xe tăng
Em thấy bác achco chuẩn đấy ạ. Em nhớ là đã thử một lần, vẫn để nổ máy cho nó mát mà tối um =)) Nếu ko bấm được đk thì bác ấn chốt khóa ấy.

allmay

Xe tăng
Em vừa du lịch Malay về thấy một bãi xe mà nó toàn dựng hết gạt mưa lên, tua tủa như ăng ten ý. Em dự là vì trời nắng, bác bác tài làm thế để tránh lưỡi gạt cao su tiếp xúc với kính có nhiệt độ cao để đỡ lão hóa. Em thấy cũng có lý. Ở VN mình có nên học không các cụ nhỉ. Em chỉ sợ để thế mấy chú nghiện nhìn ngứa mắt lại bẻ xoạch 1 phát thì lại vào viện:-?

phonghamy

Xe điện
Dạo này cụ quy ẩn hơi bị kĩ đấy.... Cụ đăng kí tiếp quản cọc của cụ điếu ấy.... Tiếp quản cọc của em thì cụ hơi bị thiệt tí, vì em mới nộp có củ rưỡi...:D:P
Em tiếp quản cọc của cụ vậy. Cu nhiều chung cư wa. Để giá gốc cho em mọt căn. Ngày xưa lúc cách mạng văn hóa xếp cụ vào hàng địa chủ. Thế mà cụ đóng cọc có củ rưỡi. Chắc để bỏ cho dễ chứ giề.

civictau

Xe tăng
Em tiếp quản cọc của cụ vậy. Cu nhiều chung cư wa. Để giá gốc cho em mọt căn. Ngày xưa lúc cách mạng văn hóa xếp cụ vào hàng địa chủ. Thế mà cụ đóng cọc có củ rưỡi. Chắc để bỏ cho dễ chứ giề.
hị hị... cụ lại động vào đúng lỗi đau khổ của em... địa chủ gì đâu cụ ơi... em thuộc thành phần Bần Khố Nông thôi.... lúc xôm thì sướng, nhưng giờ xì có đem ra đẽo mà ăn qua ngày được đâu... bằng chứng sờ sờ ra đấy... Hôm hội thảo về F1 đấy... nói đóng tiền cái, các cụ rút ví ra đưa tiền cứ ầm ầm ra... Riêng em ngồi cứ đực mặt ra.... Cụ ró xông sênh cho vay ít đi... (b)

Boing767

Xe điện
Em xin cập nhập danh sách đã đăng ký và đã đặt cọc 2 đội So-Tuc tính đến 21h30 ngày 8/8/2011 như sau:
1. Win : 3
2. Nhare : 2
3. Ró : 1
4. Cubi: 2
5. Tuanbac: 4
6. Lexus: 1
7. Kitha: 1
8. Ddnguyen: 1
9. Pupil: 1
10. Xekutkit64: 1
11. Emtaplai: 2
12. Tacke: 1
14. Xedieu: 1
15. Tuctuc2010: 1
16. Civictau: 1
17. Tungphanthanh: 1
18. Thegioithu3: 1
19. Smallboy: 1
---------------------------
Tổng cộng : 26 phòng đã hoàn tất việc đặt phòng

Danh sách chờ Confirm đặt cọc để đặt phòng.
1. Tucson30y-2145
2. Micraft
3. Boing767
4. Oatula
5. Tuanscr9999

Hiện nay lượng phòng còn lại để đặt còn rất ít nên đề nghị các bác khẩn trương thông báo càng sớm càng tốt để chúng em hoàn tất việc đặt phòng.
(Không nhất thiết phải chờ đến hạn chót 12/8 vì nếu khi đó hết phòng thì phải chịu thôi ạ).
Confrim >>> Chủ tịch Win
Bá cáo chủ tịch e xin đk chính thức ạ ! thủ tục thế nào cụ cho cái trát nha .

civictau

Xe tăng
Confrim >>> Chủ tịch Win
Bá cáo chủ tịch e xin đk chính thức ạ ! thủ tục thế nào cụ cho cái trát nha .
Nhận được tin này của cụ... cụ CT mừng rơi nước mắt, mừng vã mồ hôi...:D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Vầng, em dạo này đang bù đầu vào FW của iPad, iPhone với SO. Mục tiêu là lấy SHSH SO 2010, 2011, 2012 từ Kia's server về để làm chủ hoàn toàn hệ thống điều khiển và tiến đến điều khiển toàn bộ hệ thống bằng giọng nói.

Theo kế hoạch thì phải sau 20/8 em mới hoạt động lại bình thường ạ. :((

civictau

Xe tăng
Vầng, em dạo này đang bù đầu vào FW của iPad, iPhone với SO. Mục tiêu là lấy SHSH SO 2010, 2011, 2012 từ Kia's server về để làm chủ hoàn toàn hệ thống điều khiển và tiến đến điều khiển toàn bộ hệ thống bằng giọng nói.

Theo kế hoạch thì phải sau 20/8 em mới hoạt động lại bình thường ạ. :((
Điều này chứng tỏ ngu cơ vỡ nợ Tín Dụng đang rất cao.... Cụ cứ yên tâm làm chuyên môn của mình ạ... Chương Trình Cp anh em sẽ cố gắng cập nhật đầy đủ cho cụ... ANh em cũng rất tiếc khi cụ không tham gia được..;))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Điều này chứng tỏ ngu cơ vỡ nợ Tín Dụng đang rất cao.... Cụ cứ yên tâm làm chuyên môn của mình ạ... Chương Trình Cp anh em sẽ cố gắng cập nhật đầy đủ cho cụ... ANh em cũng rất tiếc khi cụ không tham gia được..;))
Vầng, T3 (16/8) em sẽ đi kiểm tra tuyến Mỹ Đình - CP lần cuối, đường sá dư lào sẽ thông báo với các Cụ đầy đủ. =))

phonghamy

Xe điện
hị hị... cụ lại động vào đúng lỗi đau khổ của em... địa chủ gì đâu cụ ơi... em thuộc thành phần Bần Khố Nông thôi.... lúc xôm thì sướng, nhưng giờ xì có đem ra đẽo mà ăn qua ngày được đâu... bằng chứng sờ sờ ra đấy... Hôm hội thảo về F1 đấy... nói đóng tiền cái, các cụ rút ví ra đưa tiền cứ ầm ầm ra... Riêng em ngồi cứ đực mặt ra.... Cụ ró xông sênh cho vay ít đi... (b)
Cụ bít đấy, em xông sênh lắm. Em đúng là gió nên tiền vào nhà em như gió vào nhà trống, nói thật em chỉ chờ có cụ nào bên túc bỏ cọc là em vào ngay, còn ko thì xuất của em boing lo rùi, em tính hơi bị kỹ đấy. Nói chung là làm tý cb cung có khác ...keeeee:D

thanhlong0211

Xe đạp
Sao không thấy Bác nào tham gia bình luận cái " Camera phía trước ..." nhỉ ?
Tôi thấy cái nầy hay ... mong các Bác tham gia

achco

Xe máy
Bác lock bằng cách nhấn nút trên cửa ấy (bên trong). Phải được chứ nếu không lúc xe chạy bác lock/unlock cửa bằng cách nào?

E đọc trong sách hướng dẫn thì biết thêm ngay sau khi tắt máy/điện của xe, trong vòng 30s vẫn có thể chỉnh gập gương, hoặc đóng kiếng,...

Chỉnh sửa cuối:

honda 360

Đi bộ
Nêu tắt máy cứ ngôi yên đứng mở cửa thì gấp gương vô tư

Trạng thái
Thớt đang đóng