Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

civictau

Xe tăng
THẾ NÀY CÓ ĐI VỌC ĐƯỢC KHÔNG CÁC CỤ NHỂ???

Miền Bắc có thể mưa lũ to

> Áp thấp có thể thành bão
> Áp thấp nhiệt đới vào biển Đông
> Bão HAIMA đổ bộ biển Đông – Mưa to ở Bắc Bộ

TP - Áp thấp nhiệt đới mạnh lên thành bão số 2 có thể gây mưa lũ ở miền Bắc, thậm chí có thể lặp lại kịch bản thảm họa dọc biên giới Việt - Trung hồi năm 2008, theo Trung tâm Dự báo Khí tượng Thủy văn T.Ư.

Miền Bắc có thể mưa lũ to.

Trưa 21-6, áp thấp nhiệt đới đã mạnh lên thành bão- cơn bão số 2, có tên quốc tế là Haima (tên do Trung Quốc đề cử chỉ con vật mà người ta gọi là bò biển. Chiều tối 21-6, vị trí tâm bão ở cách Hồng Kông (Trung Quốc) khoảng 350km về phía nam đông nam. Sức gió mạnh nhất ở vùng gần tâm bão mạnh cấp 8 (tức là từ 62 đến 74 km một giờ), giật cấp 9, cấp 10.

Dự báo trong 24 giờ tới, bão di chuyển chủ yếu theo hướng giữa tây và tây tây bắc, mỗi giờ đi được khoảng 10 km. Đến 16 giờ hôm nay (22-6), vị trí tâm bão có thể ở vào khoảng 20,5 độ vĩ bắc; 113,2 độ kinh đông, cách bán đảo Lôi Châu (Trung Quốc) khoảng 300 km về phía đông đông nam. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm bão mạnh cấp 8 (tức là từ 62 đến 74 km một giờ), giật cấp 9, cấp 10.

Trong khoảng 24 đến 48 giờ tiếp theo, bão di chuyển chủ yếu theo hướng tây tây bắc, mỗi giờ đi được khoảng 10 km, đi vào đất liền phía bắc bán đảo Lôi Châu và suy yếu thành áp thấp nhiệt đới. Trong khoảng 48 đến 72 giờ tiếp theo, áp thấp nhiệt đới di chuyển theo hướng giữa tây và tây tây bắc, suy yếu dần thành một vùng áp thấp trên vùng biên giới Việt Trung.

Có thể lặp lại kịch bản thảm họa

Với đường đi như trên, các chuyên gia thời tiết đang nghĩ đến khả năng xấu lặp lại kịch bản thảm họa thiên tai từng xảy ra năm 2008, khi một cơn bão mạnh cũng suy yếu thành áp thấp nhiệt đới và chạy dọc biên giới Việt-Trung.

Theo đó, từ chiều tối mai (23-6) đến thứ hai tuần sau (ngày 27-6) ở Bắc Bộ có thể có mưa to, có nơi mưa rất to và rải rác có dông với lượng mưa hàng trăm milimét. Các địa phương được khuyến cáo cần chuẩn bị sẵn sàng phòng chống lũ, lũ quét, sạt lở đất đá và ngập úng.

Do ảnh hưởng của bão, vùng biển phía bắc Biển Đông có gió mạnh cấp 6 - 7, vùng gần tâm bão đi qua cấp 8, giật cấp 9, cấp 10. Biển động mạnh. Khu vực quần đảo Hoàng Sa có mưa rào và dông mạnh. Trong cơn dông cần đề phòng có lốc xoáy. Từ trưa thứ năm, 23-6, vùng biển phía bắc Vịnh Bắc Bộ gió sẽ mạnh dần lên cấp 5, có lúc cấp 6, giật cấp 7. Biển động mạnh.

Ngoài ra, do ảnh hưởng kết hợp với hoạt động của gió mùa tây nam ở khu vực giữa và nam Biển Đông (bao gồm cả vùng biển quần đảo Trường Sa), vùng biển ngoài khơi các tỉnh Bình Thuận đến Cà Mau có gió mạnh cấp 5, có lúc cấp 6, giật cấp 7, cấp 8, biển động và có mưa rào và dông rải rác. Trong cơn dông cần đề phòng có lốc xoáy.

phonghamy

Xe điện
Cụ Chánh có khác. Có tí chức khác ngay, nhiệt tình hẳn, cụ nào ở vùng thấp thì lên cao nhé, hoặc mua gói Thủy kích cho em ngay nhé. Keeeeeee=:)

chickendau

Xe đạp
TTO - Khoảng 13g30 chiều 22-6, tại Khu 1 xã Vân Phú, TP Việt Trì (Phú Thọ), một chiếc ô tô KIA, nhãn hiệu Sorento, 2 cửa đời mới đang chạy trên đường bỗng phát lửa và bị thiêu rụi hoàn toàn trong chốc lát.

Chiếc xe cháy rụi - Ảnh: Q.H.
Anh Lý Trung Dũng, chủ nhân chiếc xe, cho biết do trời nắng, anh đã nổ máy khoảng 10 phút trước khi cho xe chạy.

Mới đi được khoảng 200m thì thấy bốc khói ở đầu xe.

Anh dừng xe để kiểm tra.

Tuy nhiên, khi mở nắp capô xe, anh đã thấy có nhiều đốm lửa nhỏ, sau đó xe bị chập điện, bùng cháy dữ dội.

http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/443488/Oto-dang-chay-chay-rui.html
kinh quá :(

hoangvietle

Xe hơi
TTO - Khoảng 13g30 chiều 22-6, tại Khu 1 xã Vân Phú, TP Việt Trì (Phú Thọ), một chiếc ô tô KIA, nhãn hiệu Sorento, 2 cửa đời mới đang chạy trên đường bỗng phát lửa và bị thiêu rụi hoàn toàn trong chốc lát.

Anh Lý Trung Dũng, chủ nhân chiếc xe, cho biết do trời nắng, anh đã nổ máy khoảng 10 phút trước khi cho xe chạy.

Anh dừng xe để kiểm tra.

Tuy nhiên, khi mở nắp capô xe, anh đã thấy có nhiều đốm lửa nhỏ, sau đó xe bị chập điện, bùng cháy dữ dội.

con này đâu phải so , forte mà

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Là Cerato Koup mấy ông nhà báo phang thành Soreno :)) .... mà cái ông nhà báo này còn định cho So có bản Couper 2 của nữa chứ nị ... hị hị

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
chickendau nói:

Anh dừng xe để kiểm tra.

Khà khà, so 2 cửa cháy là phải òi, bọn em tuyền 5 cửa thông thoáng đếch sợ :))

Lexus430sc

Xe điện
Báo cáo các cụ, buổi họp XO - Túc hôm nay diễn ra trong không khí vô cùng giản dị và ấm cúng. Tổng kết lại từ cụ Nhare là mới hết hơn 20 lít bia tươi cả vàng cả đen, chưa hết nửa số phiếu cụ Kukit phát.
Nguyên nhân: Hôm nay mồi nhiều quá, sơ bộ để các cụ không tham gia nắm được.
Công 1 cặp, 1 trắng 1 bảy màu :P, bò Kobe 10 cân, phượng hoàng 1 cặp :D

Đem vặt lông, làm nem, làm chả:

Nướng giấy bạc:

Bia vàng, bia đen uống thả ga:

Một số cụ do đã cắt cơm với Gấu nên lót dạ thêm bánh mỳ và mỳ sào bò Kô bê:

Các cụ nhà ta no say bàn việc nhớn :D :D

Lúc chia tay về chả hiểu cụ Víc tỉ tê gì mà cháu phục vụ ngượng thế :P

Hệ hệ, các cụ đã về đến nhà chưa ạ?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Nói chung các Cụ nhà mềnh toàn dân nhậu chuyên nghiệp, uống bia tươi là chuyển sang ABS ngay, em sợ nhất uống bia tươi mà thả phanh đêm về nó vật cho thì bã ngươi. :D

Winstorm07

Xe container
Giờ em mới ngủ. Tỉnh suốt từ tối qua đến giờ =))

Mai bão về, dự kiến đường Hà Nội ngập 60cm. Cụ nào chưa mua bảo hiểm thủy kích thì nhớ treo xe lên cao cao 1 chút nhá :D

civictau

Xe tăng
Hị hị... chào các cụ, giờ em mới về đến nhà... Bia ngon quá các cụ nhở.... Tươi doi dói. Thanks bác kút kít... (b)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Thanks Cụ KutKit nhá, Cụ chu đáo quá đã tài trợ bia còn bố trí phòng riêng cho mấy Cụ em đàn đúm =))

tuanbac

Xe tăng
Giờ em mới say, mới thấy đời dở thật. Tại sao Cụ Ró không trình hồ sơ em lên Chủ tịch mà lại mang vào Đà nẵng rồi vứt trong đó để em lỡ dở hết rồi, em thì chẳng bao giờ có cơ hội được đưa đón Chủ tịch như Cụ. Thôi, em nguyện điếu đóm cho Cụ vậy.

Winstorm07

Xe container
Giờ em mới say, mới thấy đời dở thật. Tại sao Cụ Ró không trình hồ sơ em lên Chủ tịch mà lại mang vào Đà nẵng rồi vứt trong đó để em lỡ dở hết rồi, em thì chẳng bao giờ có cơ hội được đưa đón Chủ tịch như Cụ. Thôi, em nguyện điếu đóm cho Cụ vậy.
Cho đến tối qua em vẫn chưa thấy bên dưới trình giấy tờ gì lên cả bác ạ.
Bác nộp cho ai? thế nào? có hứa hẹn gì kô? Hết bao nhiêu rồi??
Bác nên làm việc lại khẩn trương nghiêm túc ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng