Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
chẳng hiểu làm sao 1 tuần nay em bị treo bằng mà không có lý do gì cả các bác ạ
hôm nay mới vào được đọc bài mới toét hết cả mắt
Vâng, tuần vừa rồi cũng vì bị treo bằng mà bụng bọn em to ra vài cm vì bia đới Cụ. =))

tuanbac

Xe tăng
Bá cáo các Cụ, sáng nay em đi làm xe chạy bình thường. Đỗ lại mua gói xôi xong, khởi động xe, vào số nghe khục một tiếng to tướng và... bệnh cũ tái diễn. Em lại tắt máy rồi khởi động lại, xe lại hoạt động bình thường nhưng đèn báo lỗi động cơ lại sáng. Em liền cho xe vào HDGP nhờ Cụ Tùng(đệ của Cụ Xecutkit) xem hộ. Sau khi quét lỗi thì đèn hết sáng, xe chạy bình thường mà không làm sao phát hiện ra bệnh của hộp số, các Cụ ấy nói phải theo dõi thêm. Em thì bực lắm, hay là nhân chuyến công tác sắp tới, Chủ tịch chơi cho em luôn một bộ hộp số mới nhỉ? Hay em theo Cụ Xecutkit làm con X.O nữa hả các Cụ?

tuanbac

Xe tăng
À quên, hay có viện nào tốt hơn HDGP các Cụ chỉ em với. Em vodka các Cụ, thật đấy!

pupil

Xe điện
Các Cụ cho em hỏi định dạng của DVD trên SO dư lào nhỉ, em đang chế biến ít film cho F1 :D
Định dạng DVD là ... DVD chứ còn cái gì nữa - hỏi rõ lạ chửa ! Tức là Mpeg2/ PAL DVD (720x576) hoặc NTSC (720x480). Thế bộ trưởng chế DVD từ cái gì? Mpeg, AVI hay Mov ...???? Nhớ collect các đoạn phim sao cho đủ 120' rồi burn ra đĩa 4.7G là ok ! Còn muốn chi tiết hơn thì gọi nhà cháu ra HB ta pàn tiếp :D!

Winstorm07

Xe container
Bá cáo các Cụ, sáng nay em đi làm xe chạy bình thường. Đỗ lại mua gói xôi xong, khởi động xe, vào số nghe khục một tiếng to tướng và... bệnh cũ tái diễn. Em lại tắt máy rồi khởi động lại, xe lại hoạt động bình thường nhưng đèn báo lỗi động cơ lại sáng. Em liền cho xe vào HDGP nhờ Cụ Tùng(đệ của Cụ Xecutkit) xem hộ. Sau khi quét lỗi thì đèn hết sáng, xe chạy bình thường mà không làm sao phát hiện ra bệnh của hộp số, các Cụ ấy nói phải theo dõi thêm. Em thì bực lắm, hay là nhân chuyến công tác sắp tới, Chủ tịch chơi cho em luôn một bộ hộp số mới nhỉ? Hay em theo Cụ Xecutkit làm con X.O nữa hả các Cụ?
Đi So thì kô được ăn xôi, cụ phải ăn phở nhé :D
Em dự cái bệnh này giới y khoa gọi là HIV - Chưa có thuốc chữa ạ :D
Tình hình căng đấy ạ. Phải kiếm ngay 1 em So khác tháo hộp số ra thay ạ.

Bác thứ điện cho bác Hardrop xin tư vấn xem ạ.

Boing767

Xe điện
Bẩm các cụ ngày mai e học tập cụ XeDieu cùng vợ 2 e xiên 1/2 Vịt đến Đà Nẵng , Cụ nào rảnh đi cùng e ko ? Ra Hoàng Sa - xem anh bạn mình đánh bắt cá của mình thế nào ?

KITHA1416

Xe tải
No bờ no bờ lầm, quét lỗi là hết roài bác BẠC ợ, vì thằng lày ló ĐK bằng phần mèm mà!!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
pupil nói:
Định dạng DVD là ... DVD chứ còn cái gì nữa - hỏi rõ lạ chửa ! Tức là Mpeg2/ PAL DVD (720x576) hoặc NTSC (720x480). Thế bộ trưởng chế DVD từ cái gì? Mpeg, AVI hay Mov ...???? Nhớ collect các đoạn phim sao cho đủ 120' rồi burn ra đĩa 4.7G là ok ! Còn muốn chi tiết hơn thì gọi nhà cháu ra HB ta pàn tiếp :D!
Đúng là GĐ multimedia, em ấm ức từ sáng đến giờ vì ứ có ai zả nhời.

Cảm ơn Cụ, ý em là 720x576 hay 720x480 hay gi gì để em make phát là chuẩn luôn ko bị co ngót trên màn hình SO, em make từ file.mkv ra file chuẩn cắm usb xem luôn chứ em cũng ko burn ra DVD (nhà em trồng đc thẻ SD ợ) :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Boing767 nói:
Bẩm các cụ ngày mai e học tập cụ XeDieu cùng vợ 2 e xiên 1/2 Vịt đến Đà Nẵng , Cụ nào rảnh đi cùng e ko ? Ra Hoàng Sa - xem anh bạn mình đánh bắt cá của mình thế nào ?
Cụ đi nhanh khẩn trương, Cụ Ró đang ở trỏng đấy.

pupil

Xe điện
Đúng là GĐ multimedia, em ấm ức từ sáng đến giờ vì ứ có ai zả nhời.

Cảm ơn Cụ, ý em là 720x576 hay 720x480 hay gi gì để em make phát là chuẩn luôn ko bị co ngót trên màn hình SO, em make từ file.mkv ra file chuẩn cắm usb xem luôn chứ em cũng ko burn ra DVD (nhà em trồng đc thẻ SD ợ) :D
Nếu thế thì Bộ trưởng cứ dùng TotalVideoconverter HD convert từ mkv sang Mpeg2, nhớ đừng để chạy tự động mà trước khi bấm convert hãy vào option để chọn chất lượng file export: Audio thừong để 192kps/44khz, Video Mpeg2 NTSC 720x480/ 29.97 fps, bit rate để cỡ 6000kps là đủ, quan trọng nhất là cái lày: aspect để 16:9 nhá ! Tất nhiên bitrate của tiếng và hình để càng cao càng tốt nhưng loa và màn hình ta chỉ có thế, để cao sẽ rất nặng không cần thiết ! Lỡ mồm phọt hết ra thế này toi miệ nó chầu bia Hát Bê rồi ...:-ss

Winstorm07

Xe container
Em đã nói bác Pu rồi mà ứ chịu nghe em. Em biết mà em có nói đâu :D em lờ đi từ sáng rồi :D
Đã thống nhất là bây giờ các vấn đề kỹ thuật chỉ trao đổi ở HB thôi mà =))

phonghamy

Xe điện
Chủ tịch ơi, cái vụ mà em đề xuất ấy bác xem thế nào????. Lâu wa sốt ruột lắm rồi.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
pupil nói:
Nếu thế thì Bộ trưởng cứ dùng TotalVideoconverter HD convert từ mkv sang Mpeg2, nhớ đừng để chạy tự động mà trước khi bấm convert hãy vào option để chọn chất lượng file export: Audio thừong để 192kps/44khz, Video Mpeg2 NTSC 720x480/ 29.97 fps, bit rate để cỡ 6000kps là đủ, quan trọng nhất là cái lày: aspect để 16:9 nhá ! Tất nhiên bitrate của tiếng và hình để càng cao càng tốt nhưng loa và màn hình ta chỉ có thế, để cao sẽ rất nặng không cần thiết ! Lỡ mồm phọt hết ra thế này toi miệ nó chầu bia Hát Bê rồi ...:-ss
Khà khà em vỡ ra nhiều rồi cơ mà làm thế nào để kết nối SD với SO có khi phải ra HB hỏi thêm thật :D

pupil

Xe điện
Khà khà em vỡ ra nhiều rồi cơ mà làm thế nào để kết nối SD với SO có khi phải ra HB hỏi thêm thật :D
Em đã nói bác Pu rồi mà ứ chịu nghe em. Em biết mà em có nói đâu :D em lờ đi từ sáng rồi :D
Đã thống nhất là bây giờ các vấn đề kỹ thuật chỉ trao đổi ở HB thôi mà =))
Theo PC World thì dùng SD kết nối với SO là vấn đề khó nhất, rất dễ gây ... cháy nổ, cái này hôm nào pàn sau nhá. Đấy chủ tịt thấy chưa, đi thả câu cũng phải có nghệ thuật chứ, bi giờ cụ ra giá đi, đừng có thò cái cục xanh xanh ra đấy nhá ... :D

Lexus430sc

Xe điện
nhareason nói:
Có chân cắm USB thì cụ lo gì cái thẻ SD nhỉ? Chơi vài cái thẻ SD một lúc cũng OK luôn.

civictau

Xe tăng
Chạ thấy cụ nào sang bên em điểm danh nhở????????

Winstorm07

Xe container
Có chân cắm USB thì cụ lo gì cái thẻ SD nhỉ? Chơi vài cái thẻ SD một lúc cũng OK luôn.
Mị, lại cầm đèn chạy trước So rồi, có ai hỏi đâu mà ông giả nhời x-(

Sang bên Túc điểm danh kô thôi cắt thi đua tháng này bây giờ >:/

Lexus430sc

Xe điện
Winstorm07 nói:
Mị, lại cầm đèn chạy trước So rồi, có ai hỏi đâu mà ông giả nhời x-(

Sang bên Túc điểm danh kô thôi cắt thi đua tháng này bây giờ >:/
Cũng phải úp mở tí chứ không thì các cụ ở trỏng mắng là toàn bàn chuyện ăn chơi :P

Trạng thái
Thớt đang đóng