Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

bloodfire

Xe hơi
Em say quá, giờ mới bò về đến nhà /:)
Cụ chủ tịt ơi ?
Say thế thì sáng mai cụ có tỉnh đc ko?để mai e lên HQV gặp cụ cái .
Nếu đc sáng mai độ 10h e alo cụ ở đâu e đến e xin cái cao su ở cách cửa cụ nhé

xedieu

Xe cút kít
Hôm nay em đã nhận đủ hết ốp cửa và cục khử rung cho hội VTC. Cảm ơn cụ Uyn nhá! :)

Winstorm07

Xe container
Cụ chủ tịt ơi ?
Say thế thì sáng mai cụ có tỉnh đc ko?để mai e lên HQV gặp cụ cái .
Nếu đc sáng mai độ 10h e alo cụ ở đâu e đến e xin cái cao su ở cách cửa cụ nhé
Buổi sáng em kô có ở HN đâu, chiều cụ nhé.
Trưa mai cụ alo cho em nhé.

toan1477

Xe điện
em đề nghị đổi tên thớt này thành "TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM TRỐN GẤU ĐI OFF CHUI VÀ BIA BỌT TÙM LUM"

Winstorm07

Xe container
em đề nghị đổi tên thớt này thành "TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM TRỐN GẤU ĐI OFF CHUI VÀ BIA BỌT TÙM LUM"
Tất cả những gì liên quan đến So đều sẽ được đúc rút thành kinh nghiệm hết bác ạ. :D

Winstorm07

Xe container
Em từ hôm qua về đến giờ mới tỉnh nên chưa tổng kết được buổi hội thảo ngày hôm qua,.

Thành phần tham gia : Giám đốc điều hành VTC, Chủ tịt So, 2 thành viên hư nhất hội So, 1 thành viên mới tinh xin ra nhập hội, 2 thành viên gạo cội và 1 khách mời.

Túm lại là hôm qua có những chủ đề chính như sau:

- Kinh nghiệm đối phó với Gấu khi Chưa, Sắp và Đã bị phát hiện (Phần này được tranh luận sôi nổi và chiếm nhiều thời gian trong chương trình nhất)
+ Phát hiện sai phạm gì, phát hiện ra sao, nguyên nhân, hậu quả, phương án khắc phục.... đều được đưa ra bàn bạc kỹ lưỡng.
+ Kết luận : Sẽ giao cho bác Nhare tổng kết đúc rút, soạn thảo, in ấn thành 1 cuốn cẩm nang phát cho thành viên cả 2 hội So-Túc.

- Phong thủy trong phong cách lái, đỗ xe, làm nhà, đặt hướng giường ngủ : Phần này có nhiều ý kiến trái chiều nhau nên cho đến cuối buổi vẫn chưa có kết luận cụ tỷ.
+ Với kinh nghiệm thâm sâu uyên bác nhiều năm nghiên cứu cụ Rùa của bác Xedieu nên cuối buổi hội thảo tạm thời đưa ra kết luận : "Đỉnh cao của Phong Thủy đó là đek cần xem phong thủy làm gì..." (Cũng giống như kết luận kô cần biết Cụ Rùa là sống hay mái - kô phải đực hay cái nhá :P)

- Phát hiện mới : Sống cùng vợ yêu có đến hơn 1 năm nay nhưng có 1 số bác vẫn chưa biết nút sấy kính chiếu hậu và sấy kính sau nó nằm ở đâu, tác dụng của nó như thế nào?? Dùng để sấy kính khi giời mưa hay làm tan băng tuyết??? --> Một số ý kiến phản biện cho rằng: VN có tuyết "e'o" đâu mà cần sấy!!!, mưa to thì sấy thế "e'o" nào được.. Nói chung là thừa-kô cần thiết (Phần này tranh luận khá gay gắt quyết liệt nên có sử dụng từ của tin cho nó xì tin)
+ Kết luận : Công tác đào tạo phổ biến kiến thức còn nhiều lỗ hổng, cần rà soát lại kiến thức của một số thành viên, tổ chức 1 số khóa tập huấn ngắn hạn cấp tốc-có thu phí (dự kiến 10 củ/khóa/3 ngày, địa điểm tại trại sáng tác văn thơ Đại Lải).
+ Nội dung tập huấn ví dụ như : Sự khác biệt giữa chân phanh và chân ga, Trình tự mở cửa lên xuống xe, Lốp dự phòng nằm ở đâu và cách tháo lắp v.v....

Buổi ọp ngày hôm qua có thể nói đã thành công rực rỡ, hứa hẹn sẽ còn nhiều buổi ọp bổ ích như vậy nhiều hơn nữa nhằm mục đích đưa 2 hội lên tầm cao mới.....

xedieu

Xe cút kít
Phong thủy trong lái xe: Chỉnh hướng ghế ngồi quay đi đâu sao cho hợp phong thủy mỗi khi ra đường, đây là vấn đề sẽ có 1 giáo trình riẻng cho lần ọp tới! :))

toan1477

Xe điện
đề nghị các bác thảo luận và hướng dẫn luôn phần sau : "TAY PHẢI ĐẶT Ở ĐÂU KHI CÓ GIRL NGỒI GHẾ PHỤ? TRÊN VÔ LĂNG , CẦN SỐ HAY TRÊN .... ?"
đề nghị các bác biên tập sách hướng dẫn nhớ cho phần trên vào giúp em nhé em hay bị lúng túng trong vấn đề này lắm

phonghamy

Xe điện
"- Phát hiện mới : Sống cùng vợ yêu có đến hơn 1 năm nay nhưng có 1 số bác vẫn chưa biết nút sấy kính chiếu hậu và sấy kính sau nó nằm ở đâu, tác dụng của nó như thế nào?? Dùng để sấy kính khi giời mưa hay làm tan băng tuyết??? --> Một số ý kiến phản biện cho rằng: VN có tuyết "e'o" đâu mà cần sấy!!!, mưa to thì sấy thế "e'o" nào được.. Nói chung là thừa-kô cần thiết (Phần này tranh luận khá gay gắt quyết liệt nên có sử dụng từ của tin cho nó xì tin)"

Phần này đúng là các bác nói chính xác vn mình ko có tuyết nên cũng ko để ý lắm ( có mưa to thì gạt kính hậu tý thôi) còn trời mưa to wa thì gập gương lại ko cần sấy vì mưa to wa ko nhìn thấy gì. hiiiiii. bác chủ tịt kết luận nói chung là ko cần thiết ( bỏ chữ "thừa", vì còn về mặt mỹ quan trông cho đẹp option):ar!

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Em bực lắm nhé!
Hôm nay em nhắn tin mời 2 thành viên hư nhất hội So ra gặp cafe để yêu cầu nghiêm túc kiểm điểm và nhân thể phổ biến hướng dẫn kinh nghiệm đặt ghế lái thế nào cho nó có phong thủy mà cả 2 ông bảu nhau cáo bận trốn mất.
Bực thế cơ chứ :ar!

phonghamy

Xe điện
Bác ọp ẹp nhanh thế. E bít rùi mà chỉ ngồi với hai ông hư nhất mới được lâu thui.( bọn em nhiều chuyện hay bác nhề)\:D/
Em bực lắm nhé!
Hôm nay em nhắn tin mời 2 thành viên hư nhất hội So ra gặp cafe để yêu cầu nghiêm túc kiểm điểm và nhân thể phổ biến hướng dẫn kinh nghiệm đặt ghế lái thế nào cho nó có phong thủy mà cả 2 ông bảu nhau cáo bận trốn mất.

KITHA1416

Xe tải
he he hôm qua ko check thế là mất bữa bia roài, dạo lày hết chuyên đề nên chuyên sang vấn đề phong thủy otô, hay thật. Tình hình cục giảm rung thế lào rồi cụ uynh, có phần của tui ko đấy, ọp ẹp chả nhắn tin jf cả. lâu lâu ko gặp lại thấy nhớ a e roài

Winstorm07

Xe container
he he hôm qua ko check thế là mất bữa bia roài, dạo lày hết chuyên đề nên chuyên sang vấn đề phong thủy otô, hay thật. Tình hình cục giảm rung thế lào rồi cụ uynh, có phần của tui ko đấy, ọp ẹp chả nhắn tin jf cả. lâu lâu ko gặp lại thấy nhớ a e roài
Bác cả chỉ e hèm 1 tiếng là em phải thực hiện rồi :D
Của bác kô có phần là em lấy của 2 ông hư nhất hội So để chuyển cho bác trước :D
Tình hình là tối thứ sáu hàng mới về bác ạ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em bực lắm nhé!
Ơ, em con phơm cho Cụ ôỳ nhá, em nhậu quắc cần câu rồi Cụ mới bẩu em ra.

xedieu

Xe cút kít
Ơ. Sao cụ Uyn chuyển hết hàng cho hội VTC rồi mà hội Sor thứ 6 mới có hàng là sao?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Phong thủy trong lái xe: Chỉnh hướng ghế ngồi quay đi đâu sao cho hợp phong thủy mỗi khi ra đường, đây là vấn đề sẽ có 1 giáo trình riẻng cho lần ọp tới! :))
Em sẽ có bản vẽ cụ tỉ các cung các hướng trên xe cho Cụ nhá. Vị trí ghế lái Cụ nào ko hợp phương vị đến em trấn trạch cho nhá.

KITHA1416

Xe tải
đỗ xe ngoài đường làm sao kén được hướng mà phong với thủy, có chỗ đỗ là tốt lắm roài, còn ghế lái hình như phải tháo ra hàn lại xoay theo hướng hay sao ý hehe

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
đỗ xe ngoài đường làm sao kén được hướng mà phong với thủy, có chỗ đỗ là tốt lắm roài, còn ghế lái hình như phải tháo ra hàn lại xoay theo hướng hay sao ý hehe
Vầng, đỗ xe ngoài đường chọn đc hướng đẹp là chuyện nhỏ Cụ ợ, bọn em đang tính thiết kế ghế lại auto định hướng đẹp kiểu như kim la bàn ý ạ. =))

P/s: À mà hôm trước em thấy Cụ vướt đèn đỏ ở đng Hoàn Quốc Vịt nhá. :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng