Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

phonghamy

Xe điện
e tưởng nhà bác chuẩn bị thêm f2, à mà lắp thêm cái này là chuẩn đới, giảm rung và thu tiếng ồn ( tiếng ,,,,,,,,) hii em té kẻo bác Điếu ghét giống bác uynh bên này thì lấy ai mà hàn huyên bây giờ:-bd
Nhà em định lắp chục cái vào giường cơ cụ ạ! =))

Bao

Xe tải
Bác Uyn nhanh nhanh đặt hàng về đi. Em mót lắm rồi :)

phonghamy

Xe điện
Số 6 nghĩa là "LỘC" nên bọn e chỉ thích có lộc nên ai cũng đặt 6 viên thui, ko giống bên tuc chỉ đặt 5 viên hoặc 10 số o đẹp. =D>
Em không thấy các bác nói rõ số lượng cần nên em tạm để như vậy.
Nếu các bác cảm thấy cần thêm thì em sẽ đặt thêm. Em nghĩ trong khoang máy tối đa 8 cục là ok.
Nhưng em cũng lưu ý các bác 1 điều như bác Điếu nói ở trên. Cục này nó có tác dụng khử rung chứ phải khử ồn
Do đó với So máy dầu của chúng ta khi lắp vào khoang máy nó sẽ thu hồi và triệt tiêu bớt độ rung của máy dầu.... và một số vị trí trong cánh cửa....
Thôi, giống như bên Túc, em chỉ "Phổ biến kiến thức" chi tiết cho các bác tham gia ọp để tạo sự công bằng ;)) ;))

Fix 6 cục cụ nhé :D

Lexus430sc

Xe điện
Hẹ hẹ, em cũng đua đòi đặt hàng cụ Win 6 cục ạ.
Nhân tiện về em cắt ra nghiên cứu để sản xuất :D siêu lợi nhuận phết, em tính đơn giá là 575.000 đ/kg gấp > 20 lần đơn giá sản xuất kết cấu thép thông thường, ngang với giá thành sản xuất ô tô. SO em mua tính ra khoảng 574.000 đ/ kg =)) các xe Hàn khác giá cũng dao động trong khoảng này, xe Đức Mec, Bim, Audi ... giá đắt hơn, tính khoảng 1,2 - 2 triệu đ/kg.

xedieu

Xe cút kít
Cụ Uyn ơi cái TNR mà cụ gửi link cho em, mai em xem xe em nếu có chỗ lắp (phải chui xuống nhìn kỹ) thì cho em chuột bạch luôn đợt này cụ nhé! Hay đây! :D (b)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
cái củ này của Cụ Uynh nom thế mà lợi hại nhể. Mà Cụ Uynh vào SG "mệt" hay sao mà đi ngủ sớm thế :D Hay lai đi thử củ rung rồi. =))

Lexus430sc

Xe điện
Em chả nghĩ ra, có cái Decibelmeter Pro. Tý em đo xe em sau khi đã gắn cục này vậy! :D Hôm nào đọ với cụ nào chưa gắn xem sao! Có khi ồn hơn ấy chứ - vì nó khử rung chứ có khử ồn đâu! =))
Hôm nay em đi mua được cái máy đo độ ồn giá 5 củ :D về lên xe đo nó dao động khoảng 50 - 60 đề xi ben, trưa về down thêm mấy cái Decibel pro, db meter, decibel về thì thấy cái db meter cho giá trị đo same same với cái máy đo, phần mềm Decibel pro nhạy quá, toàn cao hơn khoảng 5-10 đơn vị.

Winstorm07

Xe container
cái củ này của Cụ Uynh nom thế mà lợi hại nhể. Mà Cụ Uynh vào SG "mệt" hay sao mà đi ngủ sớm thế :D Hay lai đi thử củ rung rồi. =))
Lịch của em thư ký đã thông báo rồi mà các cụ chả chịu quan tâm gì cả.
Tối mai (thứ sáu) em mới bay :D

Em chốt lịch đăng ký vào tối chủ nhật đấy các cụ nhá

xedieu

Xe cút kít
Hôm nay em đi mua được cái máy đo độ ồn giá 5 củ :D về lên xe đo nó dao động khoảng 50 - 60 đề xi ben, trưa về down thêm mấy cái Decibel pro, db meter, decibel về thì thấy cái db meter cho giá trị đo same same với cái máy đo, phần mềm Decibel pro nhạy quá, toàn cao hơn khoảng 5-10 đơn vị.
Vầng đúng thế. Em thấy cái D pro báo cao quá!

Winstorm07

Xe container
e tưởng nhà bác chuẩn bị thêm f2, à mà lắp thêm cái này là chuẩn đới, giảm rung và thu tiếng ồn ( tiếng ,,,,,,,,) hii em té kẻo bác Điếu ghét giống bác uynh bên này thì lấy ai mà hàn huyên bây giờ:-bd
Em bắt đầu ghét bác Nhare giống ghét bác Phong rồi đới :((

xedieu

Xe cút kít
Thì đúng là mục đích của em mờ! :))

phonghamy

Xe điện
May wa em đúng ý bác. Bên này bác Nhare cứ tưởng bác Uynh đang nghỉ dưỡng sức, để tối mai bay đi thử cục rung, hóa ra vưỡn thức để theo dõi tình hình chiến sự liby, bác Nhare lại đi đúng vết xe đổ của em rùi" Em bắt đầu ghét bác Nhare giống ghét bác Phong rồi đới ":-s
Thì đúng là mục đích của em mờ! :))

Winstorm07

Xe container
Cụ Uyn ơi cái TNR mà cụ gửi link cho em, mai em xem xe em nếu có chỗ lắp (phải chui xuống nhìn kỹ) thì cho em chuột bạch luôn đợt này cụ nhé! Hay đây! :D (b)
Không tiết lộ nhiều đến công nghệ cụ nhá ;) =))

toan1477

Xe điện
bác Win khi xếp đồ nhớ để cái bao da vào vali giúp em nhé
mà bác đặt hộ em bộ LED cốc và LED biển số được không ạ?

Boing767

Xe điện
Em cập nhập danh sách nhận cục sắt nhé :

1. Tuanbac: 6
2. Boing 767: 6
3. Phonghamy: 6
4. ....

!!!

Đơn giá 115K/1 cục các bác nhé
@ Cụ Chủ tịch ơi e là e thấy vợ 2 cả tỷ bạc vnd mà nghe mua mấy cục sắt lắp thêm vào thấy bùn cười quá ko nhịn đc ....tên kỹ thuật của nó là gì cụ nhẩy

Winstorm07

Xe container
cụ Uynh cho em đặt gạch 6 cục với nhé, nhìn các cụ thi nhau đi buôn sắt Hàn Xẻng Em kém miếng khó chịu lém...=)) ( à mà nếu được cụ đặt giúp luôn cho em đèn Led soi biển thì em biết ơn cụ lắm )
bác Win khi xếp đồ nhớ để cái bao da vào vali giúp em nhé
mà bác đặt hộ em bộ LED cốc và LED biển số được không ạ?
Em đang online 3G nên tạm thời cập nhập chốt thế đã. Vụ led cốc và led biển số coi như cũng xong nhé. Bao da khóa em cầm đây rồi. Bác cứ yên tâm.
@ Cụ Chủ tịch ơi e là e thấy vợ 2 cả tỷ bạc vnd mà nghe mua mấy cục sắt lắp thêm vào thấy bùn cười quá ko nhịn đc ....tên kỹ thuật của nó là gì cụ nhẩy
Em cố tình gọi thế để giữ bí mật công nghệ bác ạ :D
Sắp tới khi hàng về có buổi hội thảo chuyên nghành em sẽ giới thiệu chi tiết bằng 3 ngôn ngữ Hàn Anh Việt. Các bác chú ý tham gia đầy đủ :D

pupil

Xe điện
Tên kỹ thuật nó là " Cục chì " cụ ợ !

Winstorm07

Xe container
Tên kỹ thuật nó là " Cục chì " cụ ợ !
Đang từ Cục sắt mà cụ chuyển sang Cục Chì. Nhầm cơ bản về vật liệu :D Cụ nhớ theo dõi sát vụ in logo cho em nhé :D

cubi2010

Xe buýt
Em không thấy các bác nói rõ số lượng cần nên em tạm để như vậy.
Nếu các bác cảm thấy cần thêm thì em sẽ đặt thêm. Em nghĩ trong khoang máy tối đa 8 cục là ok.
Nhưng em cũng lưu ý các bác 1 điều như bác Điếu nói ở trên. Cục này nó có tác dụng khử rung chứ phải khử ồn
Do đó với So máy dầu của chúng ta khi lắp vào khoang máy nó sẽ thu hồi và triệt tiêu bớt độ rung của máy dầu.... và một số vị trí trong cánh cửa....
Thôi, giống như bên Túc, em chỉ "Phổ biến kiến thức" chi tiết cho các bác tham gia ọp để tạo sự công bằng ;)) ;))

Fix 6 cục cụ nhé :D
cho em đăng ký luôn 6 cục nhé cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng