Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

achco

Xe máy
Êm không biết. Hôm nọ các anh ở Hyundai Hà Đông dạy em thế này: Tháo bao cao su ra, đi chân trần, nhét vào nhẹ nhàng, đèn sanh nó xáng là bin nó đang xạc! (Xạc nhá cụ Uyn nhá)

Không xạc được đâu cụ. Đơn giản là khi pin yếu, hoặc hết pin, thì bác cắm vào đấy để đề máy xe chạy thôi.
"If the battery is weak or the smart key does not work correctly, you can start the engine by inserting the smart key in the smart key holder. When you pull out the smart key from the smart key holder, press the smart key and pull it out."

pupil

Xe điện
Không xạc được đâu cụ. Đơn giản là khi pin yếu, hoặc hết pin, thì bác cắm vào đấy để đề máy xe chạy thôi.
"If the battery is weak or the smart key does not work correctly, you can start the engine by inserting the smart key in the smart key holder. When you pull out the smart key from the smart key holder, press the smart key and pull it out."
Ối giời cụ viết tiếng Anh thế này thì ông Điếu không biết đâu, tiếng Việt ông í còn viết sai đầy kia kìa ! :D

Winstorm07

Xe container
Để đấy tối về em xem nguyên bản tiếng Hàn xem ló thế nào :D

xedieu

Xe cút kít
Ối giời cụ viết tiếng Anh thế này thì ông Điếu không biết đâu, tiếng Việt ông í còn viết sai đầy kia kìa ! :D
Oạch, em không biết nhưng dưới đấy nói vậy, em cũng... chả tin :)) nhưng hỏi xem biết đâu Sor Tuc khác nhau (cá nhân em nghĩ nó chả trang bị pin sạc cho cái đấy làm gì cho phí tiền). Tiếng Anh em học được có 3 buổi thôi, quên sạch dồi. Tiếng Việt thì còn được 1 tí! Hí hí... :D

xedieu

Xe cút kít
hôm nào các cụ tập trung kéo xuống Báo Đỏ làm cái đê, quyết kg để lão xe điệu kiếm tiền phần trăm môi giới nhé...:))
Em không biết! :D Nhưng hồi cụ civictau bên hội VTC đi rửa xe, không nói là do xedieu môi dới, thế là xe bẩn luôn mới kinh. Từ đấy ông í cứ than vãn mãi. Công nhận em đi đâu làm gì thợ thuyền cũng sợ hay sao ý ! :))

cubi2010

Xe buýt
em ko biết sao chứ mấy cái vụ cháy xe sao toàn là xe chạy xăng nhỉ.Em trộm nghĩ có lẽ xe diezen sẽ an toàn hơn=P~

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Để đấy tối về em xem nguyên bản tiếng Hàn xem ló thế nào :D
Cụ Uynh có cái A va ta mới nhá, rửa đê. :D

Cơ mà gái nhà Cụ nhiêu tuổi đới, nhà em có 2 thằng đấy hôm nào giới thiệu cái xem gái nhà Cụ kết đứa nào. :))

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Cụ Uynh có cái A va ta mới nhá, rửa đê. :D

Cơ mà gái nhà Cụ nhiêu tuổi đới, nhà em có 2 thằng đấy hôm nào giới thiệu cái xem gái nhà Cụ kết đứa nào. :))
Gái nhà em mới 17 tháng cụ ạ :D
Cụ cho em hỏi phát:
Nhà cụ có đất kô??? Có 200m giở lên kô???
Đất có phải là đất thổ cư kô??? Có sổ đỏ chưa???
Ô tô có vào tận cửa kô????
Mấy câu hỏi trên mà cụ YES hết thì mới có điều kiện nói chiện sui gia với em :D

em tap lai

Xe máy
Cụ cho em hỏi phát:
Em nghĩ bác phải đặt thêm một câu hỏi nữa cho nó chắc cú: có chính chủ không? =))

Winstorm07

Xe container
Kính gửi cụ Điếu!
Kết luận cuối cùng về pin là kô phải loại có thể cắm vào lỗ để sạc (em tra trên wiki thì nó là Sạc chứ kô phải Xạc cụ nhé :D)
Bằng chứng đây ạ (với So thì nó hướng dẫn thế nhưng em cũng tin là Túc cũng kô thể khác được)

Phương pháp thay pin:
Ở điều kiện bình thường pin dùng cho khóa có thể dùng trong vài năm, tuy nhiên tùy trường hợp cụ thể phải tiến hành thay pin
Bảng mạch trong khóa rất mỏng (yếu) do đó nếu không cảm thấy chắc chắn (kô tự tin) bạn nên đến trung tâm dịch vụ ủy quyền của bản hãng để tiến hành thay thế.
1. Tháo bỏ nắp đậy ở mặt sau
2. Chuẩn bị sẵn pin thay thế là loại CR2032 rồi tiến hành lắp đặt, chú ý lắp đúng đầu cực của pin.
3. Lắp lại nắp đậy theo chiều ngược lại khi tháo.

Chú ý:
Nếu lắp loại pin kô đúng chủng loại yêu cầu có thể dẫn đến tiếp xúc kém hoặc gây hỏng mạch
Để tránh gây hỏng hóc khóa, tránh để rơi, ô nhiễm các loại hóa chất hoặc để dưới trời nắng lâu
Pin hết sau khi được thay thế phải được xử lý đúng cách để tránh gây ô nhiễm môi trường và ảnh hưởng đến sức khỏe của con người.

Nhân đây em cũng thấy có cái hướng dẫn về vị trí đặt cảm biến túi khí, mà có lẽ điều này nhiều bác cũng chưa (hoặc kô) để ý đến.
Em post lên đây để các bác tham khảo thêm ạ

Sensor cảm biến túi khí:
1. Module điều khiển túi khí và túi khí rèm*
*: Sensor túi khí rèm và module điều khiển túi khí đặt ở bên trong
2. Sensor cảm biến va chạm đặt ở phía trước
Sensor nằm ở phía dưới phía trước động cơ
3. Sensor cảm ứng va chạm bên cạnh
Đặt nằm bên trong cánh bên cửa lái
4. Sensor cảm ứng va chạm bên cạnh
Đặt nằm phía trong bên dưới cột C

Túm lại là lâu kô mở quyển HDSD ra xem nên thấy có nhiều cái hay ho mà đúng là mình chả chịu đọc kỹ HDSD trước khi dùng gì cả.
Còn mấy cái nữa tối về rảnh em lại vọc tiếp hầu các bác. :D

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Cảm ưn cụ Uyn nhưng còn lâu em mới viết xai chính tả nhá! Xạc, không phải sạc! :)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ cho em hỏi phát:
Dạ, nhà ở Haloi thì em chỉ có vài cái thôi, trong ngõ ô tô vào tận cửa có, ngõ đi 2B có, chung cư có, mặt đường cũng có. Mà tuyền chính chủ số đỏ hết ợ. Cụ xem đủ tiêu chuẩn thì để em làm cái lễ gọi là ra mắt. =))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Nói chung chừ chường hợp kực kỳ kần kíp kòn không em kực ngại kắt gọt xe cụ Uyn ạ!
Cụ Điêu đang trong quá độ "tiền mãn tin" nên ngôn ngữ nó có hơi tin một tí Cụ Uynh thông kủm. =))

Escave

Xe buýt
Cụ Uyn 1 năm gấu ra có mấy ngày mà đã phải lập mưu trốn rồi à? :))
Bác xedieu ah, vì cái dòng chữ ký của bác "Hôm trước gặp cụ Escave đi nhà nghỉ với em gì xinh thế! :)" mà em phải giải thích mãi với gấu nhà em, cũng phải thank bác vì sau khi giải thích xong em được thưởng đới, mệt hết cả người roài

toan1477

Xe điện
Em thấy ở HD Giải Phóng có cái bảng hướng dẫn bảo dưỡng cho các mức từ 1~5 vạn.
Cụ cứ mang xuống dưới đó và nói họ bảo dưỡng 2 vạn cho cụ.
Tuy nhiên Cần và Đủ thì chỉ cần như bác Xedieu đã nói ở trên là được cụ ạ.
Chủ yếu là cụ nên tôn trọng quy trình kiểm tra thay dầu máy, thay lọc dầu máy, lọc nhiên liệu, kiểm tra nước làm mát, dầu phanh là ok.

Có điều cụ cần chú ý là nếu thợ gạ cụ thay hoặc bổ xung dầu hộp số thì cụ vả vào mồm thợ giúp em nhé. Vì trong HDSD dầu hộp số chỉ phải kiểm tra và thay (nếu thật sự thấy cần thiết) khi xe đi đến 8~10 vạn thôi ạ.

nếu bác tuanbac có bị thợ gạ thay dầu hộp số thì chỉ nên nhớ mặt thợ rồi chỉ cho cụ WIN vả giúp chứ bác tuanbac vả tôi e không ổn lắm
cụ WIN vả nhiều rồi nên không sợ phản đòn:-h

toan1477

Xe điện
các bác ơi dầu lại lên giá rùi
:(
giá dầu bây giờ chỉ rẻ hơn xăng có 200 đ/lít thôi
các bác chưa mua xe thì cứ theo em mà mua máy xăng nhé
mua máy dầu đến bao giờ mới hòa vốn so với máy xăng

xedieu

Xe cút kít
Bác xedieu ah, vì cái dòng chữ ký của bác "Hôm trước gặp cụ Escave đi nhà nghỉ với em gì xinh thế! :)" mà em phải giải thích mãi với gấu nhà em, cũng phải thank bác vì sau khi giải thích xong em được thưởng đới, mệt hết cả người roài
:)) Ói giời ơi, chuyện thật 100% mà cụ giải thích được cho gấu bỏ qua thì thật là bái phục! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng