Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
[/COLOR]thanks Cụ ...............nhưng cái đo đỏ là có ạ...........thía thì có múc đc k? hy vọng 1 ngày gần nhất sẽ tham gia hội So cùng các Cụ
• Màn hình DVD cảm ứng tích hợp Navigation. (Cái này ko quan trọng lắm, lắp thêm đc ngay)
• Hệ thống túi khí an toàn: 10 túi khí (Em dự là khi xảy ra va chạm chẳng có túi nào nổ ý :D)
• Cửa nóc Panorama (Cũng ko quan trọng lắm, có chỉ tổ nóng :D)
• Điều hoà tự động 02 giàn, 02 vùng nhiệt độ, 3 cửa gió (Cái này không có thì không ổn Cụ ợ, mùa hè ngồi đằng sau thì chết).

Bản full (Limited) bây giờ khoảng 52K hơn bản cụ định mua 5K, Cụ cân nhắc xem với 5K có lắp thêm được ngần đó thứ không, nếu 52K vẫn trong tầm tài chính của Cụ thì theo em nên tốn 1 lần cho xong, sau đỡ phải lăn tăn Cụ ợ.

bloodfire

Xe hơi
Thanks cụ nhiều. Bác cứ từ từ để e đi 1 thời gian xem thế nào nếu chất lượng tốt thì lúc đó bác tính toán nên hay ko cũng chưa muôn mà

Ngưỡng mộ bộ đèn của Cụ quá, cơ mà em vẫn không đủ can đảm "mổ mắt", có lẽ em theo chân cụ MiM với cụ Uynh thôi và chờ khi nào nó ra cả cum thì em thay mới luôn (như bên Tuc).

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Tình hình cụ Chủ tịch thử quả bóng đèn Xenon mới thế nào cho anh em tí rì-viu đê

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com

phonghamy

Xe điện
Mắt thay thủy tinh thể sáng như của bác đới, em xem rùi. pha sáng nhưng ko chiếu xa( do chưa chỉnh vì thi công ban ngày nên ko có đường thử đèn)
PS: hôm nào rảnh bác M.I.M giảng cho e mấy bài về nhiếp ảnh nhé. Thanks bác
Tình hình cụ Chủ tịch thử quả bóng đèn Xenon mới thế nào cho anh em tí rì-viu đê

Winstorm07

Xe container
Báo cáo các bác. Thực hiện nghiêm túc chỉ thị và nghị định đảm bảo an toàn giao thông, thừa ủy quyền của các bác trong hội So và để thi đua lập thành tích với các bác bên hội Túc, hôm nay em vừa thi công lắp 2 bóng Xenon pha loại 4200K ở chỗ bác Khôi phệ. Tổng thiệt hại 4,3 củ.
Kết quả thế nào thì tùy các bác chém nhưng với cá nhân em thì chưa cảm nhận được nhiều sự khác biệt giữa bóng thường với bóng Xenon.
Xin chân thành cảm ơn bác Phonghamy đã tham gia test thử cùng em.

Bật đèn cốt bình thường

Bật pha Xenon 4200K

Bật cốt bình thường ở khu vực tối không có ánh sáng

Bật pha Xenon và cốt ở khu vực tối không có ánh sáng

Thử pha lại lần nữa để so sánh với pha của bác Phonghamy

Pha của bác Phonghamy với bóng Halogen Oslram tăng 90% ánh sáng.

Em và bác Phong cùng thống nhất là pha của bác Phong chiếu xa hơn Xenon của em đến 1,5 lần, Xenon của em chỉ sáng hơn thôi ạ.

Không biết có phải do chưa tinh chỉnh gì hay là vốn dĩ nó thế. Chú thợ chỗ bác Khôi phệ nói chả cần chỉnh gì...

xedieu

Xe cút kít
Thế thì có khi vẫn cần FF nhỉ!? :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Xem ảnh thì đèn Fa xenon của Cụ Uynh chiếu thẳng xuống đường rồi còn gì, theo em là phải nâng Fa lên.

xedieu

Xe cút kít
Trưa nay em đi Bắc Ninh về cầu Thanh Chì, bị 2 lần (ỉn và su 7 chỗ) xin đường kiểu gì cũng không cho vượt dù nó chỉ chạy 50km/h. Em lùi lại hơn 20m và từ tốn bật cái mặt trời lên. Đi chưa được 100m thì các chú ý tạt hết vào lề! Gấu em bảo "đáng tiền"! :))

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
PS: hôm nào rảnh bác M.I.M giảng cho e mấy bài về nhiếp ảnh nhé. Thanks bác
Giảng thì em không dám, nhưng vác máy đi cùng cụ thì e sẵn sàng ạ. Mà mùa này Tây Bắc đang đẹp lắm các cụ ạ, hay ta làm chuyến off Tây Bắc, lên Mộc Châu ăn bê nướng đê.

Cuabien

Xe điện
Cụ này gặp Cụ Cua coi như xong film mất tích luôn :))
Cụ Nhà rẻ làm như em là cọp vậy ! :-|

Báo cáo các bác. Thực hiện nghiêm túc chỉ thị và nghị định đảm bảo an toàn giao thông, thừa ủy quyền của các bác trong hội So và để thi đua lập thành tích với các bác bên hội Túc, hôm nay em vừa thi công lắp 2 bóng Xenon pha loại 4200K ở chỗ bác Khôi phệ. Tổng thiệt hại 4,3 củ.
Kết quả thế nào thì tùy các bác chém nhưng với cá nhân em thì chưa cảm nhận được nhiều sự khác biệt giữa bóng thường với bóng Xenon.
Xin chân thành cảm ơn bác Phonghamy đã tham gia test thử cùng em.

Pha của bác Phonghamy với bóng Halogen Oslram tăng 90% ánh sáng.

Em và bác Phong cùng thống nhất là pha của bác Phong chiếu xa hơn Xenon của em đến 1,5 lần, Xenon của em chỉ sáng hơn thôi ạ.

Không biết có phải do chưa tinh chỉnh gì hay là vốn dĩ nó thế. Chú thợ chỗ bác Khôi phệ nói chả cần chỉnh gì...
Nhòm ảnh của cụ thì em thấy Xenon không chiếu xa hơn được do không có độ chụm khi lắp vào choá Halogen, em thay Philips Crystal Vision 4.300K (Chân H1- Halogen) vào pha thì cải thiện độ sáng và chiếu xa hơn rất nhiều, nó chụm ánh sáng chứ không toé như Xenon.

Winstorm07

Xe container
Nhòm ảnh của cụ thì em thấy Xenon không chiếu xa hơn được do không có độ chụm khi lắp vào choá Halogen, em thay Philips Crystal Vision 4.300K (Chân H1- Halogen) vào pha thì cải thiện độ sáng và chiếu xa hơn rất nhiều, nó chụm ánh sáng chứ không toé như Xenon.
Em nghe bác MIM xui đấy ạ. Cơ mà xong rồi thì em kô thấy thỏa mãn lắm so với kỳ vọng ban đầu.
Có lẽ như bác Nhare nói đúng, em phải chỉnh cho nó cao lên 1 chút nữa mới được.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Cụ Chủ tịch phải chỉnh nâng fa lên chút nữa. Em không biết bóng Phillip của cụ có dài hơn bóng halogen hay bóng xenon Eagle của em lắp không?

Cuabien

Xe điện
Em nghe bác MIM xui đấy ạ. Cơ mà xong rồi thì em kô thấy thỏa mãn lắm so với kỳ vọng ban đầu.
Có lẽ như bác Nhare nói đúng, em phải chỉnh cho nó cao lên 1 chút nữa mới được.
Không chỉnh được cụ ợ, em tháo ra xem rồi. Pha & Cos liền khối phía trong nên nếu chỉnh Pha cao lên nó sẽ lại Auto hạ xuống theo cảm ứng của Cos, em đã có lúc từng tính ngắt điện cảm ứng của Cos đi nhưng mà không ăn thua. Mai em chụp ảnh đôi Pha của em cho cụ nghía, độ mầu tương đương với Xenon của Cos nhưng chiếu xa thì em nghĩ chỉ thua X5 !

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Em đang đặt và chờ 1 bộ tương tự thế này em sẽ cho bộ pha của Sor lên bàn mổ, các cụ chờ em một thời gian nữa nhá !

(Bộ đèn này là em bóc BI của Audi Q7 chuyển sang KF nhưng em đang nghía 1 bộ tương tự cho Sor)

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Không chỉnh được cụ ợ, em tháo ra xem rồi. Pha & Cos liền khối phía trong nên nếu chỉnh Pha cao lên nó sẽ lại Auto hạ xuống theo cảm ứng của Cos, em đã có lúc từng tính ngắt điện cảm ứng của Cos đi nhưng mà không ăn thua. Mai em chụp ảnh đôi Pha của em cho cụ nghía, độ mầu tương đương với Xenon của Cos nhưng chiếu xa thì em nghĩ chỉ thua X5 !
Cả hai cụm đèn của Sorenro đều có có các ốc chỉnh cưỡng bức lên - xuống - trái - phải. Hồi mới lắp bóng xong, em mất mấy buổi tối lọ mọ chỉnh đèn, rồi tra tài liệu cách chỉnh. Mà cụ Chủ tịt ngược lại với em, lúc em vừa lắp xong, nó chụm vào giữa và hơi xuống, em phải chỉnh nó táng sang hai bên và ngẩng lên một tí. Bây giờ đi đường e gương con fa của em 10 giây là cụ nào đi phía trước phải nhường đường ngay tắp tự. He he.

phonghamy

Xe điện
Bác sắp xếp đi, E mới tập toạch một tý, do thích chụp, còn về chụp thế nào thì còn phải hoc, nên e nhờ bác chỉ giáo8->
Giảng thì em không dám, nhưng vác máy đi cùng cụ thì e sẵn sàng ạ. Mà mùa này Tây Bắc đang đẹp lắm các cụ ạ, hay ta làm chuyến off Tây Bắc, lên Mộc Châu ăn bê nướng đê.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
EM đề nghị hôm tới mời các Cụ:

Uynh: Bóng xenon 4200K (sau khi chỉnh Fa hoàn chỉnh)
Mim: Bóng xenon Eagle (sau 1 năm sử dụng)
Cua: Bóng Philips Crystal Vision 4.300K (Chân H1- Halogen)
Fire: Đèn độ.
Phongha: Bóng nguyên bản

Ra test xem dư lào.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Cả hai cụm đèn của Sorenro đều có có các ốc chỉnh cưỡng bức lên - xuống - trái - phải. Hồi mới lắp bóng xong, em mất mấy buổi tối lọ mọ chỉnh đèn, rồi tra tài liệu cách chỉnh. Mà cụ Chủ tịt ngược lại với em, lúc em vừa lắp xong, nó chụm vào giữa và hơi xuống, em phải chỉnh nó táng sang hai bên và ngẩng lên một tí. Bây giờ đi đường e gương con fa của em 10 giây là cụ nào đi phía trước phải nhường đường ngay tắp tự. He he.
Em cũng đã thử như cụ 1 lần rồi, mất công em gần 1 tuần hôm nào cũng loay hoay với cái đèn.
Đỗ cách tưởng khoảng 3m rồi chỉnh các kiểu bằng ốc chỉnh cưỡng bức đó, sau khi xong tắt máy khởi động lại nó đều tự cụp xuống, chỉnh sang 2 bên thì OK nhưng tâm đèn Cos bị lệch do BI phía trong bị khuất bởi ống ngoài (Nói chung là hơi bị khổ) nên sau đó em chỉnh cho về nguyên bản và dùng bóng Halogen loại 4300K của Philips thì ngon từ hồi đó đến giờ. Chạy đường 5 đến mấy ông Hung thần bị em chiếu pha còn phải nhường đường luôn cho đỡ chói ! :-bd

Trạng thái
Thớt đang đóng