Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Thành Tâm bên kia cầu Chương Dương làm khá cẩn thận. Em vừa làm 1 xe bên đấy cách đây khoảng 1 tuần - nói chung ưng bác ạ!

phonghamy

Xe điện
Còn có 2 ngày nữa là hết năm mà bác, thợ thuyền cũng mong nghỉ, có làm tâm lý ko vui vẻ. có gì sau tết e sang.
Thành Tâm bên kia cầu Chương Dương làm khá cẩn thận. Em vừa làm 1 xe bên đấy cách đây khoảng 1 tuần - nói chung ưng bác ạ!

hanquoc

Xe máy
@bác phonghamy: em chia buồn với bác, thôi coi như là hạn cuối năm đã qua, đi xe có ai biết và tránh được hết đâu bác, để ra tết làm cho yên tâm bác ạ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
@bác phonghamy: em chia buồn với bác, thôi coi như là hạn cuối năm đã qua, đi xe có ai biết và tránh được hết đâu bác, để ra tết làm cho yên tâm bác ạ.
Hôm rồi qua Cụ hanquoc lắp cái bậc với cái vè chắn mưa, định lắp cả cái viền cửa cơ mà thằng bạn đi cùng nó cứ gàn, về nhà nom đi nom lại nó cứ thiếu thiếu thế nào ý có khi ra tết lại phải đến Cụ lắp thêm cái viền cửa.

Lexus430sc

Xe điện
Hàng về :D em không thích cái vè chắn mưa ở cửa lắm, trông cứ sao sao í nên không lắp

Bên trái:

Bên phải:

Gần tí nữa:

Tổng thể :D trông nuột phết.

Chỉnh sửa cuối:

hanquoc

Xe máy
Hôm rồi qua Cụ hanquoc lắp cái bậc với cái vè chắn mưa, định lắp cả cái viền cửa cơ mà thằng bạn đi cùng nó cứ gàn, về nhà nom đi nom lại nó cứ thiếu thiếu thế nào ý có khi ra tết lại phải đến Cụ lắp thêm cái viền cửa.
Hihi! em đã tư vấn bác rồi mà bác không nghe, bác đã chơi vè mưa crome rồi tìhh làm luôn cái vòng nhìn cho giống Lexus, ok, ra tết bác qua e nhé, e lì xì đầu năm lấy may cho bác nha!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Vè chắn mưa đẹp hay xấu cái này là quan điểm của mỗi người em cũng không dám có ý kiến :D

Cơ mà nó có một số tác dụng rất hữu hiệu:

- Khi trời mưa mà ngồi trong xe chờ ta có thể tắt máy hạ xuống 2 cm kính và ung dung nằm ngủ :D
- Đi đường trường mà không muốn dùng điều hòa ta cũng có thể hạ kính xuống 2 cm mà không bị tiếng gió phần phật :D
- Mùa hè để xe ngoài bãi dưới cái nắng 39, 40 độ khi đó nếu đóng kín cửa thì nhiệt độ trong xe có thể lến tới 50, 60 độ (hiệu ứng nhà kính), bị om thường xuyên như thế các đồ nhựa và cao su rất mau lão hóa. Nếu có vè chắn mưa ta có thể hạ kính xuống 1 cm để không khí được lưu thông mà vẫn an toàn. :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Hihi! em đã tư vấn bác rồi mà bác không nghe, bác đã chơi vè mưa crome rồi tìhh làm luôn cái vòng nhìn cho giống Lexus, ok, ra tết bác qua e nhé, e lì xì đầu năm lấy may cho bác nha!
Cảm ơn Cụ, Em thấy đẹp thì lắp thôi chứ không phải lắp cho nó giống lexus :D

Em tuổi nhâm tý năm nay mở hàng là lộc lắm đấy, Cụ chuẩn bị cái thúng thật to để đựng lộc nhá :))

hanquoc

Xe máy
Vè chắn mưa đẹp hay xấu cái này là quan điểm của mỗi người em cũng không dám có ý kiến :D

Cơ mà nó có một số tác dụng rất hữu hiệu:

- Khi trời mưa mà ngồi trong xe chờ ta có thể tắt máy hạ xuống 2 cm kính và ung dung nằm ngủ :D
- Đi đường trường mà không muốn dùng điều hòa ta cũng có thể hạ kính xuống 2 cm mà không bị tiếng gió phần phật :D
- Mùa hè để xe ngoài bãi dưới cái nắng 39, 40 độ khi đó nếu đóng kín cửa thì nhiệt độ trong xe có thể lến tới 50, 60 độ (hiệu ứng nhà kính), bị om thường xuyên như thế các đồ nhựa và cao su rất mau lão hóa. Nếu có vè chắn mưa ta có thể hạ kính xuống 1 cm để không khí được lưu thông mà vẫn an toàn. :D
Bác nói e thấy chuẩn không cần chỉnh, chính xác là lúc phơi xe trời nắng, hạ kính xuống 1-2 cm thì nhiệt độ trong xe nó cũng đỡ hơn rất nhiều, giảm lão hóa đồ da, đồ nhựa. hihi, thế thì tốt quá, bác qua chỗ em cho e có lộc, nhất định e sẽ lì xì cho bác cũng sẽ có lộc cả năm:-bd@};-

Chỉnh sửa cuối:

hanquoc

Xe máy
vâng, em vẫn nhớ đèn soi bks của bác, e sẽ tìm để thay cho bác ạ.

hieunthn

Xe tải
Chào các cụ!

Không hiểu sao em không post được bài??? Trước hết là để cảm ơn các cụ nikeone, colormatis ... đã giúp em mua được con xe ưng ý. Sau là để hỏi các cụ về chế độ tắt màn hình dvd khi di chuyển?? Em đọc các bài trong thớt thì thấy các cụ phải cắt đường truyền tín hiệu tốc độ gì đó?? Con xe nhà cháu lạ cái là khi mới mua về thì xem vô tư, kể cả đi 100km/h, thế mà hôm qua bỗng đốc chứng giống như hiện tượng các cụ phải xử lý..??

Nhà cháu chẳng hiểu ra sao cả?! Mong các cụ chỉ giáo!

Winstorm07

Xe container
Chào các cụ!

Không hiểu sao em không post được bài??? Trước hết là để cảm ơn các cụ nikeone, colormatis ... đã giúp em mua được con xe ưng ý. Sau là để hỏi các cụ về chế độ tắt màn hình dvd khi di chuyển?? Em đọc các bài trong thớt thì thấy các cụ phải cắt đường truyền tín hiệu tốc độ gì đó?? Con xe nhà cháu lạ cái là khi mới mua về thì xem vô tư, kể cả đi 100km/h, thế mà hôm qua bỗng đốc chứng giống như hiện tượng các cụ phải xử lý..??

Nhà cháu chẳng hiểu ra sao cả?! Mong các cụ chỉ giáo!
Các xe mới thông thường có dây cảm ứng tốc độ, khi xe chuyển bánh đạt tốc độ khoảng 20km/h thì tự động ngắt màn hình, xe của cụ khi mua về mà chạy đến 100km/h vẫn chưa cắt rồi bây giờ lại ngắt màn hình thì em cũng chịu, cụ để ra tết mang xuống Duy Linh Audio dưới đường Giải Phóng nhờ mấy thợ dưới đó tháo ra xem đã cắt dây hay chưa, thợ ở đó đã cắt khá nhiều dây cho xe trong hội So nên làm thành thạo lắm ạ.

hieunthn

Xe tải
Vâng cảm ơn cụ!

Nhân tiện chúc các cụ có một cái tết thật đầm ấm !!!

hieunthn

Xe tải
Các cụ lại cho nhà cháu hỏi nhảm tí, thông số áp suất lốp của chị So nhà mình thế nào các cụ nhỉ? Nhà cháu đọc ở cánh cũng chịu ko hiểu các cụ hàn viết cái giề.

Winstorm07

Xe container
Các cụ lại cho nhà cháu hỏi nhảm tí, thông số áp suất lốp của chị So nhà mình thế nào các cụ nhỉ? Nhà cháu đọc ở cánh cũng chịu ko hiểu các cụ hàn viết cái giề.
Bác bơm từ 2,2kg~ 2,3kg ạ

phonghamy

Xe điện
Chúc mừng năm mới. Anh em hội so an khang thịnh vượng tấn tài tấn lộc, sức khỏe vô biên. Cỡi vợ 2 an toàn

pupil

Xe điện
Chúc anh em nhà So cùng gia đình Năm mới tràn đầy sức khỏe, Hạnh phúc, May mắn, An khang Thịnh vượng. Giúp nhau nhiều hơn nữa trong chăm sóc V2 và cả trong công việc!:D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng